Me yasa kyanwa ke son bacci akan kafafunsu? - 5 dalilai!

Mawallafi: Laura McKinney
Ranar Halitta: 4 Afrilu 2021
Sabuntawa: 19 Nuwamba 2024
Anonim
Enhancing Trauma Resiliency Video: Trauma Informed Care
Video: Enhancing Trauma Resiliency Video: Trauma Informed Care

Wadatacce

Dukanmu mun san cewa kusan duka kyanwa suna son yin barci tare da masu koyarwa. Akwai dalilai da yawa na wannan halayyar. Idan kuna da abokin aboki a gida, yana da mahimmanci ku san waɗannan dalilan.

Idan kun taɓa yin mamakin dalilin da yasa kyanwa suna son yin barci akan ƙafafunsu kuma ina so in san dalilan wannan dabi'a ta kaduwa, karanta wannan labarin ta PeritoAnimal don fahimtar dalilin da yasa kyanwa ke son kwanciya da mutanen da suke rayuwa da su da yawa!

Dalili #1: Al'amarin Tsira

Manya masu nauyin kasa da kilo 40 ba safai ba. Da a ce matsakaicin nauyin kyanwa babba yana tsakanin kilo 3 zuwa 4 (ban da Maine coon, Ashera da sauran manyan nau'ukan kiba), wannan yana nufin cewa kyanwarmu tana bacci tare da wani nau'in da ya auna sau 10 zuwa 13 fiye da shi. .


Sakamakon haka, tunda kuliyoyi suna da hankali sosai kuma suna da niyyar tsira da kwatsam na dare na ɗan adam da ke bacci kusa da shi, a bayyane yake cewa an sanya shi a wani wuri inda nauyin ɗan adam ya yi sauƙi kuma yana da ƙarin damar tserewa. A takaice dai, zabi barci kusa da ƙafafunmu.

Wannan al'ada ta sanya kansu kusa da gabobin jiki (kai ko ƙafa) yana tasowa lokacin da kuliyoyi sun riga sun zama manya. Lokacin da suka kasance 'yan kwikwiyo, sun gwammace su kasance kusa da kirjin mutumin da suke kwana da shi. Ta wannan hanyar, suna jin bugun zuciyar da ke tunatar da su matakin shayarwa lokacin da suke kwana da Inna.

Bayan '' murƙushe '' ba da gangan ba fiye da sau ɗaya daga abokin ɗan adam wanda ke juyawa cikin dare, kuliyoyi sun yanke shawarar cewa ba shi da haɗari a yi barci a kai ko ƙafa.

Dalili #2: Kariya

Cats suna sane da cewa lokacin da suke barci ba su da faɗakarwa. A saboda wannan dalili, idan sun kwanta tare da malamin su kuma ba zato ba tsammani sun ji wani abu mai cike da shakku, ba sa shakkar farkawa ɗan adam da suka fi so don faɗakar da haɗari da kare juna. Wani nau'in halayyar kyanwa shine cewa suna son yin bacci tare da baya akan wani abu. Ta wannan hanyar, suna tabbatar da cewa an kare musu bayansu kuma suna jin kwanciyar hankali.


Dalili #3: agogon ƙararrawa da tsarin yau da kullun

Da yawa daga cikin mu sun faru sun ƙare batir akan wayar mu kuma bamu ringa agogon ƙararrawa ba? Wataƙila ya riga ya faru da miliyoyin mutane a doron ƙasa.

Abin farin shine, idan cat ɗinmu yana kan aiki a ƙafafunmu, da zaran ya lura ba mu farka ba, zai yi karo da fuskokin mu ya shafa da meow har sai mun farka sau ɗaya.

Cats ne sosai tsari halittu cewa kamar na yau da kullun da ƙiyayya abubuwan ban mamaki. A saboda wannan dalili, yi kokarin tayar da mu don tabbatar da cewa muna fuskantar tafiya ta yau da kullun. A gefe guda kuma, idan ya ga kun zauna kan gado saboda rashin lafiya, ba zai yi jinkirin kasancewa tare da ku duk rana don ya kasance tare da ku ba.


Dalili #4: Kasance cikin rukunin jama'a iri ɗaya

katsina ne yanki, keɓe da zamantakewa.

Yankinsu shine gidanmu, har zuwa kusurwa ta ƙarshe. A saboda wannan dalili, daga kwiyakwiyi, an sadaukar da su don yin sintiri da bincika gidan mu zuwa mafi ƙanƙanta. Al'ada ce ga dabbobi su san sararin su daidai. Dangane da kyanwa, suna sane da cewa wannan yankin nasu ne.

A cikin dangi da ke da membobi da yawa, abin da yafi kowa shine cat ya so kowa. Koyaya, koyaushe za a sami abin so wanda cat zai fi ƙauna fiye da sauran. Tare da wannan mutumin ne cat zai barci, kusa da ƙafa.

An bayyana zaman lafiyar kyanwa ta hanyar nuna so da kauna ga dukkan membobin dangi, waɗanda su ne ƙungiyoyin zamantakewa. Sabili da haka, kyanwa masu kyau (yawancin su), suna nuna tausayawa tare da duk membobin gidan. Kyanwa tana wasa, tana ba su kulawa kuma tana magana da kowa a gida. Hakanan zaka iya yin bacci kusa da wani akan kujera ko kwanciya a saman kafafu yayin da take kallon talabijin. Amma yin bacci a ƙasan gado zai zama na musamman ɗan adam wanda kuka fi aminta da shi.

Dalili #5: Cats yanki ne sosai

Mun yi imanin cewa kuliyoyi na barci a ƙafafunmu saboda suna kaunar mu kuma suna buƙatar kamfani. A wasu lokuta wannan shine dalilin. Amma a zahiri, mu ne muke kwana da kafafu huɗu na kyanwa bisa ga tunanin mace. Muna zaune a yankin su kuma yana rarrabe mu da sauran mutane ta hanyar bar mu mu kwana kusa da shi, mu zaɓaɓɓu ne.

Baya ga kuliyoyin da ke gayyatar mu mu kwana da su, suna nuna soyayyarsu ko amincewarsu ta hanyar lasar mu. Suna lasa kansu don su gyara gashin kansu su yi wanka. Idan karen mu ya lasa mana yana nuna cewa mu ne daya daga cikin "nasa" kuma shi ya sa yake tsaftace mu, saboda ya dogara da mu.

Lokacin da muka kawo sabuwar dabbar gida, musamman idan wata cat ce, cat ɗinmu na farko na iya samun ƙyama mai girma kuma ya ɗauki halayenmu marasa ma'ana kuma na 'yan kwanaki na iya zama masu fushi kuma ba sa barci tare da mu. Amma lokaci yana warkar da komai.