Wadatacce
- Mixed Kare Dabbobi
- karnukan matasan
- Baƙin Amurka
- Frenchie Pug
- Goldendoodle
- labradoodle
- peagle
- pekapoo
- kwace
- Shorkie Tzu
- yoraniyanci
- Yorkiepoo
- Shigo
- Haɗarin Kare Mai Haɗuwa
Babu shakka tarihin kare yana da alamar son mutum, wanda ya dage da yin gwaji tare da kwayoyin halitta da sifofi na jiki har ya kai fiye da 300 madaidaitan nau'in karnukan da muka sani a yau. Kodayake muna goyon bayan zabin karnuka ko a'a, gaskiyar ita ce a zamanin yau akwai nau'ikan da giciye waɗanda suka shahara musamman saboda halayensu na zahiri da iyawarsu. A cikin wannan sakon, mun shirya jerin kare irin garwaya da tsallaka karen, hadu da wasu daga cikin karnukamafi mashahuri hybrids a duniya.
Mixed Kare Dabbobi
Lokacin da muke tunani game da abin da ya ƙunshi ƙetare kare, muna tunanin tsari mai sauƙi kamar:
- Ramin Bull Terrier + Staffordshire Terrier = Baƙin Amurka
karnukan matasan
Gaskiya ta ɗan bambanta. Yana da a batun kwayoyin halitta wanda aka zaɓi samfura tare da wasu halaye don sanya su yin kiwo da samun wasu nau'ikan tare da takamaiman halaye. Baya ga halayen da ake so, waɗannan jinsi suna buƙatar dacewa da jituwa. Wasu buƙatun na iya zama:
- Postage:
- Kyakkyawan yanayin lafiyar jiki da tunani;
- Magabata ba tare da matsalolin kwayoyin halitta ba.
Muna so mu tuna (magana ga duk waɗanda ba su da murya) cewa karnuka da yawa sun jefar da wannan tsari an jefar da su don fama da nakasa wanda bai sa su dace da ci gaban kwayoyin halitta ba, kuma waɗanda aka zaɓa su ci gaba da neman wani irin haifuwa tare da uwayensu, 'yan'uwa da' yan uwan juna, ta haka suna haifar da yiwuwar cututtukan gado da ƙwayoyin cuta.
Baƙin Amurka
Asalin wannan nau'in shine Amurka. Ya bayyana sakamakon cakuda tsakanin rami bijimi terrier shi ne American Staffordshire Terrier tare da dangi na nesa kamar Bulldog na Ingilishi da Staffordshire Terrier.
Don ƙirƙirar wannan sabon nau'in, an nemi tsoka mai ƙarfi da ƙarfi, tare da ƙauna, ƙauna da aminci. An karɓe su sosai a ƙasashe da yawa saboda halayen zamantakewarsu.
Frenchie Pug
hayewa bulldog na Faransa shi ne pug wannan sabon nau'in, wanda ke da alamun kunnuwan sa, an samo shi a Faransa. Kare mai tsaro ne, mai aminci, zamantakewa da farin ciki. Anyi amfani da shi don haɓaka wannan sabon nau'in yana aiki sosai kuma yana da hankali.
Goldendoodle
hayewa Golden retriever kamar Poodle an sami kare da asalin Arewacin Amurka da Ostiraliya. Haɗuwa da waɗannan ƙasashe biyu yana da ban sha'awa saboda haɗin gwiwa da tarihin da mazaunan da ke zaune a ciki suka raba. Waɗannan jinsi biyu masu ban mamaki sun haɗu don ci gaba da haɗin jinin da ɗan adam ya fara a waɗannan nahiyoyin biyu har yanzu. an halicce su ne don neman a jagorar kare Cikakke. Su ma dabbobin abokai ne masu kyau ga dangi.
labradoodle
Daga asalin Biritaniya, labradoodle yana da iyaye labrador retriever shi ne Daidaitaccen Poodle ko thumbnail. Daga baya ƙetare ya haɗa da cakuda Labrador retriever da Poodle.
An fara amfani da wannan karen kare -karen jagorar kare, kulawa da warkewa. Bugu da ƙari, yana da ingancin kasancewa hypoallergenic. Duk wata ƙungiya ba ta ɗauke su a matsayin tsere a cikin su duk da cewa suna da farin jini kuma ana neman su ƙwarai don halayen su.
peagle
Har ila yau an san shi da Peagle Hound, giciye ne tsakanin beagle shi ne Yaren Pekingese, kasancewar su masu zumunci ne, amintattu, masu wasa da hankali. Dabba ce mai kyau don samun iyali kuma ku bar yara ƙanana su haɗu da shi ba tare da wata matsala ba.
pekapoo
Akwai ƙaramin bayani game da wannan sabon nau'in, abin da ba a sani ba shi ne cewa ya fito ne daga giciye tsakanin poodle shi ne Yaren Pekingese. Suna ƙanana, furry kuma wani lokacin m. Ko da hakane, irin ƙauna ce mai ƙaƙƙarfa kuma tana haɗe da ɗumin mai shi kuma ana iya ɗaukar sa a matsayin babban kariya.
kwace
Cakuda tsakanin beagle shi ne pug ya fito daga Amurka kuma yana haifar da wannan sabon nau'in kare da aka haifa a jihar Wisconsin. Sanannen abu ne don zama karnuka masu daɗi da kyan gani. A matsayinka na gaba ɗaya, yana da kyawawan halayen zamantakewa duka tare da yara da sauran karnuka. Shi babban abokin iyali ne ko da yake yana da ɗan tsayayya ga horo.
Shorkie Tzu
Sanannen abu ne a Amurka, wannan karen gauraye na sada zumunci sakamakon giciye ne tsakanin Shi Tzu shi ne yorkshire terrier, kuma ana kiranta Yorki Tzu. Yana da sumar siliki, gashi madaidaiciya, wasu halaye kamar launi, tsarin jiki ko halayen mutum na iya bambanta (saboda mutt ne) samun kwayoyin halitta daga uba ko uwa zuwa babba ko karami.
Suna iya zama masu launi iri -iri kuma gabaɗaya suna nuna halayen zamantakewa, ƙauna, da kulawa. Kare ne mai kyau kuma mai hankali wanda za a iya tarbiyya cikin sauƙi.
yoraniyanci
ƙetare ɗaya Lulu na Pomerania kamar yorkshire terrier Wannan sabon nau'in an haife shi, shima asalin Amurka ne. Kare ne mai wasa da soyayya, bugu da kari yana samun kyakkyawar alaka da yara. Yana buƙatar motsa jiki na yau da kullun, amma saboda ƙanƙantarsa, ɗaukar shi zuwa wurin shakatawa zai fi yawa.
Yorkiepoo
Har ila yau ana kiranta Yorkapoo ko Yoodle wani nau'in ne wanda ke farawa a Amurka. An samu tsakanin ƙetare na yorkshire terrier tare da poodle (abin wasa). Kare ne mai farin ciki, wanda ke buƙatar motsawa cikin zamantakewa da hankali. Suna daidaitawa da ƙananan gidaje ba tare da wata matsala ba kuma suma aboki ne mai kyau. Yana da halin yin haushi lokacin da suke cikin damuwa kuma su kaɗai.
Shigo
Hakanan ana kiranta da zuchon, ya fito daga gicciye tsakanin Bichon Frize shi ne Shi Tzu. Sun shahara saboda kallon teddy bear don haka suna buƙatar kulawa da gashi. Suna da ɗan taurin kai amma tare da horo mai kyau ana iya inganta wannan. Suna buƙatar kulawa da yawa kuma ba sa yarda da kasancewa su kaɗai na dogon lokaci. Asalin halittar wannan nau'in shima Amurkawa ne.
Haɗarin Kare Mai Haɗuwa
Wasu ƙetare kare suna da haɗari sosai kuma bai kamata a yi su da gangan ba. 'Yan kwikwiyo guda biyu waɗanda suka sha bamban da girmansu, alal misali, na iya haifar da ɓarna a cikin tayin, yana shafar uwa kuma yana haifar da matsaloli tare da haihuwa.
Ka tuna cewa duk da cewa duk nau'ikan suna ɗaukar kansu "ba su da tsarki" bai kamata mu ƙarfafa ƙa'idodin kyakkyawa waɗanda wasu ƙungiyoyi ke sanyawa ba. Abin da ya tabbata shi ne ba za mu iya shiga gasar gasa ba tare da babu ɗaya daga cikin waɗannan dabbobin da aka ambata a sama, kodayake a cikin Kwararren Dabba muna la'akari da cewa kamata ya iya yi.
Yana yiwuwa kuma yana iya yiwuwa sabbin gaurayawar da karnukan matasan cewa, bayan lokaci, suna yarda da kansu a matsayin jinsi nasu saboda shahararsu (da motsin tattalin arzikin da za su iya samarwa). Lokacin zabar kwikwiyo, ku yi kiwo ko a'a, muna tabbatar muku cewa zai zama babban abokin ku. Kada ku bari kanku ya jagorance ku ta hanyar nau'ikan, hybrids da gaurayawan da ke cikin salo, kamar yadda ba ku san tarihin bayan kowannensu ba.