Wadatacce
Cats na Siamese ne dabbobi masu koshin lafiya, muddin sun fito daga masu shayarwa masu da'a da ɗabi'a kuma babu matsalolin rikice -rikice ko wasu dalilai mara kyau. Koyaya, wasu da ke cikin tallafi suna fama da waɗannan ayyukan.
Cats na Siamese suna rayuwa fiye da sauran nau'ikan, suna samun matsakaicin tsawon rayuwar kusan shekaru 20. A cikin waɗanda suka zama "kakanni" ne azaba da cututtuka irin na tsufa ke bayyana. Koyaya, akwai wasu cututtuka ko naƙasasshe waɗanda ake zargi tun suna ƙanana.
Ci gaba da karanta wannan labarin na PeritoAnimal kuma a sanar da ku yadda yakamata game da mafi yawan lahani da siamese cat cututtuka.
Ciwon nono
lokacin da siamese cats sun fi girma yawanci suna bayyana ciwon nono. Yawancin su ba su da kyau, amma wasu sun canza zuwa carcinogens. A saboda wannan dalili, likitan dabbobi yakamata ya duba cysts idan sun bayyana, yayi nazarin su kuma ci gaba da tiyata idan suna da haɗari.
Samun ziyarar dabbobi a kowane wata 6 zai wadatar don hana wannan matsalar da gano ta cikin lokaci idan ta faru.
wasu kuliyoyi yar yarinya fama da matsalolin numfashi, URI, wanda ke barin su cikin yanayin kwatankwacin mura da mu mutane ke fama da ita. Hakanan suna iya fama da kumburin hanci da na tracheal. Waɗannan ba ƙwayoyin cuta ba ne da yawa saboda kuliyoyin Siamese asalinsu gida ne kuma ba sa yawo kan tituna. Da yake sun fi girma, ba a ƙara fallasa su ga URI ba. Dole ne likitan dabbobi ya sarrafa waɗannan abubuwan da ke faruwa na bronchi na ɗan lokaci.
Rashin hankali/tilas
Cats na Siamese dabbobi ne masu zaman kansu waɗanda ke buƙatar haɗin gwiwar wasu dabbobi ko mutane, kuma yana da kyau a yi zaman tare a lokaci guda. Yawan kadaici zai iya kai su ga rashin gajiya ko tashin hankali jiran mutane su dawo gida. Tilastawa da ta ƙunshi tsaftacewa mai wuce kima, har ma suna lasa kansu don haka suna iya haifar da karyewar gashi.
Ana kiran wannan cuta psychogenic alopecia. A kaikaice, cin gashin yana kuma iya haifar da matsalolin hanji sakamakon kwallar gashi. Ya dace a ba su malt don kuliyoyi.
vestibular cuta
Wannan cuta yawanci ana haifar da ita matsalolin kwayoyin halitta kuma, yana da alaƙa da jijiyar da ke haɗa kunnen ciki.
Cutar Vestibular tana haifar a cikin kuliyoyi dizziness da asarar daidaituwa, yawanci yana ɗaukar ɗan gajeren lokaci kuma yana warkar da kansa. Idan wannan yana faruwa akai -akai, yakamata likitan dabbobi ya kula da shi.
cuta na gani
Cats na Siamese kuma na iya fama da canje -canje waɗanda ba ainihin cututtuka bane, amma karkacewa daga ƙirar Siamese cat. Misali shine lumshe ido, kyanwa tana gani da kyau, duk da cewa idanun ta sun kasance sun karkace.
Nystagmus wani canji ne na jijiya na gani, kamar strabismus. Wannan canjin yana sa idanu su karkata daga dama zuwa hagu ko daga sama zuwa kasa. Ba sabon abu bane amma yana iya faruwa a cikin kuliyoyin Siamese. Ya kamata ku tuntuɓi likitan dabbobi, saboda wannan yana iya zama alamar cewa cat ya ƙare a koda ko ciwon zuciya.
Hakanan duba labarinmu game da cat tare da Down syndrome akwai?
porphyria
Wannan kwayoyin halitta ya kusan bacewa, kodayake a baya an neme shi saboda dabi'a ce ta wasu kuliyoyin gabas. Ba shi da wani tasiri a kan lafiyar kyanwa, an yanke wutsiya kuma an murɗe ta cikin wani irin kwarangwal, kwatankwacin wutsiyoyin aladu.
Porphyria cuta ce ta yau da kullun da aka gada. SHI NE mai sarkakiya kuma yana da wahalar ganewa, yana iya samun digiri daban -daban na ƙarfi kuma yana shafar gabobin daban -daban. Yana canza enzymes wanda ke son kiran haemoglobin jini.
Yana iya zama mai sauƙi ko mai tsanani. Kamar yadda zai iya kai hari ga gabobin daban -daban: zuciya, kodan, hanta, fata, da sauransu, akwai alamomi marasa adadi da zai iya gabatarwa: fitsarin ja, amai, canjin fata, girgiza har ma da asymptomatic. Kwararren likitan dabbobi ne kawai zai iya yin ganewar asali.
hydrocephalus
A cikin Siamese cat shine a canjin kwayoyin halittar jini. Tarin ruwan cerebrospinal a cikin kwakwalwa yana sanya matsin lamba kan kwakwalwa kuma yana iya haifar da lalacewar da ba za a iya juyawa ba. A bayyane alama shine kumburin kai, a cikin wannan yanayin yakamata hankalin likitan dabbobi nan take.
Wataƙila kun lura cewa mafi yawan rikice -rikice na faruwa ne saboda rashi a cikin layin tsatson na cat. A saboda wannan dalili yana da mahimmanci a ɗauki 'yan kwikwiyo daga shaguna masu daraja, ƙwararru waɗanda za su iya tabbatar da asalin kuliyoyin Siamese.
Deworming
Bugu da kari, dole ne mu yi la’akari da su, musamman idan karen mu na shiga da fita gida akai -akai, muhimmancin deworm mu siamese cat. Ta wannan hanyar, za mu hana bayyanar ɓarna na hanji da ɓarna na waje kamar ƙura da ƙwari.
Gano a cikin magungunan gida na PeritoAnimal don tsutsotsi.
Shin kwanan nan kun karɓi karen Siamese? Dubi jerin sunayen sunayen kuliyoyin Siamese.
Wannan labarin don dalilai ne kawai na bayanai, a PeritoAnimal.com.br ba za mu iya rubuta magungunan dabbobi ko yin kowane irin ganewar asali ba. Muna ba da shawarar cewa ku kai dabbar ku ga likitan dabbobi idan tana da kowane irin yanayi ko rashin jin daɗi.