Mace cockatiel ta rera waka?

Mawallafi: Peter Berry
Ranar Halitta: 16 Yuli 2021
Sabuntawa: 14 Nuwamba 2024
Anonim
Mace cockatiel ta rera waka? - Dabbobin Dabbobi
Mace cockatiel ta rera waka? - Dabbobin Dabbobi

Wadatacce

Kokatiels (Nymphicus hollandicus) tsuntsaye ne da suka samo asali daga Ostiraliya kuma suna da tsawon rayuwa har zuwa shekaru 25. Dabbobi ne da ke rayuwa mafi kyau tare, musamman musamman, a cikin ma'aurata ko mata biyu, kamar yadda maza biyu za su iya yin faɗa. Ana gane su cikin sauƙi ta launin rawaya ko launin toka da kumatun lemu.

Suna iya kwaikwayon sauti, kiɗa, koyan kalmomi har ma da jimloli duka, kuma suna iya haɗa su da ayyuka kamar lokacin cin abinci. Koyaya, akwai bambance -bambancen duka a cikin bayyanar da halayen maza da mata. Wannan shine abin da ke haifar da tambayar gama gari ga yawancin masu bautar waɗannan tsuntsaye: mace cockatiel ta rera waka? A cikin wannan post ɗin ta PeritoAnimal za mu fayyace wannan tambayar da wasu da ke da alaƙa da cockatiels da waƙar su.


Mace cockatiel ta rera waka?

Shakka idan mace cockatiel waka tana fitowa daga gaskiyar cewa idan aka kwatanta da maza an san su da nutsuwa da kunya, yayin da maza suka fi yawan hira. Saboda haka, zamu iya cewa mace cockatiel tana waka Na'am, amma kasa da maza. Haka nan koyon kalmomi.

Maza kuma suna rera wakoki fiye da na mata saboda a lokacin yin aure suna yin waka a kotu kuma suna jan hankalin mata.

mace cockatiel tana rera waka

Don misalta wannan sabon abu mai wuya amma mai yuwuwa, mun sami wannan bidiyon da aka sanya akan tashar YouTube ta Ikaro Seith Ferreira inda ya yi rikodin macen sa na cockatiel yana waka:

Yadda za a san idan cockatiel mace ce

Dimorphism na jima'i na cockatiels baya ba mu damar gano su ta hanyar jima'i ta hanyar bambance gabobin jima'i, amma, a lokuta da yawa, yana ba mu damar gane bambance -bambance a cikin bayyanar da halaye. Duk da haka, sauye -sauyen jinsuna ba koyaushe ke ba da damar hakan ta yiwu ba. Don haka kawai hanyar 100% mai tasiri don sanin ko cockatiel mace ce ta hanyar jima'i, gwajin DNA wanda ke bayyana jinsi na cockatiels daga samfurin fuka -fukansu, jini ko farce.


Fiye da son sani, yana da mahimmanci a sani idan cockatiel mace ce don hana maza biyu kasancewa cikin keji, saboda wannan na iya haifar da faɗa wanda zai iya jefa rayuwarsu cikin haɗari. Kodayake ba doka bane, wasu daga cikin manyan bambance -bambance tsakanin mace da namiji cockatiel wanda za a iya ganowa daga farkon watanni 5 na rayuwa (bayan musayar gashin farko), zai fi dacewa bayan shekara 1, sune:

Canza launi

Babban fasali a cikin rarrabewar tsuntsaye da fuka -fukai shine, a mafi yawan lokuta, suna haskakawa a cikin maza, ta yadda za su iya jan hankalin mata a lokutan yin jima'i. Mace, a gefe guda, ana iya kwatanta su da ƙarin ɓoyayyen ɓarna, don su iya yin kamannin kansu cikin yanayi. Dangane da cikakkun bayanai, zamu iya gyara:

  • Fuska: maza suna da fuska mai launin rawaya tare da jan kunci, yayin da mata ke bayyana da fuska mai duhu da ƙarin kumatu marasa kyau;
  • Wutsiya: maza na iya samun gashin fuka -fukan launin toka, yayin da mata kuma ke da gashin fuka -fukai.

Halayya

Kamar yadda aka ambata a baya, maza da mata cockatiel na iya yin waka da maimaita kalmomi amma ya fi yawa ga namiji ya zama mara kunya. Ana iya ganin waɗannan bambance -bambancen halayen. daga watanni hudu na rayuwa.


Wani daki -daki da wasu za su iya lura da shi shi ne cewa mata na iya yin dabi'un dabaru da duwatsu da cizo a kan masu kula da su, yayin da maza ke kokarin samun kulawa ta wasu hanyoyi. Da yake magana da hankali, namiji cockatiel yawanci bude kirji don samun kulawa da kuma yin motsi na kai irin na al'ada. Kuna iya lura da wannan.

Gwaji ɗaya da zai iya aiki tare da wasu ma'auratan cockatiel shine sanya su a gaban madubi: yayin da mace ke nuna ƙarancin sha'awa ga hoton, namiji na iya yin sihiri kusan a matakin hypnotic, yana nuna tsananin sha'awar hoton da kansa.

A lokacin yin jima'i, zaku iya cin karo da cockatiel yana ƙoƙarin yin kwafin kansa, ko dai akan wani abu ko wani ɓangare na gida. A zahiri, wannan shine al'aura, wanda ke nuna buƙatar ƙetare. Ana lura da wannan ɗabi'a a cikin cockatiels maza.

Cockatiel yana rera harshen sauti na X

Kamar kowane dabba, cockatiels suma suna da hanyar sadarwarsu kuma harshe ingantacce ɗaya ne daga cikinsu. A cikin wannan kewayon sadarwar sauti, ban da yin waƙa, kuna kuma iya ji:

  • kururuwa;
  • Fuskoki;
  • Kalmomi;
  • Girgiza kai.

Don fahimtar ainihin abin da suke nema, yana da mahimmanci a mai da hankali ga abubuwan harshen jiki, musamman akan goshi, idanu da fikafikai, ban da yadda take danganta ku. Nibbles, alal misali, na iya zama alamar cewa ba ta da daɗi, kamar lokacin da suka ɗora kan su a hannunka, yana iya zama buƙatar ƙauna. Kuma, ba shakka, koyaushe kula da duk kulawar da ake buƙata da alƙawarin dabbobi na yau da kullun. Don ƙarin bayani, duba labarinmu inda muke bayanin yadda ake kula da cockatiel.

Idan kuna son karanta ƙarin labarai makamantansu Mace cockatiel ta rera waka?,, muna ba da shawarar cewa ku shiga ɓangaren Curiosities na duniyar dabbobi.