kifin savannah

Mawallafi: Peter Berry
Ranar Halitta: 12 Yuli 2021
Sabuntawa: 23 Yuni 2024
Anonim
The Horrifying Sorrel-Weed Haunted Mansion
Video: The Horrifying Sorrel-Weed Haunted Mansion

Wadatacce

Tare da kyan gani da na musamman, kifin Savannah yayi kama da ƙaramin damisa. Amma, kada ku yi kuskure, dabbar gida ce wacce ta dace da zama a cikin gida, bugu da ƙari, tana da kyan gani, mai son jama'a da ƙauna. A cikin wannan nau'in Kwararren Dabba, za mu yi bayani duk game da cat Savannah, asalin, kulawa mai mahimmanci da kuma hotunan wannan kyakkyawan nau'in kyanwa, duba shi!

Source
  • Amurka
  • Amurka
Halayen jiki
  • Manyan kunnuwa
  • Siriri
Girman
  • Karami
  • Matsakaici
  • Mai girma
Matsakaicin nauyi
  • 3-5
  • 5-6
  • 6-8
  • 8-10
  • 10-14
Fatan rayuwa
  • 8-10
  • 10-15
  • 15-18
  • 18-20
Hali
  • Mai aiki
  • mai fita
  • M
  • Mai hankali
Yanayi
  • Sanyi
  • Dumi
  • Matsakaici
irin fur
  • Gajarta

Savannah cat: asali

Waɗannan dodannin sun samo asali ne daga Amurka, sakamakon ƙetare nau'ikan nau'ikan kuliyoyi tare da serval (Serval Leptailurus), kuliyoyin daji na asalin Afirka, waɗanda suka yi fice don manyan kunnuwansu. Waɗannan tushen sun haifar da babbar takaddama tunda an san cewa suna yin alade saboda, akwai waɗanda ke ɗaukar cewa ba sa bin ƙa'idodin ɗabi'a da ƙa'idodin ɗabi'a na kiwo. Sunan wannan dabbar ta zama abin yabo ga mazaunin ta, tana ɗaya daga cikin dabbobin Afirka na savannah. An gudanar da giciye na farko a cikin shekarun 1980 kuma, bayan ƙarni da yawa, Savannah cat cat Ƙungiyar Cat ta Duniya (TICA) ta amince da ita a hukumance a cikin 2012.


A Amurka ya zama dole a bi ƙa'idodin da Ma'aikatar Noma ta Jiha ta kafa, don ɗaukar wannan dabbar a matsayin dabbar gida. A cikin jihohi kamar Hawaii, Georgia ko Massachusetts dokokin sun fi ƙuntatawa, tare da iyakancewa da yawa don samun waɗannan kuliyoyin matasan a gida. A Ostiraliya, an hana shigowa cikin tsibirin saboda nau'in haɗari ne wanda zai iya shafar adana dabbobin gida.

Cat Savannah: Halaye

Da girman girma, kuliyoyin Savannah sun fito a matsayin ɗaya daga cikin katuwar kyanwa ta hayayyafa. Yawanci suna auna tsakanin kilo 6 zuwa 10, misalin irin wannan nau'in karen ya karya rikodin kilo 23. Suna kaiwa tsakanin 50 zuwa 60 cm akan giciye, kodayake suna iya zama babba. Bugu da kari, wannan nau'in kifin yana da dimorphism na jima'i kamar yadda mata gabaɗaya sun fi maza girma. Yawancin lokaci girman da girman waɗannan samfuran yana faruwa ne saboda kasancewar kasancewar kwayoyin halittar kakannin daji fiye da ƙaramin samfuran. Wasu samfuran suna da tsawon rai na shekaru 20, kodayake al'ada ce a gare su su rayu har zuwa shekaru 10, 15.


Jikin Savannah yana da salo da kyan gani. Ƙwanƙwasawa suna ambaliya, agile da siriri, suna da salo mai kyau. Wutsiya tana da kauri kuma tana iya fadi. Kan yana da matsakaici, hanci mai faɗi kuma ba a magana sosai. Kunnuwa alama ce ta rarrabewa saboda babba ce, an gama da su kuma an ɗaga ta sama. Idanun suna da sifar almond, matsakaiciya kuma galibi suna da launin toka, launin ruwan kasa ko kore.

Tufafin gajarta ne kuma abin birgewa ne, yana da taushi da taushi, amma ba shine dalilin da yasa ya daina daurewa da tsayayya ba. A zahiri, rigar ita ce ke ba su wannan kamannin. m da daji domin yayi kama da damisa, saboda tsarin da yayi kama da juna. Launin yawanci cakuda rawaya, lemo, baki da/ko launin toka.

Savannah cat: hali

Duk da bayyanar su ta daji, wanda ke sa ku yi tunanin kuliyoyin Savannah suna da haɗari ko ƙyalli, ya kamata ku sani cewa a zahiri dabbobi ne masu ƙauna da son jama'a. Suna ƙirƙirar alaƙar soyayya tare da masu kula da su, kuma idan an haɗa su da kyau, waɗannan kuliyoyin na iya zama tare da yara da sauran dabbobi. Hakanan, masu koyarwa na iya koya musu dabaru ko umarnin biyayya, saboda suna da wayo sosai.


Hakanan cat ne mai aiki sosai, don haka yakamata ya samar da zaman wasa, musamman gami da ayyukan da ke taimakawa haɓaka ilimin farauta, mai mahimmanci ga wannan nau'in. Tashin hankali ta hanyar wasan yara wanda ke taimakawa mutane su yi tunani da wadatar muhalli suma sune ginshiƙai masu mahimmanci don lafiyar kyan Savannah.

Savannah cat: kulawa

Dabbar Savannah tana da keɓaɓɓen yanayi yayin da suke son yin wasa da ruwa da wanka, musamman idan an motsa su daga kwiyakwiyi ta hanyar ƙarfafawa mai kyau. Suna iya wasa da ruwa daga famfo, tiyo ko ma bandaki ba tare da wata matsala ba. Idan kun yanke shawarar yi wa cat ɗinku wanka, yakamata koyaushe kuyi amfani da takamaiman samfura don felines, kada shamfu don amfanin ɗan adam.

Wajibi ne a goge fur ɗin akai -akai don kawar da matattun gashi da datti da za su iya taruwa. Don gashi ya haskaka zaku iya ba da takamaiman adadin kitse mai kama da omega 3 azaman ƙarin abinci mai gina jiki ta hanyar wadataccen abinci mai ƙima. Misali, yin salmon

Don kiyaye idon kyanwa na Savannah lafiya da tsabta, ana ba da shawarar tsaftacewa akai -akai ta amfani da gauze ko mai tsabtace ido, don haka ku guji kamuwa da ciwon ido ko wasu matsalolin ido. Hakanan yakamata ku tsaftace kunnuwan ku tare da masu tsabtace kayan masarufi na musamman.

Savannah cat: lafiya

Waɗannan kuliyoyin cikin gida, kasancewar irin ɗanɗanon kwanan nan, ba a san cututtukan gado ba. Har yanzu, yana da mahimmanci ziyartar likitan dabbobi da aka amince da shi kowane watanni 6 zuwa 12, bi jadawalin alluran rigakafi da tsutsotsi na ciki da na waje. Duk wannan zai kiyaye su daga manyan cututtukan da kyanwa za su iya fama da su da ƙwayoyin cuta.