Wadatacce
- Tsarin tsufa a cikin kuliyoyi
- Vitamin kari ga tsofaffin kuliyoyi
- Yadda za a ba da bitamin ga tsofaffin kuliyoyi?
- Sauran shawara ga tsofaffin kuliyoyi
Babu wani abin da ya fi gamsar da mu da shi dabbobin gida lafiya da tsawon rai wanda suke ba mu so da kauna har tsawon lokacin da zai yiwu, saboda wannan dalili, tsufan dabbobin mu, nesa da zama matsala, mataki ne mai cike da lokuta masu kyau, inda dabbar mu yana buƙatar mu fiye da kowane lokaci kuma hakan yana ba mu damar ba su kulawa da so da yawa.
Koyaya, kamar na ɗan adam, tsufa tsari ne wanda ke canza ilimin halittar jikin ɗan adam daga hanyar da ta saba, tsarin lokacin da dabbobi da mutane suka fara samun buƙatu daban -daban.
Don rufe buƙatun abinci na tsofaffin felines, wani lokacin suna buƙatar kariyar abinci mai gina jiki kuma a cikin wannan labarin ta Kwararrun Dabbobi muna nuna muku abin da suke. bitamin ga tsofaffin kuliyoyi.
Tsarin tsufa a cikin kuliyoyi
Tsawon rayuwar cat ɗinmu, da ingancin rayuwarsa, an ƙaddara ta hanyar kulawar da cat ɗinmu ke bayarwa. dabbar gida kuna karɓar yau da kullun, kuma idan wannan ya isa kuma idan za mu iya rufe duk bukatun ku na zahiri, na tunani da na zamantakewa. Idan haka ne, cat ɗinmu na iya rayuwa sama da shekaru 12, a zahiri wasu ma sun kai shekaru 21 ko fiye.
Duk da yake gaskiya ne cewa kuliyoyi na iya tsufa cikin koshin lafiya, amma duk da haka gaskiya ne cewa tsarin tsufa ya ƙunshi canje -canje masu mahimmanci a jikin ku, bari mu ga menene su:
- Yana rage metabolism da aiki, cat ya zama malalaci kuma yana ɗaukar kiba.
- Tsarin garkuwar jiki ya fara raunana kuma yana cikin haɗarin kamuwa da cututtuka masu yaduwa.
- Yana rage yawan shan ruwa kuma yana fuskantar haɗarin rashin ruwa mai yawa.
- Halinsa na iya canzawa, cat yana buƙatar ƙarin ƙauna da kamfani daga mai shi.
- Yana ƙara haɗarin wahalar ƙashi da cututtuka masu taɓarɓarewa
A lokacin tsufan kyanwar mu dole ne kara kula da lafiyar ku kuma je wurin likitan dabbobi nan da nan lokacin da muka lura cewa dabbarmu ba ta da lafiya.
Ta hanyar yin rigakafi daban -daban za mu iya rage haɗarin da ke tattare da tsawon rai kuma ɗayan mafi kyawun kayan aikin da za mu iya amfani da su don wannan shine abinci.
Vitamin kari ga tsofaffin kuliyoyi
A lokacin tsufan kyanwar mu yana da mahimmanci a sarrafa halaye na cin abinci don hana karuwar nauyin jiki, don wannan dole ne mu ba shi abinci sau da yawa a rana amma a rage yawa.
Hakanan ana ba da shawarar bushewar abinci saboda yana da fa'ida da yawa don hana samuwar tartar akan hakora, amma, lokacin fuskantar matsaloli tare da rashin ci, yakamata mu zaɓi abinci mai ɗumi.
Idan cat ya ci yadda yakamata kuma gwargwadon matakin rayuwarsa, zamu iya tsara amfani da abubuwan gina jiki na bitamin, tunda bitamin ga tsofaffin kuliyoyi suna ba mu dabbobin gida ab advantagesbuwan amfãni masu zuwa:
- Ƙarfin ƙarfi da kuzari
- Ƙarfafa ƙarfin garkuwar jiki
- Rigakafin ƙasusuwa da cututtukan da ke lalata (bitamin suna shiga cikin halayen sunadarai da yawa waɗanda ke da mahimmanci don haɓaka kasusuwa masu dacewa)
- ka'idar ci
Yana da mahimmanci a nanata cewa kafin shirin yin amfani da kariyar bitamin, dole ne mu tabbatar cewa jagororin abinci sun wadatar, tunda ba za a iya yin niyya don maye gurbin abinci mai kyau ba, amma don cika shi.
Yadda za a ba da bitamin ga tsofaffin kuliyoyi?
Babu wani yanayi da zaku iya ba da kariyar abinci mai gina jiki wanda aka yarda don amfanin ɗan adam ga cat ɗin ku, saboda bukatun dabbobin mu sun sha bamban da namu.
bitamin dole ne takamaiman ga cats kuma a halin yanzu muna iya samun su cikin sauƙi a cikin shagunan musamman da kuma a cikin gabatarwa daban -daban, don haka za mu iya zaɓar tsarin da ya fi dacewa da kyanwar mu.
Koyaya, kafin gudanar da ƙarin abubuwan gina jiki ga cat ɗinku, shawarar likitan dabbobi tana da mahimmanci. Zai gudanar da bincike na asali kuma zai ba da shawarar kariyar bitamin wanda ya fi dacewa da takamaiman buƙatun kyanwa yayin tsufa.
Sauran shawara ga tsofaffin kuliyoyi
idan kuna son ganin kyanwar ku girma cikin koshin lafiya da kiyaye ingancin rayuwar ku, muna ba da shawarar cewa ku mai da hankali musamman ga waɗannan shawarwari:
- Daga shekaru 8, cat yana buƙatar aƙalla duba lafiyar dabbobi na shekara biyu, ba tare da la’akari da alamun cutar ba.
- Ta hanyar abinci da ruwa, dole ne mu tabbatar da cewa cat ɗinmu yana kula da tsabtace baki don hana faruwar gingivitis.
- Ba za mu farkar da kyanwa ba lokacin da take bacci, ko kuma mu dame ta ta kowace hanya. Yana buƙatar hutawa da kwanciyar hankali, kar a manta wannan tsohuwar dabba ce.
- Idan bai yi tsabta kamar da ba, yakamata mu goge shi da kanmu lokaci -lokaci.
- Tsohuwar kyanwarku tana buƙatar ƙari mai yawa, kar ku manta da ba shi ƙauna gwargwadon ikon ku kuma ku kasance tare da shi.