Nau'in Mastiff

Mawallafi: Peter Berry
Ranar Halitta: 12 Yuli 2021
Sabuntawa: 14 Nuwamba 2024
Anonim
No Doubt - Don’t Speak (Official 4K Music Video)
Video: No Doubt - Don’t Speak (Official 4K Music Video)

Wadatacce

Mastiff wani nau'in kare ne wanda ke da alaƙa da ƙwayar tsoka da ƙarfi. Tsarin Mastiff yana da nau'ikan daban -daban, iri tare da halayen su waɗanda, duk da haka, raba abubuwan gama gari. Yana da kyau a lura cewa wasu daga cikinsu iri ne masu zaman kansu.

Idan kuna son ɗaukar ɗayan waɗannan kwikwiyo ko kuma kawai kuna son gano game da nau'ikan su, kada ku rasa wannan cikakken jerin. Nemo a cikin PeritoAnimal nawa iri mastiff akwai yawan son sani game da su. Kyakkyawan karatu.

Nau'in Mastin nawa ne?

Mastiff nau'in kare ne na nau'in molosso (tare da ƙaƙƙarfan jiki da halaye na jiki tare da tsohon kare wanda babu shi yanzu, Molossus). Akwai bayanan wanzuwarsa daga ƙarni na 2 BC. A cikin ƙarnuka, ko ta halitta ko ta hanyar sa hannun ɗan adam, tseren ya samo asali zuwa nau'ikan da aka ayyana.


To, nau'ikan mastiff nawa ne? Ƙungiyar Ƙasa ta Duniya ta gane Mastiff iri 8, mafi yawansu sun samo asali ne daga kasashen Turai. Duk nau'ikan iri ne, suna da halayen karnukan molosso kuma suna da tsoffin kakanni.

Da ke ƙasa, za ku sami ƙarin koyo game da kowane nau'in nau'ikan Mastiff kare.

1. Mastiff na Neapolitan

Mastiff na Neapolitan ya fito ne daga karen molosso wanda aka rubuta daga karni na 1 bayan Kristi. An gane wannan nau'in a matsayin ɗan Naples, a kudancin Italiya, inda aka fara kiwo a hukumance a 1947.

Wannan nau'in Mastiff yana auna tsakanin 60 zuwa 75 cm zuwa bushewa kuma yana iya yin nauyi tsakanin kilo 50 zuwa 70. Neapolitan Mastiff yana da muƙamuƙi mai ƙarfi, yana da jiki mai tsoka da wutsiya mai kauri. Dangane da rigar, gajarta ce kuma mai kauri, mai wuyar taɓawa, ja, launin ruwan kasa, tabo ko launin toka. Saboda faɗakarwarsa da mutuncinsa na aminci, ana ɗauke shi a kyau kare kare.


A cikin wannan labarin na PeritoAnimal, zaku sadu da wasu nau'ikan karnukan Italiya ban da Mastiff Napolitano.

2. Mastiff na Tibet

Mastiff na Tibet ko Mastiff na Tibet asalinsa daga Tibet ne, inda ake amfani da shi azaman mai tsaro da kare abokin tafiya. Akwai bayanan wannan nau'in tun daga shekara ta 300 K.Z. lokacin da ya zauna tare da makiyaya makiyaya.

Karnuka a cikin wannan abincin suna da kamanni mai ƙarfi da ban sha'awa. 'Yan kwikwiyo na Mastiff na Tibet suna ɗaukar lokaci mai tsawo kafin su kai ga balaga, yayin da mata ke balaga kawai a shekaru 3 da maza a 4. Game da rigar sa, tana da kauri da kauri, ta fi yawa a wuya da kafadu.; yana iya zama baƙar fata, shuɗi ko ja, kuma yana iya zama santsi ko tare da launin ruwan kasa ko fari.


A cikin wannan labarin za ku ga cewa Mastiff na Tibet yana cikin jerin manyan karnuka a duniya.

3. Makiyayin Caucasus

Makiyayin Caucasus kare ne wanda ke da hali na tsoro, wanda aka yi amfani da shi na dogon lokaci a matsayin kare mai tsaro. Siffofin a babban jiki mai nauyi, domin yalwar gashinsa yana ba da alamar tsokar da ba ta da kyau. Koyaya, yana da ƙarfi da yawa kuma kare ne mai aminci.

Gashi yana da kauri da kauri, ya fi yawa a wuyansa, inda shi ma yake tara wasu narkakku. Yana gabatar da launi iri -iri, koyaushe a hade tare da launuka daban -daban, kamar baƙar fata, launin ruwan kasa da m; baki da ja ja, da dai sauransu.

Kodayake yana son waje, Makiyayin Caucasus shima yana son kasancewa tare da danginsa, don haka, tare da horarwa da ta dace, zai iya zama abokin raha sosai.

4. Mastiff na Italiya

Mastiff na Italiya, wanda kuma ake kira kare Corsican, shine zuriyar roman molosso. Kare ne mai matsakaici zuwa babba mai kamannin tsoka, amma kyakkyawa. Yana fasalta babban kai mai hanci baki da muƙamuƙi murabba'i.

Dangane da rigar, irin wannan kare na Mastiff yana gabatar da launin baƙar fata, launin toka ko launin ruwan kasa a cikin kauri mai kauri da haske. Halin Corsican yana da aminci da kulawa, don haka kyakkyawan kare ne.

5. Mastiff na Mutanen Espanya

Har ila yau aka sani da Lioness Mastiff, Wannan shine ɗayan sanannun nau'ikan Mastiff na Mutanen Espanya. A Spain koyaushe ana amfani da shi azaman kare mai tsaro don kadarori ko garken shanu. Dangane da bayyanarsa, yana da ƙaramin kwarangwal wanda ke ba shi katon gaske da ƙarfi, tare da daidaitattun ƙima. Alkyabbar tana da tsayi-tsayi, mai santsi kuma mai kauri, tana iya kasancewa a cikin rawaya, ja, baki ko haɗin launuka uku a cikin adadi daban-daban.

Dangane da halaye, wannan nau'in kare na Mastiff ya yi fice don nuna hankali da halayen ƙauna.

6. Mastiff na Pyrenees

Daga cikin nau'ikan Mastiff, wanda daga Pyrenees shima daasalinsa a Spain, inda kuma ake amfani da shi a matsayin kare mai gadi. Yana da matsakaici iri-iri tare da babban kai, ƙananan idanu da kunnuwa masu faɗi.

Dangane da rigar, kowane fiber yana da kauri, mai kauri kuma tsawonsa 10 cm. Fari ne tare da abin rufe fuska mai duhu, wanda shine dalilin da yasa mutane da yawa suka san wannan nau'in kamar "farin mastiffDuk da haka, akwai wasu samfuran Mastiff do Pirineu a cikin launin rawaya, launin ruwan kasa da launin toka.

7. Boerboel

Boerboel wani nau'in molossos ne na asalin Afirka ta Kudu, wanda shine dalilin da yasa ake kiranta shi Mastiff na Afirka ta Kudu. Asalinsa ya fara ne a shekara ta 1600, lokacin da aka yi amfani da shi azaman kare mai kare gona. an dauke shi a babban tsere, yana kaiwa tsakanin 55 zuwa 70 cm zuwa busassun.

Dangane da jakar wannan nau'in karen mastiff, gajarta ce kuma mai haske a cikin bayyanar. Launin Boerboel na iya bambanta, yana bayyana a cikin yashi, mottled da m sautunan.

8. Mastiff na Turanci ko Mastiff

Mastiff na Ingilishi, wanda kuma ake kira Mastiff, asalinsa daga Burtaniya ne, wanda shine wurin da aka fara rajistar nau'in. a karni na sha biyar. Koyaya, akwai wani kakan da aka gane a lokacin mamayar da Romawa suka yi wa Ingila, don haka ake zargin Mastiff ya girmi da yawa.

Irin yana da kai mai murabba'i da babban jiki mai ƙoshin jiki. Halin Mastiff na Ingilishi yana da ƙauna amma, a lokaci guda, yana cika aikin kare kare. Dangane da rigar, gajarta ce kuma m. Yana da launin ruwan kasa ko na huhu, haɗe da baƙar fata, kunnuwa da hancinsa, ban da facin wannan launi a kusa da idanu.

Baya ga Mastiff na Ingilishi, hadu da wasu nau'ikan karnukan Ingilishi a cikin wannan labarin.

Sauran Nau'in Mastiff da Ba a Gane Ba

Akwai wasu nau'ikan Mastiff waɗanda Ƙungiyar Tsanin Ƙasa ta Duniya ba ta amince da su ba. Su ne kamar haka:

Kashmir Mastiff

Wannan nau'in Mastiff na kare wani lokacin yana samun suna Bakharwal kuma har yanzu kungiyoyin canine ba su gane ta ba. Yana da tseren aiki wanda aka tashe a cikin Dutsen Himalayan, inda ake amfani da shi azaman kare kare shanu.

Yana da jiki mai tsoka tare da faffadan kirji da dogayen kafafu, wanda kasusuwa masu karfi suka ayyana. Tufafin yana da santsi kuma yana tafiya daga tsayi zuwa matsakaici, launin ruwan kasa, baƙar fata da ɗamara.

afghan mastiff

An yi amfani da Mastiff na Afganistan tun zamanin da kare kare kabilan makiyaya. Koyaya, har yanzu ƙungiyoyin canine ba su gane ta ba.

Yana da tsaka -tsakin jiki tare da dogayen kafafu masu siriri, wanda ya bambanta da gangar jikinsa. Murfin wannan nau'in na Martim siriri ne kuma kunnuwan sun ɗan lanƙwasa. Dangane da fur ɗin, yana da matsakaiciyar tsayi, ya fi yawa a wuyansa da wutsiya kuma galibi a cikin inuwar pastel da launin ruwan kasa mai haske.

mai cin gindi

Bullmastiff asalinsa daga Burtaniya ne kuma kodayake mutane da yawa sun rarrabashi a matsayin nau'in Mastiff, abin da ya tabbata shine baya ɗaukar kansa karen Mastiff na gaskiya, tun lokacin da aka haɓaka shi daga gicciye tsakanin tsohuwar Mastiff da karen nau'in Bulldog. A cikin asalinsa, an yi amfani da shi azaman kare mai karewa kuma a matsayin mai gandun daji.

Nau'in iri yana da siffa mai siffa da ƙarfi, amma ba nauyi ba. Murfin gajeru ne, bayanin martaba yana da ƙarfi da muƙamuƙi masu ƙyalli. Dangane da furfura, gajarta ce kuma mai rauni ga taɓawa, tana da ja, pastel da mottled, haske ko launuka masu duhu, tare da fararen tabo a kirji da baƙar fata rufe idanu.

Dangane da halaye, wannan nau'in kare yana halin kasancewa m, aminci da aminci, shi ya sa ya zama kyakkyawan karen aboki. Bugu da kari, kwiyakwiyi na wannan nau'in sun sami karɓuwa lokacin da wasu shahararrun mutane kamar Bon Jovi da Christina Aguilera suka yanke shawarar ɗaukar ƙwayayen wannan nau'in.

Idan kuna son karanta ƙarin labarai makamantansu Nau'in Mastiff, muna ba da shawarar ku shiga sashin kwatancen mu.