Shin haushin kuliyoyin suna girma?

Mawallafi: John Stephens
Ranar Halitta: 28 Janairu 2021
Sabuntawa: 20 Nuwamba 2024
Anonim
Anger Management Part 1 | Counselor Toolbox Podcast with Dr. Dawn-Elise Snipes
Video: Anger Management Part 1 | Counselor Toolbox Podcast with Dr. Dawn-Elise Snipes

Wadatacce

Idan kuna da dabbar gida a gida, kuna tunanin ɗaukar ɗaya ko kamar irin waɗannan dabbobin, tabbas haushinsu ya burge ku.Misali, kun san menene ainihin su da abin da suke yi? Bugu da ƙari, wani abu mai yawa shine damuwar da muke da ita lokacin da suka faɗi kuma tambayar koyaushe tana tasowa, za su sake girma? Wani abu da mu ma muke tunani akai shine ko faɗuwar su ko yanke su yana cutar da ku ko a'a kuma ko yakamata a yi wannan zaɓin na ƙarshe.

Idan kai ma kuna da duk waɗannan shakku game da waɗannan kyakkyawa dabbobin gida, ci gaba da karanta wannan labarin ta PeritoAnimal inda muka amsa tambayar: Harsunan Cats suna girma?


Shin gashin baki suna girma?

Bigaya daga cikin manyan tambayoyin idan muka ga cat ɗinmu ya rasa wasu daga cikin waɗannan mahimman gashi kuma masu jan hankali shine ko zasu sake girma ko a'a. Ka huta, amsar wannan tambayar ita ce I, haushin kuliyoyin suna girma, ko dai saboda sun yanke kansu ko kuma saboda sun faɗi a zahiri. Dole ne muyi tunanin cewa aikin zagayowar waɗannan gashin yana daidai da kowane gashi a jikin dabbar.

Kamar yadda ake yi da duk gashin kai, ko a kan bakin hanci ko wasu sassan jiki fada ta halitta, an haife su kuma sun sake girma. Saboda haka, idan gashi ya faɗi ko aka yanke, sake zagayowar zai ci gaba da girma kuma a ƙarshe ya faɗi, yana ba da damar sabon.

Me ake nufi da hausar kuliyoyi?

Waɗannan gashin suna ɗaukar ido sosai, a zahiri ana kiran su vibrissae kuma ba su wanzu kawai a cikin hancin dabba, muna kuma iya samun su a cikin ƙarin sassan jikin macen. Waɗannan su ne gashin da sun yi kauri fiye da sauran kuma a zahiri suna auna girman faɗin kamar na cat kuma, shine dalilin da ya sa, a tsakanin wasu abubuwa, yana yi musu hidima don auna wuraren da za su iya wucewa.


wadannan vibrissae sune firikwensin ga dabbar, tunda a kusa da tushe ko tushe, kowannensu yana da ƙarshen jijiya mai ƙima sosai wanda ke sadarwa da kwakwalwa nesa da abubuwan da ke kewaye da su a kowane lokaci, sarari da matsin lamba na iska ko wani abu. don taɓa su.

Amma yawan haushin da cat ke da shi? Wannan shine ɗayan tambayoyin da aka fi yawan tambaya kuma amsar tana da sauƙi. A cat yawanci yana da tsakanin 16 zuwa 24 gashin baki a ko'ina an rarraba su a ɓangarorin biyu na muzzle kuma, ƙari, waɗannan galibi suna cikin aƙalla layuka biyu daidai a kowane gefe.

Bugu da ƙari, sashin jiki ne ya fi yawa a gefen hancin ku saboda kuna amfani da su "gani" a kusa. Idanun kuliyoyin ba su da kyau sosai a kusa, don haka don daidaita kansu da gano abubuwa a kusa suna amfani da waɗannan fursunan masu kauri. A zahiri, wannan yana ɗaya daga cikin halayen da ke cikin jerin abubuwan mu guda 10 waɗanda ba ku sani ba game da kuliyoyi ko waɗanda ba ku sani ba, haka kuma duk waɗannan cikakkun bayanai game da waɗannan tsirrai a cikin bakin su.


Hakanan ana amfani da waɗannan gashin don bayyana yanayin ku da yadda kuke ji. Don haka idan suna da gashin baki mai annashuwa kamar su ma sun sami annashuwa, amma idan kuka ga dabbar ku tana da gashin baki a gaba alama ce ta faɗakarwa kuma idan sun makale a fuskarsa saboda fushi ko tsoro.

Menene zai faru idan na datse haushin kyanwa?

Ya zama ruwan dare a yi tunanin cewa idan ka yanke haushin kyanwa za ta iya shan zafi har ma da jini. Wannan imani yana wanzu saboda ana tunanin cewa waɗannan gashin suna da jijiyoyi a cikin su, kamar yadda yake faruwa da farce don haka, lokacin da aka yanke yanke mara kyau, suna iya jin zafi da zubar jini. Amma wannan (sashin gyaran gashin baki) ya yi nisa da gaskiya, kamar yadda muka gani vibrissae kamar sauran gashin dabbobi sai dai sun yi kauri kuma suna da wasu ayyuka daban -daban. Amma babu jijiya tare don haka babu hadarin zubar jini ko ciwo.

Ko ta yaya, abin da zai faru idan muka rage girman sukuni shine kyanwa ta rasa ikon daidaita kanta da kyau a sararin samaniya. A takaice dai, zai yi wuya a ga abubuwa kusa, tun da kyanwa ba ta gani sosai. The cat ya rikice sosai, wataƙila ma kuna da haɗarin keɓewa kuma ku ƙare da wahala.

Don haka, yanke gashin fuska na kuliyoyi, ko don kayan kwalliya ko saboda sun yi imani zai fi daɗi, gaba ɗaya ba a iya gani, ba a ba su wani fa'ida ga lafiyarsu, akasin haka, dole ne mu maimaita kuma mu yi gargadin hakan bai kamata yayi ba.

Tatsuniyoyi game da tabar wiwi

Kamar yadda kuke gani, waɗannan gashin kan hancin kuliyoyin na musamman ne, dole kuma, ƙari, suna tayar da shakku a cikin mu. Don haka, a ƙasa muna nuna muku Manyan Labarai Game da Cats Whiskers:

  • Kada ku yi girma bayan yankewa ko bayan faɗuwa
  • Lokacin da aka yanke kajin yana jin zafi da zubar jini
  • Idan an yanke su, babu abin da zai faru
  • Cats tare da yanke gashin baki ba sa barin gidan
  • Idan kuka yanke waɗannan gashin, koyaushe suna dawowa gida
  • Rasa ikon faduwa a tsaye lokacin faɗuwa ko tsalle daga wani tsayi