Schnoodle

Mawallafi: Peter Berry
Ranar Halitta: 15 Yuli 2021
Sabuntawa: 14 Nuwamba 2024
Anonim
Schnoodle - Top 10 Facts
Video: Schnoodle - Top 10 Facts

Wadatacce

Shin kun san menene Schnoodle? Babu fiye ko ƙasa da sakamakon tsallaka tsakanin Schnauzers da Poodles. Duk girman su, Schnoodles 'yan kwadago masu bincike ne tabbas za ku so ku sadu. A saboda wannan dalili, a cikin wannan labarin ta PeritoAnimal, muna magana game da halayen karen Schnoodle, asalin sa, kulawa da yuwuwar matsalolin kiwon lafiya.

Schnoodle yana da halaye masu mahimmanci, kamar gaskiyar cewa ana ɗaukarsa ɗayan karnuka mafi dacewa a cikin yanayin rashin lafiyan. Wannan saboda, yayin da suke rasa gashi kaɗan kuma basa haɓaka dandruff, ana ɗaukar su karnukan hypoallergenic. Kuna son ƙarin sani game da su? Ci gaba da karantawa don ganowa duk game da Schnoodle.

Source
  • Turai
Halayen jiki
  • Rustic
  • bayar
  • gajerun kafafu
Girman
  • abun wasa
  • Karami
  • Matsakaici
  • Mai girma
  • Babban
Tsawo
  • 15-35
  • 35-45
  • 45-55
  • 55-70
  • 70-80
  • fiye da 80
nauyin manya
  • 1-3
  • 3-10
  • 10-25
  • 25-45
  • 45-100
Fatan rayuwa
  • 8-10
  • 10-12
  • 12-14
  • 15-20
Shawarar motsa jiki
  • Ƙasa
  • Matsakaici
  • Babba
Hali
  • Kunya
  • mai aminci sosai
  • Mai hankali
  • Mai aiki
  • Docile
Manufa don
  • Yara
  • benaye
  • Gidaje
  • Mutane masu rashin lafiyan
Yanayin yanayi
  • Sanyi
  • Dumi
  • Matsakaici
irin fur
  • Doguwa
  • Soya
  • Mai wuya
  • lokacin farin ciki

Schnoodle: asali

Schnoodles ƙwaƙƙwaran ƙuƙwalwa ne waɗanda suka taso daga ƙetare tsakanin ƙwayayen Schnauzer da daidaitattun poodles. Wannan nau'in jinsin yana da asalin da ba a sani ba, watau, ba a san takamaiman shekarar da aka haife su ba samfuran Schnoodle na farko. Abin da aka sani shi ne, kamar sauran nau'ikan nau'ikan, ba a gane Schnoodles a matsayin jinsin mai zaman kansa ta ƙungiyoyin ilmin kimiya na ƙasa da ƙasa, ana ɗaukar su a matsayin cakuda iri biyu da aka kafa.


Siffofin Schnoodle

akwai guda biyar nau'ikan schnoodle, waɗanda suka bambanta gwargwadon nauyinsu da girmansu, halayen da za su iya bambanta da girman iyayensu:

  1. schnoodle mai girma: Tare da matsakaicin nauyin 30-32 kg da tsayi a bushewa har zuwa 66 cm. Yawanci, ana yin giciye na farko tsakanin katon schnauzer da daidaitaccen poodle.
  2. daidaitaccen schnoodle: Yana yin nauyi tsakanin kilo 20 zuwa 30 kuma tsayinsa kusan santimita 50-66 a bushe. Sakamakon giciye ne tsakanin daidaitaccen Schnauzer da daidaitaccen Poodle.
  3. matsakaici schnoodle: Yana da nauyin jiki tsakanin 12 zuwa 20 kg, kuma tsayinsa tsakanin 40 zuwa 50 santimita a bushe. Su ne mafi yawan Schnoodles kuma suna fitowa daga giciye tsakanin matsakaitan Schnauzers da ƙananan Poodles ...
  4. karamin schnoodle: Yana auna tsakanin kilo 6 zuwa 12, yana da tsayi a bushewa tsakanin santimita 30 zuwa 40.
  5. abun wasa schnoodle: kuma ana kiranta koyarwar koyarwa, yana yin kilo 3-6 kawai, tare da tsayin 20 zuwa 30 santimita. An haife shi daga ƙetare abin wasa Poodle tare da ƙaramin Schnauzer.

Bayan bitar nau'ikan Schnoodle da ke wanzu, muna ci gaba da magana game da halayen su gaba ɗaya. Don haka, Schnoodle yana da ƙaramin jiki, tare da gajerun kafafu da yalwar gashi. Jelarsa tana da tsawo kuma tayi kama da ta Schnauzers. Kan yana daidaita girmansa da siffarsa, kuma yayi daidai da sauran jiki. Rufin bakin ya rufe da gashi, ba tsayi ko tsayi ba, tare da hanci wanda zai iya zama launin toka, launin ruwan kasa ko baki. Idanunsu suna zagaye kuma an rufe su da fur. Kunnuwa masu matsakaicin matsakaici suna kama da na poodles, kasancewar sun fi ɗan tsayi da gajarta.


Tufafin waɗannan karnuka yana da yawa kuma ya fi tsayi a yankin fuska, kuma wasu samfuran suna da gira da gemu kamar na Schnauzer. Fushinsu gabaɗaya yana da ƙarfi kuma yana da ƙarfi, kodayake akwai kuma Schnoodles tare da mayafi mai laushi, gwargwadon nau'in gashin mahaifin Poodle. Hakanan, gashin Schnoodle galibi yana da tsayi da yawa ko lanƙwasa ko wavy, kamar yadda mutanen da ke sanye da riguna sannu -sannu kawai ba a haife su ba.

Launin Schnoodle

Mafi yawan launuka na wannan nau'in mestizo sune: launin toka, baki, fari, launin ruwan kasa da zinariya, kazalika da haɗuwa daban -daban na launuka da aka ambata.

kwikwiyo schnoodle

Game da Schnoodles, kowane kwikwiyo wata duniya ce daban. Kamar yadda yake ga dukkan nau'ikan kiwo, ba za a iya kafa “dokoki” iri ɗaya ba dangane da yadda karnukan wannan nau'in suke ko kuma yadda suke nuna hali, wani abu da galibi ana iya yin sa da irin tsararraki. Wannan lamari ne da Schnoodle, saboda, gwargwadon wane nau'in nau'in iyaye ne ke da rinjaye, halayen zuriyar sun bambanta sosai.


A cikin sharuddan gabaɗaya, ana iya cewa ƙwararrun 'ya'yan Schnoodle masu aiki da kuzari, wani abu gaba ɗaya al'ada da al'ada a cikin yawancin kwiyakwiyi a wannan lokacin. Don haka, yakamata ku kasance cikin shiri don ciyar da awanni marasa iyaka na wasa har sai kwikwiyo ya gama cika.

Har ila yau, rashin jin daɗin wannan nau'in ya fito fili, don haka yana da mahimmanci a aiwatar da farkon zamantakewar Schnoodles. Don wannan, yana da kyau a fallasa su tun suna ƙanana zuwa mahalli daban -daban, haka nan ga mutane da dabbobi daban -daban. Hakan zai taimaka musu su sha kan kunyarsu kuma su kasance masu nishaɗi.

Halin Schnoodle

Schnoodles suna da yanayi mai kyau sosai. karnuka ne masu wuce gona da iri sada zumunci, wadanda ba sa ragi idan ana maganar nuna kauna ga wadanda ke kusa da su. Su ne aiki sosai, don haka suna son yin wasa, tsalle da gudu kowane lokaci, kuma kuna iya cin gajiyar hakan don koyar da wasannin nishaɗi ko da'irar motsa jiki. Hakanan kuna iya yin wasannin ruwa tare da su, saboda su 'yan kwikwiyo ne masu son ruwa.

Hakanan, suna musamman mai hankali, fasalin da suka gada daga Poodle. Wannan ɗabi'a, haɗe da babban sha'awar su, ta sa Schnoodles kyakkyawan ɗalibi, kamar yadda zaku gani lokacin da muke tattaunawa akan horon su. Karnuka ne da babu shakka za su yi komai don farantawa waɗanda suke ƙauna, koyaushe suna ƙoƙarin faranta wa wasu rai, abin da suke ganin abin mamaki ne saboda suna da hankali kuma suna da hankali sosai.

Ba tare da wata shakka ba, yanayin Schnoodle ya yi fice don haɗa kan mafi kyawun halayen mahaifa. Koyaya, wannan baya nufin ba za su iya haɓaka wasu halaye masu lalata ba, kamar yadda ke faruwa daidai da Poodles da Schnauzers lokacin da basu sami kulawar da suke buƙata ko ingantaccen ilimin ba.

Kulawar Schnoodle

Karen Schnoodle, kamar yadda muka ambata, yana aiki musamman, don haka bukatar motsa jiki kullum. Idan ba ku ba da duk kuzarin da yake da shi ta hanyoyin lafiya, kamar wasa, tafiya, ko gudu, wannan kuzarin na iya zama mara ƙarfi. Wannan na iya zama matsala, saboda Schnoodle na iya fama da rikice -rikice kamar tashin hankali har ma da nuna halayen ɓarna idan bai kula da ƙarancin aiki ba.

A gefe guda, kuma ci gaba da kulawar Schnoodle, yakamata ku ba shi a abinci mai inganci, an daidaita shi don buƙatun abinci mai gina jiki da kuzari kuma a cikin adadin da ya dace. Duba adadin adadin abincin kare a cikin wannan labarin.

Amma ga rigar Schnoodle, zai buƙaci aƙalla 3-4 goge a mako, amma yana da kyau a rika yin burodi kullum. Wannan yana da mahimmanci saboda, idan aka ba da halayen suturar nau'in, idan ba a goge shi ba, rigar tana zama mai matted da datti. Bugu da ƙari, muna ma'amala da kare wanda baya zubar da fur, wanda ake ɗauka cikakken kare ne ga mutanen da ke rashin lafiyan, wanda shine dalilin da yasa zai zama dole a ziyarci mai gyaran gashi don cire tarin matattun gashi. Haka kuma, wanka bai kamata ya yawaita ba, ya takaita ga yanayin da yake da mahimmanci.

Ilimin Schnoodle

Lokacin ƙoƙarin horar da kare Schnoodle, za ku yi mamakin yadda sauƙin koya suke. Anyi bayanin hakan ta halayen da aka ambata a sama, saboda suna da ƙarfin hali kuma suna ɗokin koyo, kuma suna da sha'awar gaske. Bugu da ƙari, ga duk wannan, akwai yanki mai mahimmanci: sha'awar faranta wa mutane rai. Don haka idan sun ga yana sa ku farin ciki, ba za su yi jinkirin yin hakan ba.

Dabaru da suka danganci ingantaccen ƙarfafawa Yi aiki musamman da kyau tare da kwiyakwiyi na wannan nau'in. Ko a cikin nau'ikan bi da bi, raye -raye ko kawai kalmomi masu daɗi da ƙauna, kyaututtuka suna da babban tasiri a kansu da ilmantarwa. Kamar yadda muka ce, Schnoodles karnuka ne masu son faranta wa masu su rai; saboda haka, tare da su, irin wannan dabarun horo yana aiki har ma fiye da na wasu. A bayyane yake, yana da mahimmanci ku kasance masu daidaituwa, saboda idan ba ku saita jadawalin horo ko kuma ba ku liƙe shi ba, komai kyawun karen, ba zai iya koyan duk abin da kuke son koya masa ba. Hakanan, zaman horo yakamata ya zama gajere, mintuna 15 a mafi yawan, don kada su gaji da karnuka da dogayen motsa jiki.

A gefe guda, dole ne mu jaddada cewa dabarun da suka danganci hukunci ko ihu ba su wadatar ba, ko don kiwon Schnoodle ko wani nau'in kare. Waɗannan hanyoyin kawai suna haifar da takaici, tsoro, damuwa da damuwa a cikin dabbobi.

A ƙarshe, a matsayin wani ɓangare na ilimin Schnoodle, yana da matukar mahimmanci. zamantakewa da shi yadda ya kamata. Don wannan, wasu cikakkun bayanai masu dacewa game da wannan shine: fara da wuri -wuri, fallasa kwikwiyo zuwa mahalli daban -daban, sa shi saba da tuntuɓar mutane daban -daban, wanda aka sani da wanda ba a sani ba, ya sa ya san sauran karnuka da dabbobi, kiyaye isasshen nisa kuma ba tare da tilasta lamba ba. Koyaya, idan kun ɗauki Schnoodle a matsayin balagagge, ku sani cewa ku ma za ku iya zamantakewa da shi ta hanyar bin shawarar da ke cikin wannan labarin: "Haɗuwa da kare babba".

Lafiya ta Schnoodle

Schnoodle na iya samun wasu yanayin da suka saba da na iyaye biyu. Koyaya, an lura cewa cututtukan da galibi ke shafar Poodles da Schnauzers, kodayake za su iya kaiwa Schnoodles hari, suna yin hakan a cikin mafi ƙanƙanta, ban da rashin ƙarfi a yawancin lokuta.

Wasu daga cikin cututtukan da Schnoodles ke fama da su sune waɗanda suka shafi tsarin ji. Wannan ya faru ne saboda yanayin jikin kunnuwansu, wanda, haɗe da rigunansu na musamman a wannan yanki, yana sa su zama masu kamuwa da cututtukan fungal da ƙwayoyin cuta. Wannan shine dalilin da ya sa yana da mahimmanci a bincika kunnuwan Schnoodle akai -akai, tsaftacewa da bincike. Hakanan yakamata ku kasance masu lura da alamun ciwo da rashin lafiya, kamar kuka, ci gaba da karkatar da kai zuwa gefe ɗaya, jin zafi lokacin da aka taɓa kare, ko ma tashin hankali.

Yana da mahimmanci don kiyaye dabbobin ku lafiya daga cutar da yawa. Don wannan, yana da kyau a yi masa allurar rigakafi tun yana ɗan kwikwiyo kuma a bi shawarwarin likitan dabbobi. Hakanan, yana da mahimmanci a ci gaba da deworm a ciki da waje.

Idan kun ba Schnoodle duk kulawar da take buƙata, an kiyasta tsawon rayuwar irin. tsakanin shekaru 12 zuwa 15.

Tallafin Schnoodle: Abin da za a Yi La'akari da Inda Za A Yi

Idan, bayan saduwa da waɗannan ƙanana, kun yanke shawarar sanya ɗayansu ya zama dangin ku, da farko ya kamata ku yi la’akari da wasu tambayoyi. Don masu farawa, yakamata ku tabbata cewa zaku iya ba da tabbacin ilimin ku idan kuka ɗauki ɗan kwikwiyo, da kuma kula da dabbar, kafin ma kuyi tunanin yadda da lokacin ɗaukar shi. Bugu da ƙari, dole ne kuyi la’akari da cewa dabba tana ji kuma tana shan wahala kuma tana iya yin rashin lafiya lokacin da ba ku zata ba. Don haka, dole ne a shirye ku kula da wannan idan ya kamu da rashin lafiya ta hanyar ɗaukar matakan kiwon lafiyar da ake buƙata, koda kuwa suna da tsada ko aiki.

Don ci gaba, koyaushe dole ne kuyi la'akari da takamaiman halayen dabbar da za a karɓa. A wannan yanayin, kamar yadda muka riga muka ambata, muna fuskantar a tsere mai kuzari da nishaɗi. Waɗannan halayen, waɗanda ga mutane da yawa na iya zama abin kyawu, ga wasu na iya zama rashin jin daɗi, don haka ya zama dole a yi la’akari da cewa waɗannan karnukan suna buƙatar aikin motsa jiki na yau da kullun.

Idan, la'akari da duk bukatun Schnoodle, kun yanke shawarar ɗaukar ɗayansu, yana da kyau ku je ƙungiyoyin dabbobi da mafaka a yankinku. Tabbas za su iya taimaka muku samun abokin haɗin gwiwa da kuke jira.