Wadatacce
A lokacin kiwo, ba sabon abu ba ne a sami tsuntsaye a ƙasa waɗanda har yanzu ba sa iya ciyarwa ko tashi da kansu. Idan kuna buƙatar kula da ɗayan, abu mafi mahimmanci shine ku sani abin da jaririn tsuntsu ke ci. Za mu bayyana komai a cikin wannan labarin ta PeritoAnimal.
Ko ta yaya, idan ba za ku iya kula da shi ba ko kuma ba ku san yadda ake yi ba, manufa ita ce tattara ɗan kwikwiyo ku kai shi wurin cibiyar musamman a dawo da kaji ko aƙalla zuwa asibitin dabbobi.
Sabon abincin tsuntsu
Idan kun sami tsuntsayen tsuntsaye akan titi, yana da mahimmanci ku sami bayani game da menene mafi kyawun abinci ga jarirai da aka haifa. Tsuntsaye ba dabbobi masu shayarwa ba ne, don haka yaransu ba sa buƙatar ciyar da madara lokacin da suke ƙyanƙyashe. Amma wannan ba yana nufin za su iya cin abinci su kaɗai ba.
Kuna iya samun tsuntsayen jarirai waɗanda, don tabbatar da rayuwarsu, sun dogara da ɗayansu ko iyayensu biyu don abinci. Wannan ya bambanta da nau'in, kamar yadda akwai tsuntsaye masu cin abinci bisa kwari, hatsi, tsaba, 'ya'yan itatuwa, da sauransu.
Iyaye, don ciyar da waɗannan ƙananan yara, suna buƙatar sanya abincin cikin zurfin bakinsu. Gaba ɗaya, kwikwiyo shiga cikin gida yana neman abinci kuma suna ilmantarwa da sanin iyayensu, ta yadda da zarar sun iso sai su buɗe baki gaba ɗaya. Don haka, iyaye za su iya sanya abinci kusan a makogwaro, wanda yake da mahimmanci ga ƙwayayen su iya cin abinci.
Don haka, lokacin da kuka ci karo da jariri wanda za ku ceci ba tare da fuka -fukai ba kuma ku rufe shi ko ba da gashinsa ba, abin da za ku fara yi shi ne gano wace iri ce ta, don sanin abin da tsuntsun jariri ke ci, sau daya Kaza -kasha ba sa cin iri iri da tsuntsayen tsuntsaye, misali. Za a iya jagorantar ku da siffar baki, wanda yawanci bakin ciki ne, mai tsayi kuma madaidaiciya a cikin tsuntsaye masu ƙwari kuma ya fi guntu kuma aka liƙa a cikin tsuntsaye masu girma. Ko ta yaya, a cikin shaguna na musamman, yana yiwuwa a sami madarar madarar kiwo. Za a iya yin misalin abincin alade na gida tare da abincin cat da aka jiƙa da ruwa, dafaffen kwai da burodin burodi, duk an haɗa su waje ɗaya har sai ya sami daidaito.
Amma ba abincin tsuntsaye kawai yake da muhimmanci ba. Don samun nasarar ɗaga shi, shi ma ya zama dole ku sa tsuntsu ya buɗe baki lokacin da ya gan ku, saboda yana buƙatar koyan cewa kasancewar sa yana da alaƙa da abinci. Idan hakan bai faru ba, tsuntsu zai mutu.
Baby tsuntsu abinci
A farkon rayuwar tsuntsu, za su buƙaci ku ciyar da su kai tsaye cikin bakinsu. Idan kuna da wasu tambayoyi ko kuna son tabbatar da nau'in, zaku iya neman taimako a cibiyoyin gyara na tsuntsaye, tare da masu nazarin halittu, kwararru a cikin ornithology, a dakunan shan magani na dabbobi ko cibiyoyi na musamman. Ba da daɗewa ba, waɗannan kwikwiyo za su yi girma kuma za su iya ci da kansu.
A cikin wannan sabon matakin, gano wanne ne mafi kyau abincin tsuntsu zai kuma dogara, sake, a kan jinsinsa. A cikin kasuwa, zaku sami nau'ikan abinci daban -daban kuma kuna iya haɗa tsaba, kwari, ƙura, 'ya'yan itatuwa, da sauransu a cikin abincin, dangane da nau'in.
Kamar yadda muka riga muka gani, ba sauƙaƙe ba ne a ciyar da waɗannan jariran tsuntsaye. Ba kayan wasa ba ne, kuma kafin ma ku ceci ɓataccen tsuntsu, ya kamata ku jira ku gani ko iyayen suna kusa don dawowa su karɓa. Hakanan yana da kyau a yi ƙoƙarin gano gida, kuma idan akwai wasu kajin da ke raye a ciki, za ku iya mayar da kajin da aka sauke zuwa gida. A gefe guda, da zarar kun kubutar da ɗan kwikwiyo, idan ba za ku iya sa shi ya ci abinci ba, dole ne ku tuntuɓi wata cibiya ta musamman don gogaggen mutane iya ciyar da shi yadda ya kamata.
Idan kun sami ɗan tattabarai ku san menene mahimmancin kulawa da yadda ake ciyar da shi a cikin wannan labarin ta PeritoAnimal.
adadin abincin tsuntsaye
Da zarar kun koya game da abincin tsuntsaye da suka fi dacewa, burin ku zai sa ku buɗe bakinsa. Kuna iya motsa shi ta hanyar yin a haske matsin ciki a kusurwoyin bakin ku. Wannan zai buɗe shi kaɗan, kawai ya isa don gabatar da naman kaza tare da ƙananan tweezers ko sirinji, babu allura, ba shakka. Ya kamata ku zurfafa cikin baki kamar yadda zai yiwu. Babu shakka, dole ne a aiwatar da wannan tsari a hankali.
A hankali kaɗan, ɗan kwikwiyo zai fara buɗe baki gaba ɗaya lokacin da ya gan ku. Da farko za ku ba shi abinci akai -akai, amma da zarar ya saba da shi kuma ya gamsu, za ku iya fara baje kolin abinci. Tsuntsu zai ci da rana, amma ba da daddare ba. Shi ɗan kwikwiyo da kansa zai gaya muku yawan abin da yake ci saboda, bayan mintuna kaɗan na hadiyewa, zai daina buɗe bakinsa, ya yi shiru ya rufe idanunsa. Wannan yana nufin ya cika.
Lokacin da tsuntsaye suka koyi cin abinci da kansu, dole ne ku bar abincin abinci a hannunka, wato, mai buƙatar yana buƙatar ya ƙoshi don su iya yin kwalliya duk rana kuma za su daidaita adadin abincin da kansu. Haka kuma, a cikin gidan tsuntsaye dole ne koyaushe tsaftataccen ruwa.
Idan kun sami ɗan tsuntsun da ya ji rauni, ban da sanin abin da jaririn ke ci, yana da mahimmanci ku san yadda ake kula da shi. Don wannan, karanta wannan labarin PeritoAnimal.
abincin tsuntsun titi
Yanzu da kuka san abin da jaririn tsuntsu ke ci, wani lokacin ba sa son ɗaukar kajin daga kan titi amma sanya abinci ga tsuntsaye waɗanda suke kusa saboda kuna son sa, kuna tunanin suna buƙatarsa ko kuma kawai saboda kuna son jawo hankalin su zuwa lambun ku, lambun kayan lambu ko baranda. Kamar yadda muka fada, abincin tsuntsaye zai dogara ne akan nau'in tsuntsaye da ake magana akai.
Mafi na kowa shine saya ko yin wani mai ciyar da tsuntsaye kuma rataye shi kusa da gidan. A cikin mai ba da abinci za ku iya sanya komai daga guntun burodi, zai fi dacewa duka kuma koyaushe a jiƙa, ga cakuda iri ko maganin kaji da za a iya samu a shagunan. Dangane da abinci na gida, dafaffen shinkafa da ƙwai, 'ya'yan itacen cikakke, tsaba na sunflower ko masara, amma ba popcorn ba, saboda yana da gishiri sosai, waɗannan sune madadin da za mu iya bayarwa.
Tabbas, sanya abinci ga ɓatattun tsuntsaye na iya sa su saba da sauƙin abinci kuma su daina neman sa da kan su. Ba a ba da shawarar da gaske cewa sun dogara sosai ga mutane.. Kar ku manta ba dabbobin gida bane.