Kare mai bukata: yadda ake mu'amala da hanawa

Mawallafi: John Stephens
Ranar Halitta: 24 Janairu 2021
Sabuntawa: 2 Disamba 2024
Anonim
Ceiling made of plastic panels
Video: Ceiling made of plastic panels

Wadatacce

Ba kwatsam ba ne cewa ana ɗaukar kare a matsayin babban abokin ɗan adam kuma ya zama ɗayan shahararrun kuma ƙaunatattun dabbobi a duniya. Sadaukarwa, aminci, soyayya, hankali da farin cikin da ke tattare da kasancewa waɗannan fusatattun masu cin nasara suna mamaye kowane zuciya kuma cikin sauri ba zai yiwu a yi tunanin rayuwa ba tare da su ba. Duk da haka, lokacin da kare ya zama mai dogaro da yawa ko ya nemi masu kula da shi da membobin danginsa, wannan haɗin gwiwa ba shi da lafiya kuma yana fara cutar da lafiyar karen da kuma zama tare a cikin tushen iyali.

Daya kare ya fi bukata fiye da al'ada ba zai iya sarrafa kadaicin kansa ba ko jin daɗin rayuwar zamantakewa mai kyau, yana fama da baƙin ciki ko matsalolin halayya. Bugu da ƙari, kula da kare mai buƙata yana buƙatar babban lokaci da sadaukar da kai wanda yana da wuyar daidaitawa tare da alƙawarin ƙwararru da sauran fannonin rayuwar mutum.


Saboda haka, yana da matukar muhimmanci a san yadda ake mu'amala da musamman yadda za a hana kare mai bukata. A cikin wannan labarin ta PeritoAnimal, za mu yi bayanin abin da za ku yi don kada fushinku ya zama abin mallaka ko ya dogara da ku kuma ya san yadda ake nuna hali daidai lokacin ku kaɗai, ban da girmama lokutan da kuke so ko buƙatar kula da sauran. mutane ko ayyuka. Tabbatar duba wannan shawarar!

alamomin kare masu bukata

Kare mabukaci shine wanda ke buƙatar kulawa da masu kula da danginsa koyaushe, kuma yana iya kasancewa da halaye iri ɗaya tare da sauran mutane. Kuma tunda kowane kare mutum ne na musamman da ke da keɓaɓɓiyar ɗabi’a, za ku iya samun alamomi ko alamun kare mai bukata. A takaice, don samun hankalin mutane da sha'awa, kowane mutum mai fushi zai iya yin ayyuka iri -iri da ishara, gami da wasu matsalolin gudanar da aiki.


Ba sabon abu bane ganin karnuka masu bukata waɗanda ke kuka ko haushi da yawa (musamman lokacin da suke su kaɗai), tsalle a kan mutane, cizo ko lalata tufafi, abubuwa da kayan daki a cikin gida, ko fama da tashin hankali. Mai yiyuwa ne karen da ke da yawan buƙata na iya zama mai zafin hali ga sauran mutane da dabbobin da ke kusanci masu koyar da su. Don duk wannan, bai kamata a yi watsi da yawan wuce gona da iri da halayen mallaka ba ko kuma a dauke su marasa lahani a cikin kwiyakwiyi.. Baya ga haifar da matsaloli a alaƙar da ke tsakanin kare da mai koyarwa, kare mai tsananin buƙata na iya zama haɗari ga duk wanda ke zaune tare da shi.

A wannan ma'anar, yana da kyau a tuna cewa halayyar kare ba wai kawai ta ƙaddara ta asali da al'adun gado ba, amma kuma ya dogara (kuma har zuwa babban) akan ilimi da yanayin da kowane malami ke bayarwa. Kodayake akwai ƙarin nau'ikan kare masu zaman kansu da ƙarin nau'in haɗe -haɗe (waɗanda galibi sun fi zama masu buƙata), nau'in dangantakar da furry ke haɓaka tare da mai koyar da ita kuma sauran mutane kuma za su yi tasiri sosai ta zamantakewa, horo da na yau da kullun da kowane kare ke karɓa. .


A ƙasa, bincika wasu bayanai kan abin da za ku yi don hanawa da kula da mabukaci kare.

Kare mai bukata: me za a yi?

Kafin ku san abin da za ku yi ko yadda za ku yi karnuka masu bukata, yana da mahimmanci a gwada gano dalilin da yasa kare ku ke buƙatar kulawa sosai. Gabaɗaya, lokacin da kare ya fi talauci fiye da yadda aka saba, yana da alaƙa da wasu matsaloli ko gazawa a cikin ayyukan yau da kullun da/ko ilimi. Kuma idan muna magana ne game da wani ɗan kwikwiyo mai buƙata, yana yiwuwa kuma ya rabu da mahaifiyarsa da 'yan uwansa tun da wuri, bai iya kammala lokacin yaye ko koyon ƙa'idodin ɗabi'ar zamantakewar da iyayensa za su koya masa ya shirya. rayuwar manya.

A ƙasa, zamu taƙaita manyan abubuwan da ke haifar da mafita ga kare mai buƙata. Koyaya, yana da kyau a lura cewa idan fushin ku yana nuna matsalolin ɗabi'a ko kun lura cewa halayen karenku ya bambanta, manufa shine a kai shi wurin likitan dabbobi wanda ya ƙware a ilimin ilimin canine (wanda kuma ana iya kiransa ilimin halayyar canine). Wannan ƙwararren zai taimaka muku gane takamaiman musabbabin waɗannan halayen da ba su dace ba kuma zai ba da shawarar magani na musamman gwargwadon buƙatun ku.

Kare mai bukata da mahimmancin zamantakewa

Don masu farawa, duk karnuka, ba tare da la’akari da jinsi, shekaru ko jinsi ba, suna buƙatar kasancewa cikin zamantakewa da kyau don koyon alaƙa da sauran mutane, gami da masu kula da su da kuma danginsu. Mafi yawan karnuka masu bukata ko masu mallaka ba su sami damar dandana isasshen tsarin zamantakewa ba, suna nuna cewa ba su da cikakkiyar tsaro yayin hulɗa da wasu mutane.

Don haka, hanya mafi kyau don hana furry ɗinku ya zama mai dogaro ko samun matsalolin ɗabi'a shine fara hulɗa da shi yayin da yake ɗan kwikwiyo (zai fi dacewa kafin watanni 3 da haihuwa). Koyaya, yana da mahimmanci a gare ku ku sani cewa yana yiwuwa a sada zumunta da kare babba tare da taimakon ƙarfafawa mai kyau, haƙuri da ƙauna mai yawa. Don haka idan ba ku yi hulɗa da kare ku ba tukuna ko kuma kawai ku karɓi mai kauri, duba shawarwarin mu kan yadda ake hulɗa da karen manya.

Bugu da ƙari, muna jaddada mahimmancin girmama lokacin yaye kafin a raba ƙanƙara da uwa. Kada ku ɗauki kwikwiyo kafin su cika aƙalla kwanaki 60 ko 90. Amma idan saboda wasu dalilai dole ne ku ceci ko ɗaukar ɗan kwikwiyo tare da ɗan gajeren rayuwa, tabbas ku duba waɗannan nasihu don ciyarwa da kula da jarirai.

Karnuka masu bukata suna buƙatar motsa jiki da tunani

Wani dalilin da zai iya bayyana dalilin da yasa kare ya fi buƙata fiye da yadda aka saba shine rashin motsa jiki da tunani a rayuwar yau da kullun. Ba labari ba ne cewa karnuka suna aiki, masu son sani da hankali, daidai ne? A saboda wannan dalili, suna buƙatar motsa jiki yau da kullun kuma suna da yanayin da ke motsa hankali, yana hana su jin gajiya lokacin da su kaɗai a gida. Hakanan tuna cewa salon zama na zama yana fifita kiba da haɓaka matsalolin halayen da ke da alaƙa da damuwa da tara kuzari.

Da kyau, yakamata karenku ya ɗauki aƙalla tafiya 3 a rana, kowannensu yana da tsawon mintuna 30 zuwa 45. Hakanan kuna iya son yin la’akari da fara shi a cikin wasanni ko aiki don karnuka, kamar da'irar motsi. Bugu da ƙari, yana da mahimmanci don haɓaka haɓakar muhalli a cikin gidanka, ba da kayan wasan kare na ku, wasannin hankali da sauran kayan haɗin gwiwa waɗanda zasu iya taimakawa hana damuwa, rashin nishaɗi da matsalolin halayen gama gari a cikin karnuka, kamar rabuwa da damuwa.

Horon zai zama mafi cikakkiyar motsa jiki da zaku iya ba abokin ku mafi kyau, saboda yana ba ku damar yin aiki cikakke kan iyawar jiki da fahimi na karnuka. Anan a PeritoAnimal, zaku iya ganin nasihu da dabaru da yawa don horar da furry. Amma kuma kuna iya tuntuɓar mai koyar da kare ko malami don yin aiki da ƙwaƙƙwaran aiwatar da umarni na horar da kare. Muhimmin abu shine kada ku bar ilimin kare ku a gefe saboda wannan zai zama muhimmin al'amari don samun kare mai biyayya, daidaitacce da tabbataccen kare, wanda baya buƙatar yin abin da ya dace ko wuce gona da iri don jin daɗin kamfanin kamfanin. malamin ku.

Kalli bidiyon mu na YouTube tare da Kurakurai 10 na yau da kullun Lokacin Tafiya Karenku:

Kula da karnuka masu bukata yana buƙatar sani lokacin ɗauka

Baya ga mai da hankali ga ilimin babban abokin ku, na yau da kullun da mahalli, yana da mahimmanci ku kasance masu hankali yayin ɗaukar nauyin zaɓin ɗan kwikwiyo wanda ba kawai ya dace da halayen ku ba, har ma kuna iya zama daidaita da salon rayuwar ku, sararin da ke cikin gidanka da wadatar lokacinka don kula da shi.

A mafaka da kanta ko a hukumar kare dabbobi, zaku iya gano game da halayen kowane kwikwiyo wanda ke samuwa don tallafi. Masu ba da agaji da ƙwararrun da ke shiga cikin kula da dabbobin da aka ceto sune mafi kyawun mutane don gaya muku yadda wannan karen yake, idan ya fi rashin nutsuwa ko nutsuwa, idan ya fi buƙata ko ya fi 'yanci, tsakanin sauran cikakkun bayanai game da hali da takamaiman bukatun. na kowane kare.

Duk 'yan kwikwiyo suna buƙatar kulawa ta asali don yin rayuwa mai lafiya da farin ciki. Wannan yana nufin keɓe lokaci, haƙuri da kuɗi don abinci mai inganci, yanayi mai wadatarwa, shawarwarin dabbobi, alluran rigakafi, jiyya ta antiparasitic, da sauransu. Wannan shine dalilin da ya sa yana da mahimmanci ku tambayi kanku kuma ku kasance masu gaskiya tare da kanku yayin la'akari ko kun shirya ɗaukar nauyin kula da kare.

Ka tuna cewa akwai wasu dabbobin da za su iya kasancewa tare da kai kuma su kawo farin ciki a gidanka, amma waɗanda ke buƙatar kulawa mafi sauƙi ko a dabi'ance sun fi 'yanci kama da kare, kamar kuliyoyi, hamsters, aladu da ma dabbobin gida mafi ban mamaki, kamar ƙaramin ƙadangare ko iguana. Don taimakawa tare da wannan zaɓin mai mahimmanci, karanta labarin mu tare da wasu nasihu don zaɓar dabbar ku.

Idan ka zaɓi ɗaukar kare, duba bidiyon mu na YouTube game da yadda ake kula da kare don ya ƙara tsawon rayuwa: