Ivermectin don karnuka: allurai da amfani

Mawallafi: Peter Berry
Ranar Halitta: 14 Yuli 2021
Sabuntawa: 23 Yuni 2024
Anonim
Only A Glass Of This Juice... Reverse Clogged Arteries & Lower High Blood Pressure - Doctor Reacts
Video: Only A Glass Of This Juice... Reverse Clogged Arteries & Lower High Blood Pressure - Doctor Reacts

Wadatacce

Ivermectin sanannen magani ne wanda aka yi amfani da shi shekaru da yawa don kula da hanyoyin cututtukan cututtuka daban-daban. A cikin wannan labarin PeritoANimal za mu yi bayani game da amfani da allurai naivermerctin don karnuka. Za mu kuma ba da bayani game da taka tsantsan da yakamata a yi la’akari da ita lokacin gudanar da ita da iyakancewa, tunda a halin yanzu yana yiwuwa a sami ingantattun magunguna masu inganci.

Kamar koyaushe, ƙwararren likitan dabbobi ne kawai aka ba da izinin rubuta ivermectin ga kwiyakwiyi da ba da shawara kan allurai masu dacewa. Tuntuɓi ƙwararre kafin gudanar da wannan maganin ga karen ku.

Menene ivermectin don

Ivermectin don karnuka yana da amfani da yawa akan wasu sanannun parasites. Wannan maganin, wanda aka fara amfani da shi a cikin manyan dabbobi sannan kuma ya bazu zuwa dabbobin da ke rakiyar, yana aiki da ƙwayoyin cuta masu zuwa:


  • Ƙwayoyin cuta na waje kamar kaska, ko da yake ba su da tasiri a kan karnuka, wasu samfuran antiparasitic da yawa da ake samu a kasuwa ana ba da shawarar a gare su.
  • Ciwon daji na cikin gida irin su nematodes, ciki har da tsutsotsi na hanji kamar Toxocara, tsutsotsi na ido kamar Thelazia ko tsutsotsi na zuciya kamar tsutsar zuciya. Kodayake, a wannan yanayin, amfani yana da kariya, akwai ingantattun magunguna don magani.
  • Hakanan yana aiki akan mites da ke da alhakin duka sarcoptic da demodectic mange, kodayake ivermectin ba a yi rijista ba don wannan dalili a cikin dabbobin da ke tare.

Ivermectin, wanda ake gudanar da shi ta baki ko a ƙarƙashin fata, yana aiki akan tsarin juyayi da tsokar waɗannan ƙwayoyin cuta, yana kashe su kuma yana haifar da mutuwa.

Ana iya ba Ivermectin daga mutum ga karnuka

Shin kun taɓa yin tunanin ko Ana iya ba Ivermectin daga mutum ga karnuka? Da kyau, wannan lamari ne mai rikitarwa tunda wannan maganin yana gabatar da wasu haɗari ga wasu nau'ikan kuma yana iya zama mai guba idan ba a yi masa rajista ba. Yana da matukar mahimmanci ku bi jagororin dabbobi saboda ƙwararre ne kawai ke iya tsara madaidaicin kashi, la'akari da bukatun dabbobin ku.


Shin Ivermectin ga Karnuka Masu Hadari ne?

DA ivermectin don kare, kamar kowane magani, na iya samun mummunan sakamako. Daga cikinsu akwai:

  • Amai da tashin zuciya;
  • Zawo;
  • Maƙarƙashiya;
  • Anorexia;
  • Lalaci;
  • Girgizar ƙasa;
  • Zazzaɓi;
  • Kara.

Yana da mahimmanci a tuna cewa ragin aminci ga wannan maganin yana da iyaka. Ina nufin, babban kashi na iya zama mai guba ga kare. Wannan shine dalilin da ya sa yana da matukar mahimmanci ku sarrafa kawai maganin da likitan dabbobi ya tsara, kamar yadda zai daidaita sashi gwargwadon halayen karen da cutar da yake niyyar yin aiki da ita. Yin maye tare da ivermectin yana haifar da alamun asibiti masu zuwa:

  • ɗalibin ɗalibi;
  • Rashin daidaituwa;
  • Makanta;
  • Hypersalivation;
  • Rikici;
  • Amai;
  • Tare da.

Duk waɗannan alamun suna buƙatar kulawar dabbobi na gaggawa don hana lalacewa ko mutuwa. Gabaɗaya, kare zai fara jiyya tare da maganin ruwa da kuma maganin jijiya. Don haka, ya kamata ku yi taka -tsantsan, musamman idan kwikwiyo na cikin nau'in ivermectin mai hankali.


Shin Ivermectin ga karnuka masu guba ne ga kowane irin?

A wasu lokuta, da An haramta ivermectin don karnuka saboda yana iya shafar kwakwalwar karen saboda canjin kwayoyin halitta a cikin tsarin MDR1 da aka gabatar a wasu nau'ikan kuma hakan, yasa su zama masu kula da wannan maganin.

Wadannan kwiyakwiyi na iya mutuwa idan aka yi musu maganin ivermectin. Nau'o'in da ke nuna wannan rashin haƙuri, tunda ba a tabbatar da maye gurbi a cikin komai ba, sune kamar haka:

  • M Collie;
  • Iyakokin Collie;
  • Bobtail;
  • Makiyayin Australia;
  • Harshen Afganistan.

Ya kamata a yi la'akari da cewa crosses tsakanin karnuka na waɗannan nau'o'in suna kuma iya zama masu hankali, don haka lokacin da cikin shakku bai kamata ku ba da ivermectin ga waɗannan dabbobin ba. Hakanan ba a ba da shawarar yin amfani da shi tsakanin karnuka masu ciki, 'yan kwikwiyo a ƙarƙashin watanni uku, tsofaffi, marasa lafiya, rigakafi ko rashin abinci mai gina jiki. Hakanan yakamata kuyi la’akari da wasu taka tsantsan tare da haɗuwa da wannan maganin tare da wasu magunguna.

Ƙarin bayani game da ivermectin don karnuka

Ivermectin magani ne wanda aka yi amfani da shi cikin nasara shekaru da yawa. Tsawaita amfani da shi ya ba da rahoton tsayayya da yawa, wato, yana yiwuwa a sami yawan mutanen da ake rage tasirin sa, kamar yadda a cikin cututtukan cututtukan cututtukan ƙwayar cuta na canine. Bugu da kari, bayan lokaci, an kirkiro sabbin magunguna waɗanda ke da amfani iri ɗaya kamar ivermectin kuma waɗanda ke, ban da inganci, mafi aminci. Waɗannan sababbin magunguna suna maye gurbin ivermectin.

Wannan labarin don dalilai ne kawai na bayanai, a PeritoAnimal.com.br ba za mu iya rubuta magungunan dabbobi ko yin kowane irin ganewar asali ba. Muna ba da shawarar cewa ku kai dabbar ku ga likitan dabbobi idan tana da kowane irin yanayi ko rashin jin daɗi.