beagle

Mawallafi: Peter Berry
Ranar Halitta: 13 Yuli 2021
Sabuntawa: 1 Disamba 2024
Anonim
Cute beagle puppy 5 months to 5 years
Video: Cute beagle puppy 5 months to 5 years

Wadatacce

Asalin Beagle ko Ingilishi Beagle ya koma ga Jenofonte wanda, a cikin Littafinsa akan Hunt, yayi magana game da kare wanda zai iya zama Beagle na farko. Wucewa duk matakan farauta daga mutanen farko zuwa maza na da, zuwa ga manyan sarakuna da sarakuna na ƙarni na 18, inda aka zaɓi ƙarin zaɓi, "aljihun aljihu", waɗanda yanzu sun ƙare amma manyan mutane irin su Sarauniya Elizabeth ta I sun yaba da su ƙwarai.

A cikin 1840, an fitar da su zuwa ƙasashen waje Amurka, musamman don farauta. Halittar Beagles a matsayin 'yan kwikwiyo na cikin gida bai faru ba har zuwa 1870. Yaƙin duniya ya kasance mummunan rauni ga ci gaba da tseren, amma babu abin da Beagles da suka kwashe tsawon lokaci suna yaƙi ba zai iya murmurewa ba. Beagles a yau wata irin jinsi ce da mutane ke girmamawa, ba don farauta kawai ba inda suka nuna halayen aminci tun daga lokacin, a matsayin manyan membobin gidan.


Source
  • Turai
  • Birtaniya
Babban darajar FCI
  • Rukuni na VI
Halayen jiki
  • gajerun kafafu
  • dogon kunnuwa
Girman
  • abun wasa
  • Karami
  • Matsakaici
  • Mai girma
  • Babban
Tsawo
  • 15-35
  • 35-45
  • 45-55
  • 55-70
  • 70-80
  • fiye da 80
nauyin manya
  • 1-3
  • 3-10
  • 10-25
  • 25-45
  • 45-100
Fatan rayuwa
  • 8-10
  • 10-12
  • 12-14
  • 15-20
Manufa don
  • Yara
  • Gidaje
  • yawo
  • Farauta
Yanayin yanayi
  • Sanyi
  • Dumi
  • Matsakaici

Beagles launin ruwan kasa da fari da sauran halaye na zahiri

Tsari ne mai tsananin kyau da ladabi. Beagles kusan koyaushe suna tafiya suna motsawa tare da wutsiya ta daga, suna samar da kusan "c" juye -juye, wanda ke ba su abin alfahari. Kare ne mai daidaitacce, murabba'i mai siffa, murƙushewa a cikin ƙirji, ƙwaƙƙwaran ƙirji, doguwar kai (mafi sananne a cikin mata) da baƙar fata baya. A kunnuwa babba ne kuma ya faɗi ƙasa, yana ba wa Beagle kare taɓa taushi. Dangane da nauyi da tsayinsa, Beagle ya kai tsakanin santimita 33 zuwa 41 zuwa ga bushewa da nauyin da ya bambanta tsakanin kilo 8 zuwa 16.


Launuka a cikin irin za a iya raba su zuwa tricolor ko bicolor, koyaushe tare da fararen, launin ruwan kasa da baƙar fata:

  • Beagle tricolor - Classic tri: Wannan haɗe -haɗe na yau da kullun yana riƙe da farin gindin alkyabbar, amma baƙar fata da ke rufe bayan kare ya fi rinjaye.

  • Beagle tricolor - Dark tri: White tushe, sosai launin ruwan kasa spots santsi gauraye da baƙar fata.
  • Beagle tricolor - Faded tri: White tushe tare da wasu taushi baki spots, gauraye da launin ruwan kasa karfi.
  • Tricolor Beagle - Pied: Ana iya cewa wannan shi ne cakuda tsaga, tunda alkyabba ce farin riga, tare da wasu launin fari da launin ruwan kasa waɗanda ba sa fita musamman.
  • Bicolor Beagle: A wannan yanayin, Beagles yawanci suna haɗa fari da Brown. Koyaya, tabarau na iya bambanta daga launin ruwan kasa mai haske, ja, orange, zurfin ruwan kasa har ma da baki.

Halin Beagle Mai Hankali - Halayen Ilimin Hali

Mutane da yawa suna zaɓar Beagle don kamanninsa na zahiri, saboda suna da daɗi a cikin kwikwiyo kuma suna kasancewa iri ɗaya lokacin da suka balaga. Koyaya, lokacin da muka yanke shawara mai mahimmanci kamar ɗaukar karnuka, dole ne mu san halayensa, halayensa, lahani da halayensa kafin mu san ko wannan ita ce shawarar da ta dace.


Beagles suna da halin mutum, kuma ba kowane mutum ne ya dace da mu ba. Sanin wannan nau'in da kyau kuma zaku yanke shawara ko zakuyi tunanin rayuwar ku tare da Beagle a matsayin aboki.

  • Beagles karnuka ne masu aiki sosai. Rayuwar Chalet ta fi masa daɗi da ku, saboda yana iya gudu a duk lokacin da ya so kuma ya kashe kuzarin sa ta wannan hanyar. Wannan ba yana nufin cewa ba su dace da rayuwar ɗakin ba, amma idan ba ku da sararin samaniya, ya kamata ku yi tafiya da kare ku aƙalla sau uku a rana (biyu daga cikin waɗannan yakamata su yi tsayi: ɗaya na awa ɗaya na rabin awa, hanyar da za ku sa Beagle ɗinku ya yi farin ciki gaba ɗaya).
  • Don fahimtar su, kar a manta cewa su ne karnukan farauta, sun shirya don neman abin farauta, haushi don yin gargaɗi da kawo muku (wani abu da yake so!). Mafarauci ba zai iya neman izini akai -akai ba saboda gudun yana da mahimmanci a cikin farauta. Saboda haka, ya zama gama -gari ganin Beagle yana gudu.

Don waɗannan dalilan, ya kamata ku fahimci cewa Beagle mai aiki ne, mai son motsa jiki wanda ba zai yi birgima da tunanin neman abin nema ba (da kawo kyauta ga mai koyarwa). Bugu da kari, karnuka ne da ke buƙatar ilimi mai kyau daga kwiyakwiyi saboda suna da ikon zama masu mulkin kama -karya ta hanyar malamin da baya sanya ƙa'idodinsa a gida.

Kula da beagle a cikin gida

Gabaɗaya, ƙwaya ce mai ƙoshin lafiya da za ta iya raka mai koyarwa 15 tsawon shekaru na rayuwar ku, lokacin da aka kula da ku daidai kuma tare da ƙauna mai yawa.

Yana da ɗan gajeren fur, don haka kulawar rigar tana da sauƙi. Koyaya, wannan ba yana nufin yakamata ku bar shi ya kula da kansa ba. Dole ne goga sau biyu zuwa sau uku a mako kuma ku yi wanka sau ɗaya a wata, koyaushe kuna la’akari da yawan ko kaɗan da yake shiga cikin lambun da ƙazantar da yake samu.

Abinda yakamata ku kula da kyau shine kunnuwan ku. Manyan da sagging, wuri ne da datti zai iya taruwa, ta haka ne ke haifar da toshewa. Don haka, ko kuna kai shi cibiyar kyan gani ko kuna yin da kanku, yakamata ku kula da wannan.

O wasanni yana da mahimmanci, kuma Beagle yana buƙatar doguwar aiki don dalilai na lafiyar jiki da tunani. In ba haka ba, za ku ƙare tare da kare mai kiba da mai lalata sakamakon fargaba. Yin tafiya tare da shi aƙalla sau uku a rana, tabbatar da samun motsa jiki, da yin yawo a tsaunuka a ƙarshen mako halaye ne da Beagle ke nema a cikin malaminsa.

Halayya

Ga Beagle, yara manyan abokan wasa ne.. Don haka yakamata ku sani cewa halayen ku tare da ƙanana yana da kyau, yayin da kuke jin daɗi kuma kuna kashe kuzari da yawa. Iyalai suna son ƙwararrun Beagle saboda ƙanana suna da nishaɗi sosai tare da su, suna wasa ba tsayawa. Duk da haka, dole ne iyaye su sanya dokoki tun da babu ɗayansu (ko yaro ko kare) da ya wuce iyakokin wasa.

Dangane da dabbobin gida, yana da matukar wahala a hango yadda Beagle zai nuna hali ga kyanwa, zomo ko tsuntsu a gida. Gaskiya ne karnukan farauta, amma idan sun saba da zama tare da wasu nau'in tunda su 'yan kwari ne, suna iya tilasta kyakkyawar alaƙa. Idan Beagle babba ne, yana da kyau a yi babban tsari na karbuwa, bin wasu ƙa'idodi don zama tare don a yarda da su.

Horarwa

Beagle kare ne mai biyayya kuma mai hankali wanda ke yin ayyuka da yawa a matsayin mafarauci ko mai shaƙa:

  • Farauta: An zaɓi beagles don farautar kurege da zomaye. Manyan karnukan farauta ne saboda iyawar bin sawu mai ban mamaki. Daga baya, sun shiga farautar farauta (karni na 19). Ikon su na yin haɗin gwiwa a cikin fakiti da tsinkayen su kuma ya sa su shiga cikin farautar namun daji.

  • kare sniffer: Bayan gano halayensa, kwikwiyo na Beagle ya fara aiki a matsayin kare mai ƙamshi a lokuta da yawa. Yana shiga cikin gano shigo da kayan aikin gona da aka hana saboda kare ne mai hankali kuma yana karɓar lada a matsayin ingantaccen tsarin ilimi. Dubawa da ganowa ayyuka ne da Beagle ke aiwatarwa cikin farin ciki da sadaukarwa don farantawa malaminsa rai.