Wadatacce
- Har yaushe kare zai kasance a cikin akwatin jigilar kaya?
- Da kyau haɗa akwatin jigilar kaya
- Amfani daban -daban na mai ɗaukar kare
- Mene ne mafi kyawun mai ɗaukar kare?
Yin amfani da kare da aka yi amfani da shi a cikin akwati wani tsari ne mai sauƙi. sauki kuma mai amfani sosai lokacin tafiya tare da kare ta mota, jirgin sama ko wasu hanyoyin sufuri. Baya ga kasancewa mafi aminci hanyoyin sufuri, ana nuna amfani da mai ɗauka a wasu lokuta, kamar lokacin da kare yake tsoro.
Nemo a cikin wannan labarin ta PeritoAnimal yadda za a yi amfani da kare ya yi amfani da mai ɗauka kuma wace shawara ce ta asali da ya kamata ku bi. Ci gaba da karatu!
Har yaushe kare zai kasance a cikin akwatin jigilar kaya?
Akwatin ɗauke da kayan aiki shine manufa don jigilar kare. Koyaya, lokacin kiyaye kare a cikin keji, idan kun yi ƙarin lokaci na iya yin mummunan tasiri akan jindadin dabbobi, yana haifar da damuwa da damuwa. A saboda wannan dalili yana da mahimmanci a gare ku ku san awa nawa karen zai iya kasancewa a cikin keji.
Kare babba zai iya kashe aƙalla sa'o'i 2 zuwa 3 a cikin keji. Bayan wannan lokacin, yana da mahimmanci a ba shi damar fita don yin fitsari, shan ruwa da shimfiɗa ƙafafunsa na aƙalla mintuna 15. A gefe guda kuma, bai kamata ɗan kwikwiyo ya shafe sama da sa'o'i biyu a kulle a cikin akwati na jigilar kaya ba tare da ido da kulawa ba.
Da kyau haɗa akwatin jigilar kaya
Za mu bayyana muku, mataki -mataki, yadda za a koya wa kare ku yin amfani da mai ɗaukar kaya da haɗa shi da lokuta masu kyau. Don wannan dole ne ku yi amfani da ƙarfafawa mai kyau. Yakamata koyaushe ku kasance da abubuwan ciye-ciye na kare-kare ko kayan abinci a hannu saboda zasu taimaka sosai:
- Don farawa dole ne kwakkwance mai ɗaukar kaya kuma sanya akwatin a babban wuri a cikin gidan, kamar falo. Kuna iya barin mai ɗaukar kaya a can har abada har sai kun gama horar da karen ku, ko kuna iya fitar da shi ku saka a duk lokacin da kuke buƙatar yin aiki. Shawarar mu ita ce ku bar ta a can har abada.
- Bari karen ku ya ji ƙanshi mai ɗaukar kaya kuma a kowane hali ba za ku iya tilasta masa ya shiga ba a ciki. Manufar ita ce kwikwiyo ya shiga da kansa.
- Dole ne ku sanya akwati mai ɗaukar kaya wuri mai daɗi da daɗi. Don wannan zaka iya sanya matashin kai ko bargo a ciki. Hakanan zaka iya amfani da pheromones kare na roba waɗanda ke da kyau sosai ga karnuka masu juyayi ko damuwa.
- Duk lokacin da karenku ya kusanci akwatin jigilar kaya dole ne saka masa da abun ciye -ciye. Ta wannan hanyar, babban abokin ku zai fahimci cewa lokacin da kuka kusanci wannan abin, ana ba ku lada.
- Idan karenku yana da sha'awar shiga cikin mai ɗaukar kaya, ya kamata ku yi horon horo da ake kira a neman (yada kayan ciye -ciye a kusa da akwatin sufuri. da ma bar wasu magunguna a ciki. Idan kare ba ya sha'awar waɗannan kyaututtukan, nemi wasu masu ƙima a gare shi.
- Duk lokacin da kwikwiyo ya shiga cikin jigilar, kuma ku ƙarfafa da murya. Kyakkyawan "mai kyau" na iya ishe shi don fara haɗa haɗin wannan kayan aikin sufuri da kyau.
- Daga baya, lokacin da karen ya shiga mai ɗaukar kaya, zaku iya sanya kayan wasa ko abubuwan ciye -ciye da suka daɗe a ciki. Dole ne ku tara akwatin jigilar kaya a wannan lokacin, don ya saba da cikakken tsarin.
- A yayin aikin gabaɗaya, ba za ku taɓa mantawa da ƙarfafawa da muryar ku, shafawa da abubuwan ciye -ciye ba.
- Lokacin da kare ya fara kashe ƙarin lokaci a cikin jigilar, fara aiki tare da ƙofar: ya kamata bude da kusa yayin ba shi kyaututtuka. Wannan matakin yakamata ya ɗauki 'yan kwanaki don rufe ƙofar gaba ɗaya.
- Da zarar kare ba shi da matsala tare da buɗewa da rufe ƙofar, zaku iya rufe ƙofar na ɗan gajeren lokaci, kamar minti ɗaya ko biyu. Kuna iya barin kyaututtuka a ciki don shagaltar da shi kuma zai ci gaba da haɗa tsarin ta hanya mai kyau.
- Yanzu magana ce ci gaba da haɓaka lokaci a hankali.
Idan kun lura da karenku yana ƙoƙarin fita daga cikin jigilar, yana nufin kun yi sauri. Dole ne ku koma ku tuna cewa wannan shine dogon tsari wanda yawanci yana tsakanin mako ɗaya zuwa uku.
Amfani daban -daban na mai ɗaukar kare
ban da kasancewa da amfani lokacin tafiya, ana iya nuna akwatin jigilar kaya a wasu yanayi. Misali, zaku iya amfani da akwatin jigilar kaya kamar gado lokacin tafiya.
Hakanan, idan kwikwiyo yana fama da tsoron tsawa, alal misali, kuma yana da akwatunan ɗauke da alaƙa, yana da kyau ya zauna a ciki maimakon ya ɓoye a cikin ɗaki ba tare da mafaka ba don jin daɗin sa. A wannan yanayin, ana iya amfani da akwatin jigilar kaya azaman "yaro"don kare ku nemi mafaka a duk lokacin da kuke jin tsoro. Babu wani yanayi da yakamata ku kama shi a ciki. Kofa koyaushe tana kasancewa a buɗe, in ba haka ba damuwa, damuwa da matakan tsoro na iya tashi.
Hakanan yana iya zama mai ban sha'awa don amfani da mai ɗaukar kaya a cikin karnuka waɗanda ke fama da damuwa rabuwa. Karnuka na iya danganta kejin da wurin mafaka mai daɗi. A wannan yanayin ba a nuna ko dai. rufe keji. Yakamata ayi amfani dashi azaman kayan aiki mai kyau.
Mene ne mafi kyawun mai ɗaukar kare?
Manufa, musamman don tafiye -tafiye, ita ce zaɓar akwatin sufuri da wuya da juriya, wanda ba za a iya karyewa ko tarwatsawa ba a yayin haɗari. An fi amfani da su akwatunan sufuri na M Plastics, mafi tattalin arziƙi. Hakanan zaka iya samun kwalaye na aluminum, mafi aminci, amma kuma mafi tsada.