Wadatacce
- Classic Cat Feeder
- Atomatik Cat Feeder
- Mai hulɗa da Cat Cat
- Maɗaukakin Cat ɗin Abinci
- Anti-voracity feeder ga kuliyoyi
- Smart Cat Feeder
- Yadda ake zaɓar mafi kyawun mai ba da abinci don cat
Cat feeders sune mahimman abubuwan haɗin gidanka. Baya ga ƙarin faranti na gargajiya, waɗanda kawai suka bambanta da launi, girman ko kayan, a halin yanzu muna samun nau'ikan waɗannan kayan haɗi a kasuwa, kamar yadda za mu gani a cikin wannan labarin ta PeritoAnimal.
A ƙasa, muna nazarin daban -daban iri na masu ciyar da cat da fitattun samfura, don haka zaku iya zaɓar wanda ya fi dacewa da bukatun ku.
Classic Cat Feeder
Da wannan suna muke hada group masu sauƙin kyanwa da sanina. Tare da launuka daban -daban da ƙira, alal misali, tare da zane ko adadi a cikin sauƙi, a yau yana yiwuwa a zaɓi waɗanda suka fi dacewa da kayan ado na gidan.
Kayan sun kuma bambanta. Don haka za mu iya samun feeders filastik, karfe ko yumbu. Wasu suna da gogewa akan tushe don hana zamewa, kuma akan wasu samfuran ana cirewa. Wasu kuma suna da tushe kamar tabarma wanda shi ma ba zamewa ba ne. Dangane da bayyanar, zaku iya samun daga madaidaiciyar zagaye zuwa masu ciyar da oval, ko a siffar silin maci, ko ma a siffar sawun ƙafa. Har ila yau zurfin yana canzawa sosai, kuma dole ne ku daidaita shi da halayen kyanwa.
A ƙarshe, mun ambaci masu ciyarwa tare da masu ba da abinci, waɗanda ke ba ku damar barin abinci mai yawa a kusa da kyanwa, wanda sannu a hankali zai sami dama yayin da ba ku gida. Sun ƙunshi faranti na ƙasa da akwati inda ake adana abinci, wanda aka ɗora akan farantin a tsaye kuma aka cika daga sama lokacin buɗe murfin. Yawanci an yi su da filastik. Tabbas, ku tuna cewa ba shine mafi dacewa mai ciyarwa ga kyanwar da ke yawan cin abinci ba.
Atomatik Cat Feeder
Ana iya ɗaukar masu ciyarwa ta atomatik sigar zamani ta masu rarrabawa. Sabili da haka, suma suna da fa'ida mai mahimmanci idan kun bar cat ɗin ku na dogon lokaci. Its inji dogara ne a kan shirye -shiryen buɗewa tare da mai ƙidayar lokaci, ko buɗewa mai nisa lokacin da aka ayyana. Bugu da kari, suna adana abinci ko ruwa, idan akwai, cikin cikakkiyar yanayin godiya ga hatimin su na iska. Ta wannan hanyar, suma suna gujewa kasancewar kwari. A wasu samfuran, zaku iya saita saurin rufewa. Wasu kuma ana kunna su daga wayar salula. Hakanan duba kwanaki nawa zaku iya barin kyanwa ku kadai a gida idan kuna buƙatar fita na ɗan lokaci.
A cikin gidajen da ke da kyanwa fiye da ɗaya, suna ba da fa'idar cewa, ta hanyar microchip ko abin wuya, za a iya buɗe murfin kawai lokacin da cat ɗin da ke daidai yake cin abinci. Misali, idan aka tilasta wa ɗayan su bi abinci na musamman ko cin abinci da yawa, tare da mai ba da abinci ta atomatik yana yiwuwa a tabbatar da cewa babu matsaloli tare da cin abinci. Irin wannan mai ba da abinci ga kuliyoyi kuma yana ba ku damar sarrafa adadin abinci. Suna aiki akan batir ko wutar lantarki kuma an yi su da filastik.
Mai hulɗa da Cat Cat
Irin waɗannan masu ciyar da cat suna aiki azaman kayan wasan yara. Don haka, ban da abinci, samar da kyanwa da motsawar hankali da kuma motsa jiki, tunda dole ne ya iya samun abincinsa. Hakanan hanya ce ta sa ku ci abinci sannu a hankali.
An tsara su azaman labyrinth da aka shirya a tsaye, don haka dole ne cat ya motsa abinci tare da tafin hannunsa, yana gabatar da shi ta cikin ramuka daban -daban har zuwa ƙasa, inda akwai farantin don riƙe shi. Akwai matakan wahala da yawa, don haka dabbar ba ta yin gajiya.
Maɗaukakin Cat ɗin Abinci
Hakanan zaka iya samun masu ciyar da cat tare da tushe wanda ke ɗaga su sama da ƙasa. Wasu suna da ƙirar ergonomic wanda ke sauƙaƙa samun dama ga abinci da kuma ɗaukar matsayi mai daɗi wanda zai iya fifita kuliyoyi da matsalolin motsi.
Wani zabin don samun ɗaukaka shine tallafin kwanon rufi, ko faranti waɗanda ke da tushe na silicone, tare da tallafi a tsakiyar. Wannan tushe yana ba su kwanciyar hankali mai kyau kuma yana kare bene daga yuwuwar tabo. Galibi ana yin su da yumbu ko aluminium, kodayake mu ma muna same su a itace. Duba fa'idodi da yawa na masu ciyar da cat a cikin wannan labarin.
A gefe guda kuma, kuna iya gani yadda ake yin cat cat da taimakon wannan bidiyon:
Anti-voracity feeder ga kuliyoyi
Irin wannan nau'in abincin cat yana da amfani sosai idan kuna zaune tare cats sosai damu game da abinci. Siffar su ta kasance tana da babban farfajiya, yana sanya wa kyanwa wahalar samun abinci, da tilasta ta cin abinci sannu a hankali kuma a cikin adadi kaɗan, saboda yana ɗaukar lokaci don dawo da abincin daga kololuwar masu girma dabam daban waɗanda ke zama mai ciyarwa. Wani nau'in waɗannan masu ciyarwa suna cika aikin guda ɗaya, amma bisa kan cikas.
Bugu da ƙari, kyanwar tana buƙatar yin amfani da duk ikonta don samun damar cin abinci, wanda ke aiki azaman abin ƙarfafawa. Ta wannan hanyar, waɗannan pans ɗin kuma suna ba da nishaɗi akan matakin hankali. An yi su da filastik ko melamine.
Smart Cat Feeder
Abin da ake kira smart cat feeders sun ƙunshi sikelin da yana ba ku damar daidaita ma'aunin abinci daidai cewa dole ne ya ci. Wasu samfuran waɗannan masu ba da abinci ga kuliyoyi an yi su da kayan kashe ƙwayoyin cuta, suna haɓaka tsabtace jiki, kuma suna da ƙaramin yanki, wanda ke sauƙaƙe samun damar cat ɗin zuwa abinci. Wani takamaiman abin da za a iya samu a cikin wannan mai ba da abinci shi ne cewa galibi yana da alaƙa da aikace -aikacen hannu wanda za a iya yin cikakken jagora ga abincin cat. Suna aiki akan batir.
Yadda ake zaɓar mafi kyawun mai ba da abinci don cat
Na farko, yana da mahimmanci a mai da hankali kan kayan. Mafi mashahuri wataƙila filastik ne, kodayake ana ƙara maye gurbinsa da ƙarfe, yumbu ko ma bamboo. Kayan yana da mahimmanci saboda filastik na iya haifar da halayen rashin lafiyan a wasu kuliyoyi.. Kari akan haka, yana samun kamshi da kaskanci akan lokaci. Don waɗannan dalilai, yumbu, bakin karfe ko bamboo sune zaɓuɓɓukan da aka fi so a yau.
Lokacin zabar mafi kyawun mai ba da abinci ga kuliyoyi, ya kamata ku kuma la'akari girman da zurfin. Don haka, idan cat ɗinka yana da hanci na Farisa mai lebur, yana da kyau ku zaɓi zaɓi mai ba da abinci tare da ƙananan gefuna, kamar lokacin da kuke hulɗa da kyanwa. A gefe guda, kowane cat zai ci daga farantin karfe ba tare da wata matsala ba, amma idan kuka yanke shawarar zaɓar ƙwararren mai ba da abinci, da alama zai ɗauki lokacin koyo kafin ƙaunataccen ku ya fahimci yadda yake aiki. Wani gaskiyar da za a tuna shine nauyin mai ciyarwa don hana shi tsinkewa, musamman idan kyanwa ta yi karami ko kuma tana da dabi'ar amfani da tafin kafa don cin abinci.
Muhimmin kallo na ƙarshe: masu ciyarwa biyu ba zaɓi ne mai kyau ba. Cats sun fi son samun ruwa daban daga abinci kuma, ƙari, sun fi wahalar tsaftacewa, cikawa ko komai. Hakanan a tuna a ware wurin cin abinci ko wuraren daban daga wuraren da aka nufa don hutawa, hutu da, ba shakka, tsafta.
Don haka menene mafi kyawun ciyarwar cat? Wanda ya fi dacewa da takamaiman buƙatun ku. Kamar yadda muka fada a baya, idan dabbar ku tana nuna damuwa game da abinci, mafi kyawun zaɓi zai zama mai ciyar da abinci. Idan, a gefe guda, ya kan gaji ko ba shi da isasshen wadatar muhalli, masu ciyarwa masu hulɗa na iya taimaka masa ya kasance cikin ƙwazo cikin tunani. A ƙarshe, idan kun lura cewa yana ɗaukar yanayin rashin jin daɗi ko rashin jin daɗi yayin cin abinci, gwada babban kwano ku duba ko ya fara cin abinci mafi kyau.
Abu mafi mahimmanci shine koyaushe ku san dabbar ku don koyon yadda ake wadatar da buƙatun ta, tunda ba duk kuliyoyi iri ɗaya bane ko kuma suna buƙatar iri iri.