Kare tare da bacin rai: alamu, dalilai da magani

Mawallafi: John Stephens
Ranar Halitta: 27 Janairu 2021
Sabuntawa: 29 Yuni 2024
Anonim
Face, neck, décolleté massage for thin skin Aigerim Zhumadilova
Video: Face, neck, décolleté massage for thin skin Aigerim Zhumadilova

Wadatacce

Shin kare zai iya samun baƙin ciki? Gaskiyar ita ce a cikin wannan labarin na PeritoAnimal za mu yi magana game da alamu, sanadin kuma, ba shakka, maganin kare da baƙin ciki. Idan kun lura da canje -canje a cikin halayen abokin aikin ku kuma kuka ga ya yi baƙin ciki, yana iya fama da baƙin ciki. Ya kamata koyaushe ku je wurin likitan dabbobi, saboda alamun da kuka lura ba su da yawa, ma'ana za su iya dacewa da duka baƙin ciki da rashin lafiyar jiki. Yana da mahimmanci a san cewa duka yanayi biyun ana iya magance su.

Alamun Damuwa na Canine

duk da cewa bayyanar cututtuka na canine na iya bambanta daga wannan kare zuwa wani, alamun da ke ƙasa sune waɗanda zaku iya ganowa akai -akai:


  • Rage ayyukanku;
  • Rage mu'amala da sauran karnuka da mutane;
  • Rashin sha’awa a muhallin;
  • Canje -canje a cikin abinci, wasu karnuka sun daina cin abinci wasu kuma suna ci da tilas;
  • Sujjada, rashin gajiyawa da rashin sha’awa;
  • Ƙaruwar lokutan bacci, kodayake wasu karnuka na iya yin ƙarancin bacci;
  • nishi, kuka da kuka ba tare da dalili ba;
  • Neman wuraren shiru don ɓoyewa;
  • Rage tasirin aiki;
  • Canje -canje a hali;
  • Rashin halayen wasa;
  • Motsin motsi;
  • Ciwon mara mai yiwuwa;
  • stereotypes, wato maimaita tilasta hali iri ɗaya, kamar lasar ko cizon yatsu;
  • Wasu karnuka suna da damuwa da/ko m.

Hakanan, ɓacin rai an rarrabasu cikin endogenous da exogenous, ya danganta ko sanadin na ciki ne ko na waje. Kodayake ana magana game da bacin rai na karnuka a cikin nau'ikan irin su chihuahua, pug, poodle ko husky, babu tsinkayen kwayoyin halittar waɗannan nau'ikan don ɓacin rai, wato, ɓacin rai na ƙarshe tare da tushen ilimin halittu na iya faruwa a kowane irin ko nau'in kare. Kwayar cutar ta fi kowa, sakamakon muhalli da/ko dalilai daban -daban.


Damuwa ta Canine a cikin Kare Tsofaffi

Depressive symptomatology a cikin tsofaffin karnuka za a iya dangantaka da abin da ake kira Cutar tabin hankali. Wannan tsari ne na tsufa a matakin kwakwalwa, wanda zamu iya danganta shi da Alzheimer, wanda ke shafar mutane. Karen zai nuna tabarbarewar hankalinsa, tare da alamomi kamar disorientation, fitarwa a cikin gidan, halayen maimaitawa, rage alaƙa da sauran membobin gidan, da sauransu.

Wannan hoton kuma yana iya dacewa da wasu cututtuka kamar ciwon koda, don haka dole ne koyaushe mu kai karen wurin likitan dabbobi don yin gwaje -gwajen da ake buƙata don kawar da rashin lafiyar jiki. Bai kamata shekarun kare ya zama cikas ga fara magani ba.


Idan an tabbatar da tabin hankali, za mu iya ɗaukar matakai don canza halayen, idan akwai, da muhalli, koyaushe cikin yarjejeniya tare da ƙwararru a cikin halayyar canine. Hakanan yana yiwuwa a koma ga magani.

Kare da baƙin ciki: dalilai

Akwai yanayi daban -daban waɗanda zasu iya zama bayan ɓacin rai na canine, kamar masu zuwa:

Damuwa ta Canine ta Rabuwa

Hali ne na yau da kullun wanda kwikwiyo zai haifar da ɓacin rai, hargitsi da halaye masu lalata lokacin da yake shi kaɗai a gida.


Damuwar Canine Saboda Mutuwar Wani Kare

Kamar mutane, karnuka na iya yin baƙin ciki bayan mutuwar abokin rakiyar canine, amma kuma na wani nau'in, saboda abin da suke ji shine asarar haɗin gwiwa.


Ciwon ciki na canine saboda canjin zama ko dangi

Canje -canjen kwatsam a cikin ayyukanku na yau da kullun na iya haifar da mummunan sakamako ga kare, wanda zai buƙaci lokacin daidaitawa da isasshen motsa jiki don sake saita abin da aka makala. A wannan gaba zaku iya haɗawa da zuwan sabbin membobi iyali, ko mutum ko dabba.

Kare da baƙin ciki saboda matsanancin yanayin damuwa

Rikici a cikin gida, faɗa da wasu dabbobi ko rashin lafiya na iya haifar da baƙin ciki wanda dole ne a bi da shi gwargwadon wannan abin da ke jawo.

kare da baƙin ciki ta hanyar rashin zamantakewa mara kyau

Karnukan da aka rabu da wuri da uwarsu da 'yan uwansu, ko waɗanda aka ci zarafinsu, na iya samun matsalolin ɗabi'a, gami da ɓacin rai. Dubi labarinmu kan shekarun da zaku iya raba kwikwiyo da mahaifiyarsu.

kare da baƙin ciki ta pseudopregnancy ko ciki ciki:

A cikin karnukan mata da ba a jefa su ba, bayan zafi, yana iya yiwuwa a haifar da raunin hormonal kamar dai kare mace tana da 'ya'ya, ko da ba tare da hadi ba. Za ta haɓaka ilimin mahaifa da canje -canje a cikin ɗabi'arta, gami da ɓacin rai. Nbabu damuwa bayan haihuwa a cikin karnuka, kuma idan bayan haihuwa kuka ga karenku yana baƙin ciki, yakamata ku ga likitan dabbobi kamar yadda ta iya rashin lafiya.

Kare da baƙin ciki: yadda za a bi da shi?

Kamar yadda muka riga muka fada, duk wata alamar wadanda aka ambata a sama dalili ne na tuntubar dabbobi saboda, da farko, ya zama dole a kawar da cewa kare yana fama da kowace irin cuta ta jiki. Idan ganewar asali shine damuwa, yana da mahimmanci gano abin da ya jawo kuma, dangane da shi, ɗauki matakan inganta yanayin tunanin karen ku. Za mu kalli waɗannan ma'aunan a sashi na gaba.

Kwararru kamar masu ilimin dabi'a ko likitan dabbobi na iya taimaka mana mu gyara hali da muhalli, idan ya dace. Game da 'yan kwikwiyo a cikin mawuyacin hali, likitan dabbobi na iya rubuta magani.

Dog ciki: abin da za a yi?

Duk abin da ke haifar da baƙin ciki na kare ku, zaku iya ɗaukar jerin matakai don taimaka muku dawo da ruhun ku:

  • Abu mafi mahimmanci shine sadaukar da wasu lokaci don ciyarwa ta musamman tare da shi. Karnuka zamantakewa ne, dabbobin iyali waɗanda ke buƙatar jin an haɗa su cikin ƙungiyar.
  • Motsa jiki Ya dace da shekarun dabbobin ku, tafiya (wanda bai kamata a takaita shi kawai don yin buƙatu ba), wasa, da ayyuka daban -daban gabaɗaya suna taimakawa ci gaba da nishadantar da kare, da kuma koyar da biyayya.
  • A wasu lokuta, ƙila za ku so yin la’akari da ƙara sabon kare ga dangin, wanda zai iya aiki azaman mai kunnawa don kare mai tawayar. Tabbas, ba za a iya ɗaukar wannan shawarar da sauƙi ba, don haka muna ba da shawarar tuntuɓar ƙwararre, wanda zai iya zama masanin ilimin halayyar ɗan adam ko likitan dabbobi, tunda kamar yadda aka ambata a sama, isowar sabon memba a cikin gidan na iya lalata yanayin baƙin ciki.
  • Kada ku bar kare shi kaɗai na sa'o'i da yawa.
  • Guji yanayi na damuwa wanda zai iya karawa ko ci gaba da yanayin.
  • Bi shawarwarin da suka dace daidai da shawarar ƙwararru.
  • Kodayake sun nuna tasirin placebo kawai, yana yiwuwa a yi amfani da magungunan ganye. bace ko samfurori tare da pheromones.
  • A ƙarshe, ana sarrafa ciki na tunanin karnukan mata tare da haifuwa.

Hakanan duba bidiyon mu na YouTube game da kare da baƙin ciki - me za a yi?

Wannan labarin don dalilai ne kawai na bayanai, a PeritoAnimal.com.br ba za mu iya rubuta magungunan dabbobi ko yin kowane irin ganewar asali ba. Muna ba da shawarar cewa ku kai dabbar ku ga likitan dabbobi idan tana da kowane irin yanayi ko rashin jin daɗi.