Horar da American Akita

Mawallafi: Peter Berry
Ranar Halitta: 12 Yuli 2021
Sabuntawa: 14 Nuwamba 2024
Anonim
Killer American Akita has a love affair with the blow dryer
Video: Killer American Akita has a love affair with the blow dryer

Wadatacce

Akita Ba'amurke kare ne mai aminci da aminci kamar 'yan kaɗan, tare da babban ilhamar kariya da ke iya kare dangin ɗan adam. Kuma lokacin horar da ku, dole ne a yi la’akari da waɗannan halayen.

Koyaya, yakamata kuma a lura cewa yana cikin yanayin wannan kare don zama yanki da rinjaye, kuma idan ba mu cimma daidaituwa da daidaitaccen hali ba, ɗan Akita ɗan Amurka zai iya yin karo da sauƙi da kowane karen namiji.

A cikin wannan labarin PeritoAnimal za mu bayyana duk abin da kuke buƙatar sani horar da wani American Akita.

Shirya tushen ilimin ku

Kodayake karnukan Akita suna da aminci kuma suna da kariya kamar wasu kalilan, a wasu ƙasashe ana ɗaukar waɗannan kwikwiyo na cikin nau'ikan da ake ganin suna da haɗari. Babu wani abu daga gaskiya, saboda babu jinsi masu haɗari amma masu rashin gaskiya. Haɓaka Akita Ba'amurke mai ƙarfi da ƙarfi ba shi da wahala sosai, amma akwai babban sadaukarwa da mai shi wanda ba a iya cin nasara cikin sauƙi.


Dokar farko da dole ne ku bi koyaushe ita ce tsaya kyam a gaban Akita, a kowane hali dole ne ya ba da hannu don karkatarwa. Ya kamata ku yi magana da sauran dangi game da ƙa'idodin da za ku bi, kamar hana ku hawa kan kujera, hana ku karɓar abinci ƙarƙashin tebur, da sauransu. Dukan dangi dole ne su sani kuma su bi waɗannan ƙa'idodin ƙa'idodi, in ba haka ba yana iya haifar da rudani da matsalolin ɗabi'a a cikin kare.

Akita Ba'amurke, kamar kowane kare, yana buƙatar ƙauna mai yawa da abokantaka, amma wannan karen shima yana buƙatar guda ɗaya. mai shi da hali, m, iko da horo. Idan ba ku cika waɗannan buƙatun ba, yana da kyau kuyi tunani game da ɗaukar kare tare da wasu halaye.

Muhimmin Ginshiƙin Horar da Canine

Babban ginshiƙin horo na canine ya kamata ya kasance ƙarfafawa mai kyau, wannan za a iya taƙaita shi kamar haka: bai kamata a hukunta kare a kan kurakuransa ba, a ba shi lada a duk lokacin da ya yi wani abu mai kyau. Kyakkyawan misali na amfani da ƙarfafawa mai kyau shine horon dannawa, amma akwai wasu hanyoyin kuma.


Tabbas, ba za mu jira mu saka wa duk abin da dabbarmu ta yi da kyau ba lokacin da ta balaga ko balaga, horarwa ta dace ta haɗa da ƙarfafawa mai kyau da yana farawa da kimanin watanni 4 allahntaka. Koyaya, koyan sunan da kansa yakamata a fara shi da wuri -wuri don sauƙaƙe sauran aikin.

American Akita Socialization

duk kwiyakwiyi yana buƙatar zama cikin zamantakewa don jin daɗin rayuwar ku gabaɗaya a cikin kamfaninmu, amma wannan buƙatar ta fi girma a Akita Americano.

Wannan kwikwiyo yana haƙuri da wasannin yara, yana zama tare ba tare da matsaloli tare da sauran dabbobin gida da ke zaune a gida ba kuma za su musanta ilhamar yankinsa ga umarnin mai shi lokacin da ya ƙetare da wani samfurin maza. Koyaya, don isa ga wannan matakin, zamantakewa ta farko tana da mahimmanci.


Dole ne kwikirinku ya kasance yana tuntuɓar da sauri tare da duk membobin danginsa na ɗan adam kuma ba shakka wannan ya haɗa da mafi ƙanƙanta a cikin gidan. Haka yake faruwa da sauran dabbobin, dole ne ku sami hulɗa kai tsaye tare da sauran dabbobin da ke cikin gidan kuma dole ne ku fara tuntuɓar farkon amma ci gaba, koyaushe kuna ƙoƙarin sa lamba ta farko ta kasance tabbatacciya.

Ba za a iya ɗaukar zamantakewar Akita ta Amurka a matsayin buƙata ta biyu ba, a'a mafi mahimmancin ɓangaren ilimin ku.

Fara ilmantar da Akita na Amurka

Akita ɗan kwikwiyo ne mai hankali amma a cikin matakin kwikwiyo, kamar kowane ɗan kwikwiyo, zai yi wahalar riƙe yanayin kulawa na dogon lokaci, don haka ku watsar da duk wani shirin horo wanda ya haɗa da dogon zama.

Mintuna 5 sau 3 a rana kuma a cikin yanayin da ya dace ba tare da shagala ba, za su isa su koyar da Akita. Kai burin farko cewa yakamata ku cimma a cikin horo sune masu zuwa:

  • Amsa lokacin da aka kira.
  • Zauna, yi shiru ka kwanta.
  • Kada ku yi tsalle a kan mutane.
  • Ba ku damar taɓa kayan wasan ku da abinci ba tare da nuna tashin hankali ba.

Daga makonni 4 ko 6 daga farkon horo, yana da mahimmanci a haɗa sababbin umarni, saboda wannan kwikwiyo yana buƙatar a ƙalubalance shi da sabbin ƙalubale don kada ya gajiya.

Motsa jiki yana sauƙaƙa horo Akita

Akita Ba'amurke yana da kuzari mai ƙarfi tare da jiki mai ƙarfi da ƙarfi, don haka yana buƙatar horo da yawa kuma mafi kyawun kayan aiki don samar da shi shine motsa jiki. Cikin

Akita yana buƙata motsa jiki kullum, wannan ba kawai zai sauƙaƙa horo da ilimi ba, har ila yau zai taimaka wa ɗan kwikwiyen ku ya sami damar sarrafa duk kuzarin sa cikin koshin lafiya, ba tare da nuna damuwa, tashin hankali ko damuwa ba.

ci gaba horo

Da zarar American Akita ya fahimci duk umarnin sutura, zai buƙace ku tuna akai akai. Sadaukar da mintuna kaɗan a rana don maimaitawa zai wadatar.

Da zarar kun ɗauki kan ilimin ku, zaku iya fara yin aiki umarni na gaba, kamar dabarun nishaɗi ko ƙaddamar da ku cikin tashin hankali, don ci gaba da motsa hankalin ku. Hakanan, zaku iya haɗa kayan wasa na hankali kamar Kong a cikin rayuwar ku ta yau da kullun.