Shin yakamata in sami cat ko biyu a gida?

Mawallafi: John Stephens
Ranar Halitta: 22 Janairu 2021
Sabuntawa: 22 Nuwamba 2024
Anonim
AN EVIL GHOST FLYING THROUGH AN ABANDONED VILLAGE
Video: AN EVIL GHOST FLYING THROUGH AN ABANDONED VILLAGE

Wadatacce

Halayen kyanwa ba shi da alaƙa da halayen karnuka, kuma a sakamakon wannan bambancin, an ba da labarai da yawa waɗanda ba su da gaskiya, kamar su kyanwa sun kasance ƙwararru, cewa ba sa buƙatar kulawa ko ƙauna ko hakan suna kawo cutarwa.Ta yi sa'a sa'ad da suke launin baƙar fata.

Koyaya, lokacin da muke magana game da kuliyoyi yana da mahimmanci a san su da kyau, ku fahimci cewa ba su da zamantakewa kamar karnuka waɗanda ke samun damuwa sosai cikin sauƙi lokacin da canje -canje a muhallin su, tunda suna rayuwa cikin jituwa lokacin da suke la'akari za su iya samun komai a ƙarƙashin sarrafawa ..

Idan kuna zaune tare da kyanwa, na tabbata kun riga kun yi tunanin samun sakan na biyu, kuma a wannan lokacin kun yi tambaya ko Dole ne a sami kuliyoyi ɗaya ko biyu a gida. Wannan tambayar ba ta da amsa ɗaya, don haka za mu magance ta a cikin wannan labarin na PeritoAnimal.


Idan kuna son samun kuliyoyi biyu, yana da kyau ku kasance daga farkon

Idan kun yanke shawarar ɗaukar kyanwa kuma ku kawo ta cikin gidan ku, amma bayan ɗan lokaci kun yanke shawarar haɓaka dangin ku, yakamata ku sani cewa wannan mai yiwuwa ne kuma akwai hanyoyi da yawa don samun kuliyoyin guda biyu su daidaita, amma , wannan yanayin ma yana ɗauke da wasu haɗari.

Yana yiwuwa cat ɗin da yake cikin gidanka tun daga farko ba zai daidaita da wannan canjin ba, yana nuna alamun damuwa wanda a ƙarshe zai iya haifar da m hali, wanda yakamata su sani cewa suma suna da mafita. Koyaya, yana yiwuwa cewa dole ne ku taka dabarun da ya dace don rarrabe kuliyoyi da tsarin ci gaba.

Don sauƙaƙe, abin da ya dace shi ne ɗaukar 'yan kyanwa guda biyu, zai fi dacewa daga dangi ɗaya, saboda ba kamar karnuka ba, kyanwa sun fi kamuwa da alaƙar dangi da samun kyakkyawar alaƙa tsakanin' yan uwan ​​juna.


Ga hanya, duka kuliyoyin za su saba da kasancewar juna tun daga farko. kuma ba za su sami amsa mai daidaitawa ba lokacin da wata dabbar ta shiga gidan.

Kuna da isassun albarkatu?

Cats biyu tare da sarari iri ɗaya waɗanda dangin ɗan adam suka keɓe su, tare da mai ciyarwa iri ɗaya, maɓuɓɓugar ruwan sha da kwandon shara, da ƙyar za su yi hulɗa, saboda kowanne ya zama yana da nasa sarari kuma jin cewa zaku iya yin cikakken iko akan sa, in ba haka ba damuwa na iya bayyana.

Yana da mahimmanci cewa gidan yana da isasshen ma'auni don ba da damar kowace cat ta tsara yankin ta, da sanya kayan haɗi na kyankyasai a isasshen nisa daga ɗayan kyanwar.


A babban daki mai fita zuwa waje, tunda ta wannan hanyar ƙungiyar yankin tana faruwa a cikin yanayin halitta.

Cats guda biyu zaɓi ne mai kyau

Idan yanayi ya ba da damar, samun kuliyoyi biyu a gidanka suma suna da yawa amfanin kamar haka:

  • Cats biyu za su ji karin rakiya da rashin gajiyawa.
  • Kowane cat zai taimaki ɗayan su ci gaba da siffa yayin da zasu yi wasa tare.
  • Lokacin da kuliyoyi biyu ke wasa tare yadda yakamata suna haskaka dabarunsu na farauta, kuma wannan zai rage wannan dabi'a ta dabino da dan adam.

Tabbas, kafin yanke wannan shawarar yana da mahimmanci yin tunani da kyau, fahimtar cewa kuliyoyi biyu suna buƙatar kulawa sau biyu, wanda ya haɗa da lokaci, allurar rigakafi, abinci da alƙawarin dabbobi.

Idan kun yanke shawarar ɗaukar kyanwa ta biyu, karanta labarinmu kan yadda ake amfani da kyanwa ga wani ɗan kyanwa.