Wadatacce
- 1. Suna bacci sosai
- 2. Sun fi ku banza
- 3. Suna lasa
- 4. Suna son tsanakan tsanarsu
- 5. Suna tsananin son juna
- 6. Kyanwar ku ta yanke shawara lokacin da kuka yi masa dabbar
- 7. Son magana
- 8. Ba lafiya a farka
- 9. Zai iya zama mai dorewa
- 10. Daina zama mai zaman kansa
- 11. Bace tsakanin kabad
- 12. San lokacin da za a raba abinci
- 13. gaskiya abin dariya
- 14. Bakin kyanwa yana ba da sa’a
- 15. Samun kyanwa na tsawaita rayuwarka
Cats dabbobi ne masu daɗi da yawa waɗanda ke sa mu kasance tare ba tare da buƙatar lokaci mai yawa da ƙoƙari ba. Yana ɗaya daga cikin mafi kyawun dabbobin aboki kuma, ba tare da wata shakka ba, ɗayan shahararrun a Brazil.
Har sai kun sami kyanwa a gidanka, ba za ku iya fahimtar lokutan musamman da suke samarwa ba. Daga cikin sofas da aka fashe, zaku gano wata dabba mai ban mamaki wacce ke ba da yanayi mai daɗi da ban sha'awa.
A cikin wannan labarin PeritoAnimal, mun bayyana Abubuwa 15 Da Ya Kamata Ku Sani Game Da Cats, idan ba ku da ɗaya.
1. Suna bacci sosai
cat zai iya barci har zuwa awanni 18 a rana! Dabbobi ne da ke son yin birgima a kowane wuri mai daɗi kuma su ɗan kwanta. Koyaya, kada ku yi tsammanin wani abu mai ban sha'awa, saboda matsayin da suke ɗauka yana da ban sha'awa!
2. Sun fi ku banza
Cats suna kula da tsabtace kansu koyaushe. Suna son ganin furcinsu yana da kyau, mai tsabta da gogewa. iya isa sadaukar har zuwa awanni 4 a rana don tsabtace jikin ku. Koyaya, a matsayina na mai kulawa, dole ne ku mai da hankali tare da tsoratar da ƙwallon ƙafa.
3. Suna lasa
Shin kun taɓa tambaya me yasa cats ke lasa kansu? Idan cat ya yi lasisi ba yana nufin yana ƙoƙari ya yi muku ba, yana nuna yana son ku.
4. Suna son tsanakan tsanarsu
Kada ku yi kishi, amma gaskiyar ita ce abin wasa zai iya sa kyanwa farin ciki sosai, har ma ya zama babban abokinsa. Shin saboda suna ɗumi bayan harsashi ko don suna ɗaukar sa'o'i da yawa tare da su? Ko ta yaya, gaskiyar ita ce kuliyoyi suna son kayan wasan su da yawa.
5. Suna tsananin son juna
Idan wani ya ce cats ba su da ƙauna, wannan mutumin yana kwance. Kodayake sun fi 'yanci, kyanwa, ba tare da wata shakka ba, dabbobi ne masu son jama'a da ke tafiya da wutsiyarsu a gaban fuskokinmu. Suna son kallon ku, shafa kan ku kuma su bar ku ku yi musu dabbobi tsawon sa'o'i.
6. Kyanwar ku ta yanke shawara lokacin da kuka yi masa dabbar
Cats suna da halaye da yawa. Idan sun gaji da ku, za ku sani. Kada ku firgita lokacin da kuka ɗan ciji yayin kyakkyawar cudanya ta soyayya, kawai ya gaji da ku ... aƙalla a yanzu.
7. Son magana
Duk da yake yana da wuyar rarrabewa da farko, kuliyoyi na iya furtawa har zuwa sauti 100 daban -daban. Ikon sautin sa ya ninka na kwiyakwi sau 10. Duba duk sautin cat a cikin wannan labarin.
8. Ba lafiya a farka
Matar ba ta farkawa cikin mummunan yanayi, akasin haka: suna son tashe ku kuma suna yi muku fatan safe da fatan samun lada a madadin ku. Suna da daɗi ƙwarai! Ina amfani da wannan dama don raba hoto mai kyau Karin kumallo a Tiffanys.
9. Zai iya zama mai dorewa
Cats sune mashahuran masanan rayuwar ku. Kullum za su yi abin da suke so. Idan kun yanke shawarar ba za ku buɗe ƙofar da safe don kada ya shigo ba, zai iya yin ɗan lokaci mai yawa. Gara bude kofar.
10. Daina zama mai zaman kansa
Da zarar cat ya saba da ku, ba zai iya rayuwa ba tare da kamfanin ku ba. Gaskiyar ita ce, a hankali kaɗan, za ku lura da halayen da suka fi kula da ku, ga ɗabi'unku da halaye. Wataƙila ba zai bi ku a kusa da gidan ba, amma zai yi niyyar gaishe ku kuma ya tafi duk inda kuka tafi.
11. Bace tsakanin kabad
Duhu, lilin, taushi, zafi ... Abubuwan da ake buƙata don ƙirƙirar yanayi mai kyau don yin bacci. Da kyanwa kabad na soyayya kuma idan wani ya bar kabad a buɗe, a tabbata babu mutane da ke zaune a ciki kafin a sake rufe ta.
12. San lokacin da za a raba abinci
yawancin kuliyoyi kun san yadda ake raba abinci da kyau da malamin ya bayar. Kwano cike da abinci na iya wuce kwanaki. Raunin ku kawai zai zama gwangwani abinci. A wannan yanayin, ba za su iya tsayayya ba kuma suna iya cin komai lokaci guda.
13. gaskiya abin dariya
Maganganun kyanwa suna da kyau, suna da nishaɗi da yawa kuma muna iya jin daɗin abubuwan ban dariya da yawa a cikin rayuwar yau da kullun.
14. Bakin kyanwa yana ba da sa’a
Kodayake ra'ayin cewa black Cats sun yi rashin sa'a, a Burtaniya da Asiya sun yi imani daidai akasin haka, ana yaba su sosai kuma a gare su alama ce ta sa'a.
15. Samun kyanwa na tsawaita rayuwarka
Da kyau, daga cikin fa'idodin samun kyanwa, muna haskaka cewa suna samar da annashuwa kuma manyan ginshiƙai ne don yaƙar damuwa.
Kwanciyar hankali da suke watsawa lokacin da suke bacci, purr da suke samarwa lokacin da muke shafar su ko taɓarɓarsu mai taushi, suna samar da kwanciyar hankali da kwanciyar hankali, wanda ke nunawa a cikin tsawon rai mafi girma.