Tafiya hutu - ina zan bar katsina?

Mawallafi: Peter Berry
Ranar Halitta: 12 Yuli 2021
Sabuntawa: 21 Janairu 2025
Anonim
Relationship Skills Quickstart Guide for Improving Relationships
Video: Relationship Skills Quickstart Guide for Improving Relationships

Wadatacce

Kafin ɗaukar kyanwa, ko wata dabba, yana da mahimmanci a yi la’akari da duk nauyin da wannan ya ƙunsa. Musamman, inda za ku bar kuliyoyi yayin hutunku lamari ne da ba za a manta da shi ba!

Mun san cewa muradin gidan mawuyacin hali yana da ban tsoro lokacin da muke hutu. Idan ɗan kyanwarmu zai iya ɗaukar kira, muna so mu kira shi koyaushe don ganin ko lafiya!

Saboda mun san cewa batun hutu koyaushe yana kula da kowane nau'in masu koyarwa, PeritoAnimal ya rubuta wannan labarin don amsa tambayar ku: Tafiya hutu - ina zan bar katsina? Za mu gaya muku menene mafi kyawun madadin don ku tafi hutun hutu, da sanin cewa dabbar ku tana lafiya!


Inda za a bar dabbobi hutu

Mutane da yawa suna ganin cewa a bayyane yake cewa mafi kyawun halayen kyanwa yana ba su damar zama su kaɗai a gida ba tare da wata matsala ba. Hankali, wannan ba gaskiya bane! Cats suna buƙatar kulawa ta yau da kullun, bai isa ya bar kilo na abinci da lita na ruwa ba kuma ku fita na mako guda kuma ku bar cat kawai. kamar karnuka, Cats suna buƙatar samun wanda ke kula da su da kuma tabbatar da cewa komai yana gudana lami lafiya yayin rashin ku. Akwai zaɓuɓɓuka da yawa don kyanwar ku ta kasance lafiya yayin hutu.

bar cat a gida

Mafi kyawun zaɓi tsakanin masu kula shine barin cat a gida kuma nemi wani ya ziyarce shi kuma ya kula da cat a kowace rana. Mafi kyawun yanayi don kyanwa shine, ba tare da wata shakka ba, gidansa. Kai kuliyoyin suna damuwa sosai lokacin da zasu bar gidan. Wataƙila, lokacin da ta isa wurin da ba a sani ba, cat zai yi ƙoƙarin tserewa da sauri daga can.


Kuna iya barin cat ɗin ku shi kadai a gida muddin mutum ɗaya yana tafiya kowace rana don duba ta kuma yi waɗannan ayyuka:

  • Tsaftace akwatin sharar gida;
  • Canji da tsaftace abinci da bututun ruwa;
  • Yi wasa da kyanwa;
  • Bada magani (idan ya cancanta).

Cats suna da matukar damuwa da damuwa cikin sauƙi. Wasu kuliyoyi na iya samun ƙarin damuwa da ma daina cin abinci lokacin rashin ku. Irin wannan azumi na iya haifar da matsaloli irin su lipidosis na hanta ko matsalolin koda. Hakanan zai iya faruwa idan kun sanya duk abincin a ranar farko, yin lissafi don kwanakin da cat zai kasance shi kaɗai. Yawancin kuliyoyi za su ci sau uku a cikin 'yan kwanakin farko, wanda ke nufin ba za su sami abinci ba a' yan kwanakin da suka gabata, wanda ke da matukar mahimmanci kuma yana sanya lafiyar dabba cikin haɗari.

DA ruwa yana da mahimmanci. Cats suna da daɗi game da tsaftace mai sanyaya ruwa. Yawancin kuliyoyi, idan tukunyar ruwa ta ƙazantu, ba za su sha ba!


DA sandbox dole ne kuma tsaftace kullum. Cats suna son tsaftacewa! Dangane da nau'in yashi, yakamata ku tabbatar cewa an canza shi akai -akai ko lessasa akai -akai.

Don haka, ya kamata ku yi magana da danginku ko aboki wanda ke son kwalliya kuma yana da aƙalla sa'a ɗaya (aƙalla) don ziyartar babban jigon ku kowace rana. Wani zabin shine hayar wani kwararre mai aikin dabbobi. A zamanin yau akwai sabis na musamman da yawa, gami da dakunan shan magani na dabbobi waɗanda tuni suna da wannan sabis ɗin. Idan kuna da wannan yuwuwar kuɗin kuɗi, koyaushe yana da kyau ku ɗauki ƙwararre wanda zai san nan da nan idan wani abu yana faruwa ba daidai ba saboda an horar da shi kuma yana shirye don yin hakan. Wannan kuma shine mafi kyawun zaɓi don kuliyoyin da ke buƙatar kulawa ta musamman, misali waɗanda ke shan magani.

cat kadai a karshen mako

Masu kula da dama suna mamakin: kwanaki nawa zan iya barin kyanwa kaɗai a gida? Zan iya barin kyanwa kaɗai don karshen mako?

Amsar ita ce a'a! Ba mu shawarci cat ya kasance shi kaɗai fiye da kwana ɗaya. Wani abu na iya faruwa da shi kuma babu wanda zai kira likitan dabbobi. Wani abu mai sauƙi kamar cin duk abincin ranar farko da azumi na kwanaki masu zuwa shima na iya faruwa, wanda zai iya haifar da manyan matsaloli kamar yadda aka ambata a sama. Ko da ƙarshen mako ne kawai, tambayi aboki don ziyartar cat a kowace rana ko, mafi kyau duk da haka, yi hayar ƙwararren sabis na kiwon dabbobi.

Cats suna amfani da lokacin su da kyau lokacin da ba ku can. Suna yin abubuwa da yawa lokacin da suke kadai. Amma koyaushe suna buƙatar kamfani na ɗan adam, idan kawai don tabbatar da cewa duk albarkatun suna nan, ruwa, abinci, tsaftace akwati. Cats da ke rayuwa su kaɗai (ba tare da kasancewar sauran masoya ba) har yanzu suna buƙatar ɗan adam don biyan bukatun zamantakewa. Don haka, yana da matukar muhimmanci mutum ya kasance yana tare da cat a kullun, don biyan duk bukatun sa da tabbatar da jin daɗin sa.

otal -otal don kuliyoyi

Zaɓin ɗaukar cat zuwa ɗayan waɗannan otal -otal don kuliyoyi, yana iya zama mai ban sha'awa ga karin karnuka masu rarrafe. Irin wannan sabis ɗin yana da fa'idar kasancewa koyaushe akwai wanda ke halarta a otal don tabbatar da cewa komai yana lafiya tare da ƙawar ku. A zahiri, wasu otal -otal suna da sabis na likita da na dabbobi na dindindin, wanda ke ba ku ƙarin tsaro don ku iya hutawa.

Wannan kuma shine mafi kyawun zaɓi ga kuliyoyin da ke shan magani wanda ke buƙatar gwamnatoci da yawa a rana.

Koyaya, idan kuna da cat mai lafiya da jin kunya (kamar yawancin kuliyoyi), wannan zaɓin ba shi da fa'ida fiye da hayar ƙwararrun dabbobin gida. Cats suna samun damuwa sosai cikin sauƙi kuma gidansu shine inda suke jin daɗi da kwanciyar hankali.

Tabbas ba za mu iya rarrabewa gaba ɗaya ba, saboda duk ya dogara ne da dabbobi da otal! fita 5 -star hotels don kuliyoyi tare da duk yanayin da cat ke buƙatar samun kyakkyawan sati.

Mafi kyawun abu shine kimantawa zaɓuɓɓuka daban -daban akwai a yankin ku na zama. Tambayi a asibitin ku na dabbobi na yau da kullun kuma bincika zaɓuɓɓuka iri -iri akan intanet da kuma maƙwabta waɗanda ke da dabbobi. Karanta kuma duba sake dubawa na abokin ciniki. Zaɓi zaɓin da kuke tsammanin ya fi dacewa da dabbar ku kuma, ba shakka, walat ɗin ku. abin da ya zauna daga cikin tambaya shine barin bigeye kadai a gida, ba tare da wani kulawa ba, a duk lokacin rashin ku!