Wadatacce
- 1. Kada ku bari su yi wari da wari
- 2. Jawo leshi lokacin da kare ma ya ja shi
- 3. Yi musu tsawa ko bugun su lokacin da suke cudanya da wani kare
- 4. Kada ka yarda su danganta
- 5. Hawan doki yayi gajere ko tsayi
tafiya kare ba kawai yana nufin sauka kan titi ba kuma ya bar abinsa. Ya wuce haka. Lokacin tafiya yakamata ya ba da damar shakatawa da jin daɗin dabbar, koyaushe yana tunanin abin da ya fi dacewa da ita.
A cikin wannan labarin za mu bayyana muku Abubuwa 5 da ba su da kyau a gare ku yayin tafiya da karen ku, don haka zaku iya ƙoƙarin guje musu kuma ku canza don mafi kyau.
A ƙasa muna nuna muku matsalolin yawon shakatawa na yau da kullun da yawancin mutane ke fuskanta, gano ko kuna ɗaya daga cikinsu.
1. Kada ku bari su yi wari da wari
Yana da al'ada a gare ku don jin ɗan jin daɗin tashin hankali lokacin da kuke kallon karen ku yana shaƙar ƙura ko datti a ƙasa, al'ada ce. Koyaya, dole ne ku fahimci hakan yana daga cikin yanayin karnuka. Lokacin da suke da wannan halayen, abubuwa biyu masu mahimmanci suna faruwa:
- Shakatawa: Karnukan da ke cikin damuwa ko waɗanda ba su da nutsuwa sosai suna amfana daga shaka ba tare da matsi ba. Yana ba su damar shakatawa da kuma watsa tashin hankali.
- kewaye: fitsari yana sanar da karen ku game da wanda ke zaune a yanki ɗaya: ko maza ne, mata ne ko kwikwiyo. Duk wannan yana taimaka musu su fahimci halinsu kuma su fahimci inda suke zama da wanda ke wucewa wannan yankin.
Idan an yi wa karen ku allurar rigakafi da kyau, babu abin da zai damu da shi, ba zai sami kamuwa da cuta ba. Koyaya, zaku iya zaɓar tafiya cikin ƙarin wuraren "kore" don guje wa ƙazantar ƙazanta a cikin mahalli na birni.
Me yasa karena baya yin kamshi?
Idan karenku bai nuna yana nuna sha'awar shaƙa da fitar da wasu fitsari, furanni, ko nooks ba, wannan na iya zama matsalar damuwa. Yana jin tsoro? An canza? Nuna masa yadda ake yin ta ta amfani da ido:
- Gano kanku a wani wuri da bishiyoyi ko mafi ƙarancin tsabta, ba a tsakiyar birni ba.
- Nemo ƙasa mara daidaituwa don yin wannan.
- Yada abinci akan murabba'in mita ɗaya.
- Jira har sai kare ya sami abinci da hanci.
2. Jawo leshi lokacin da kare ma ya ja shi
Bari mu kasance masu gaskiya tare da ku: ba zai cimma komai ba ta hanyar ja. A Peritoanimal mun gaji da lura da mummunan shawara da ke yawo akan Intanet. Kodayake ban yi imani da shi ba, jan leɓen karen ku ko riƙon sa yana haifar da damuwa da yuwuwar matsalolin kiwon lafiya kamar matsalolin intraocular ko matsalolin makogwaro. Dakatar da yin hakan nan da nan.
Menene yakamata in yi idan kare na ja gubar?
Da farko dole sayo kayan ɗamara na cirewa kamar abin da kuke gani a hoto. Na biyu, yakamata ku canza halayen tafiya kamar yadda muka yi bayani a cikin labarinmu akan shawara don hana ɗan kwikwiyo jan leshi.
3. Yi musu tsawa ko bugun su lokacin da suke cudanya da wani kare
A halin yanzu, wannan halin gaba ɗaya abin zargi ne: dole ne kada ku taɓa kare. Idan kun lura cewa kuna yin haushi ko ƙoƙarin farma wasu karnuka, dole ne ku nemi ƙwararre, ku bar wurin nan da sauri ko, aƙalla, bincika game da jagororin da za ku bi, koyaushe kuna amfani da ƙarfafawa mai kyau.
Kamar yadda za ku yi da yaro, ya kamata ku yi ƙoƙarin sa su ji daɗi kuma ku taimaka musu su shawo kan matsalolinsu ko fargabarsu ta hanyar da ta dace. Nemi masanin ilimin halitta idan ya cancanta. Amfani da tashin hankali kawai zai sa kare ya shiga cikin mummunan lokaci kuma alaƙar sa da sauran karnuka ba za ta iya ci gaba ta hanya mafi kyau ba.
Hanya mafi kyau don koyar da kare shine koya masa yadda ake yin hali. Idan yayin tafiya kuna jin tsoro, tashin hankali da tashin hankali, dabbar zata bi wannan misalin. Gara a miƙa masa a tafiya mai nutsuwa da annashuwa guje wa yanayin da zai iya haifar da mummunan sakamako.
4. Kada ka yarda su danganta
In ban da karnuka da ke nuna ƙarfi ga wasu, yana da matukar muhimmanci ku bar karenku ya zauna tare da wasu. Yana da mahimmanci dabbobi su iya danganta juna.
Kuna iya samun kawai kare a yankin ku wanda zaku iya tafiya tare. Wani lokacin rikice -rikice suna tasowa, amma wannan bai kamata ya ƙare tare da sha'awar haɗin gwiwa tare da wasu karnuka ba, yana da matukar mahimmanci ga don kiyaye kare zamantakewa da ƙauna.
5. Hawan doki yayi gajere ko tsayi
dole ne ku fahimci hakan kowane kare na musamman ne kuma yana da takamaiman buƙatu dangane da halayen tafiya: ƙarin karnuka masu juyayi suna buƙatar ƙarin lokaci, tsofaffi suna buƙatar kwanciyar hankali da waɗanda ke da wahalar numfashi ƙasa da ɗaukar zafi zuwa zafi mai zafi (kamar yadda lamarin zai kasance tare da pugs)
Dole ne ku bincika buƙatun karen ku ta hanya madaidaiciya kuma ku motsa shi idan ya cancanta tare da ayyukan motsa jiki daban -daban, koyaushe yana dacewa da shi da kuma saurin sa.
A ka’ida gabaɗaya, yakamata tafiya ta kare ta kasance tsakanin minti 20 zuwa 30 kuma dole ne a maimaita tsakanin sau biyu zuwa sau uku a rana. Yi ƙoƙarin ba wa kare ku tafiya mai dacewa kuma za ku ga ingantattun halaye, ɗabi'a da farin ciki a idanunsu.