Nau'in Cocker Spaniel

Mawallafi: Laura McKinney
Ranar Halitta: 1 Afrilu 2021
Sabuntawa: 1 Disamba 2024
Anonim
5 Things You Must Never Do to Your Cocker Spaniel Dog
Video: 5 Things You Must Never Do to Your Cocker Spaniel Dog

Wadatacce

Cocker Spaniel shine, ba tare da wata shakka ba, ɗaya daga cikin sanannun nau'in kare a duniya. Wannan sanannen kare ne, kuma misalai na farko sun fito daga Tsibirin Iberian.

Kodayake mutane da yawa na iya tunanin cewa Cocker Spaniel nau'in kare ne na musamman, gaskiyar ita ce akwai nau'ikan Cocker Spaniel daban -daban. Shin kun taɓa jin labarin Cocker Spaniel na Ingilishi da Cocker Spaniel na Amurka? Kuma kun san cewa akwai kuma bambance -bambancen gabaɗaya dangane da babban aikin da aka sanya wa waɗannan karnukan? Na gaba, a cikin PeritoAnimal, za mu yi bayani da yawa iri cocker spaniel wanzu, da kuma manyan halayen kowannensu.

Siffar Cocker Spaniel

Cocker Spaniel yana da dogon tarihi wanda ya koma farkon karni na 14. Musamman, yana da a kare daga Spain, inda mafarauta suka darajanta shi ƙwarai da ƙwarewarsa a matsayin mai tattara tsuntsaye. A halin yanzu, wannan sunan yana da rikitarwa, saboda abin da aka sani kawai da Cocker Spaniel, yanzu ya rikide zuwa nau'ikan iri biyu, Ingilishi da Spaniel na Amurka, wanda zamuyi bayani dalla -dalla daga baya. Don haka, zamu iya kammala cewa nau'ikan Cocker Spaniel na yanzu suna saukowa daga tsohuwar Cocker Spaniel.


Gabaɗaya, karnuka ne masu halin kirki. Kodayake ana ɗaukar su a wasu lokutan masu ƙin son jama'a, wannan ba shi da yawa a gare su. Dabbobi ne masu sada zumunci, masu taushi da raye -raye, masu matukar farin ciki kuma masu basira. An dauke su matsakaitan 'yan kwikwiyo, masu nauyin kimanin kilo 11-12, tare da tsayin su a bushe na santimita 36 zuwa 38. Jikinsa karami ne kuma yana da ingantaccen musculature.

Nau'in Cocker Spaniels nawa ne?

Kamar yadda muka fada a farkon labarin, babu wani nau'in Cocker Spaniel. A yau, akwai iri biyu na cocker spaniels, wanda ya ƙunshi nau'o'i daban -daban guda biyu daban -daban:

  • Cocker spaniel na Turanci
  • Spaniel na Cocker na Amurka

Don haka, kodayake duka biyun suna da halaye na gama gari da aka ambata, kowanne jinsi yana da nasa abubuwan. Za mu kalle su a sashe na gaba.


Cocker spaniel na Turanci

Karnukan Cocker na farko sun fito ne daga Spain, inda aka daraja su sosai kamar karnukan farauta. Tare da isowar waɗannan karnuka a Ingila, nau'in a hankali ya saba da buƙatun gida, yana haifar da abin da muka sani a yau a matsayin Ingilishi Cocker Spaniel.

Ingilishi Cocker Spaniel kare ne matsakaicin girman, tare da tsayi a bushe tsakanin 38 zuwa 43 santimita, da nauyi tsakanin 12 zuwa 16 kg. Jikinsa siriri ne, mai kyan gaske da layin dogo.

A cikin Cocker Spaniel na Ingilishi, ana rarrabe tsakanin karnukan nuna da karnukan farauta, kamar yadda za mu gani daga baya.

Spaniel na Cocker na Amurka

Cocker Spaniel na Amurka yayi kama da Ingilishi Cocker Spaniel, wanda ya fi girma girma, yana auna kusan 34 zuwa 39 santimita a tsayi kuma yana auna tsakanin kilo 12 zuwa 13.5. Ta wannan hanyar, da American Cocker Spaniel karami ne fiye da Cocker Spaniel na Ingilishi, kodayake ya fi girma fiye da Cocker Spaniel na asali wanda iri biyu na yanzu ke saukowa.


Jikunan waɗannan karnuka suna da siffofi masu yawa, tare da square muzzle kuma mafi ƙaramin jiki fiye da Cocker Spaniel na Ingilishi.

American Cocker Spaniel kuma yana da fasali da aiki iri -iri, kamar yadda aka nuna a ƙasa.

Cocker Mai Bayyanawa vs Cocker Aiki

Dukansu a cikin nau'in Ingilishi da Cocker Spaniel na Ingilishi, mun sami nau'ikan Cocker Spaniel guda biyu: nuni ɗaya, da farauta ko aiki ɗaya. Babban mahimmancin shine a cikin ƙasa Nunin Cocker Spaniel abin da ke mamaye shine bayyanar, wannan shine dalilin da yasa ake yin tsallakawa don yin burin kyawawan halaye, tare da tabbatar da cewa mutane koyaushe suna dacewa da ma'aunin nau'in. Wannan shine dalilin da yasa waɗannan Cocker Spaniels suna da doguwar riga da kauri, wanda ke buƙatar ƙarin kulawa don kasancewa mai walƙiya da rashin walwala.

A gefe guda, da Cocker Spaniel yana aiki, ban da samun ƙaramin doguwar riga da farin ciki, yana da wasu halaye da aka yi niyya don farauta. A cikin waɗannan samfuran, masu shayarwa suna ƙoƙarin yin hakan inganta basira, barin bayyanar a cikin shirin na biyu. Suna kuma yawan zama marasa natsuwa, suna buƙatar ƙarin motsa jiki, kazalika da ƙara himma, don haka suna buƙatar yin aiki don kada su firgita.

Bambanci tsakanin Ingilishi da Ba'amurke

Kamar yadda muka gani a cikin wannan labarin, a halin yanzu akwai iri biyu na Cocker Spaniels, Ingilishi da Ba’amurke. Don rarrabe ɗaya da ɗayan, tabbas ya zama dole a aiwatar da ma'aunai da kwatancen tsakanin mutane na kowane nau'in. Yawancin lokaci, mafi ƙimomin ƙima suna komawa zuwa girma da tsawo na kowane samfuri, Cocker Spaniel na Amurka shine mafi ƙanƙanta, kuma Ingilishi mafi girma. Siffofin jikin su ma na iya jagorantar mu: idan sun fi salo, wataƙila Ingilishi Cocker Spaniel ne, amma idan jikin yana da ƙima, yana iya zama Ba'amurke.

A gefe guda, da fasali na fuska suna kuma ba ku damar bambanta Cocker Spaniel na Ingilishi da na Amurka. Yayin da Cocker Spaniel na Ingilishi yana da dogon hancinsa, Cocker Spaniel na Amurka yana da ƙyalli mai ƙyalli da goshin da ya fi fice. Ta wannan hanyar, idan kun yi amfani da Cocker Spaniel tare da ƙaramin muzzle da ƙarin siffar jikin mutum, zaku iya tabbatar da cewa Coper Spaniel ɗan Amurka ne.

Bugu da kari, wani bangare wanda galibi ba shi da fa'ida yayin bambanta su shine rigar su, saboda kawai abin da ke nuna yawanci shine ko wasan kwaikwayo ne ko karen farauta, amma ba shi da mahimmanci kamar girman don rarrabe tsakanin abubuwan da ke akwai iri na Cocker Spaniel.

Idan kuna son karanta ƙarin labarai makamantansu Nau'in Cocker Spaniel, muna ba da shawarar ku shiga sashin kwatancen mu.