Rasha Black Terrier

Mawallafi: Laura McKinney
Ranar Halitta: 8 Afrilu 2021
Sabuntawa: 26 Yuni 2024
Anonim
Le AUSTRIAN PAINTER Has Arrived
Video: Le AUSTRIAN PAINTER Has Arrived

Wadatacce

O Rasha Black Terrier, ko kuma chiorny terrier, babba ne, kyakkyawa kuma babban kare da kare kare. Duk da sunansa, ba ya cikin rukunin terrier, amma na pinscher da schnauzer. Shin karnuka masu aiki sosai kuma wasu daga cikinsu suna da ɗan tashin hankali, kamar yadda suka kasance kare karnuka a asalin su. Suna buƙatar motsa jiki da yawa kuma suna rayuwa a waje don samun yawan motsa jiki.

A cikin wannan nau'in PeritoAnimal za mu nuna asalin sa, halayen jiki, halaye, kulawa, ilimi da lafiyar ɗan adam Rasha Black Terrier, idan kuna tunanin ɗaukar ɗayansu.

Source
  • Asiya
  • Turai
  • Rasha
Babban darajar FCI
  • Rukuni na biyu
Halayen jiki
  • Rustic
  • tsoka
Girman
  • abun wasa
  • Karami
  • Matsakaici
  • Mai girma
  • Babban
Tsawo
  • 15-35
  • 35-45
  • 45-55
  • 55-70
  • 70-80
  • fiye da 80
nauyin manya
  • 1-3
  • 3-10
  • 10-25
  • 25-45
  • 45-100
Fatan rayuwa
  • 8-10
  • 10-12
  • 12-14
  • 15-20
Shawarar motsa jiki
  • Ƙasa
  • Matsakaici
  • Babba
Hali
  • Mai ƙarfi
  • Mai zamantakewa
  • Mai aiki
  • Mai rinjaye
Manufa don
  • benaye
  • yawo
  • Kulawa
  • Wasanni
Shawarwari
  • kayan doki
Yanayin yanayi
  • Sanyi
  • Dumi
  • Matsakaici
irin fur
  • Matsakaici
  • Mai wuya
  • lokacin farin ciki
  • Bushewa

Rasha Black Terrier: Asali

A 40 na, Sojojin Soviet sun yanke shawarar ƙirƙirar tseren karnuka masu aiki iri -iri, iya amsawa da kyau a ƙarƙashin yanayi daban -daban kuma suna son kare kansu a kowane yanayi. Don wannan, sun zaɓi nau'ikan karnuka masu dacewa daga ƙasashen da ke ƙarƙashin mamayar Soviet.


Gasar da ta yi fice a cikin halittar black black terrier sune katon schnauzer, lererier na aireda da rottweiler. A cikin 1957, an gabatar da karnuka sakamakon waɗannan giciye ga jama'a kuma an ba da farar fata na farko ga farar hula.

A shekara ta 1968, an miƙa ƙimar farko ga Ƙungiyar Fasahar Fasahar Ƙasa ta Duniya, amma wannan ƙungiyar a hukumance ta amince da baƙar fata ta Rasha kawai a cikin 1984. A shekara ta 2001, Ƙungiyar Kennel Club ta Amurka ta kuma gane wannan nau'in. A zamanin yau ɗan ƙaramin sananne ne, amma yana da da'irar magoya baya da masoya, musamman tsakanin mutanen da suka ƙware a wasanni tare da karnukan kariya.

Rasha Black Terrier: halaye na jiki

Maza sun kai tsayi a giciye na 66 zuwa 72 santimita, kwatankwacin na Doberman. Mace ta kai tsayi a giciye na 64 zuwa 70 santimita. Wannan zai sa Black Terrier na Rasha, O dogayen terriers, amma ba da gaske suke cikin wannan rukunin ba. Suna ɗaukar sunan mai suna terrier saboda sa hannun airedale a cikin kiwo irin, amma karnuka ne masu aikin schnauzer. Ba a faɗi madaidaicin nauyin ba a ma'aunin nau'in FCI, amma Black Terrier na Rasha gabaɗaya yana yin nauyi tsakanin kilo 36 da 65. Wadannan manyan karnuka ne mai karfi da rustic. Doguwa mai kafafu, jikin muscular yana da ɗan tsayi a ƙeƙasasshe fiye da yadda yake da tsayi, tare da rabo mai tsayi zuwa 100/106.


Kan Rasha Black Terrier yana da tsawo, matsakaici mai faɗi kuma yana da goshi mai faɗi. Gemu da gemunsa suna ba da muzamin siffar murabba'i. Idanun ƙanana ne, m, duhu ne kuma an tsara su sosai. Kunnuwan ƙarami ne kuma masu kusurwa uku, tare da sakawa sosai sabili da haka, suna rataye.

An saita wutsiyar wannan kare akan kauri da tsayi. Matsayin FCI, da rashin alheri, yana buƙatar a yanke wutsiya ta vertebra na uku ko na huɗu. Wannan yana wakiltar lalacewar dindindin ga kare wanda ba a baratar dashi ba saboda dalilai na "kyawu" ko don bin tsarin ƙirar da ya kasance a bayyane a baya.

Tufafin Black Terrier na Rasha yana da kauri, mai ƙarfi da kauri. Zai iya zama baki ko baki tare da furfura mai launin toka.

Rasha Black Terrier: hali

Wadancan dabbobin gida su ne mai kuzari, mai shakkar baƙo da m. Manyan karnuka ne na tsaro, duka don tsarinsu mai ƙarfi da kuma ƙarfin hali da ƙarfin hali. Yana da mahimmanci a sada zumunci da waɗannan karnuka daga 'yan kwikwiyo saboda suna da shakku da tashin hankali ga baƙi. Tare da danginsu da sanannun yaran, suna son yin kyawawan dabbobin gida da abokantaka sosai. Suna iya jituwa da karnukan da suka sani, amma suna iya yin rinjaye ko jin kunya tare da dabbobin da ba a san su ba. Idan suna da ilimi sosai, za su iya koyan zama da sauran dabbobin gida.


Black Terrier na Rasha na iya haifar da matsaloli ga masu rashin ƙwarewa. Kodayake za su iya yin kyawawan dabbobin gida, dole ne mu yi la’akari da cewa su karnuka masu aiki ne, tare da tsinkayen da za su iya yin azabtarwa ga barazanar ta zahiri ko ta ƙage. saboda haka su kar ku saba da rayuwa a manyan birane da yawan jama'a, sai dai idan mai shi masanin kare karnuka ne.

Black Terrier na Rasha: kulawa

Black Terriers na Rasha ba sa asarar furci da yawa lokacin da aka gyara gashin su sosai. Don wannan, ya zama dole goge fur a kai a kai, tsakanin sau biyu ko sau uku a mako, kuma ana ba da shawarar kai karen zuwa ga kantin dabbobi kowane wata biyu kamar. Haka kuma yana da kyau a rika wanke karen a kai a kai, amma ba fiye da sau daya a wata ba.

Wadannan karnuka suna buƙatar yawan motsa jiki da kamfani. Kodayake karnuka ne masu aiki, suna shan wahala sosai idan aka bar su su kaɗai na tsawon lokaci. Baya ga yin yawo na yau da kullun guda uku, suna buƙatar motsa jiki sosai. Wasannin canine, kamar yin biyayya ko gwaje -gwajen tashin hankali, na iya zama da taimako wajen watsa makamashin karnukan nan. Dole ne a kula da wasu don kada a cutar da gidajen abinci, tunda waɗannan kwiyakwiyi suna da saukin kamuwa da gwiwar hannu da dysplasia na hanji.

Rasha Black Terrier: ilimi

Black Terrier na Rasha kare ne wanda ya fito daga tsararrakin karnuka masu “aiki”, don haka ba abin mamaki bane cewa suna da takamaiman wurin horo da ilimi gaba ɗaya.

O Kuba dole ne ya koyi halaye na asali, kamar yin fitsari a wurin da ya dace, sarrafa cizo, har ma da yin zamantakewa da kyau don gujewa matsalolin ɗabi'a a cikin girma, kamar tsoro ko tashin hankali. riga a cikin horon ku matashi, ya zama dole a fara shi da horo na asali, koya masa umarni na asali don amincinsa, kamar zama, kwanciya, zuwa nan ko yin shiru.

Daga baya, za mu iya gabatar da karen zuwa wasu ayyuka, kamar ƙwarewar kare, iyawa, ilimi mai zurfi ... Duk lokacin da muka sadaukar da karenmu, gami da amfani da kayan wasa na hankali, zai taimaka mana mu inganta alaƙar mu da shi .ta yadda za a ƙarfafa hali mai kyau da walwala;

Rasha Black Terrier: kiwon lafiya

Dysplasia na hanji, dysplasia na gwiwar hannu da atrophy mai ci gaba yana cikin cututtukan da suka fi yawa. Tabbas, wasu cututtuka na canine kuma na iya faruwa, amma waɗannan sune na kowa a cikin irin.