Wadatacce
- Asalin Shih-poo
- Siffofin Shih-poo
- Shih-poo launuka
- Shih-poo puppy
- Shih-poo hali
- Shih-poo kula
- Karatun Shi'a
- Shih-poo: lafiya
- Yadda za a ɗauki ɗan Shih-poo?
Shih-poo kare ne da aka haife shi daga giciye tsakanin Shih-Tzu da Poodle. Babban kare ne wanda ya sami babban shahara a cikin 'yan shekarun nan saboda kyawun bayyanar sa da ƙaramin girman sa. An san Shih-poo ta zama ɗan ƙaramin ƙwallo mai ɗanɗano wanda zai iya yin alfahari da kasancewa cikin koshin lafiya. Duk wannan ya sa Shih-poo ya zama abin da ke faruwa a duniyar canine.
Shin kuna son ƙarin sanin wannan kare a cikin wannan nau'in PeritoAnimal? Ci gaba da karantawa kuma gano duk abubuwan Siffofin Shih-poo, babban kulawa, yuwuwar matsalolin lafiya da ƙari.
Source- Turai
- bayar
- abun wasa
- Karami
- Matsakaici
- Mai girma
- Babban
- 15-35
- 35-45
- 45-55
- 55-70
- 70-80
- fiye da 80
- 1-3
- 3-10
- 10-25
- 25-45
- 45-100
- 8-10
- 10-12
- 12-14
- 15-20
- Ƙasa
- Matsakaici
- Babba
- Mai zamantakewa
- Mai hankali
- M
- Docile
- Yara
- benaye
- Mutane masu rashin lafiyan
- Wasanni
- Sanyi
- Dumi
- Matsakaici
- Gajarta
- Soya
Asalin Shih-poo
Sunan Shih-poo ya fito ne daga haɗuwa da sunayen iyayen biyu. Ta wannan hanyar, prefix “shih” na Shih-tzu da "kumburi" na Poodle. Waɗannan nau'ikan guda biyu, Shih-tzu da Poodle, waɗanda aka fi sani da su, suna haɗuwa a cikin sassan Shih-poo, waɗanda ke ɗaukar halayen nau'ikan biyu dangane da kamannin su da yanayin su.
Kodayake muna sane da asalin asalin Shih-poo, amma ba a san ainihin lokacin da wannan nau'in ya samo asali ba. Don haka, babu takamaiman ranar da za ta iya tabbatar da ainihin asalin Shih-poo.
Kamar sauran nau'ikan da aka cakuda, Shih-poo ba shi da ƙa'idar aiki saboda ba irin ta ce ƙungiyoyin fasahar ƙasa da ƙasa suka gane ba.
Siffofin Shih-poo
Magana game da fasalin Shih-poo ɗan ƙaramin dabara ne. Wannan saboda nau'in bai riga ya faɗaɗa zuwa yankuna da yawa ba, sabili da haka, ba shi da takamaiman adadin samfura, ko kuma binciken da ake buƙata don kafa matsakaici dangane da girma da nauyi. Gabaɗaya, ana iya cewa yawancin Shih-poo suna da tsakanin 3.6 da 8 kg a nauyi kuma tsayin santimita 20 da 38 a bushewa, kasancewa, a kowane hali, ƙaramin kare. Matsakaicin tsawon rayuwar Shih-poo yana tsakanin shekaru 15 zuwa 17, don haka ana ɗaukar su ƙwayayen ƙwari ne.
Shih-poo yana da ilimin halittar jiki na musamman, cakuda tsakanin Poodles da Shih-tzu. Jikin ku yana da yawa na daidaitawa, ba rasa daidaituwa a cikin kowane sashinsa ba. Kan yana da sifofi masu dabara, kuma yana kewaye da gashin gashi mai kauri wanda ke haɓaka kamanninsa kyakkyawa. Idanunta a kusa suke, suna da haske sosai da launin ruwan kasa mai launi, halayen da ke ba ta kamanni mai daɗi da ƙauna. Kunnuwa suna da nasihohi masu dunƙule, kamar na Poodle, kuma suna rataya kaɗan zuwa ɓangarorin kai. Hancinsa dogo ne kuma dan kunkuntar, hanci na baki ne.
Fur ɗin Shih-poo gajere ne, mai kauri da dan kadan, ko da yake an saba samun doguwar riga a kunne da yankin kai. Bugu da ƙari, ba sa musayar gashi, don haka yana da nau'in cewa, yayin da yake rasa ɗan ƙaramin gashi, ana nuna shi idan akwai rashin lafiyan.
Shih-poo launuka
Shih-poo fur na iya zama kowane daga cikin launuka masu zuwa: launin toka, launin ruwan kasa, baƙar fata, tan, cream ko kowane cakuda ko haɗuwar duk abubuwan da ke sama.
Shih-poo puppy
Duk da cewa Shih-poo ya yi fice don halayensu masu daɗi da ban dariya, lokacin da suke ƙanana yana da mahimmanci su kasance masu daidaituwa da tarbiyyar su. In ba haka ba, sun saba haɓaka ɓarna da ɓarna, don haka ya zama gama gari su ci gaba da cizo da lalata abubuwa bayan matakin kwiyakwiyi. Sabili da haka, yana da kyau a fara ilimin asali tun yana ƙanana, don a kafa dabaru cikin sauri.
Shih-poo hali
Halin Shih-poo ya shahara sosai saboda duk alherinsa. a gefe guda kare ne mai matukar farin ciki, so da kauna. A gefe guda, kare ne mara hutawa, wanda zai iya zama ɗan ɓarna da wasa mai ban mamaki. Buƙatar ku ta zama abota ta yi fice, saboda muna hulɗa da kare wanda bai san yadda ake magance kadaici ba. Ta yadda kadaici na tsawon lokaci zai iya haifar da hargitsi kamar rabuwa da damuwa ko wahalar zamantakewa. Wannan dabi'a an gada daga Shih-tzu da Poodle.
Shih-poo kare ne mai matukar kulawa tare da masu shi, don haka koyaushe yana neman nishaɗi kuma, ba shakka, yana ba da irin wannan ƙaunar. Duk da haka, yana da ɗan jinkirin yin mu'amala da baƙi, kasancewa cikin tsoro da fargaba a mafi yawan lokuta, musamman idan ba a ƙulla ɗan kwaminisanci da kyau ba.
Yana da manufa irin ga iyalai, kamar son wasa, musamman tare da yara, kodayake yana da mahimmanci yara da kare su sami ilimi mai kyau don kula da junansu cikin mutunci kuma babu tsoro ko kuma an cuci kowa.
Shih-poo kula
Tufafin Shih-poh yana buƙatar wasu kulawa don kasancewa cikin yanayi mai kyau, kuma ɗayansu shine yin a gogewa akai -akai. Don wannan, ya zama dole a yi amfani da goge wanda ya dace da nau'in gashin ku, saboda akwai nau'ikan goge -goge daban -daban a kasuwa. Yin buroshi yana da mahimmanci kamar yadda, kamar yadda muka fada a baya, Shih-poo baya rasa gashi da yawa ta halitta, don haka kuna buƙatar ku taimaka masa da gogewa don ya sassauta gashin da ya mutu ya hana su tarawa.
Dangane da buƙatun da ke da alaƙa da motsa jiki, Shih-poo yana buƙata tafiya da wasanni don kasancewa cikin kwanciyar hankali da daidaitawa.Don nishadantar da ku, zaku iya amfani da wasanni iri daban -daban, kamar waɗanda ke ba da gudummawa don haɓaka hankalin ku ko hanyoyin motsa jiki, wanda ta hanyar haɗa darussan da yawa daban -daban, yana taimakawa haɓakawa da kula da tsokokin dukkan jikin ku a cikin mafi kyawun yanayi.
A ƙarshe, yana da mahimmanci a lura cewa yana da mahimmanci a bai wa Shih-poo, duka kwikwiyo da babba, daidaitaccen abinci mai inganci. Kuna iya kafa abincin BARF, dafa abinci, da siyan abinci mai inganci kamar abincin kare na halitta.
Karatun Shi'a
Ofaya daga cikin abubuwan da suka fi damuwa da damuwar masu kula da Shih-poo shine sanya su saba da kasancewa su kaɗai na matsakaicin lokaci. Wannan batun, wanda zai iya zama mai sauƙi tare da sauran nau'ikan masu zaman kansu, ya zama ɗan rikitarwa a cikin yanayin Shih-poo, saboda sun dogara sosai kuma suna buƙatar ƙauna da ƙauna koyaushe don jin daɗi. A saboda wannan dalili yana iya zama da wahala sa su jure kadaici, amma kuma dole ne a ce yana yiwuwa a yi amfani da dabaru masu dacewa don wannan, kamar waɗanda aka gabatar a wannan labarin: "Yadda za ku nishadantar da kare da kanku a gida"
Wani yanki wanda zai iya danganta da abin da ke sama kuma galibi yana buƙatar ɗan horo shine batun haushi. Shih-poo suna da ƙima don zama masu yin hakora, wanda wataƙila shine dalilin da ya sa, idan kuna zaune tare da ɗayansu, tabbas abu ne da kuke son gujewa. Don wannan, akwai ayyuka da jagororin da yawa waɗanda ke taimakawa gyara yawan haushi na kare ku.
A ƙarshe, dole ne mu jaddada mahimmancin sada zumunci da ɗan kwikwiyo da kare babba, gami da amfani da dabaru bisa ingantaccen ƙarfafawa a duk lokacin karatun su.
Shih-poo: lafiya
Duk da cewa kare ne mai ƙoshin lafiya, gaskiyar ita ce Shih-poo yana kamuwa da cututtuka irin na iyayensa biyu. A gefe guda, yana iya gadar tsinkaye don haɓaka matsalolin da suka shafi lafiyar ido, kamar cataracts ko ci gaban retinal atrophy, irin na Shih-tzu da Poodles.
A gefen poodles, yana fuskantar wahala daga karkacewar patellar, wanda ke shafar ƙafar gwiwa, ko hypothyroidism, wanda shine yanayin hormonal, ko cutar kashi.
Ganin haɗarin kamuwa da kowane irin cuta da aka ambata a sama, da duk wata cuta ta kwayan cuta ko ƙwayar cuta, yana da matuƙar mahimmanci ziyartar likitan dabbobi akai -akai. A lokacin waɗannan ziyarce -ziyarcen, ban da gwaje -gwajen da suka dace, likita zai iya ba da allurar da ta dace kuma ya aiwatar da tsutsotsi da ake buƙata don kiyaye dabbobin ku lafiya da farin ciki.
Yadda za a ɗauki ɗan Shih-poo?
Bayan karanta wannan labarin game da halayen Shih-poo, wanene ba zai so ya sami ɗaya daga cikin waɗannan ƙwararrun ƙwararrun a matsayin ɓangare na danginsu ba? Idan haka ne a gare ku, muna ba da shawarar cewa, kafin yanke shawara mai mahimmanci kamar ɗaukar dabba, ku yi la’akari ko da gaske kuna son fuskantar duk abin da wannan ya ƙunsa.
Ofaya daga cikin mahimman abubuwa kafin ɗauka shine yin tunani akan buƙatu da buƙatun dabbobin ku na gaba. Suna da alaƙa da halayensa, gami da buƙatun jiki kamar abinci, kulawa, ko yawan motsa jiki na yau da kullun da yake buƙata. Hakanan, ba shakka, yana da mahimmanci don tabbatar da cewa zaku iya kula da dabbar ba tare da yin watsi da su ba.
Idan, a ƙarshe, bayan la'akari da ya dace, kun yanke shawarar ɗaukar Shih-poo, muna ba da shawarar ku koma masu tsaron dabbobi da mafaka daga garinku. Ko da ba su da Shih-poo yanzu, kuna iya jira mutum ya iso, in ba haka ba kuma yana iya haɓaka ƙimar binciken a garuruwan da ke kusa. Tabbas ba da daɗewa ba za ku sami Shih-poo mai sha'awar ƙauna, wanda zai yi farin cikin shiga cikin dangin ku!