rottweiler

Mawallafi: Laura McKinney
Ranar Halitta: 2 Afrilu 2021
Sabuntawa: 17 Nuwamba 2024
Anonim
Rottweiler: The Pros & Cons of Owning One
Video: Rottweiler: The Pros & Cons of Owning One

Wadatacce

O rottweiler kare ne mai ƙarfi, mai ƙarfi kuma mai wasa. Matsakaici zuwa babba a cikin girma kuma tare da bayyanar da baya ɓoye babban ƙarfinsa, Rottweiler yana ba da babbar sha'awa a tsakanin magoya bayansa da kusan tsoro na almara tsakanin waɗanda ba su sani ba.

Kasancewar waɗannan kwiyakwiyi suna ba da umarnin girmamawa kuma yana da sauƙi a firgita da kare mai ƙarfi kamar Rottweiler. Domin ba a banza ba ne aka zaɓi irin don ɗaukar "karen shaidan" a cikin fim ɗin "Annabcin".

Koyaya, duk wanda ya sami damar sanin Rottweiler mai zurfi ya san cewa a bayan wannan bayyanar mai ƙarfi kuma wani lokacin mai ban tsoro, Rottweiler na zamantakewa mai dacewa na iya samun zuciyar mala'ika, sadaukarwar waliyyi da hikimar mai haske. .


A cikin wannan takaddar nau'in PeritoAnimal za mu nuna muku duk Halayen Rottweiler domin ku san wane hali kuke da yadda za a kula da ku. Karanta don ƙarin koyo!

Source
  • Turai
  • Jamus
Babban darajar FCI
  • Rukuni na biyu
Halayen jiki
  • Rustic
  • tsoka
  • bayar
Girman
  • abun wasa
  • Karami
  • Matsakaici
  • Mai girma
  • Babban
Tsawo
  • 15-35
  • 35-45
  • 45-55
  • 55-70
  • 70-80
  • fiye da 80
nauyin manya
  • 1-3
  • 3-10
  • 10-25
  • 25-45
  • 45-100
Fatan rayuwa
  • 8-10
  • 10-12
  • 12-14
  • 15-20
Shawarar motsa jiki
  • Ƙasa
  • Matsakaici
  • Babba
Hali
  • Daidaita
  • Mai hankali
  • Mai aiki
  • Mai rinjaye
Manufa don
  • benaye
  • Gidaje
  • Kulawa
  • Wasanni
Shawarwari
  • Muzzle
  • kayan doki
Yanayin yanayi
  • Sanyi
  • Dumi
  • Matsakaici
irin fur
  • Gajarta
  • Santsi
  • Na siriri

Tarihin Rottweiler

Gasar tana da asali na asali a cikin Yankin Jamus na Rottweil. Koyaya, tarihinsa ya koma lokacin Daular Roma. A wancan lokacin, magabatan Rottweiler na yau an yi amfani da su azaman karnuka masu kariya da kuma fitar da shanu.


Lokacin da Romawa suka isa yankin Rottweil, 'yan kwikwiyo sun haye tare da' yan ƙalilan. Sakamakon wadannan giciye -giciye ya haifar da "karen mahauta Rottweil", wanda aka yi amfani da shi don haɗin gwiwa tare da mahautan gida yayin kisan shanu. Waɗannan karnuka ne ke da alhakin sarrafa manyan bijimai da shanu masu tashin hankali, suna sauƙaƙa ayyukan mahautan. Kasancewa masu ƙarfin hali, an kuma yi amfani da su don kare dukiya. Da shigewar lokaci, an gane ƙarfin irin sauran ayyuka kuma shahararsa ta fara ƙaruwa.

A halin yanzu, Rottweiler an kyamace shi kuma an sanya shi azaman kare mai haɗari saboda masu rashin gaskiya. Da fatan wannan ba zai cutar da nau'in ba ko haifar da lalacewarsa, kuma da fatan ƙaddara tana da kyakkyawar makoma ga waɗannan mala'ikun masu kula da kare.


Halaye na Jiki na Rottweiler

Wataƙila mafi kyawun fasalin Rottweiler shine nasa babban kai da tsayin matsakaici, wanda ke dauke da kumburi mai ƙarfi wanda ba gajere bane kuma ba tsayi ba dangane da kwanyar. Cizon almakashi yana samun cikakken ikonsa godiya ga karfafan karnuka masu girma.

Kai idanu, matsakaici da launin ruwan kasa mai duhu, ba wa kare bayyanar tsaro da kwarin gwiwa wanda ba shi da sauƙi a yaba a cikin wasu nau'ikan. Sabanin haka, kunnuwan Rottweiler mai kusurwa uku da kunnuwa ba musamman walƙiya ba kuma matsakaicin mai sa ido yana iya mantawa da su. Duk da haka, ta hanyar manne kai da kai da gaba, suna ba da kwanyar bayyanar da gaske.

Jikin Rottweiler shine mai ƙarfi da ƙarfi, amma ba sosai mai. A akasin wannan, wannan ɗan wasa ne kuma ƙwararren kare, yana da ikon shawo kan mafi mahimmancin gwajin aikin. Ƙashin baya yana da ƙarfi kuma madaidaiciya, yana ci gaba da ɗan gajeren lokaci, mai ƙarfi da zurfi. Kirjin dai yana da girma da zurfi. Godiya ga wannan ƙarfi mai ƙarfi, Rottweiler yana da ikon buga mutum mai girma ba tare da buƙatar cizon su ba.

A baya, ana buƙatar yanke wannan wutsiya na kwiyakwiyi don dalilai na ado. A zamanin yau, kuma ga sa’a ga kwiyakwiyi, Ƙungiyar Cynological International (FCI) tana buƙatar cikakkiyar wutsiya. Abin takaici, sauran ƙungiyoyi suna ci gaba da karɓar wutsiyoyin da aka yanke a cikin nunin su.

Lokacin magana game da bayyanar Rottweiler ba za a iya kasa ambaton fur biyu na waɗannan kwiyakwiyi ba, suna da wahala da matsakaicin tsawon fur ɗin waje. Launin baki da wuta na wannan fur ɗin yana taimakawa wajen ayyana hoton Rottweiler.

DA tsawo a cikin giciye yana da santimita 61 zuwa 68 ga maza kuma santimita 56 zuwa 63 ga mata. O Nauyi kimanin shine kilo 50 ga maza da kilo 42 ga mata.

Halin Rottweiler

M, biyayya, nutsuwa, ƙarfin hali, amintacce, amintacce kuma mai aminci ga nasu. Don haka wanda zai iya bayyana hali Rottweiler hali. Don haka, ya kamata ku tuna cewa ba duk Rottweilers ke da wannan halin ba.

Wannan shine yadda Rottweiler yayi fice a baya kuma ya ci gaba a yau, a matsayin ɗayan mafi yawa m da wayo. Sasasantawarsa da kwanciyar hankalinsa yana ba shi damar daidaitawa da ayyuka daban -daban, don haka ana iya horar da shi don kare iyali, biyayya, kare ɗan sanda, kare far da kare taimako. Hakanan ana iya horar da shi azaman kare da bincike.

Baya ga ayyukan da aka ambata, Rottweiler yana samun kyakkyawan sakamako a cikin wasannin canine da ƙwarewar biyayya. Duk da kasancewa ƙwararrun ƙwararrun ƙwararrun ƙwararrun ƙwararru, Rottweilers na iya zama masu aiki sosai. Don haka, yana da matukar mahimmanci a nisanta su daga kwiyakwiyi don yin mu'amala da mutane, karnuka da sauran dabbobi. Horar da biyayya ta asali dole ne tare da kare da waɗannan halaye.

Wannan nau'in shine ɗayan waɗanda aka sanya su cikin rukunin "karnuka masu haɗari" a cikin ƙasashe da yawa. Wannan abin takaici ne, kamar yadda Rottweiler kawai kare ne mai haɗari lokacin da mutane marasa gaskiya suka kawo shi don haɓaka tashin hankali. Halin Rottweiler na zamantakewa mai kyau ba shi da haɗari, sabanin haka, kare ne mai ƙauna da sada zumunci. Duk ya dogara da yadda ake kiwon karen.

Kula da Rottweiler

Rottweiler shine kare kare mai sauƙi. Da farko, bari mu nuna cewa kare ne tare da mai saukin kulawa da kiyayewa. Ya kamata ku yi wanka duk bayan watanni 2 ko 3, ku mai da hankali ga datti da aka tara, kuma ku goge shi sau ɗaya a mako aƙalla don kawar da ragowar gashin da ya mutu. Sauran sassan jiki kamar hakora, farce ko kunne suma yakamata a tsaftace su mako -mako.

A gefe guda, Rottweiler kare ne halin samun kiba, don haka yakamata ku ba da lokaci don hana kiba a cikin wannan kwikwiyo tare da madaidaicin adadin abinci, motsa jiki da matsakaicin abin ci. Gujewa kiba yana da mahimmanci don ba da gudummawa ga ci gaban cututtukan degenerative kamar dysplasia na hip ko arthrosis.

Motsa jiki zai zama ɗayan manyan ginshiƙan kulawa na Rottweiler. Muna magana game da kare cewa son motsa jiki da yin ayyuka iri -iri, don haka zai yi kyau a yi tunanin wasanni daban -daban don karnuka. Hankalinsa yana ba mu damar yin aiki kan ayyuka masu rikitarwa kamar Agility. Yana da matukar muhimmanci a cika buƙatun ku daidai don hana matsaloli kamar damuwa ko damuwa.

Ilimin Rottweiler

Rottweiler kare ne wanda ke da manyan halaye na zahiri gami da abokin fasaha da fasaha. A saboda wannan dalili, horo yana da mahimmanci a cikin wannan nau'in. kare da waɗannan halaye ba za ku iya shan wahala a cikin ilimin ku ba kamar yadda za su iya cutar da rayuwar ku ta balaga.

Da farko, a cikin ilimin kwikwiyo, yakamata mu mai da hankali kan zamantakewa, tsarin da muke gabatar da kwikwiyen Rottweiler ga wasu karnuka, dabbobin gida, mutane, da abubuwa. Wannan wani muhimmin sashi ne na horo na Rottweiler, saboda ba tare da ingantacciyar zamantakewa ba za mu iya shan wahala daga mai karewa, mai tsoro da rashin tsaro a nan gaba. Samar da kyakkyawan tsari na zamantakewa zai ba ku damar kasancewa tare da kowane irin mutane da kowane yanayi ba tare da matsala ba. Hakanan zai zama mahimmanci don wadatar da shi da motsa shi cikin tunani yayin ƙuruciyarsa.

A gefe guda, yayin da ya fara girma, yakamata matashin Rottweiler ya fara koyan ƙarin abubuwa. A cikin labarinmu akan horarwar Rottweiler mun yi magana game da mahimmancin biyayya. Dole ne mu tuna cewa wannan babban kare ne kuma babban ƙarfin jiki, don haka sanin yadda za a yi jagora da jagoran dabbar zai zama da mahimmanci idan muna son rayuwa mai daɗi a gefensa. Tushen dukkan ilimi zai zama ƙarfafawa mai kyau.

Lafiya Rottweiler

Don gamawa da kare Rottweiler, dole ne mu nuna cewa yawanci kare ne in mun gwada lafiya, tare da matsakaicin tsawon rai a kusa da 10 shekaru. Cututtukan da suka fi yawa a cikin wannan nau'in yawanci dysplasia na hanji ne ko ciwon daji, kodayake tare da ziyartar likitan dabbobi akai -akai zamu iya gano farkon sa.

Zai zama da mahimmanci a ci gaba da tsarin tsutsotsi da allurar rigakafin da likitan dabbobi ya nuna don gujewa yiwuwar kamuwa da ƙwayoyin cuta, ƙwayoyin cuta ko ƙwayoyin cuta. Haɗuwa da kulawa mai kyau da ingantaccen lafiya zai sa ƙwazonmu na Rottweiler lafiya, tare da tsawon rai da wasan motsa jiki.