Me yasa hamster na baya amfani da motar?

Mawallafi: Peter Berry
Ranar Halitta: 11 Yuli 2021
Sabuntawa: 16 Nuwamba 2024
Anonim
Amfanin ISTIMNA’I  Guda 6 Na Ban Mamaki,  Da Ainihin Hukunci Sa A Musulunci
Video: Amfanin ISTIMNA’I Guda 6 Na Ban Mamaki, Da Ainihin Hukunci Sa A Musulunci

Wadatacce

Ofaya daga cikin ayyukan da aka fi so na hamsters shine, ba tare da wata shakka ba, amfani da dabaran. Wannan yana riƙe da mu aiki ba kawai a zahiri ba, har ma da tunani, kasancewa kyakkyawan motsa jiki don motsa lafiyar wannan ɗan bera. Koyaya, wasu hamsters suna daina gudu akan ƙafafun su daga lokaci zuwa gaba, wasu kuma koyaushe suna guje musu. A wannan yanayin, tambaya ta taso game da me yasa hamster ba ya amfani da dabaran. Yayin da sauran halayen ke zama kamar na al'ada a kusa da muhallin su. Ci gaba da karantawa kuma gano yuwuwar dalili a cikin wannan labarin na PeritoAnimal.

Hamster ɗinka ya tsufa

Kun kula da dabbobin ku da kyau har ya kai girma. Kuma shiga cikin wannan ƙofar yana wakiltar canje -canje iri ɗaya ga hamsters kamar yadda yake yiwa mutane. Da zuwan tsufa zo matsalolin jiki.


Dabbar ku ba ta da ƙarfi kamar da, kuma ba ta cikin yanayin jiki ɗaya. Misali, amosanin gabbai cuta ce ta yau da kullun a cikin tsoffin hamsters. Wato yana nufin cewa idan dabbar ku tana da wannan cutar a ɗayan gabobin ta, yana iya zama rashin jin daɗi har ma da raɗaɗi gudu a kan dabaran.

Idan hamster ɗinku ya tsufa kuma ya daina amfani da ƙafafun, yana da kyau ku kai shi wurin likitan dabbobi don kawar da cututtukan tsufa kamar su amosanin gabbai kuma ku ba da shawarar abincin da zai nisanta shi daga yuwuwar kiba.

girman dabaran

Ofaya daga cikin dalilan gama gari hamsters sun daina amfani da ƙafafun shine saboda sun girma kuma sun zama karamis. Ba shi da daɗi a gare su kuma a wasu lokuta har ma da raɗaɗi saboda dole ne su ɗaga bayansu da yawa don yin kowane motsi, don haka suna guje musu ta kowane hali. Yana da mahimmanci cewa lokacin da dabbobin ku ke amfani da keken, bayarsa gaba ɗaya madaidaiciya ce, idan sun yi arch, zai iya haifar da manyan matsalolin baya.


Idan hamster ɗinku yana aiki sosai kuma wannan ya faru, mafita shine siyan sabon dabaran da ya dace da girman sa. Mafi kyau zabi mafi girma ga nau'in na hamster ɗinku, musamman lokacin da dabbar ta yi ƙanƙanta kuma ba ta san yadda za ta yi girma ba (zai fi aminci a sami babban dabaran fiye da wanda ya yi ƙarami). Sauran mafita shine a ɗauke shi zuwa wasa a cikin lambun da ake sarrafawa inda zai iya motsa jiki.

ƙirar ƙafafun

Wataƙila hamster ɗinku ba daidai yake da wannan dabaran da kuka saya masa ba (eh, dabbobi ma suna yi), yana iya zama cewa dabaran baya juyawa yadda kuke so ko kayan suna da daɗi. Misali, motar barasa na iya gabatar da matsaloli tare da yatsun kafa da haɓaka yuwuwar ku dabba motsa ko karya wasu ƙarshen, kuma maiyuwa ba za ku iya motsa shi ba, don haka jima ko ba jima za ku daina ƙoƙarin yin ta.


Ra'ayoyin da ke lalata kamar mafi kyau sune filastik ko na katako waɗanda ke da ƙasa mai ƙarfi. Idan a cikin yanayin ku kuna da dabaran da aka yi da sanduna, mafita na gida da za ku iya amfani da shi shine manne katako mai kauri a duk ƙafafun, don ya zama santsi amma ba mai santsi ba. Idan za ku iya, kuna iya ƙoƙarin siyan wasu ƙafafun na ƙirar daban -daban, ta wannan hanyar hamster ɗin zai ci gaba da nishadantar da kansa. Ka tuna ka yanke faratan dabbobin ka da kyau don kada ka shiga hanyar dabaran.

dabaran hayaniya

Ofaya daga cikin mafi ƙarancin dalilai na yau da kullun, amma wanda zai iya faruwa, shine cewa motar tana da hayaniya duk lokacin da aka kunna ta. Dole ne ku fara tabbatar da hakan yana gudana cikin sauƙi kuma ba tare da gudu ba, da kuma cewa baya yin hayaniya, saboda ga wasu hamsters yana iya zama da daɗi, musamman idan sun kasance masu juyayi.

Yi ƙoƙarin shafa 'yan digo na man zaitun don ganin idan ya daina yin hayaniya, idan hakan bai yi aiki ba dole ne ku canza zuwa dabaran da suka fi shuru.

Ba ya son motsa jiki

Wataƙila hamster ɗinka ba mai son motsa jiki ba ne. Wannan yana faruwa a lokuta da yawa har ma fiye idan dabbar ta tsufa, kamar yadda ta gaji duk rana kuma ta fi son bacci da cin abinci.

Wannan ba abin mamaki bane, a zahiri, akwai lokuta da yawa inda hamster ke taɓa taɓa ƙafafun ku. Yi ƙoƙarin rarrabe halayen dabbobin ku, ku tuna cewa ba duk hamsters suna da halaye iri ɗaya ba, wasu sun fi aiki, wasu sun fi zama.

The dabaran ba shine kawai zaɓi

Ba kome idan kuna da mafi kyawun ƙira, zama mafi nutsuwa da kwanciyar hankali a duniya.Wataƙila dabaran ba kawai yana son hamster ɗinku ba, yana da alaƙa da takamaiman dabaran da kuka siya, amma ga dukkan su. Idan haka ne, kar a dage cewa ya yi amfani da shi, gwada wasu zaɓuɓɓuka kamar bishiyoyin wasa ko hasumiya.

A gefe guda, akwai hamsters waɗanda suka fi son ƙarin motsa jiki, watau, yawo da yardar kaina a kusa da gidan, hawa sama da ƙasa, matakala a kan gado da tsalle tsalle. Bari dabbar ku ta gwada ta a cikin gidan ku, ku mai da hankali akan sa, saboda ƙarami ne ba za a iya lura da shi ba.