yadda ake tsawatawa katsina

Mawallafi: Peter Berry
Ranar Halitta: 18 Yuli 2021
Sabuntawa: 1 Yuli 2024
Anonim
Yan Sandar JIHAR KATSINA
Video: Yan Sandar JIHAR KATSINA

Wadatacce

Kuna so horon dabbobin ku kuma ban sani ba yaya? Al'ada ce kowa ya ba ku shawara kan yadda za ku koya wa kare ya nuna halin kirki, kada ya ciji takalminsa, ya kula da kansa a waje, ba ya yin haushi ... wannan dabba mai zaman kanta, mai tuhuma, ɗan daji amma mai ƙauna da nishaɗi?

Idan kuna da kyanwa a gida, na tabbata baku taɓa yin mamakin hakan ba yadda yakamata ku tsawata wa cat ɗin ku. A PeritoAnimal za mu ba ku amsar. Koyar da kyanwa cewa wani abu da ya yi ba shi da kyau ya fi sauƙi fiye da yadda kuke zato, kawai ku yi haƙuri ku bi waɗannan nasihu masu sauƙi.

Kyanwa dabbobi ne masu hankali kuma idan suna da halayen da ba su dace da zama tare ba, za ku iya tsawatar musu da kyau, ku sa su fahimce ku kuma kada ku maimaita waɗannan ayyukan da za su iya zama mara daɗi. Mun san cewa kuliyoyi suna da hali na musamman kuma babu shakka ba za mu taɓa iya kwatanta su da karnuka ba, amma abin da za mu iya yi shi ne fahimtar halayensu da yin aiki da ya dace don taimaka musu su rayu daidai kuma tare da wani horo a gida.


Kafin tsawatawa cat ɗinku

Idan kuna da kyanwa, to kun sani sarai cewa dabba ce mai 'yanci, ɗan daji kuma mai zaman kansa. Koyaya, kamar sauran dabbobi, cat yana buƙatar horo kuma don haka dole ne ku san dalilan halayen ku da kyau. Yana iya kasancewa a gare ku ya zama cikakken mai lalata yayin da kawai yake aiwatar da ayyukan da ilhamar sa ta umarce shi.

Illolin dabbar daji, halaye da wasu halaye na iya fitowa daga kakanninku na daji, don haka da ƙyar za su ɓace, amma hakan ba yana nufin ba za ku iya koya wa kyanwar ku ƙa'idodin ƙawancen rayuwa ba kuma ku sa ta bi su., a kalla yayin da kuke kallo.

Yana da matukar muhimmanci a yi haƙuri kuma a tuna cewa wannan dabba ce. tsawatarwa ba zalunci bane kuma son tarbiyyantar da abokin ku ba yana nufin ba ku son sa ko kaɗan.


Yana da kyau koyarwa fiye da tsawatawa

Akwai wasu ayyuka na yau da kullun da felines za su iya ɗauka waɗanda wataƙila shine dalilin mamakin ku yadda za ku tsawata wa cat. Idan kuna da ɗayan waɗannan shari'o'in a gida, abu mafi kyau shine fahimtar dalilan waɗannan halayen sannan ku gyara su:

  • A lalata kayan daki: Cats suna karce kuma suna toshe farcensu sau da yawa, aikin ilhami ne da rayuwa, kamar yadda suke yi don sakin damuwa da annashuwa. Idan cat ɗinku ya lalata kayan adon ku, wataƙila yana buƙatar ɓarna da wasu kayan wasa, don haka ku fara gano dalilin da yasa cat ɗinku ya tsinke kayan ɗakin kuma idan ba kwa son saka kuɗi mai yawa, yi wa kanku abin ban dariya na gida don kuliyoyi.
  • cizo da kai hari ga hannayenku: Cats na iya cizo saboda dalilai da yawa, amma idan ya kai hari ga hannayen ku muna ba da hakuri don gaya muku laifin ku ne. Idan kun kasance kuna wasa da cizo tare da kyanwa tun ƙuruciya, abin da kuka yi shine ku koya masa cewa yatsun hannun sa farauta ne, don haka abin da za ku yi shine gyara wannan halayen. Nemo dalilin da yasa karenku ya ciji ku kuma kada ku tsawata masa idan wani abu ne da ya koya daga gare ku.
  • Yi amfani da gidan gaba ɗaya ban da sandbox: Yin amfani da kwandon shara kusan yana da alaƙa a cikin felines, wannan saboda suna da hankali don kawar da duk wani ƙanshin da zai iya barin alamomi. Koyaya, akwai lokutan da wannan baya faruwa, don haka kafin tsawatawa cat ɗinku, ku fahimci dalilin da yasa cat ɗinku baya amfani da akwatin datti kuma, ku more kuma ku duba labarinmu akan yadda ake hana cat ɗin yin fitsari a gida. Kuma don ƙarin ƙarfin zuciya, muna kuma da shawarwari don koyar da kyanwa ku yi amfani da bayan gida.

Karshen lokacin

Lokacin da muke magana akan tsawatawa cat, "lokacin" yana da mahimmanci. Kamar sauran nau'ikan dabbobin gida, tsawatarwa zai yi tasiri idan ya faru a daidai lokacin da dabbar ke cin wannan dabi'ar. A takaice dai, idan ba za ku iya samun hannayen ku ba, ku manta game da tsawata masa saboda ba zai fahimci dalilin da yasa kuke tsawata masa ba.


Idan kuka tsawata wa kyanwa don wani abu wanda wani abin da bai yi daidai ba ya kasance a halin yanzu dabbar tana yin aikin, idan minti ɗaya ya wuce sakamakon ba zai zama iri ɗaya ba. Karen, kamar karnuka, ba shi da ikon yin tunani na ɗan adam, don haka duk yadda kuka tsawata masa, ba zai san dalilin da ya sa yake tsawatar muku da wani abu da ya yi awanni 3, mintuna 15 ko 2 da suka gabata ba.

Duk da cewa ɗan ƙaramin abokin ku yayi wani mugun abu, kamar juyar da gida ciki, lalata kayan daki ko barin sawun sa a kicin, ba amfanin amfani da tsawatar masa idan ba lokacin da yake yi ba, don haka kada ku ɓata lokaci kamar haka. Dabbobin ku na iya tsoratar da halayen ku kuma ba za su fahimci cewa kun yi abin da bai kamata ba.

Ikon A'a!

Ka tuna cewa dole ne a ba da tsawatarwa a daidai lokacin aikin, abin da dole ne ka yi shine ce da ƙarfi a'a ga dabbar ku. Lokacin da kuka ga cat ɗinku yana yin wani abu bai kamata ba, kamar hawa kan tebur ko cizo wani kayan daki, wannan shine lokacin da yakamata ku sanya horo, amma ku mai da hankali, ba batun yin ihu bane ko yiwa cat bayanin dalilin da yasa bai kamata ba yi abin da kuke yi.Ka tuna dabbar ce kuma ba ma son ta gudu, yana nufin yin koyi da kada a maimaita wannan aikin.

Don yin wannan daidai, kusanci dabbar kuma yi amfani da matsin lamba a wuyanta don saukar da kai. Yayin yin wannan aikin ku faɗi kamfani a'a kuma ku bar shi. Yakamata ku riƙe cat ɗin da ƙarfi amma a hankali, kada ya cutar da dabbar ku, abin da ya kamata ku yi shi ne yi masa alama don ya san abin da yake yi ba shi da kyau.

Maimaita wannan aikin sau da yawa kamar yadda ya cancanta kuma yi ƙoƙarin yin amfani da irin sautin murya mai ƙarfi. Ta wannan hanyar, kyanwa za ta fahimci kar a yi wannan, amma a tuna a yi haƙuri, saboda wannan tsari ne mai tasiri amma mai tsawo.

Sauran tsawatarwa masu tasiri

Akwai wasu hanyoyin da za ku iya amfani da su don ilimantar da kyanwa ku sa shi ya fahimci cewa abin da ya yi ba shi da kyau. Waɗannan hanyoyin suna amfani da raunin dabino don haɗa abin da ba ku so da wani aiki. Amma ka tuna cewa dole ne ka mai da hankali, kamar yadda fifiko koyaushe yake kula da kare dabbobin ku, kada ku azabtar da shi ko ku cutar da shi.

Ana ba da shawarar waɗannan hanyoyin a cikin matsanancin yanayi, kamar don sarrafa faɗa tare da wasu dabbobin gida a gida ko don nisanta abokin ku daga wurare masu haɗari kamar baranda:

  • Fesa da ruwa: Koyaushe ku sami mai fesa ruwa mai amfani kuma ku fesa ruwa kaɗan a kan ruwan ku lokacin da ya aikata wani abin da bai dace ba ko ya kusanci wurin da aka hana. Dabbar za ta firgita kuma kaɗan kaɗan za ta haɗa aikin tare da jin daɗin ruwan. Yana da mahimmanci cewa harbin ruwan yayi daidai, da sauri kuma, idan zai yiwu, a fuska, kar ku damu cewa wannan ba zai cutar da kyanwar ku ba, koda hakan, ba wani abu bane da muke ba da shawarar yin sau da yawa.
  • Kakakin keke: Kyanwa suna son yin abubuwa a asirce ko a ɓoye kuma suna da ingantaccen yanayin ji, don haka sautunan da ba sa so ba sa so. Kamar ruwa, koyaushe ku riƙa amfani da ƙaho ko bugle kuma idan kun ga cat ɗinku yana yin abin da bai kamata ya yi ba, ku taɓa shi wanda ke ba shi tsoro kaɗan kuma yana nisanta shi daga abin da yake yi.

Ka tuna cewa don waɗannan hanyoyin suyi tasiri yana da mahimmanci kada cat ɗinku ya san cewa ruwa da sauti duka sun fito daga gare ku. Cats suna da wayo sosai kuma idan sun san kuna yin waɗannan abubuwan ba za su daina yin abin da suke yi ba. Manufar ita ce cat yana tunanin cewa waɗannan lokutan mara daɗi sun fito ne daga sofa, tebur ko baranda.

tashin hankali ba horo ba ne

Kada kuyi amfani da tashin hankali tare da dabbobin ku, ku tuna cewa kuliyoyi dabbobi ne masu halaye na musamman kuma yana iya kasancewa lokacin da kuke kallo ƙaramin mala'ika ne kuma lokacin da kuka bar shi kawai, yana komawa zuwa tsohon zamanin, yanayin sa ne .

Ko da kuwa, zalunci ba zai taimaka inganta halayenku ba, akasin haka, yana iya shafar dangantakar ku, saboda yana iya kai farmaki don kare kanku da samun babban rashin yarda da tsoron wannan mutumin. Tare da haƙuri da ayyukan da suka dace, zaku iya koya wa cat ɗin abubuwan da ba za su yi ba kuma za ku iya jin daɗin babban kamfani na shekaru da yawa.

Kuma idan katsina cat mai ɓacewa ...

Idan kun ɗauki cat mai balaga wanda ya fito daga titi, yakamata a kula da batun horo daban. Ka tuna cewa kyanwar da ta rayu wani ɓangare na rayuwarsa akan titi mai yiwuwa ya sha wahala daga zalunci ta bangaren mutane, don haka lokacin da yake tsawata masa don koya masa zama tare, dole ne ya mai da hankali sosai.

A PeritoAnimal muna goyon bayan taimaka wa abokan cinikin mu kuma, har ma fiye da haka idan sun kasance kuliyoyin da suka sami rayuwa mai wahala, don haka idan kun yanke shawarar ɗaukar dabbar da ta ɓace, kawai dole ne mu taya su murna.

Nuna kyanwar daji ba abin rikitarwa ba ne, tilas ne mu yi haƙuri kuma mu magance batun horo, da farko dole ne mu warware wasu muhimman batutuwa kamar aminci da amincewar macen a cikin sabon gidanta.

Gaba ɗaya zubar da hanyoyin ruwa da amo. Ka tuna cewa karen da ya ɓace ya sha wahala sosai, don haka sabon gidanka ba zai iya samun abubuwan da za su tunatar da kai abin da bai dace ba. Da zarar kyanwa ta ji daɗi kuma ta sami amincewar ku, amfani da ƙarfafawa mai kyau don inganta halayenku.