kifin ruwan gishiri

Mawallafi: Laura McKinney
Ranar Halitta: 6 Afrilu 2021
Sabuntawa: 17 Nuwamba 2024
Anonim
Da gaske ne gishiri da ruwan kal na maganin coronavirus?
Video: Da gaske ne gishiri da ruwan kal na maganin coronavirus?

Wadatacce

Kai kifin ruwan gishiri zaɓi ne mai kyau ga waɗancan mutanen da ba su da lokaci mai yawa don sadaukar da kan dabbobinsu amma suna son jin daɗin kyawun kifin.

Waɗannan ƙananan dabbobi ne masu rikitarwa waɗanda ke rayuwa a cikin akwatin kifaye, amma idan kun kasance sababbi ga duniyar kifin ruwan gishiri za ku buƙaci wasu bayanai don kula da su. Kifi dabbobi ne da ke buƙatar yanayi mai ɗorewa da wadatacce, ciyarwa ta yau da kullun da wanda ke kula da su.

A cikin wannan labarin PeritoAnimal za mu yi bayanin ainihin abubuwan buƙatun don kifin ruwan gishiri kazalika da hoton hoto.

Yaya kifin ruwan gishiri

Idan abin da kuke nema shine bayani game da kifin ruwan gishiri, to kun zo daidai wurin. A PeritoAnimal muna ba ku abun ciki don masu farawa a duniyar kifaye don ku ma ku ji daɗin babban akwatin kifaye, a wannan yanayin, kifin ruwan gishiri.


Ya kamata ku sani cewa akwai nau'ikan kifin ruwan gishiri da kowane nau'in yana da halaye na musamman, ko dai zafin jiki ko muhalli. Kafin siyan kowane kifi, yakamata ku bincika takamaiman bukatun sa.

Buƙatun Kifi na Gishiri

Kifi na ruwan gishiri yadda ya kamata ruwan gishiri, wanda ake samu ta hanyar haɗa gram 34 na gishiri a kowace lita na ruwa, fakitoci ne na musamman waɗanda za ku samu a shagunan musamman. Yakamata a auna matakan gishiri akai -akai tare da hygrometer kuma yakamata ya kasance tsakanin 1.020 da 1.023.

DA zazzabi abu ne mai mahimmanci ga yawancin kifin ruwan gishiri. Za mu iya sanya shi tsakanin 26ºC ta hanyar da aka saba, kodayake kamar yadda aka ambata akwai misalai tare da buƙatu daban -daban.


Ya kamata ku ƙara abubuwa, tsakuwa da ciyayi kamar yadda kuke yi wa kowane akwatin kifaye. Dole akwatin kifin ya zama babba don saukar da duk membobi ba tare da damun juna ba.

Kari akan haka, yakamata ku sanar da kanku kuma ku nemo sabon akwatin kifayen ku. tace don tsabtar kifi. Godiya ga matattara, ba za ku buƙaci canza duk ruwa a cikin sabon akwatin kifayen ku a jere ba kuma za ku inganta ingancin muhalli don kifin ruwan gishiri.

A ƙarshe, yakamata ku sanya akwatin kifin ruwan gishiri a wurin da yake samun hasken rana kai tsaye.

Hakanan yakamata ku sarrafa matakan pH don su kasance a 8.2, matakan nitrates a 5 ppm da alkalinity tsakanin 2.5 da 3.5 meg/l. Kada ku damu idan ba ku haddace duk wannan bayanin ba, kamar yadda shagunan dabbobi za su ba ku shawara da kyau kan yadda za a sarrafa duk waɗannan masu canji daidai.


kuyangi

A kuyangi cikakken zaɓi ne ga duk wanda ya saba zuwa wuraren kifin ruwan gishiri. Waɗannan kifaye ne kaɗai waɗanda ke auna kusan santimita 7 kuma suna tsayayya da wasu canje -canje a cikin muhalli.

Amma yana da mahimmanci a ambaci cewa 'yan matan suna ɗan faɗa da juna kuma musamman tare da kifi mai kunya, saboda wannan yana da mahimmanci a yi amfani da babban akwatin kifaye.

Clown

Kamar 'yan mata, shahararre kamun kifi yana da tsayayya ga wasu canje -canje a cikin muhalli, kodayake kafa su aiki ne mafi ƙanƙanta.

Wannan kifin ruwan gishiri mai launin shuɗi yana zaune a cikin murjani na murjani wanda anemones ke kiyaye shi, wanda ke ba su sabis na tsaftacewa yayin da yake cire ƙwayoyin cuta daga bakinsu akai -akai. Wannan abota mai ban al'ajabi yana ba da haske game da kwanciyar hankali na kifin clown, in ban da sauran kifayen, wanda zai iya zama tashin hankali.

yan gobi

Akwai fiye da nau'ikan 2,000 yan gobi kuma suna da kyau ga masu farawa, kamar yadda suke ƙanana, suna auna kusan santimita 10 kuma za mu iya samun su a cikin siffofi da launuka daban -daban. Suna zaune a cikin ƙananan al'ummomi.

A wasu lokuta muna samun gobies masu tsaftacewa, waɗanda ke ciyar da parasites na wasu kifaye. A wasu lokuta muna iya magana game da kifin symbiotic wanda ke aiki don kare ƙyallen da ke ba su mafaka da abinci.

Gobies suna da sauƙin daidaitawa ga ƙananan canje -canje a yanayin zafi da/ko muhalli. Ya kamata ku gano wane nau'in ya fi muku kyau.

magenta pseudochromis

O magenta pseudochromis kifi ne na ruwan gishiri wanda baya buƙatar babban akwatin kifaye, yana ɗan ƙaramin yanki tare da wasu ƙananan kifaye kuma yana buƙatar mazaunin da mafaka don ɓoyewa.

Waɗannan su ne kifin hermaphroditic tare da launuka masu haske waɗanda za su iya mamakin ku kuma su ba da akwatin kifaye na musamman. Amma ku tuna, yakamata ku kasance masu cikakken sani kafin yanke shawarar ɗaukar ɗayan.

sarki mala'ika kifi

O sarki mala'ika kifi yana buƙatar mai shi da gogewa a cikin kifayen ruwa na gishiri, kodayake babu shakka yana ɗaya daga cikin mafi kyawun samfuran da aka nema. Yawanci ba sa kai santimita 30.

Kifi ne kaɗai wanda ya dace da rayuwa a cikin bauta kuma, da kulawa sosai, zai iya kaiwa shekaru 10 na rayuwa. Yana buƙatar matsakaici zuwa babban akwatin kifaye kuma yana buƙatar kayan ado da duwatsu inda zai iya tafiya da yardar kaina.

blue likitan tiyata

O blue likitan likitan kifi wani samfuri ne wanda masoyan kifi ke sha’awar launuka na musamman. Suna da girma, yawanci suna auna kusan santimita 40, saboda wannan suna buƙatar babban akwatin kifaye.

Kamar kifin mala'iku, kifin yana keɓe kuma yana rayuwa a cikin reefs. Kulawarsa yana da mahimmanci kamar yadda yake buƙatar tsayayyen muhalli da haske mai ƙarfi, don haka zai buƙaci gogaggen mai shi don tsira.