Wadatacce
- Ab Adbuwan amfãni da rashin amfani
- danyen kasusuwa
- kashin fata saniya
- kashin fata alade
- kasusuwa na kasusuwa
- kasusuwa da wasa
- yi kashi a gida
Bayar da ƙusoshin kwikwiyo yana da matukar mahimmanci don wasa, rage damuwa, nishaɗi har ma da share haƙoran sa. Akwai fa'idodi da yawa na wannan abin wasa, amma dole ne muyi la'akari da wasu abubuwan don kada mu zama abubuwa masu haɗari.
A cikin wannan labarin PeritoAnimal muna so mu taimaka muku ta hanyar ba da jerin fa'idodi da rashin amfani gami da nau'ikan ƙasusuwan da suka fi dacewa da kwikwiyo.
Idan har yanzu kuna da shakku kuma ba ku san ko za ku ba wa karen ku kashi ba, ku nemi mu yanke shawarar da ta dace. Ci gaba da karanta wannan labarin don koyo game da nau'ikan nau'ikan kasusuwa ga kwiyakwiyi.
Ab Adbuwan amfãni da rashin amfani
So amfanin yakamata ku sani cewa zaku iya ba ƙusoshin kwikwiyo muddin ba a dafa su ba, kamar dole ne a ba su danye. Wannan al'ada ce da aka daɗe ana aiwatar da ita daga masu mallakar dabbobi da masoya. Na gaba, za mu bayyana duk fa'idodin ba da kwikwiyen ku kashi:
- Yana son sa, dandanon ku yana masa kyau.
- Soothes kuma yana kiyaye haƙarƙarin kare.
- Yana taimakawa ci gaba da hakora.
- Yana 'yantar da karenku daga yuwuwar damuwar da zai iya sha.
- Yana taimakawa nishadantar da shi azaman abin wasa, kuna iya ciyar da sa'o'i kuna cije shi.
- Yana kawar da tartar kuma yana hana bayyanar sa.
- Yana karɓar alli da phosphorus, masu mahimmanci don haɓakawa.
Ka tuna cewa ƙasusuwan da ka ba wa kare ba za a iya dafa su ba tukuna, saboda suna fuskantar haɗarin karya da cutar da dabbobin ka. Hakanan, muna ba da shawarar ku ba shi waɗannan ƙasusuwan da suke ya fi ku girma, ta wannan hanyar za ku hana shi shaƙa.
Idan kuna da shakku ko ba ku da tabbacin ko za ku ba dabbar ku kashi, ya kamata ku kimanta rashin amfani wanzu saboda dole ne ku kasance da su a kowane hali:
- Idan kayi amfani da ƙasusuwa marasa inganci, sanyaya mara kyau ko kuma asalin shakku, zai iya haifar da cututtukan ƙwayoyin cuta.
- Ba su narkewa, don haka idan kun ba su ɗan ƙaramin kashi kuma ku haɗiye shi, yana iya zama da wahala a fitar da su daga jiki.
- Ƙanƙara da ƙananan ƙasusuwa na iya haifar da lahani ga baki, esophagus, ciki ko hanji kamar ɓarna ko toshewa.
A matsayin mai gida yakamata ku tantance ko kuna so ku ba ƙashi ga dabbar ku, koyaushe kuna tunanin lafiyar ku da shawarar da muka baku. Na gaba, za mu ba ku jerin nau'ikan nau'ikan ƙasusuwa, na halitta kuma waɗanda ba za ku iya ba dabbar ku ba.
danyen kasusuwa
Mun sami nau'ikan ƙaƙƙarfan ƙasusuwa guda biyu waɗanda za mu iya ba su ƙaramin karenmu, duka biyun suna da fa'idodi da ayyuka daban -daban:
- Kasusuwa masu cin abinci: Muna magana ne game da ramukan kasusuwa ko kuma ba tare da abinci ba, yawanci kaji kamar kaji ko turkey. Waɗannan ƙasusuwa ne masu sassauƙa waɗanda za a iya murƙushe su a cikin murhu don samar da alli, phosphorus da ma'adanai don dabbobin ku.
- kasusuwa na nishadi: A wannan yanayin su manyan ƙasusuwa ne, nama alal misali, waɗanda ke ba wa dabbobin ku cizo da nishaɗi na awanni da yawa. Waɗannan ƙasusuwa suna motsa ku cikin tunani, kuma kodayake ba su ba ku alli ba, ba za su yiwu su ƙare cikin ku ba. Idan yana da taushi shima zai taimaka wajen wanke hakoran ku.
Idan kun ba wa kare ku danyen kashi, ya kamata ku kula koyaushe a hankali halayen ku. Ta wannan hanyar zaku iya yin aiki da sauri cikin kowane yanayi wanda zai iya cutar da dabbar ku.
Yana da mahimmanci ku yi ƙoƙarin kula da tsabtar muhalli, wato kada ku ba shi kashi a cikin ƙasa mai datti, sanya shi a saman tawul.
A ƙarshe, muna ba ku shawara koyaushe ku kula da ƙasusuwan da kuka ba shi, koyaushe kuna tunanin haɗarin da wannan na iya nufin, wanda zai iya zama kumburin ciki ko ƙashin ƙashi (kasusuwa aladu kan yi guntu).
kashin fata saniya
Kai kashin fata saniya don kwikwiyo ana samun su a cikin girma dabam dabam. Samfuri ne na halitta gaba ɗaya wanda yake taushi idan aka ci shi, wato ba shi da wata matsala kamar yadda zai iya faruwa da ƙasusuwa na halitta.
Za mu iya samun irin wannan kashi a cikin sifofi daban -daban, kamar wanda kuke iya gani a cikin hoto har ma da sifar donut, tambayi kantin da kuka saba don tabbatar da ƙashin shanu ne.
kashin fata alade
Hakanan zaka iya samun siyarwa kasusuwa da aka yi da alade, kuma ba mu ba da shawarar irin wannan ba saboda ba su da narkewa sosai. Idan karen ku ya saka su, zawo ko amai na iya bayyana.
kasusuwa na kasusuwa
Kai Kasusuwan Calcium suna da kyau ga kwikwiyo. Waɗannan ƙasusuwan halitta ne waɗanda ke cike da alli a cikin manna waɗanda ke haɓaka haɓaka su sosai. Sun dace da kwiyakwiyi har ma da manyan manya ko karnuka tsofaffi.
Za mu iya samun su a cikin sifar sandar kamar yadda kuke gani a cikin hoton ko tare da mu, zai dogara ne akan kantin da kuka siya. Suna iya daɗewa fiye da nau'ikan ƙasusuwan da suka gabata, banda haka zai zama mai mahimmanci a wanke shi lokaci -lokaci don gujewa watsa kowace ƙwayoyin cuta da ke cikin ƙasa.
kasusuwa da wasa
A ƙarshe, muna samun siyarwa kasusuwa don yin wasa da ku kwikwiyo. Waɗannan ba su da lahani gaba ɗaya, ba za a iya karya su haɗiye ba, ban da su zaɓi ne mai kyau ga waɗanda ke neman abin wasa na har abada.
Za ku sami dukkan launuka, masu girma, tare da ko ba tare da haske ba, tare da ko babu amo, da sauransu akan siyarwa. Su ne madaidaicin madadin waɗanda suka yi imani cewa abincin da ɗan kwikwiyo ya karɓa ya wadatar. Ka tuna cewa yakamata ka tsaftace shi akai -akai don hana bayyanar ƙwayoyin cuta da datti.
yi kashi a gida
Idan kuna so, ku ma za ku iya yin ƙashi ga karenku daga fata na saniya. Yi da kanku a gida ta bin waɗannan matakai 5 masu sauƙi.