Mafi kyawun kayan wasa don parakeets

Mawallafi: Laura McKinney
Ranar Halitta: 10 Afrilu 2021
Sabuntawa: 19 Nuwamba 2024
Anonim
ОШИБКИ В САНТЕХНИКЕ! | Как нельзя делать монтаж канализации своими руками
Video: ОШИБКИ В САНТЕХНИКЕ! | Как нельзя делать монтаж канализации своими руками

Wadatacce

Parakeets dabbobi ne masu walwala da wasa waɗanda ke buƙatar yin ayyukan motsa jiki na yau da kullun, ban da yin nishaɗin wasa tare da sauran parakeets ko kayan wasa don ci gaba da motsa hankalinsu kuma kada su gaji. In ba haka ba, suna yin baƙin ciki da gajiyawa, wanda ke haifar da ci gaban manyan matsalolin kiwon lafiya da matsalolin ɗabi'a, kamar ɓarna.

Don hana faruwar hakan, shagunan dabbobi da yawa suna da nau'ikan kayan wasan tsuntsaye iri -iri. Shi yasa muke son gabatar muku mafi kyawun kayan wasa don parakeets a cikin wannan labarin ta PeritoAnimal, don ku iya ba da kulawar da ƙaramin abokin ku mai fuka -fuki ya cancanci.


Parakeet Na'urorin haɗi

Yawancin kayan wasan da za ku iya saya don parakeet ɗinku kayan haɗi ne waɗanda za ku iya sanya su cikin keji. Daga cikin fa'idodi masu yawa, muna haskaka masu zuwa:

  • rataye kayan wasa: Akwai nau'ikan kayan wasa iri -iri na wannan salo, waɗanda ke rataye daga rufin keji kuma galibi suna da sifofi daban -daban, kamar juyawa, reshe ko igiya. Ana ba da shawarar waɗannan nau'ikan kayan wasan yara saboda suna kwaikwayon tasirin kasancewa a saman reshe, ban da yin parakeet ɗinku ya ƙarfafa daidaituwa da tsokoki.
  • kayan wasa don hawa: idan kuna da parakeet, tabbas kun lura da yadda yake sauƙaƙe hawa sandunan keji, ma'ana yawancin tsuntsayen da suke rayuwa a cikin gandun daji ba kawai suna da ikon tashi ba, har ma suna hawa don motsawa tsakanin tsirrai masu yawa. Ta hanyar yin wannan aikin da bakinsa da tafinsa, parakeet ba kawai yana aiki da tsokar sa ba, har ma yana sawa da ƙarfafa farce da baki. Don haka, ana ba da shawarar ku gabatar da abubuwa kamar tsani, rassan ko perches a cikin keken parakeet ɗinku don ya iya yin wannan aikin yayin motsi.
  • kayan wasa don cizo: Don kiyaye baki ya tsufa kuma ya yi ƙarfi, parakeet ɗin yana buƙatar cizo da ƙwanƙwasawa, don haka idan ba ku da zaɓin yin hakan, zai ciji ƙwaryar katako ko sandunan keji. Don gujewa wannan, yana da kyau ku samar da parakeet ɗin ku da kayan wasan yara waɗanda aka ƙera don su iya tauna yadda yake so. Yawancin waɗannan kayan wasan yara an yi su da kayan halitta waɗanda ba su da lahani ga parakeet ɗin ku, kamar itace, takarda ko duwatsun ma'adinai waɗanda ke ba da gudummawa don cin abincin su.

Kafin ci gaba da jerin mafi kyawun kayan wasan yara na parakeets, yana da kyau a lura cewa waɗannan kayan haɗin gwiwar ba sa buƙatar kasancewa duka a cikin keji, zaku iya shirya cikakken ɗaki ko ma rarraba su ko'ina cikin gidan, idan tsuntsun ku yana samun dama ga duk yankunan.


Cibiyar Parakeet

Rashin motsa jiki a cikin parakeets na iya haifar da manyan matsalolin kiwon lafiya na dogon lokaci, kamar ci gaban a musculature mai rauni, kasusuwa masu rauni da bayyananniyar wahala tare da kiba, wanda ke haifar da damuwa saboda rashin alheri yana iya haifar da mutuwar dabbar. Wannan shine dalilin da ya sa shagunan dabbobi ke ba da wuraren motsa jiki ko wuraren shakatawa na tsuntsaye, cikakkun kayan wasa ta hanyar da parakeet ɗin ku zai iya motsa jiki da aiwatar da ayyuka daban -daban, kamar wasa da igiyoyi, karrarawa, da sauransu, kuma suna da nishaɗi da yawa!

Hakanan zaka iya gina gidan motsa jiki a gida ta hanyar sanya abubuwa da yawa a sarari ɗaya.

Parakeet pool

Kuna mamakin cewa akwai wuraren waha na parakeets? wadannan tsuntsaye suna son yin sanyi kuma ku wanke kanku da ruwa! Parakeets dabbobi ne masu tsafta waɗanda ke kula da junansu lokacin da suke cikin daji ko a gidajen da parakeet sama da ɗaya ke zaune, amma kuma suna son tsabtace kansu da ruwa lokacin da ake ruwan sama ko lokacin da suke samun damƙa. Saboda haka, sayan a wanka tsuntsu Yana da kyau idan kuna son ba parakeet ɗin ku jin daɗin tsaftace kanta cikin nutsuwa a duk lokacin da take so, a cikin ko daga cikin keji.


Yadda ake Yin Parakeet Toys Mataki Mataki

Wataƙila kun yi la'akari da siyan kayan wasa na arha mai arha saboda ƙaramin abokin ku yana lalata su cikin sauƙi, ko kuma kawai saboda kuna neman zaɓi mai rahusa. Duk da yake mafi yawan kayan wasan da kuka gani a cikin wannan labarin ba su da tsada musamman, kuna da zaɓi na gina wasu kayan wasan yara a gida ta amfani da kayan da aka sake yin amfani da su. Ga wasu ra'ayoyi:

rataye igiya

Wannan shine mafi sauƙin abin wasa da zaku iya yi don parakeet ɗin ku. Don yin wannan, kuna buƙatar samun mayafin da ba ku amfani da shi yanzu ko tufafin da ke cikin mawuyacin hali da za ku iya yankewa. Sannan, bi wadannan matakai:

  1. Yanke tube masu tsayi daban -daban da kauri.
  2. Yi madauri da yawa tare da masana'anta.
  3. Ieaure ɗaya ƙarshen saman kejin.

Ta wannan hanyar, parakeet ɗinku zai sami kayan haɗi wanda zai iya hawa da hawa. Muna kuma ba da shawarar ƙara igiyoyi da yawa a cikin keji ko ɗaki don ya iya motsawa tsakaninsu.

Takarda da kwali kwalla da karkace

Takardar da aka sake yin kwali da kwali, alal misali daga takardar takarda bayan gida, na iya zama m biters don parakeets, kamar yadda aka yi su daga kayan shuka, muddin ka tabbatar ba su ƙunshi sunadarai masu guba ga waɗannan dabbobin, kamar tawada (misali, kada ku yi amfani da jarida).

Saboda daidaituwarsa mai rauni, mafi kyawun abin wasan yara na parakeet na gida da zaku iya yi daga takarda da aka sake yin amfani da shi shine ƙwallo, ko da yawa. Don wannan, kawai durƙusa shi kuma samun girma dabam bisa ga rawar.

A ƙarshe, godiya ga gaskiyar cewa kwali ya fi daidaituwa, yana iya ɗaukar ƙarin sifofi da yawa waɗanda za su murƙushe sha'awar parakeet ɗin ku. Misali, zaku iya ɗaukar bututun kwali ku yanke shi cikin karkace wanda za a iya rataye shi a kusurwa. Yiwuwar ba ta da iyaka.

rataye tube

Don yin wannan abin wasan yara za ku sake buƙatar bututu na takarda bayan gida ko tawul ɗin takarda, kazalika da kirtani, wanda zai iya zama takalmin takalmi ko dogon yadi. Sannan bi waɗannan matakan:

  1. Sanya igiya ta cikin bututu. Yana buƙatar dogon isa.
  2. Rataye ƙarshen igiya daga rufin keji don sajal ɗin ya ɗora akansa kamar lilo.

Wannan kayan haɗi, ban da yin hidima a matsayin abin wasa na rataye wanda ta zai motsa jiki saboda kuna buƙatar kiyaye daidaiton ku, ku ma za ku ba da parakeet ɗin ku yiwuwar tauna shi.

wanka tsuntsu

Wankan tsuntsaye da ake samu a cikin shaguna suna da yiwuwar ratayewa daga sanduna kuma, a wasu lokuta, suna da murfi don hana dabbar ta zubar da ruwa. Yanzu, idan kuna son parakeet ɗinku ya yi sanyi kuma ba ku ga wata matsala idan ta jiƙe a waje da keji ko ɗakin da kuke ciki, koyaushe kuna da zaɓi na sanya akwati da ruwa, misali, tasa ko tukunya, don haka zai iya yin wanka da tsafta a yadda ya so.

Muhimmancin kayan wasa don parakeets

A matsayina na mai kulawa, a sarari sanin bukatun parakeet ɗinku yana da mahimmanci a gare ku don tabbatar da walwalarsa kamar yadda ake buƙata. Yanzu, lokacin da muke tunanin dabbobin da ke buƙatar yin wasa, galibi muna tunanin karnuka ko kuliyoyi kamar yadda su ne dabbobin da muka saba da su. Koyaya, idan kuka sanya kanku cikin takalmin parakeet ɗin ku, ko kuma duk wani tsuntsun da kuke da alhakin sa, zaku ga yadda rayuwa zata kasance. m da takaici ga ɗan ƙaramin abokin ku idan ya shafe yini duka a kulle, ba tare da abin yi ba kuma, tare da kowane sa'ayi, tare da kamfanin wani parakeet a cikin wannan yanayin.

Kamar yadda wataƙila kuka yi hasashe, tsuntsaye, kamar sauran dabbobi da yawa, ba ana nufin su zama kayan ado ba ne ko don mu more waƙar su mai daɗi. Su buƙatar motsawa, hulɗa da sauran tsuntsaye kuma fuskantar sabbin ƙalubale, kamar yadda suke a dabi'a suna ciyar da kwanakin su cikin zamantakewa, tashi sama da ƙasa, neman abinci, da sauransu. in ba haka ba karamin abokin ku zai fuskanci matsalolin lafiya da halayya sakamakon damuwar su da rashin jin daɗin su, waɗanda galibi ba a bayyana su da farko, amma ci gaba a ɓoye. Misalan wannan shine sautin muryar da ta wuce kima, cizon sandunan kejin har ma da yanke gashinsa.

Wannan shine dalilin da yasa akwai kayan wasa na tsuntsaye, waɗanda aka haɓaka tare da manufar samar da sabbin abubuwan motsa jiki waɗanda ke sa parakeet ɗinku ya kasance mai aiki a kullun. Hakanan, yana da mahimmanci ku tuna cewa waɗannan dabbobin suna buƙatar haɗin gwiwa da kulawar wasu daidaikun mutane, ko naku ne ko wasu parakeets, saboda yanayin haɗin gwiwarsu, kuma su ma suna buƙatar tashi, don haka bai dace a tsare su a cikin keji ba. 24 hours a rana.

Yanzu da kuka san mafi kyawun kayan wasan yara na parakeets da mahimmancin motsa jiki ga waɗannan dabbobin, kada ku yi jinkirin yada kayan haɗi daban -daban a kusa da gidan ku kuma ku yi nishaɗi tare da tsuntsun ku. A gefe guda, muna ba da shawarar ku ma ku shawarci wannan labarin: 'Ya'yan itãcen marmari da kayan marmari don parakeets.