Wadatacce
- Abin da agwagwa ke ci: dabbobin daji
- abin da agwagwar gida ke ci
- Hatsi, kayan lambu da tsaba don agwagwa
- 'Ya'yan itãcen marmari, kayan lambu da kayan marmari don agwagwa
- Gwanin duck da sauran abincin dabbobi
- abincin duck
- Shawara don ciyar da agwagwa
- Me 'ya'yan kudan zuma ke ci?
- Shin yana da kyau a ba wa biredi burodi?
- Abincin da aka haramta wa agwagwa
Muna kiran nau'in duck da yawa na dangin Anatidae. Dabbobi ne masu omnivorous, tare da lebur baki, gajeriyar wuya da jiki mai zagaye. Suna da yatsu na siriri da ƙarfi a cikin su kafaffun yanar gizo, wanda ke nufin gaba ɗaya sun kwanta. Fuka -fukan agwagi ba su da tsayi sosai kuma galibi suna cikin ciki, suna ba wa waɗannan dabbobin kyakkyawar siffa.
Kodayake, me agwagwa ke ci? A cikin wannan labarin ta PeritoAnimal za mu yi bitar gabaɗaya game da ciyar da duck, don sanar da ku abin da abincinsu ya ƙunsa da abin da waɗannan shahararrun tsuntsaye za su iya ci. Kyakkyawan karatu!
Abin da agwagwa ke ci: dabbobin daji
Mun fara magana game da agwagin daji suna ciyarwa. Dole ne mu san cewa lokacin da agwagi suke cikin daji suna rayuwa kuma suna haɓaka cikin ƙanana canals na koguna, tabkuna ko fadama, shi ya sa suke yawan ciyar da duk abin da za su iya don biyan bukatunsu.
A cikin wannan ma'anar, an haɗa abincin abincin duck na daji tsirrai, kwari, tsaba, algae ko kifi cewa yana ɗagawa daga mazaunin lokacin da yake tafiya akan saman ruwa. A matsayin abin sha’awa, muna iya ambaton cewa, wani lokacin, agwagi kan ci yashi da ake samu a bankunan ko a ƙarƙashin koguna da ƙananan duwatsu waɗanda ke taimaka musu su niƙa abincin su da narkar da shi da kyau.
abin da agwagwar gida ke ci
Lokacin da muke magana game da mallakar wannan tsuntsu a matsayin abokin rakiya, dole ne mu san cewa ciyar da agwagwa na cikin gida yakamata ya kasance mai daidaitawa da gina jiki gwargwadon iko. Dole ne muyi la’akari da cewa su dabbobi ne masu rarrafe, don haka yawan zaɓin abinci da za mu iya ba su ya fi na sauran nau'in. Za mu duba cikakken jerin da ke ƙasa don haka za ku san ainihin abin da agwagwa ke ci lokacin da aka hora.
Hatsi, kayan lambu da tsaba don agwagwa
Hatsi wani muhimmin sashi ne na abincin agwagi, kuma yana cikin yawancin ciyarwar kasuwanci. Amma idan muka yanke shawarar yin fare daidaitattun dabarun abinci ga agwagwa a gida za mu iya amfani da zaɓuɓɓuka masu zuwa:
- Oat
- Shinkafa
- Masara
- Alkama
- Pod
- Wake
- Gero
- Sunflower
'Ya'yan itãcen marmari, kayan lambu da kayan marmari don agwagwa
Fresh, abinci na halitta shine tushen bitamin, wanda shine dalilin da yasa bai kamata su rasa a cikin abincin mu na duck ba. Za mu iya bayar da waɗannan kayan lambu don ducks:
- Gwoza
- Pea
- Masara
- Kabeji
- Alfalfa
- Salatin
- ganyen matasa
- Karas
- Farin kabeji
- Barkono mai kararrawa
- Kokwamba
Ta hanyar matsakaici da yawa, saboda abun cikin su na sukari, mu ma za mu iya haɗawa cikin jerin abin da agwagwa ke ci mai zuwa duck fruit:
- Apple
- Pear
- Ayaba
- Kankana
- kankana
- Inabi
- Abarba
- peaches
Muna ba ku shawara ku tsaftace 'ya'yan itacen da kayan marmari sosai kafin bayar da su, tare da sara su a cikin ƙananan rabo don mafi kyawun ciyar da agwagwa.
Gwanin duck da sauran abincin dabbobi
Ka tuna cewa a cikin daji, agwagi ma suna cin wasu dabbobin, kamar kwari. Wasu misalai na kwari, crustaceans da sauransu Dabbobi masu cin abinci don agwagwa na iya zama tsutsotsi na ƙasa, crickets, katantanwa, kwari masu siffa ko slugs. Hakanan zamu iya samar da adadin furotin ɗinka ta kifi, ko da yaushe cire pimples da miƙa su a cikin ƙananan rabo.
Wani abincin dabbobi da ba makawa shi ne ƙwai, wanda ke ba da furotin da alli. Za mu iya murƙushe shi kuma mu haɗa shi cikin abincin ku tare da sauran abinci. Wani zaɓi wanda zai iya taimakawa tare da samar da alli da furotin na dabbobi shine yogurt mara dadi.
abincin duck
Don gama magana kayan abinci "ga ducks na ado", wanda shine abin da waɗancan agwagi suka ɗauki dabbobin gida ake kira. Dole ne mu bambanta waɗannan dabbobin da waɗanda aka ƙaddara don dabbobin gona, saboda waɗannan dabbobin gonar an ƙaddara su ne don tsarin kiwo.
Dole mu duba abun da ke cikin rabon don tabbatar da samfur mai inganci. Ya kamata ya haɗa da wasu daga cikin abincin da aka ambata a sama, a daidaita su yadda yakamata da wadataccen bitamin. Za mu ba da duck zuwa yawa wanda ke nuna mai ƙera akan kunshin, gwargwadon nauyin dabbar da sauran abubuwan. Idan muna cikin shakku, koyaushe muna iya tuntubar likitan dabbobi na musamman.
Shawara don ciyar da agwagwa
Yana da mahimmanci a haskaka cewa ciyar da duck na cikin gida bai kamata a dogara akan rabon kawai ba, domin dole ne mu haɗa da 'ya'yan itatuwa da kayan marmari, hatsin da ba a sarrafa ba, da abinci ko kifi. Dole ne ku haɗa da yashi duck, yana da mahimmanci a gare su don niƙa abincin su.
Duk da haka, kar a manta cewa dole ne agwagwa koyaushe ta kasance da akwati sabo, ruwa mai tsabta. Muna ba da shawarar sabunta ta aƙalla sau ɗaya ko sau biyu a rana.
Kuna iya sha'awar ƙarin sani game da duck a matsayin dabbar gida.
Me 'ya'yan kudan zuma ke ci?
Idan kuna kula da dangin agwagwa kuma ƙwai na waɗannan ƙananan tsuntsaye sun ƙyanƙyashe, yana da matukar muhimmanci a kula da abin da agwagi ke ci, saboda zai dogara ne akan daidai ci gaba na ducklings.
A cikin kwanakin farko bayan haihuwa, kuna buƙatar ciyar da su rabon ruwa, ta yadda za su iya shigar da ita cikin sauki. Kuma wannan abincin dole ne ya zama na musamman don haɓaka ducks. Yayin da suke girma, zaku iya fara gabatar a cikin abincinku wasu abinci da za su kasance a lokacin balagarsu, kamar su wake, tsutsotsi, masara, kayan lambu da aka dafa ko crickets, da sauransu.
Manufa ita ce samar musu da abincin da ya bambanta, na halitta kuma cikakke gwargwado.
Shin yana da kyau a ba wa biredi burodi?
Haka ne, yana da kyau a ba wa biredi gurasa. A yawancin garuruwa, ko cikin koguna, wuraren shakatawa ko gidan namun daji, ya zama ruwan dare a sami waɗannan dabbobin suna zaune lafiya da mutane. Abin takaici, shi ma gama gari ne ganin mutane suna ciyar da su burodi, kukis ko wasu nau'ikan abinci. Wataƙila kun riga kun yi shi da kanku. Idan haka ne, kar ku yi! Kodayake agwagi suna son cin sa, ba su burodi ba kyakkyawan ra'ayi bane kamar yadda ake abinci mai cutarwa sosai domin su.
gurasa abinci ne high a cikin carbohydrates. Yawan cin su yana haifar da yanayin da aka sani da "fuka -fukan mala'iku", yanayin da jere na ƙarshe ke lanƙwasa a gefe, yana sa dabbar ta samu manyan matsaloli don tashi.
Idan kuna cikin wurin shakatawa ko gidan namun daji kuma kuna son ciyar da agwagi, akwai wasu zaɓuɓɓuka waɗanda ba za su cutar da lafiyar ku ba. Kuna iya zaɓar, alal misali, don ba da abincin da wasu gidajen namun daji ke siyarwa kuma waɗanda suka dace da amfani da agwagi. Hakanan zaka iya ba da su yanki na kifi, 'ya'yan itace ko kayan lambu.
A duk waɗannan lokuta yana da mahimmanci don tabbatar da cewa guntun ba su da yawa. Hakanan, kar a manta cewa yana da kyau a bar masu kula da su su ciyar da agwagwa maimakon ba su abinci da kan su.
Abincin da aka haramta wa agwagwa
Kamar yadda kuka riga kuka gani, yana da kyau a ba wa biredi burodi saboda wuce haddi na carbohydrates kuma, saboda haka, ana ɗaukarsa ɗayan abincin da aka haramta wa agwagi. Anan akwai jerin abincin da yakamata a guji kuma ba a miƙa su ga waɗannan tsuntsayen ba:
- Gurasa
- waina
- Dankali
- Dankali mai dadi
- Popcorn
- Cakulan
- Soda
- Abin sha
- Alewa
- Alayyafo
- Avocado
- Albasa
- Tafarnuwa
- Kwayoyi
- Lemun tsami
- Orange
- Garehul
- Lemun Farisa
Yanzu da kuka san abin da agwagwa ke ci kuma cewa, eh, yana da kyau a ba wa biredi burodi, tsakanin sauran abinci, kuna iya taimaka mana. Shin za ku sanya ƙarin abinci akan jerin a cikin wannan labarin? Idan haka ne, bar shi a cikin sharhin kuma za mu ƙara! Hakanan kuna iya ci gaba da neman ƙarin bayani game da waɗannan dabbobin a cikin wannan labarin na PeritoAnimal game da nau'in agwagi.