Yadda ake kula da Pekinese

Mawallafi: Laura McKinney
Ranar Halitta: 5 Afrilu 2021
Sabuntawa: 26 Yuni 2024
Anonim
ХАБИБ - Ягода малинка (Премьера клипа)
Video: ХАБИБ - Ягода малинка (Премьера клипа)

Wadatacce

Karen Pekinese ya ɗauki sunansa daga babban birnin China, Beijing, inda wannan nau'in ya samo asali. Mutane da yawa sun yi imanin cewa Pekinese sun fito ne daga karnukan Mastiff na Tibet na almara kuma shekaru dubun da suka gabata kusan sun kasance masu alfarma ga daular Tang.

A zamanin yau, yana ɗaya daga cikin shahararrun kwikwiyo, cikakke don rayuwa tare da kowane nau'in dangi kamar yadda yake son kwanciyar hankali na gida kuma yana da ƙauna tare da kyakkyawan malami. Idan kun yanke shawarar ɗaukar kare da waɗannan halayen, kun yanke shawara mai kyau. Domin ku yi shi da cikakken alhakin, Masanin Dabbobi yayi bayani yadda ake kula da Pekinese!

Yadda ake tafiya Pekinese

Pekinese kare ne mai nutsuwa, musamman lokacin da ya balaga. Yana son kwanciyar hankali amma, kamar kowane kare, shi bukatar tafiya kullum.


Tafiya ta yau da kullun tana cika mahimman ayyuka dangane da kulawar karen Pekinese:

  • Yana ba ku damar samun kyawawan halaye masu tsafta kuma ku cika buƙatunku a waje kowanne. Kar a manta cewa yana da mahimmanci cewa kwiyakwiyi na iya yiwa yankinsu alama a yayin tafiya, wani abu da ke cikin halayen halayensu.
  • Yana taimaka wa karen samun ingantacciyar zamantakewa, mai alaƙa da sauran mutane da dabbobi, gami da kiyaye hulɗa da abubuwan muhalli (hayaniya, kamshi, substrates).
  • Suna buƙatar bincika muhallin su, suna shaƙa don karɓar bayanai game da sauran kwiyakwiyi, mutane da abubuwan da ke faruwa a wurin da suke zaune.
  • Dole ne a yi tafiya don kare ya ci gaba da aiki, musamman lokacin da karen Pekinese ya kusanci tsofaffi.
  • Taimaka don rage ƙusoshin ku.

Babu shakka, waɗannan yawo dole ne su kasance suna da tsawon lokaci da ƙarfin da ya dace da ƙarfin jiki na wannan nau'in. Lokacin magana game da manyan karnuka masu kuzari, muna ba da shawarar cewa tafiya ta kasance tsakanin mintuna 20-30. Pekinese yana buƙatar ƙarancin lokaci akan kowane yawon shakatawa, kasancewa Minti 15 ko 20 (a mafi yawan) isa. Fitawa da yawa na yau da kullun zai taimaka ci gaba da kare kare da siffa.


Kar ka manta da yin taka tsantsan yayin tafiya a cikin yanayi mafi zafi. Pekinese, saboda tsinken hancinsa da doguwar riga, yana da sauƙin kamuwa da bugun zafin rana, don haka yana da mahimmanci ku kasance koyaushe kawo ruwa mai kyau don bayarwa yayin fitarwa.

haka nan, da yi hankali lokacin tafiya yawon shakatawa ko doguwar tafiya., koyaushe yana ɗauke da akwatin jigilar kaya ko jaka don samun damar kare kare idan kun lura cewa ya gaji sosai. Hancinsa na leɓe kuma yana iya tsokana wahalar numfashi.

Pekinese abinci

Karen Pekinese ƙarami ne. Duk da haka, da manufa nauyi dole ne a kusa da 5 kg a cikin maza kuma 5.4 kg a cikin mata. Kar a manta tsarin kasusuwan ya fi sauran nau’o’in nauyi kuma tsarin jikinsu yana da karfi.


Domin mutanen Pekinese su sami abincin da suke buƙata kuma, a lokaci guda, hana su yin kiba a nan gaba, kawai bayar abinci sau biyu a rana tare da madaidaici da lissafin rabo a cikin yanayin ƙwayayen ƙuruciya, kamar yadda kwiyakwiyi ke buƙatar cin abinci sau da yawa. Koyaya, dole ne a bai wa 'yan kwikwiyo isasshen abinci.

Dangane da adadin abubuwan gina jiki, kamar kowane kwikwiyo, Pekinese yana buƙatar babban taro na furotin, kazalika da matsakaiciyar adadin carbohydrates da fats masu lafiya.

Wani zaɓi na gama gari shine yin fare akan abinci mai kyau, a duk lokacin da aka gano kunshin a matsayin “cikakken abinci”. Wannan alamar tana ba da tabbacin cewa kwikwiyoyinku ba za su sha wahala na rashin abinci mai gina jiki ba.

Koyaya, zaku iya ƙara abincin ku tare da girke -girke na gida Wani lokaci. Idan kuna son ciyar da kare ku abinci na halitta a gida, tuntuɓi likitan dabbobi don tabbatar da dabbar ku ta sami duk mahimman abubuwan gina jiki daidai gwargwado.

Don gujewa yin kiba har ma da kiba, zaku iya yin fare akan amfani da kayan lambu na kayan lambu kamar karas, alal misali, da sauransu low -kalori cewa ka samu a kasuwa. Ta wannan hanyar, kuma da sanin cewa Pekinese ba ta da aiki musamman, za ku tabbatar cewa ba ku yin nauyi saboda magunguna.

Pekinese kare gashin gashi

Gashi na kare Pekinese shine doguwa, cike da silki, yin ƙira a wuyan ku. Kula da shi cikin yanayi mai kyau yana da mahimmanci don fur ɗin kada ya lanƙwasa kuma don dabbar ku ta kasance koyaushe tana da kyawu mai ban sha'awa don haka halayyar Pekinese.

Ina ba da shawarar ku goge rigar yau da kullun tare da tawali'u, tunda wannan aikin mai sauƙi shima cikakke ne don ƙarfafa haɗin soyayya tsakanin kare da malamin. Hakanan, yana taimakawa ci gaba da koyar da kare a hanya mai daɗi. Kula da kulawa ta musamman ga lokutan bushewar gashi, wanda yawanci yakan faru a bazara da kaka.

Gogewa yana da amfani don cire mataccen fur, tsabtace kare (kamar yadda yake rage yawan wanka) kuma yana gano sauƙin ƙwayoyin cuta, ƙulli da raunuka. Hakanan yana iya taimakawa wajen sa karen ya saba da taɓawa, yana tabbatar da cewa ziyartar likitocin sun fi sauƙi!

dole ne ku bayar wanka a cikin kare pekinese kowane kwanaki 15 ko 20, aƙalla, amma shawarar ita ce wanka kowane wata don kada ta lalata kariyar fata ta fata. Kafin yin wanka da Pekinese a gida, ya zama dole a kwance gashin su tare da goge "rake" sannan a wanke bayan haka. Kar a manta yin buroshi a ƙarshe kuma bushe sosai, kazalika amfani da shamfu na musamman ga karnuka.

Idan kun yanke shawarar kai ɗan kwikwiyo zuwa salon kyan kare, ku ma za ku iya zaɓar yanke gashinsa, wanda yake da fa'ida sosai a yanayin zafi. Kar a manta da kula da gashin da ke kusa da idanun don kada ta dame dabbar ko ta haifar da raunuka.

Sauran kulawar kare Pekinese

Baya ga duk abin da aka ambata a sama, zaku iya ci gaba da kula da kare Pekinese tare da kowane irin ayyuka da wasannin da ke ba da damar motsa hankali. Wannan yana faranta wa kare rai kuma baya haɓaka matsalolin halayyar.

za ku iya yin fare wasannin hankali a gida ko koyar da umarnin Pekinese na asali. Duk lokacin da kuka sadaukar da ku ga Pekinese yana taimakawa don ƙarfafa haɗin ku da haɓaka rayuwar ku ta yau da kullun!