Wadatacce
- Dalilin Da Ya Sa Karen Kwiya Ya Ciji Mai Kafar
- Shiyasa babban karen ya ciji kafar mai shi
- Menene zan yi idan kare na ya ciji ƙafafuna lokacin tafiya?
- hana motsi
- kada ku kula
- Ba da madadin wasa
Kuna da kare da ke cizon ƙafafunku duk lokacin da kuke tafiya? An saba ganin wannan ɗabi'a a cikin kwiyakwiyi, duk da haka, wasu karnukan manya suna ci gaba da maimaita wannan halayen saboda, lokacin ƙuruciya, ba su koya daidai ba yin hakan.
Wataƙila kuna jin haushi saboda yana iya zama da ƙyamar gaske karenka yana cizon ƙafarka lokacin da kake tafiya, samun nutsuwa a zahiri a cikin wando ko sneakers. Don haka, a cikin wannan labarin PeritoAnimal, za mu nuna muku dalilai da jagororin da ya kamata ku bi don sarrafa wannan halayyar da ba a so: Me yasa kare ya ciji kafar mai shi.
Dalilin Da Ya Sa Karen Kwiya Ya Ciji Mai Kafar
Baya ga bukatar da suke da ita ta binciko komai da bakinsu da rage radadin ciwon hakora, a wannan mataki, galibi akwai sanadiyyar da ke bayyana dalilin wannan hali. Shin kun taɓa lura cewa abubuwa masu motsi sune suka fi motsa ku kwikwiyo? Wannan saboda abubuwa masu motsi suna haifar da ilhami na ilmi ga zalunci a kan ɗan ƙaramin aboki. A saboda wannan dalili, motsin ƙafarsa yayin da yake tafiya yana farkar da hankalinsa da sha'awar da ba za a iya sarrafa shi ba, kamar yadda yake yi idan ya ga ƙwallo ta yi tsalle. Fiye da haka idan kun sa wando mai kayatarwa ko takalmi tare da lace, waɗanda ke motsi kuma ana iya jan su, suna sa "wargi" ya zama abin daɗi.
Don haka idan kwikwiyo ya ciji ƙafafun ku lokacin da kuke tafiya, wataƙila yana iya faruwa ne saboda wannan dabi'ar bincike da bin diddigin ilmi. Yanzu, ba duk karnuka ke buƙatar yin wannan halayyar ba saboda waɗannan dalilai. Wani ɗan kwikwiyo mai ƙwazo wanda ba shi da kayan wasan da ya dace ko kuma ba ya yin aikin da yake buƙata tabbas zai yi wannan ɗabi'ar sakamakon rashin nishaɗi.
Shiyasa babban karen ya ciji kafar mai shi
Dorewar wannan ɗabi'a a duk lokacin balaga galibi ana alakanta shi da mummunan ilmantarwa. A takaice dai, karenku ya yi kuskuren koya cewa duk lokacin da ya ciji ƙafarku, kuna kula da shi, don alheri ko mafi muni, don haka dole ne kawai ya jefa kansa a ƙafafun ku don sa ku tsaya ku mai da hankali a kansa. A bayyane yake, karenku yana neman kulawa ta wannan hanyar ba abu ne mai kyau ba, saboda yana iya nuna cewa ba ku da isasshen kulawa gare shi ko kuma ilimin da ya samu bai isa ba.
A gefe guda, babban karen da baya motsa jiki sosai ko na motsa jiki ko dai zai gaji kuma, kamar yadda yake a cikin ƙanƙara, yana iya cizon ƙafar mai shi don nishaɗi.
Menene zan yi idan kare na ya ciji ƙafafuna lokacin tafiya?
Da zarar kun fahimci dalilin da ke bayanin dalilin da yasa kare ya ciji ƙafar mai shi, lokaci yayi da za a gwada magance shi. Da farko, kuna buƙatar tabbatar da cewa kare ku yi isasshen motsa jiki yau da kullun kuma yana fahimtar wani abu game da biyayya ta asali, tunda, gabaɗaya, irin wannan halin da ba a so yana nuna cewa kare bai gaji ba, wato yana buƙatar ƙarin ayyuka, na zahiri da na hankali, a cikin rayuwar yau da kullun don samun lafiya da daidaituwa. In ba haka ba, dabbar tana tasowa gajiya da damuwa, wanda tare da rashin kulawa da waɗanda ke da alhakin, yana haifar da halayen da ba a so, kamar wanda aka ambata a wannan labarin.
Kamar yadda muka tattauna, kare yana cizon ƙafafunku lokacin da kuke tafiya saboda motsi ne ya motsa shi. A saboda wannan dalili, don koyar da kare ku kada ya yi wannan halayyar, jagororin aikin da yakamata ku bi sune:
hana motsi
ka daure kafafun ka lokacin da karenku, ko kwikwiyo ko babba, ya ruga da su. Ta wannan hanyar, karenku zai gano cewa ƙafafunsa ba su da ban sha'awa kamar yadda ba zai iya wasa da su ba.
Muna ba ku shawara, bi da bi, ku yi ƙoƙarin kada ku sa tufafin da zai iya cirewa cikin sauƙi ko takalmi da yadin da aka saka. Idan ba haka ba, kuma idan ya fara jan rigunan ku, yi ƙoƙarin kama su don su tsaya a tsaye, suna hana wasa. A cikin waɗannan yanayi, ku kada ya taɓa ƙoƙarin cire abin da ke cikin bakinsa, saboda wannan na iya sa ya fahimci cewa kuna son yin wasa da shi ko kuma kuna son ɗaukar abin da yake da shi, sakamakon haka ya sa ya amsa da hayaniya da haɓaka halayyar mallaka. An san wannan da "kariyar albarkatu" kuma ba abu ne mai kyau ba, wanda shine dalilin da ya sa yana da mahimmanci a bi ƙa'idodin da muke ba da shawara, ba kawai don magance matsalar da ke akwai ba, amma don hana sababbi tasowa.
kada ku kula
Wannan batu yana da mahimmanci, musamman don gujewa da juyar da mummunan ilmantarwa da ƙila karenku ya yi, watau cizo ku don samun hankalin ku. Saboda haka, ku guji yi masa magana, kamar yadda zai ɗauki wannan a matsayin yabo, kuma kada ku tsawata masa. Ta hanyar ba shi kulawar da yake nema da wannan ɗabi'a, za ku mai da shi a tsaye kuma ba ruwansa, don haka zai kyale ku.
Mai yiyuwa ne idan kun yi biris da mai furfura, zai yi ƙoƙarin cizon ku da ƙarfi, don haka za ku kula da shi. Duk da haka, dole ne ku ci gaba da yin aiki iri ɗaya, in ba haka ba, yana iya jin cewa dole ne ya ciji ku da ƙarfi don samun hankalin ku, wanda zai haifar da sakamako. Idan kwikwiyo yana da mummunan al'ada na cizon ku da ƙarfi, kuna buƙatar koya masa ya hana cizon.
Ba da madadin wasa
A ƙarshe, bayan da karenku ya rasa sha’awa a ƙafafunku na har yanzu, wato, lokacin da kuka gaji da cin nasara ba tare da wata fa'ida ba saboda haka watsi da su, ya kamata ku ba shi lada ta hanyar ba shi wani wasan wasa wanda zai iya juyar da wannan halayyar. Wannan ya zama dole saboda wannan halayyar wani bangare ne na dabi'arsu.Don wannan dalili, ba za ku iya ƙoƙarin kawar da shi ba, amma ku ba shi dama bi, cizo da jan abubuwa da suka fi dacewa, kamar abin wasa, igiya, da dai sauransu.