Shin kwanan nan kun kasance gida tare da ɗan kwikwiyo ko kuna tunanin ɗaukar ɗaya? Don haka abu na farko da yakamata ku sani shine an raba 'yan kwikwiyo daga mahaifiyarsu tsakanin watanni 2 zuwa 3 na farkon rayuwa, lokacin da aka yaye su da kuma lokacin da suka fara cin abinci su kaɗai. Kodayake wani lokacin al'ada ce a raba su kafin, ta hanyar da ba daidai ba.
Yana da kyau cewa a cikin kwanakin farko na rabuwa, duka daga mahaifiyarta kuma wataƙila daga 'yan uwanta da mahaifinta, ɗan kwikwiyo ba shi da kwanciyar hankali, rashin tsaro, damuwa, da sauransu. Wannan yawanci ana nunawa a ciki doguwar daren kuka, nishi da haushi wanda ba zai bar ku ku huta ba, domin babu wanda ke son ganin kwikwiyorsu haka. Ya kamata ku ciyar da lokacin daidaitawa, yawanci kusan mako guda, har sai kun saba da sabon yanayin ku kuma ku sami kwanciyar hankali da dare. Koyaya, kuma gaskiya ne cewa ɗan kwikwiyo na iya yin kuka da dare don ƙarin dalilai. Yana da mahimmanci a nemo musabbabin warware matsalar da ke damun ɗan kwikwiyo. Bugu da ƙari, yana da mahimmanci cewa daga ranar farko ku fara ilimantar da shi da taimaka masa daidaitawa.
Don taimaka muku, a cikin wannan labarin ta PeritoAnimal za mu yi muku bayani abin da za ku yi idan kare ya yi kuka da dare. Karanta don koyo game da yuwuwar dalilan da kwikwiyo zai iya kuka da dare da yadda zaku iya taimakawa.
Matakan da za a bi: 1Lokacin da kuka lura cewa ɗan ƙaramin ku ba ya bacci, ya koka, kuka har ma da haushi, abu na farko da yakamata ku yi shine ku tabbatar ba saboda matsaloli ko rashin lafiya. Idan kun yi imani yana iya zama don lafiya, dole ne ku kai shi wurin likitan dabbobi kuma ku bayyana abin da ke faruwa, domin ya jagorance ku a wannan lokacin don rage damuwar ku.
Hakanan yana iya faruwa cewa gadonku ko gidanku yana cikin wurin da kuke da shi sanyi sosai ko zafi, ko kuma ka ji hayaniya mai yawa. Abin da za ku iya yi shi ne tabbatar da cewa zazzabi ya yi daidai da ɗan kwikwiyo, wato yana da kyau a gare ku har ma da ɗan ƙaramin ɗumi, kuma ku yi ƙoƙarin kada ku yi hayaniya da yawa da ke fitowa daga titi ko maƙwabta. Idan ƙarar ta yi yawa don kwikwiyo ya huta, za ku iya rufe tagogin windows, ba shi gida maimakon gado mai buɗewa, ko canza wurin kwanciya.
Duk da dalilan da ke sama galibi sun fi yawa, akwai wasu dalilan da za su iya sa kwikwiyo ya yi kuka da dare. Wadannan na iya zama yawan cin abinci, don haka yakamata ku ba shi abincin dare sa'a guda kafin ku yi barci kuma ba yawa ba. Yana kuma iya zama game da rashin motsa jiki da rana, idan ba ku da gajiya da gaske kuma kuna adana yawan kuzari, da kyar za ku yi barci, don haka ku yi ƙoƙarin gajiya da shi sosai kafin ku kwanta. Ya kamata ku fara saba da tsarin yau da kullun wanda ke ba da duk abin da kuke buƙata kuma ya kamata ku san yadda ake kula da kwiyakwiyi.
2Da zarar kun rufe buƙatun da muka ambata kuma kuna da tabbacin kukan kukan kukan kukan ku ba na matsalar lafiya bane, zazzabi, hayaniya, abinci mai yawa ko rashin motsa jiki da na yau da kullun, to kuna iya tunanin kawai shine tsarin daidaitawa zuwa sabuwar rayuwar ku.
Kamar yadda muka riga muka ambata, bai fahimci dalilin da yasa ba ya tare da mahaifiyarsa kuma. Don haka yakamata ta taimaka masa ya fahimci cewa yana nan lafiya tare da mu, mu kula da shi cikin kauna kuma ba tare da rasa komai daga bangaren mu ba. Ana iya samun wannan kawai tare da haƙuri, lokaci da ƙarfafawa mai kyau. Yawanci yana ɗaukar aƙalla mako guda don fara jin daɗi da kwanciyar hankali da daddare. Na gaba, za mu nuna muku wasu abubuwan da za ku iya yi don dakatar da kwikwiyen ku daga yin kuka yayin aiwatarwa, ta yadda wannan tsari zai yi sauƙi da natsuwa.
3Zai yi kyau a ɗauki ɗan ƙaramin gida a karon farko da safe, don haka zai sami ƙarin awanni don gano sabon gidansa kuma ya fara saba da shi, wanda ba za ku iya yin shi ba idan kuka kai shi gida. da dare.
Wani abu mai mahimmanci wanda dole ne ku cika shine kada ku ta'azantar da shi duk lokacin da ya yi kuka. Idan kuka yi, za ku ba da rahoton cewa idan kuka yi kuka nan da nan zai ɗauki hankalinku kuma daga nan za ku yi lokacin da kuke son wani abu daga gare ku. Mun san yana da wahala, amma ya fi kyau a bar shi ya ɗan yi kuka don ganin cewa babu wani mummunan abu ko babban abin da ya same shi. Bugu da ƙari, kada ku bar shi ya hau kan kujera ko gado. yi masa ta'aziyya. Idan kuka yi, to zai yi masa wahala ya fahimci cewa ba zai iya hawa waɗannan wuraren a duk lokacin da ya so ba.
4Tabbatar gadon ku ko ƙaramin gidan ku ya dace da shi, yana cikin gidan da kyau, kuma yana da kayan wasan yara da za su iya taunawa da nishadantar da kansa har sai ya yi barci.
zai iya bar muku wasu rigar ku, kamar yadda wannan zai sa ku saba da ƙanshinsa kuma zai taimaka muku shakatawa. Hakanan, idan kuna da dama, zai yi kyau ku yi amfani da wasu tambaya da kamshin mahaifiyar ku. Misalin wannan na iya zama ɗan tawul ko bargo da mahaifiyarka ta kasance a kan gado inda ta yi renon jariranta.
5Wata dabara kuma da za ku iya yi don hana ɗan kwikwiyo yin kuka da dare shine dumama gadon ku kafin barci. Kuna iya amfani da na'urar busar da gashi ko sanya kwalban ruwan zafi a ƙarƙashin bargo ko gado, kuna hana karen yin hulɗa kai tsaye don kada ya ƙone. Wannan zai ta'azantar da shi, kamar yadda ya zuwa yanzu ya saba da kwanciya da shi, da ɗumbin mahaifiyarsa da 'yan'uwansa.
Ba abu ne mai kyau ba a yi amfani da bargon lantarki, saboda dole ne ku yi taka tsantsan don guje wa karen da wutar lantarki ko ƙone shi, abu mafi kyau shine amfani da kwalbar ruwan zafi da aka rufe da bargo ko tawul.
6Yana da kyau a sanya a agogon analog. Idan za ku iya, yana da kyau ku sanya shi ƙarƙashin gado ko bargo don jin ta kusa. Bayan jin ƙarar agogon, kare zai haɗa shi da bugun zuciyar mahaifiyarsa. Wannan madaidaiciyar hanzari zai taimaka muku kwantar da hankula kuma ku sami kwanciyar hankali.
7Idan duk da halin da ake ciki ya ci gaba, babu abin da ke aiki kuma har yanzu ba ku san abin da za ku yi don dakatar da kwikwiyen ku daga kuka da daddare ba, za ku iya magana da likitan likitan ku don rubuta wasu pheromone magani. Akwai tsare -tsare daban -daban kamar diffusers, waɗanda yakamata ku sanya kusa da gadon kare, ko kuma akwai maƙala. Galibi suna da tasirin da zai ɗauki makonni da yawa. Wannan warin da ba mu lura da shi ba zai tunatar da mahaifiyar ku kuma ya sanyaya muku rai.