Wadatacce
- Asalin Bullmastiff
- Jayayya game da asalin sa
- Bullmastiff Halayen Jiki
- Halin Bullmastiff
- Bullmastiff Kulawa
- Ilimin Bullmastiff
- Lafiya Bullmastiff
O mai cin gindi kare kare ne ta dabi'a, amma sosai m tare da danginsa, kodayake tsarin mulkinsa yana da girma da tsoka. Bugu da ƙari, kuna iya zama cikin kwanciyar hankali a cikin ƙaramin gida a duk lokacin da kuka fita na ɗan lokaci sau da yawa a rana.
Idan kuna tunanin ɗaukar Bullmastiff, ba za ku iya rasa wannan takaddar nau'in ba wanda za mu nuna muku a PeritoAnimal tare da duk bayanan da kuke buƙatar sani game da wannan nau'in. Shin kun san ana kiran wannan saboda yana fitowa daga tsallaka tsakanin Ingilishi Bulldog da Mastiff? Kuma cewa a ka'idar asalin asalin shine Burtaniya amma ra'ayoyi da yawa suna kula da cewa waɗannan kwikwiyo sun fito daga Alanos na Spain na ƙarni na 19? Na san wannan da ƙari da yawa da bayanai a ƙasa!
Source
- Turai
- Birtaniya
- Rukuni na biyu
- Rustic
- tsoka
- bayar
- abun wasa
- Karami
- Matsakaici
- Mai girma
- Babban
- 15-35
- 35-45
- 45-55
- 55-70
- 70-80
- fiye da 80
- 1-3
- 3-10
- 10-25
- 25-45
- 45-100
- 8-10
- 10-12
- 12-14
- 15-20
- Ƙasa
- Matsakaici
- Babba
- mai aminci sosai
- Mai aiki
- M
- benaye
- Gidaje
- yawo
- Kulawa
- kayan doki
- Sanyi
- Dumi
- Matsakaici
- Gajarta
- Santsi
- Mai wuya
Asalin Bullmastiff
Tarihin da aka rubuta na Bullmastiff ya fara a Burtaniya a cikin ƙarshen karni na 19. A wancan lokacin akwai masu farauta da yawa waɗanda ba kawai ke barazana ga gandun dazuzzukan Burtaniya ba, amma kuma suna cikin haɗari ga rayuwar masu gadin.
Don kare kansu da sauƙaƙe aikin su, da masu tsaron gida sun yi amfani da karnuka. Koyaya, nau'ikan da suka yi amfani da su - Bulldog da Mastiff - ba su ba da kyakkyawan sakamako ba, don haka suka yanke shawarar yin gwaji tare da yin giciye tsakanin waɗannan kwiyakwiyi. Sakamakon haka shi ne Bullmastiff wanda ya tabbatar yana da ɓarawo, tare da jin ƙamshi kuma yana da ƙarfin riƙe mutum mai girma ba tare da ya cije shi ba. Yayin da Bullmastiffs ke ajiye mafarauta a ƙasa har sai masu gadin sun kama su, sun sami suna cewa ba sa ciji idan ba lallai ba ne, amma ba haka lamarin yake ba. Da yawa daga cikin waɗannan karnuka an aiko su ne don su kai hari tare da muzzulu.
Bayan ɗan lokaci, shahara irin ta ƙaru kuma Bullmastiffs sun zama karnuka masu ƙima a gonaki, saboda halayen su na masu tsaro da masu tsaro.
Jayayya game da asalin sa
Wasu masu shayarwa na Spain suna goyan bayan hasashe na kwanan nan cewa Bullmastiff ya samo asali ne daga Spain kuma ba wani bane illa Alano na Spain wanda aka yi amfani da shi a tsere, a farkon karni na 19. A gaskiya, hotuna kamar Patio de caballos de la plaza de toros a Madrid, Manual Castellano ya fentin shi a tsakiyar karni na 19, kuma Goya ya zana shi Duk wannan yana faruwa wanda aka kirkira a cikin 1801, nuna karnuka waɗanda ilimin halittar jikinsu yayi daidai da Bullmastiff na yanzu. Koyaya, waɗannan alamun ba su isa su canza asalin tseren ba.
Bullmastiff Halayen Jiki
Yana da a babban kare kuma cewa kallon farko zai iya haifar da tsoro. Kansa babba ne kuma murabba'i, kuma yana da ɗan gajeren murabba'i. Idanunsa tsaka -tsaki ne da duhu ko hazel a launi. Kunnuwansa ƙanana ne, masu kusurwa uku da nadewa. Sun fi duhu duhu fiye da sauran jikin.
Jikin wannan kare yana da ƙarfi kuma yana daidaita, kuma kodayake yana nuna ƙarfi sosai, ba nauyi bane. Baya baya takaice kuma madaidaiciya, yayin da gindin yana da fadi da tsoka. Kirji yana da fadi da zurfi. Wutsiya tana da tsawo kuma an saita ta sama.
Fur ɗin Bullmastiff gajere ne, mai wahalar taɓawa, santsi kuma kusa da jiki. An yarda da duk wani inuwar brindle, ja da fawn, amma koyaushe tare da abin rufe baki. An yarda da ƙaramin alamar fari a kirji.
Halin Bullmastiff
duk da kasancewa babba tsare ta yanayi, Bullmastiff yana da ƙauna da abokantaka da mutanensa. Koyaya, lokacin da ba a haɗa shi da kyau ba, galibi ana keɓe shi da taka tsantsan, har ma da tashin hankali ga baƙon mutane da karnuka. Don haka zamantakewa ta zama dole a cikin wannan nau'in. Lokacin da Bullmastiff ya kasance cikin zamantakewa da kyau, zai iya jure baƙo da son rai kuma ya kasance tare da sauran karnuka har ma da sauran dabbobi. Koyaya, ba karen wasa bane kuma mai son jama'a sosai, amma shiru karen da aka saba da shi.
Lokacin da kare ya kasance cikin zamantakewa da kyau, yawanci ba shi da matsalolin halayyar, saboda baya yin haushi da yawa ko kuma yana da ƙarfi sosai. Koyaya, yana iya zama mara hankali kamar kwikwiyo don rashin auna ƙarfin sa yadda yakamata.
Bullmastiff Kulawa
Tsayar da guntun gashinku baya buƙatar ƙoƙari mai yawa. ya kasance isa goga shi sau biyu a mako don kiyaye tsabta da furfura cikin yanayi mai kyau. Ba shi da kyau a rika yi wa waɗannan kwiyakwiyi wanka akai -akai.
Kodayake babban kare ne, Bullmastiff kawai yake buƙata matsakaicin motsa jiki wanda za'a iya rufe shi da yawon shakatawa na yau da kullun. Sabili da haka, kuma saboda natsuwar su da kwanciyar hankalin su, suna daidaita da rayuwa mai kyau a duk lokacin da suka sami tafiya ta yau da kullun sau uku ko fiye. Waɗannan ƙwararrun ba sa rayuwa da kyau a waje kuma yana da kyau idan za su iya zama a cikin gida, koda kuna da lambu.
Ilimin Bullmastiff
Wannan ba kare bane ga masu koyar da novice ko masu mallakar novice, amma mutanen da suka riga sun sami wasu suna iya horar da su cikin sauƙi. kwarewar kare. Kodayake nau'in yana amsawa da kyau ga salo daban -daban na horo, ana samun sakamako mai kyau tare da ingantaccen horo.
Lafiya Bullmastiff
Daga cikin cututtukan da suka fi yawa a cikin Bullmastiff sune masu zuwa: dysplasia na hanji, kansa, atopic dermatitis, mandectic mange, dermatitis rigar, hypothyroidism, torsion na ciki, dysplasia gwiwar hannu, entropion da raunin ci gaban ido.