sada zumunci da yar kyanwa

Mawallafi: John Stephens
Ranar Halitta: 21 Janairu 2021
Sabuntawa: 17 Disamba 2024
Anonim
Dr. Umar Ibrahim Dokaji (Masu Sada Zumunci).
Video: Dr. Umar Ibrahim Dokaji (Masu Sada Zumunci).

Wadatacce

Zuwan sabon dangi koyaushe dalili ne na farin ciki, amma, kafin ɗaukar ɗan kyanwa, dole ne mu tuna cewa tana buƙatar kulawa da lokaci don koyo. Daga cikin wadansu abubuwa, tilas ne mu ba da lokaci don sa shi ya yi mu'amala yadda ya kamata don ya samu daidaituwa da farin ciki. Haɗin gwiwar cat ya ƙunshi bunkasa amincewar dabba don ku saba da kasancewa da alaƙa da sauran mutane da dabbobi, ba tare da jin tsoro ko jin daɗi ba.

Dabbar da ke da kyakkyawar zamantakewa za ta girma cikin farin ciki kuma wataƙila za ta kasance mai ƙauna, ƙauna, da ladabi. Saboda haka, a cikin wannan labarin ta PeritoAnimal muna son koya muku yadda ake sada zumuntar kyanwa ta yadda alaƙar da ke tare da sabon abokin aikin ku za ta bunƙasa cikin lafiya da farin ciki.


Menene zai iya faruwa idan baku sada zumuntar ku ba?

Idan ba ku sada zumuntar cat ɗinku ba tun da ƙaramin abu, yana iya nuna halaye marasa kyau waɗanda, tare da tsufa, na iya zama mafi wahalar warwarewa. Idan kyanwarku ba ta da kyakkyawar zamantakewa za ta iya nunawa tsoro, rashin tsaro ko tashin hankali, har ma da tursasawa ko cizon duk wanda ya zo kusa.

Wannan shine dalilin da ya sa yana da mahimmanci ku san yadda ake sada zumunci da kyanwa tun daga lokacin da ta isa gidan ku, ta wannan hanyar za ku guji matsaloli kuma zama tare zai kasance mafi daɗi da kwanciyar hankali.

zamantakewa da mutane

Dangane da wurin da aka haifi yar kyanwa, wataƙila ta yi hulɗa da wasu mutane, a wannan yanayin zai yi masa sauƙi don mu'amala da baƙi. Lokaci mai mahimmanci na kuliyoyi, wato lokacin da suke sauƙaƙe koyon wasu halaye daga abubuwan da suka samu, yana tsakanin makonni 2 zuwa 7.[1].


Duk da haka, dole ne ku shirya shi sarari na kansa, inda kuke jin kwanciyar hankali kuma kuna iya juyawa idan kun ji kusurwa. Domin ya saba da ku, kuna buƙatar ciyar da lokaci mai yawa tare da shi, kula da shi, wasa da shi, kuma koyaushe ku yi magana da murya mai taushi, mai nutsuwa. Ta wannan hanyar zaku ƙirƙiri haɗin gwiwa tare da kyanwa kuma zai saba da mu'amala da mutane.

Hakanan yana da mahimmanci ku saba da kasancewar baƙo, don haka kuna iya tambayar abokanka da dangin ku su kawo muku ziyara don kwikwiyo ya saba da shi. Yana iya yin jinkiri da farko, amma ba shi hutu, lokacin da ya fara samun kwarin gwiwa zai yi dariya yana gabatowa kansa. Yana da mahimmanci cewa kada ku tilasta masa ya yi hulɗa idan ba ku so, wannan saboda yana iya zama mara amfani kuma zai sami akasin abin da kuke so. Zai fi kyau a jawo shi ta amfani da kalmomin abokantaka, kayan wasa daban -daban da bi da bi.


Lokacin mu'amala da yara, yana da mahimmanci ku bayyana a sarari cewa wannan ba abin wasa bane kuma dole ne kuyi haƙuri. Yara za su so su yi wasa da shi kuma su rungume shi akai -akai, amma dole ne su bi matakan manya. Yakamata su bari kyanwa ta kusanto da kanta kuma ta kula da yara suyi wasa a hankali ba tare da cutar da su ba.

zamantakewa da sauran dabbobi

Wataƙila ɗan kyanwa yana da alaƙa da mahaifiyarta da 'yan uwanta, amma har yanzu dole ne ta saba da kasancewar sauran dabbobin. 'Yan kwikwiyo galibi sun fi jama'a girma fiye da manya kuma koyaushe suna neman wasanni, don haka wannan lokacin yana da sauƙi fiye da hulɗa da kyanwa lokacin da ta girma.

Idan ɗan kyanwarku yana da ɗan rashin tsaro ko jin kunya, akwati mai ɗauke da kaya na iya tafiya mai nisa wajen amfani da ita ga ƙanshin tsohuwar membar gidan ta. Dole ne ku sarrafa ɗayan dabbar don kada ta kasance mai ƙyalli kuma baya tsoratar da ɗan kyanwa. Sannu a hankali, bari kare ya saba da wari da kasancewar sauran dabbar sannan a hankali ya kusanto.

Rarraba Damuwa a Cats

Don amfani da kyanwar ku ga mutane kuna buƙatar ciyar da lokaci mai yawa tare da shi, duk da haka, iya samun jin dogaro naku kuma fara fuskantar damuwa rabuwa. A wannan yanayin, a hankali ya kamata ku sa shi ya saba da zama shi kaɗai.

Muhimmin abu shine cewa cat ɗin ku girma daidai zamantakewa, ba don tsoratar da kasancewar wasu mutane ko dabbobi ba amma don zama masu zaman kansu. Ta wannan hanyar zaku sami damar ƙirƙirar farin ciki, lafiya da daidaitaccen cat.