Wadatacce
A cikin shagunan da aka sadaukar don samfuran dabbobi, muna samun adadi mai yawa na kayan haɗi da kayan wasa, gami da kogon, samfuri na musamman ga karnuka wanda duk masu shi yakamata su sani.
Ana iya amfani dashi a cikin karnukan balagaggu da kwikwiyo ba tare da matsala ba, kayan aiki ne mai matukar amfani ga karnuka masu buƙatu na musamman.
Kuna son ƙarin sani? Ci gaba da karanta wannan labarin PeritoAnimal game da yaya kare kong ke aiki kuma yakamata a yi la’akari da shi kafin siyan ɗaya.
Yadda yake aiki
Kong wani kayan haɗi ne ko abin wasa wanda ƙanƙara na kowane zamani ke iya amfani da shi, gami da ƙwararrun ƙwararrun yara da ƙanana. Yana da a hankali abin wasa, m m samuwa a da yawa masu girma dabam, mayar da hankali a kan girman da kare.
Mun samu a kong a sarari a ciki wanda dole ne mu cika tare da wani nau'in abinci mai daɗi ga karen mu. Wannan yana ba karen mu damar yin gwagwarmaya da gano yadda ake sarrafa abin don isa ga abincin.
Yawancin masana ilimin ilimin dabi'a suna ba da shawarar cika kong tare da yadudduka na abinci da yawa, alal misali: ɗan ƙaramin karnuka, jiyya mai taushi, ɗan ƙaramin abinci, ƙaramin abinci, da sauransu, har sai kun isa ƙarshen kong. A iri -iri za mu sami dalili don kare mu.
Fa'idodin amfani da kong
Baya ga samun abinci, kong yana motsa hankali na karnuka, yana sa su gwagwarmaya don fitar da abubuwan da suke ɓoye a ciki. Duk wannan tsari yana shagaltar da kwikwiyo kuma yana ba shi mintuna 20 na cikakken maida hankali kan sabon kayan aikin sa: kong. SHI NE manufa ga karnuka da matsalolin damuwa, rabuwa da damuwa, tashin hankali, rashin maida hankali, da sauransu.
Kong abun wasa ne wanda ya haɗu da jiki da hankali na kare don samun lada mai daɗi: abinci.
iri kong
Kamar yadda aka ambata, zaku sami siyarwa a adadi mai yawa da iri iri na kong mayar da hankali kan bukatu ko halayen kowane kare. Don wannan dalili, kada kuyi mamakin idan kantin sayar da ku ya sami kongs tare da sifofi daban -daban (kashi, ƙwal, igiya ...), komai yana aiki don ɗaukar hankalin kare.
Samfuri ne wanda ke da ƙarancin farashi, saboda wannan dalilin ba mu ba da shawarar ku yi ƙoƙarin yin kong ɗinku tare da kwalban filastik, kashi, ko wasu abubuwa. Amintaccen kwikirin ku dole ne ya fara zuwa, shi ya sa muke ba da shawarar ku sayi kong a shagunan dabbobi.