Dabbobin Brazil: 'yan ƙasa, na asali kuma suna cikin haɗarin ɓacewa

Mawallafi: John Stephens
Ranar Halitta: 28 Janairu 2021
Sabuntawa: 20 Nuwamba 2024
Anonim
Dabbobin Brazil: 'yan ƙasa, na asali kuma suna cikin haɗarin ɓacewa - Dabbobin Dabbobi
Dabbobin Brazil: 'yan ƙasa, na asali kuma suna cikin haɗarin ɓacewa - Dabbobin Dabbobi

Wadatacce

Fauna na nufin tsarin jinsin da ke rayuwa a wani yanki. Don haka, yana da mahimmanci mu san yadda ake rarrabewa yayin magana Dabbobin Brazil, muna magana ne game da duk nau'in da ke zaune a Brazil, amma ba lallai ne kawai ya zama na asali ko na asali ba, kamar yadda wasu dabbobi ke ɗaukar nau'in ɓarna da/ko mutane suka gabatar da su.

Don nuna muku wasu daga cikin dabbobin mu masu ban mamaki, a cikin wannan PeritoAnimal post muna mai da hankali kan lissafin waɗancan Dabbobin Brazil: na asali da na ƙarshe wadanda ke da alamar tarihi a tarihin mu, ban da dabbobin da ke wanzu a Brazil kawai. Ci gaba da karantawa kuma ku yi sihiri da girman kowane ɗayan su!


Fauna na Brazil

A cewar Cibiyar Chico Mendes,[1] Brazil tana kula da mafi girman kayan tarihin halittu a duniya. A cikin lambobi, wannan yana fassara zuwa nau'in dubu 120 marasa rarrabewa da nau'ikan tsirrai 8930, kusan, daga cikinsu akwai:

  • Nau'in dabbobi masu shayarwa 734;
  • 1982 nau'in tsuntsaye;
  • Nau'in dabbobi masu rarrafe 732;
  • 973 nau'in amphibians;
  • 3150 kifayen nahiyoyi;
  • 1358 kifin teku.

Daga cikin waɗannan, kusan 1173 ana yi wa barazanar mutuwa. Ana iya tuntuɓar duk nau'in rajista da aka yi rajista a cikin jerin Dabbobin da ke Ƙarshe (2014) wanda ICMBio ya samar[2]ko a cikin Jajayen Lissafi na Ƙungiyar Ƙasa ta Duniya don Kula da Yanayi da albarkatun ƙasa (IUCN).[3]

dabbobin Brazil

Babu rashin jinsi da ƙarin nau'in don yin jerin abubuwan dabbobin gida na Brazil, amma gaskiya ne wasun su sun fi sanin su kuma suna jan hankali saboda halayen su marasa kuskure. Wasu daga cikinsu sune:


Tafi (Tapirus terrestris)

Ya bayyana a cikin biomes daban -daban na Brazil kuma koyaushe ana gane shi don sassauƙan akwati da girmansa wanda yayi kama da alade. Hakanan ana iya samun sa a wasu ƙasashe a Kudancin Amurka.

Manatee Amazonian (Trichegus Inunguis)

Manatee na Amazonian, kamar yadda sunan ya nuna, ana iya samun sa kawai a cikin ruwan da ke cikin tasoshin Amazon da cikin Kogin Orinoco, wanda ke da masu ba da gudummawa ga Amazon. Manatee na Amazon yana ciyar da ciyawa, macrophytes da tsirrai na ruwa. Kuma daga shuka zuwa shuka, zai iya ciyarwa har zuwa awanni 8 a rana yana cin abinci

dabbar dolphin

Ko ja dolphin, wannan sunan yana nufin nau'ikan 3 na dabbar dolphins waɗanda za a iya samu a cikin ruwan Amazon, Solimões, Araguaia da Bolivian sub-basin basin.


Otter (Pteronura brasiliensis)

Lakabin wannan dabba mai shayarwa shine oza na ruwa don dabi'unta na cin nama kuma ana iya samun sa a cikin ruwan Pantanal da cikin kwarin Kogin Amazon.

Yaren Margay (Leopardus wiedii)

Wannan dabbar ta asali ce daga Brazil, amma kuma daga wasu sassan Kudanci da Tsakiyar Amurka. Ya yi kama da ocelot da yawa, ƙarami kawai.

Kyarkeci Guara (Chrysocyon brachyurus)

Daga cikin dabbobin Brazil, ana iya samun wannan canid ɗin a cikin Cerrado na Brazil kuma halaye da halaye na zahiri sun sa ya zama na musamman kuma na musamman.

Puma Caatinga, PumaPco concolor)

Duk da kasancewa ɗaya daga cikin dabbobin asalin ƙasar Brazil, wannan nau'in jaguar yana ƙara bayyana a cikin dabbobin Brazil saboda farautar haram da lalata mazaunin sa.

Boa mai takura (mai kyau constrictor)

Wannan maciji yana ɗaya daga cikin dabbobin ƙasar Brazil amma ana iya samunsa a yankuna masu zafi a duk faɗin nahiyar Amurka. Zai iya kaiwa tsayin mita 2 kuma ana ɗaukar macijin kifi.

Yaren Capybara (Hydrochoerus hydrochaeris)

An dauke su manyan beraye a duniya kuma suna cikin dabbobin Brazil da kuma daga wasu sassan Kudancin Amurka.

Babban Gizo (Myrmecophaga tridactyla)

Wannan mai cin tururuwa zai iya cin su 30,000 a rana a yankunan da yake zaune: Cerrado na Brazil da sauran yankuna na Kudanci da Tsakiyar Amurka.

Dabbobi da ke wanzu a Brazil

Duk lokacin da kuke son neman nau'in da ke wanzu a wani wuri na musamman, nemi fauna mai ɗorewa. Dabbobin da ke cikin wani yanki da aka bayar su ne waɗanda ke wanzu kawai a wani wuri. O endemism yana da inganci ga nau'in dabbobi da tsirrai kuma dalilin sa shine iyakancewa ta hanyar shinge na zahiri, yanayin ƙasa, nazarin halittu da/ko yanayin yanayi. Dabbobin da ke wanzuwa a Brazil kawai, 'yan asali ne ko kuma na asali waɗanda kuma na iya faruwa a wasu yankuna na ƙasar.

Wasu dabbobin da ke wanzu kawai a Brazil sune:

Lear's Hyacinth Macaw (Annoorhynchus lear)

Daga cikin dabbobin da ke wanzu a cikin Brazil kawai, wannan nau'in nau'in Bahia Caatinga ne, abin takaici, yana cikin haɗarin ɓacewa.

Golden Lion tamarin (Leontopithecus rosalia)

Wannan shine ɗayan nau'ikan wakilan gandun daji na Brazil kuma, a zamanin yau, ɗayan mafi ƙarancin. Zakin zinariya tamarin zinari yana cikin haɗarin ɓacewa kuma nau'in halitta ne na gandun dajin Atlantika.

Caatinga ParakeetEupittila cactorum)

Kamar yadda sunan ya sanar, wannan nau'in ana samun shi ne kawai a cikin ƙasar Brazil. Yana iya yin kama da parakeet na kowa, da ba don gaskiyar cewa jinsin ne wanda kuma ke barazana ta haramtacciyar kasuwanci.

Yellow Woodpecker (Celeus flavus subflavus)

Dabbobi masu jituwa a wuraren labaran Monteiro Lobato na ɗaya daga cikin dabbobin da ke wanzuwa a Brazil, musamman a cikin manyan gandun daji na gandun daji. Raguwar gandun daji na mazauninsa yana ɗaya daga cikin abubuwan da ke haifar da haɗarin gushewar nau'in.

Gidan Armadillo (Tricinctus mai ƙarfi)

Ba za ku sami wannan armadillo ko'ina a duniya ba. Yana ɗaya daga cikin dabbobin da ke wanzuwa a Brazil, musamman a cikin Caatinga da yankuna mafi bushewa a Brazil.

8 Karnukan Brazil

Kodayake karnukan Brazil suna cikin nau'ikan iri ɗaya, ana iya ɗaukar wasu takamaiman nau'ikan dabbobi waɗanda ke wanzu a Brazil. Muna magana game da su a cikin wannan bidiyon akan tashar PeritoAnimal:

Wasu dabbobin dabbobin Brazil

Kamar yadda muka gani, akwai dubunnan nau'in dabbobin da ke asalin ƙasar Brazil ko kuma waɗanda ba sa rayuwa. Muna ba da shawarar karanta waɗannan sauran posts ɗin don ku san su da zurfi:

  • Dabbobi 15 sun yi barazanar gushewa a Brazil
  • Yawancin kwadi masu guba a Brazil
  • Mafi yawan gizo -gizo masu dafi a Brazil