Wadatacce
- My cat yana biyo ni a banɗaki: abubuwan da suka fi yawa
- Gidan wanka ɗaya, abubuwan ban sha'awa da yawa
- Shin kuna mai da hankali sosai ga motsawar cat ɗin ku?
- Yi hattara da kayan tsaftacewa da kayan kwalliya a banɗaki
- Shin yana damun ku cewa kyanwa ta biyo ku zuwa banɗaki?
Wataƙila kun rayu cikin yanayin ƙoƙarin rufe ƙofar gidan wanka don jin daɗin ɗan lokaci na sirri, amma kawai sai cat ɗinku yayi ƙoƙarin shiga tare da ku. Ko kuma wa ya sani, wataƙila kun lura, kuna dawowa gida bayan doguwar kwana a wurin aiki, alamun kurar ku a cikin ɗakin. Tabbas, kun san farjin ku yana son ku kuma yana jin daɗin zama tare da ku, amma da gaske ne dalilin da yasa yake biye da ku? idan kuna son ganowa saboda kyanwa tana bin ku lokacin da kuka shiga bandaki, Gidan yanar gizon Kwararrun Dabbobi yana gayyatar ku don ci gaba da karanta wannan labarin tare da duk cikakkun bayanai kan batun.
My cat yana biyo ni a banɗaki: abubuwan da suka fi yawa
Cats na iya raka masu kula da su lokacin da za su shiga bandaki don dalilai daban -daban.
Idan kuna ɓata lokaci mai yawa daga gida, mai yiwuwa kyanwar ku tana son jin daɗin kowane lokacin kasancewar ku a gida. Sannan wataƙila ba kawai zai bi ku zuwa banɗaki ba, zai kuma so ya kwana kusa da ku har ma a saman ku. Bayan haka, koyaushe zai nemi ƙauna idan kun dawo gida. Alama ce bayyananniya cewa kuna ƙaunarsa kuma kuna jin daɗin zama tare.
Idan yayi zafi sosai, cat ɗinku na iya shiga gidan wanka don neman tayal mai sanyi don yin sanyi, kwanta ku huta lafiya. Gabaɗaya, gidan wanka shine mafi kyawun yanayi a cikin gidan, saboda galibi yana cikin yankin da ke da ƙarancin hasken rana. Yana da kyau a tuna cewa, musamman lokacin bazara, dole ne mu yi taka tsantsan don gujewa bugun zafin.
Cat ɗinku kuma zai iya bin ku zuwa banɗaki don sha ruwa mai kyau. Ko da mun bar ruwa a cikin matattarar ruwan sha, yana iya yin zafi cikin sauƙi, musamman a ranakun zafi. Don hana faruwar hakan, za mu iya samar da tushen ruwa ga kuliyoyi, waɗanda ake samu a shagunan da suka ƙware kan dabbobin gida (shagon dabbobi). Kuma idan farjin ku yana shan ruwa da yawa, tabbas ku san yuwuwar abubuwan da ke haifar da su a cikin labarin mu "Kayana na shan ruwa da yawa, al'ada ce?".
Gidan wanka ɗaya, abubuwan ban sha'awa da yawa
Idan kun riga kuka ɗan ɗanɗana ɗan lokaci don lura da yadda cat ɗin yake nishadantar da kansa na awanni da awanni tare da jakar filastik mai sauƙi ko kwali, tabbas kun fahimci cewa tunanin ku da ƙarfin ku na iya canza abubuwa masu sauƙi da na yau da kullun a cikin gidan zuwa wurin shakatawa na gaske. nishaɗi. Hakanan, kayan aikin gidan wanka na mu, waɗanda a gare mu da alama suna da yawa, na iya ba su yuwuwar abubuwan da suka faru na gaske. Kayan daki, samfura, kayan haɗi da abubuwan da ke cikin gidan wanka sabbi ne gaba ɗaya ga hankulan kuliyoyinmu kuma a zahiri suna tayar da babban son sani, wanda ke da alaƙa da dabi'ar kyanwa.
Takardar takardar bayan gida ta juye zuwa abin wasa tare da ƙalubalen ƙalubale. Tawul ɗin shine ainihin jaraba don karce, wasa ko kawai jefa ƙasa don zama gado mai daɗi. Sabbin katunan wurare ne masu kyau na ɓoyewa kuma shelves suna da kyau don hawa da bayar da ra'ayi na musamman daga tsayi. Kuma duk wannan ba tare da ambaton cewa bidet, banɗaki, kwanon wanki, baho da ma ƙugi don tawul ɗin, suna samar da ingantacciyar hanya ta hana ruwa wacce cat ɗinmu ke amfani da ita don yin manyan tsalle -tsalle da tsalle -tsalle na sararin samaniya. Ta wannan hanyar, yana yiwuwa cat ɗin ku ya kasance tare da ku a cikin gidan wanka ba don jin daɗin kamfanin ku kawai ba, har ma don ciyar da lokacin nishaɗi tare da “sabbin kayan wasa”. Idan wannan shine ainihin dalili, tabbas zai ba ku mamaki fiye da sau ɗaya ta hanyar shiga bandaki ba tare da ku ba, duk lokacin da kuka bar ƙofar a buɗe.
Shin kuna mai da hankali sosai ga motsawar cat ɗin ku?
Lokacin da suka gaji, kuliyoyi na iya bin mu don kawai a nishadantar da su, samu hankalin mu ko kuma ku gayyace mu mu yi wasa da su. Hakanan suna iya shiga banɗaki don nemo abubuwa (waɗanda a gare su kayan wasa ne) waɗanda ke motsa jikinsu da tunaninsu. A cikin waɗannan lokuta, irin wannan hali gargadi ne cewa cat ɗinmu yana buƙatar ƙarin motsa jiki. Don wannan, zamu iya wadatar da muhallin su da kayan wasa, kayan haɗi da kayan haɗi waɗanda ke ba su damar motsa jiki da nishadantar da kansu koda ba ma a gida.Kuna iya samun zaɓuɓɓuka da yawa a cikin shagunan na musamman ko zaɓi don yin kanku kayan wasan yara da aka yi amfani da su da maƙera na gida, waɗanda suke da sauƙi, tattalin arziki da nishaɗi.
Ka tuna cewa rashin ƙarfafawa (ko raunin motsawa) yana cikin abubuwan da ke haifar da ƙara yawan tashin hankali a cikin kuliyoyi. Dabbar da ke da nishaɗi, wasa, ciyar da kuzari da gajiya a kullun ba ta iya haɓaka halayen da ke da alaƙa da damuwa. Idan kun lura da kowane alamun damuwa ko rashin walwala, ko lura da canje -canje a cikin halayen farjinku, kada ku yi shakka tuntuɓi likitan dabbobi da kuka amince da shi nan da nan. Da yake fuskantar hali mai ban mamaki, yana da mahimmanci a yi watsi da abubuwan da ke haifar da cututtukan.
Yi hattara da kayan tsaftacewa da kayan kwalliya a banɗaki
Kada ku yi mamaki idan kun bar ƙofar gidan wanka a buɗe sannan ku haɗu da waƙoƙi da yawa na nishaɗi a ciki. Dabbar ku za ta kasance mai jan hankali ga kamshi daban -daban, laushi da siffa da aka samu a cikin dakunan wanka da sauran dakuna a gidan. Koyaya, dole ne muyi taka tsantsan da samfuran da muka bari a cikin isar ku. Ka tuna cewa yawancin samfuran tsaftacewa suna da abubuwan da ke haifar da haushi ko mai guba ga dabbobin mu. Kuma kayan shafawa da kayan bayan gida kamar shamfu, sabulu ko man shafawa ba su dace da amfani ba.
Don tabbatar da amincin farjinmu yayin rashin mu, manufa shine barin kofar bandakin a rufe. Hakanan yana da mahimmanci a kiyaye samfuran tsaftacewa, kayan shafawa, guba, magungunan kashe ƙwari, da duk abubuwan da ba su dace da cin abinci ba ko don saduwa da fata, idanu da kumburin fata, daga yara da dabbobi.
Shin yana damun ku cewa kyanwa ta biyo ku zuwa banɗaki?
Kodayake muna matukar son fargabar mu, yana da matukar wahala kada a sami cikakkiyar sirri a lokuta kamar zuwa bandaki. Don haka, idan ba ku son kyanwar ku ta biyo ku zuwa banɗaki kuma kuka fi son zama ni kaɗai a wannan lokacin na kusa, za ku iya koya masa cewa wannan muhallin bai dace da shi ba. Ka tuna cewa kuliyoyi dabbobi ne masu hankali kuma shiryayyu waɗanda za a iya horar da su cikin sauƙi don dacewa da yanayin rayuwa a gidansu. Tare da haƙuri, sadaukarwa da ingantacciyar ƙarfafawa, yana yiwuwa a horar da dabbar daji kuma a guji halayen da ke jefa lafiyar ta cikin haɗari. A cikin wannan takamaiman yanayin, kamar yadda aka ambata, yana da mahimmanci don samar da yanayi daban -daban da kayan aiki a cikin wuraren da dabbobi za su iya ziyartar gidan, kuma kada ku kula da dabbobin lokacin da suka bi su zuwa banɗaki. Hakanan, bincika cewa ba matsala ce ta damuwa ko ƙarancin motsawa.