Wadatacce
- Asalin Kelpie na Australiya
- Siffofin Jiki na Kelpie na Australiya
- Halin Kelpie na Australiya
- Kulawar Kelpie ta Australiya
- Ilimin Kelpie na Australiya
- Lafiya ta Kelpie ta Australiya
O harshen Australiya wani nau'in da aka sani kuma ana yaba shi sosai a cikin ƙasarsu. A zahiri, yana ɗaya daga cikin karnukan Australiya suna girma mafi masoyi. Kuna so ku san dalili? Bayyanar kamannin kahonsa, haɗe da halayensa, ya sa duk wanda ya san shi ya ƙaunace shi. Daidai saboda wannan dalili, a cikin wannan takardar PeritoAnimal, zamuyi magana dalla -dalla game da kare Kelpie na Australiya. Ci gaba da karatu!
Source- Oceania
- Ostiraliya
- Rukunin I
- tsoka
- bayar
- dogon kunnuwa
- abun wasa
- Karami
- Matsakaici
- Mai girma
- Babban
- 15-35
- 35-45
- 45-55
- 55-70
- 70-80
- fiye da 80
- 1-3
- 3-10
- 10-25
- 25-45
- 45-100
- 8-10
- 10-12
- 12-14
- 15-20
- Ƙasa
- Matsakaici
- Babba
- Daidaita
- Mai zamantakewa
- mai aminci sosai
- Mai hankali
- Mai aiki
- M
- Docile
- Yara
- yawo
- Makiyayi
- Far
- Wasanni
- Sanyi
- Dumi
- Matsakaici
- Doguwa
- Santsi
- Bushewa
Asalin Kelpie na Australiya
Asalin nau'in ba shi da tabbas, amma yana yiwuwa a tabbatar da cewa Kelpies ne zuriyar karnukan Scotland, dukkansu iri daban -daban na Collie, waɗanda aka kai su Ostiraliya don amfani da su a cikin kiwo na manyan garkunan mallakar masu mallakar filaye. Wasu mutane suna tunanin cewa Kelpies sakamakon wani tsallaka tsakanin Dingos da kan iyaka, amma ingantattun takardu sun nuna cewa nau'in ya samo asali ne daga Collies na arewacin Ingila.
Wadannan karnuka sun maye gurbin mutanen da a baya suke da alhakin kiwon tumaki, amma yayin da adadin da girman garken ya karu, wannan ya zama ba zai yiwu ba. Wannan shine lokacin da masu kiwon dabbobi suka yanke shawarar komawa ga garken tumaki, kuma a cikinsu, ɗayan mafi dacewa da yanayin shine Kelpie na Ostiraliya, wanda shine dalilin da ya sa nau'in ya yi yawa. godiya ga manoma Ostiraliya.
Siffofin Jiki na Kelpie na Australiya
Kelpies karnuka ne matsakaici, tare da gefe mai fadi sosai dangane da nauyin da aka yarda da shi, tsakanin kilo 11 zuwa 20.Tsayin da ke bushewa a cikin maza ya kai santimita 46 zuwa 51, kuma a cikin mata ya bambanta daga santimita 43 zuwa 48, kasancewa ɗan ƙarami. Jiki yana da ƙarfi, mai tsoka sosai kuma yana daidaita. Suna ci gaba sosai.
Wadannan kwikwiyo dabbobi ne masu juriya sosai saboda Layer biyu na fur wanda ke kare su daga matsanancin yanayin zafi da hasken ultraviolet. Wannan rigar tana tsakanin tsayin santimita 2 zuwa 3 kuma mai kauri da tauri, yana sa ta zama mai jure ruwa. Launuka masu karɓa suna baki, ja, leonado, cakulan, taba da haɗuwa cikin baki da ja da ja da ja.
Gabobinsu suna da yawa na roba, wanda ke ba su ƙarfin jiki sosai. Kan yana da fadi kuma yana zagaye, tare da madaidaicin madaidaiciya, an dora ta hanci wanda launinsa ya yi daidai da na rigar, da idanu masu siffar almond. Kunnensa madaidaiciya matsakaici ne kuma masu nuni.
Halin Kelpie na Australiya
Kelpies karnuka ne aiki sosai kuma suna da niyyar aiwatar da ayyuka, suna da biyayya ƙwarai, wanda ke nuna zuriyarsu daga Collies, saboda ba su da nutsuwa kuma a lokaci guda suna da hankali sosai. Waɗannan dabbobin suna sauƙaƙe dacewa da rayuwa a kowane wuri, gidaje, gidaje ko ƙasa, amma idan suna zaune a wuri mai ɗan sarari, ya zama dole a mai da hankali sosai game da lokacin da suke kashewa don yin motsa jiki, saboda yana da mahimmanci su ciyar lokaci mai yawa na motsa jiki don su kasance cikin koshin lafiya da daidaituwa.
Idan kun sadaukar da lokaci kwikwiyo zamantakewa, Kelpie na Ostiraliya zai zauna tare daidai da yara har ma da sauran karnuka ko dabbobin gida da kuke da su a gida, tunda gaba ɗaya, wannan nau'in jinsi ne.
Kulawar Kelpie ta Australiya
Domin kullun Kelpie na Australiya ya kasance koyaushe yana cikin mafi kyawun yanayi, dole ne ku samar da shi abinci mai kyau, wanda ke biyan duk bukatun ku na abinci, gami da tabbatar da cewa koyaushe kuna da shi ruwan sabo da tsafta a wurinku. Yana da mahimmanci a san lokacin da wasanni na yau da kullun da motsa jiki, kamar yadda waɗannan dabbobin ke buƙatar babban ƙarfi da tsawon lokaci don su iya sakin babban kuzarin da suke da shi. Don wannan, zaku iya amfani da kayan wasa ko tafiya mai nisa, aƙalla tsakanin 2 zuwa 4 kowace rana. Ka ba shi motsawar hankali kuma.
Tufafinsa baya buƙatar sadaukarwa da yawa, saboda duk da cewa yana da tsawo, yana da sauƙin gogewa. Idan kuka yi wannan mako -mako, za ku iya kula da tsabta da kyakkyawa. Wanka yakamata ya takaita kawai ga abin da ya zama dole, lokacin da dabbar ku ta ƙazantu sosai, kula da bushewa gaba ɗaya a yanayin sanyi.
Ilimin Kelpie na Australiya
Kelpies na Ostiraliya ana ɗaukar su ɗaya daga cikin nau'ikan karnuka. mafi wayo, ban da kasancewa mai ƙwazo da biyayya. Koyaya, matakan kuzarin su na iya sa ya zama ɗan wahala a gudanar da kyakkyawan horo na waɗannan karnuka don ƙwararrun masu koyar da su. Don haɓaka koyo mai kyau, ana ba da shawarar aiwatar da isasshen motsa jiki don su huta, gami da amfani da ingantattun dabarun horo, koyaushe suna amfani da ƙarfafawa mai kyau da nisantar azaba.
Zai zama mahimmanci a koya masa umarnin biyayya na asali, kamar "zauna", "kwanta", "shiru" da "tare", masu mahimmanci don sadarwa mai kyau tare da kare, don sarrafa ta a sararin sama da inganta haɗin gwiwa tare da mutumin da ke da alhakin. Kuna iya yin aiki sau biyu zuwa sau uku a mako. Hakanan, haɗa aiki tare da motsawar motsa hankali na hankali da ƙwarewar canine idan ana so.
Lafiya ta Kelpie ta Australiya
Kelpies na Australiya yawanci karnuka ne. sosai lafiya da juriya, ko da yake cututtukan ido suna ganin sun fi yawa a cikinsu fiye da wasu jinsi. Matsalar da ke tsakanin su ita ce suna da ƙarfi ko da ba su da lafiya, don haka wani lokacin yana da wuya a san wani abu yana tare da Kelpie kafin ya yi kyau. Saboda haka, an ba da shawarar sosai don girmama ziyara akai-akai da dubawa a likitan dabbobi, alluran rigakafi da tsutsotsi, ban da kula da idanunku, baki da kunnuwa yadda yakamata. Ta wannan hanyar zaku iya kiyaye yawancin cututtuka a ƙarƙashin kulawa, kuma Kelpie ɗinku na iya jin daɗin tsawon rai, lafiya a gefen ku.