Wadatacce
- Javanese cat: asali
- Katan Javanese: halaye na zahiri
- Javanese cat: hali
- Javanese cat: kulawa
- Katan Javanese: lafiya
Karen Javanese, wanda kuma aka sani da Oriental Longhair, kyanwa ce mai doguwar gashi kuma ana ɗaukarsa ɗaya daga cikin irin dabbobin da suka fi jan hankali a duniya, gami da, masu koyar da yawa sun ce kyanwa ce mai iya magana. Za a fallasa waɗannan da sauran abubuwan sha'awa da yawa a cikin wannan nau'in PeritoAnimal, wanda a ciki za mu yi bayani duk game da kifin Javanese.
Source- Turai
- Birtaniya
- wutsiya mai kauri
- Manyan kunnuwa
- Siriri
- mai fita
- M
- Mai hankali
- M
- Matsakaici
- Doguwa
Javanese cat: asali
Kodayake sunan, kifin Javanese, na iya sa ku yi tunanin cewa asalinsa daga tsibirin Java ne, gaskiyar ita ce ba ta da alaƙa kwata -kwata. Sunan yana magana da yawa don asalin, kamar yadda Longhair na Gabas ya fito daga Gabashin Shorthair da Balinese, waɗanda aka ƙetare su a cikin 1960s.
Duk da haka, an yi imani da cewa da yawa asalin kifin Javanese na iya tsufa, tunda a cikin shekarun 1890 an ba da kwanan wata waɗanda har yanzu ana lissafa su a matsayin Angora Cats, amma sun yi nisa da ƙa'idodin nau'in. Daga baya, sun fara kiransu Angora Burtaniya tunda ba daidai suke da Turkawa ba. A waɗancan lokutan, kawai nau'in rijista mai faɗi da yawa a hukumance shine karen Farisa.
A cikin 1983 an yi mata rajista a matsayin cat na Javanese a TICA kuma a cikin 1995 CFA ta gane shi a matsayin nau'in rarrabuwa. Ko da a yau akwai ƙungiyoyin kade -kade irin su GCCF waɗanda ke ba shi suna Oriental Longhair. A cikin Amurka an san su a cikin rukunin Siamese-Oriental.
Katan Javanese: halaye na zahiri
Ana ganin cat na Javanese shine matsakaicin girman, kamar yadda nauyin yakan bambanta tsakanin kilo 4 zuwa 6. Tsawon rayuwa, a matsayin ƙa'ida, yana tsakanin shekaru 14 zuwa 18.
Jiki siriri ne kuma tubular, tare da fadi da sassauƙa masu ƙarewa, amma kuma mai ƙarfi da tsoka. Wutsiya tana da tsawo da bakin ciki, tana kunkuntar a ƙasan kuma tana da ƙurar fuka -fuka. Kan cat ɗin Javanese yana da kusurwa uku, faɗinsa da kunkuntar, tare da siririn, juye juye. Idanun sun kasance almond mai siffa tare da ƙyalli zuwa ga bututun, ba su da nisa kuma launi ya dace da launi na sutura, kodayake yawancinsu shuɗi ne.
Ofaya daga cikin fasalulluka na kyanwar Javanese shine kunnuwa, saboda suna da girma sosai, suna da faɗi a gindi amma ana yin alama a ƙarshensu, suna ɗan lanƙwasa zuwa gefen kai. A ƙarshe, rigar tana da faɗi-fadi, mai kauri da taushi, ta fi tsayi akan wutsiya da wuya. Launuka na kifin Javanese galibi suna da ƙarfi, kodayake kusan duk launuka da alamu ana karɓa. Mafi yawan su shine launi ɗaya, bicolor, harlequin, van, launin toka, hayaƙi da kunkuru. Saboda halayen suturar, yana ɗaya daga cikin kuliyoyin da aka ba da shawarar ga mutanen da ke rashin lafiyan.
Javanese cat: hali
Wannan nau'in kyanwa ne da ake ƙima sosai saboda mutuncinta da ƙaunarta. Kyanwa ne masu ƙauna da sadarwa, waɗanda za su sanar da ku duk lokacin da suke buƙatar wani abu, har ma suna tattaunawa tare da kyawawan "meows" da idanu masu soki.
Na fasaha mai ban mamaki, yana da sauƙin koyar da kyanwar Javanese har ma da koyar da dabarun nishaɗi kamar pawing. Hakanan yana ɗaya daga cikin nau'ikan da aka fi so na kyanwa don rayuwa. Gabaɗaya, an nuna halayen kyanwa na Javanese ta hanyar saukin ikon sa don daidaita yanayi daban -daban. Babban zaɓi ne idan kuna da ƙaramin yaro a gida ko kuma tsofaffi, saboda ana kiyaye alaƙar da ke tsakanin su tare da fahimta da mutunta juna.
Javanese cat: kulawa
A matsayinta na ƙaramar babba, Javan yana buƙatar gogewa akai-akai don gujewa ƙwallan fur. Don taimaka muku da wannan, zaku iya amfani da samfuran da ke hana samuwar ko sauƙaƙe fitarwa, idan sun riga sun kasance. Yin buroshi yana da sauƙi, tunda ba shi da gashin ulu a gindi, wanda yake a cikin wasu nau'ikan iri kamar na Siberian cat, kuma wannan shine dalilin da yasa fur ɗin baya yin tabarma kuma yana buƙatar ƙarancin ƙoƙari don kula da shi.
A matsayina na macen da ke son fita waje da kashe duk kuzarin da take da shi, maiyuwa ba zai dace a zauna a cikin ƙananan gidaje ba, sai dai idan kun ba da awanni na motsa jiki na yau da kullun da isasshen wasa don kiyaye ku lafiya da kwanciyar hankali, don hakan, yana da mahimmanci don samun ingantacciyar muhalli. Kamar kowane nau'in, yana da mahimmanci a kiyaye farce, mayafi, idanu da kunnuwa masu tsafta sannan kuma a koyaushe a kula don gano yuwuwar matsalolin da wuri, a guji rikitarwa. Kazalika da samar da abinci mai ƙoshin lafiya da daidaituwa don tabbatar da mafi kyawun kulawa ga cat ɗin Javanese.
Katan Javanese: lafiya
Gabaɗaya, kifin Javanese yana da ƙoshin lafiya kuma yana da ƙarfi, duk da haka, suna da cututtuka iri ɗaya na irin siam ɗin Siamese ko irin su, irin su kumburin mahaifa ko fibardielastosis na endocardial, wanda ke yaduwa mai kauri na endocardium na ventricular hagu.
Da yake ba shi da kakin zufar da ke kare shi daga sanyi kuma saboda yana son ɓata lokaci mai yawa a waje, yana da mahimmanci a tuna cewa nau'in jin sanyi ne sabili da haka, ya kamata ku mai da hankali kamar ku na iya samun mura ko samun cutar numfashi tare da sauƙi fiye da sauran nau'in kyanwa.
A ƙarshe, don kula da lafiyar kyanwar Javanese, ya zama dole a bi jadawalin allurar rigakafin da likitan dabbobi da aka amince da shi ya kafa, tare da aiwatar da tsutsotsi da ake buƙata don kiyaye dabbar ku daga cutar.