Yadda za a kula da Dabbar Mongoliya

Mawallafi: Laura McKinney
Ranar Halitta: 7 Afrilu 2021
Sabuntawa: 19 Nuwamba 2024
Anonim
Как штукатурить откосы на окнах СВОИМИ РУКАМИ
Video: Как штукатурить откосы на окнах СВОИМИ РУКАМИ

Wadatacce

Shahararriyar Mongolian Squirrel yana ƙaruwa tsawon lokaci, saboda ƙarancin sararin samaniya wanda mutane da yawa a Brazil dole ne su yi kiwo. Ana ɗaukar squirrel na Mongoliya dabbar dabbobi saboda ba ta cikin dabbobin Brazil. Bayanai sun nuna cewa ta samo asali ne daga Asiya ta Tsakiya ko Gabas ta Tsakiya. Har ila yau ana kiranta gerbil kuma Bera na Mongoliya, Mongolian Squirrel nasa ne dangin rodent, ƙarami ne, mai son zaman lafiya da lumana, yana tafiya tare cikin ƙungiyoyi kuma, idan cikin yanayi mai kyau, yana iya zama da hankali.


Kafin siyan Squirrel na Mongoliya, bincika kuma karanta abubuwa da yawa game da nau'in don ku iya saduwa da duk buƙatu na musamman na wannan dabbar. Kasance a saman nasihun anan PeritoAnimal kuma zaku sani yadda za a kula da Dabbar Mongoliya.

Girman Tsutsar Mongoliya

A dabi'a, ana samun su a arewacin China da hamada na Mongoliya, inda sauyin yanayi ya bushe, da ƙananan ciyayi da ruwan sama kaɗan. Shin kananan beraye. mini ƙarami yana auna tsakanin gram 50 zuwa 100, kuma fuskarta ta ɗan yi kama da ta linzamin kwamfuta, yana da dogayen wutsiyoyi tare da tuɓe a ƙasan. Suna da launuka iri -iri, wanda aka fi sani da suna Agouti, wanda shine ruwan goro mai launin ruwan kasa da farin ciki. Koyaya, Mongolian Squirrels kuma ana iya samunsa a cikin inuwar orange, zinariya, Siamese da Burmese.


Mongolian Squirrel: kulawa

Duk da cewa shi dan sanda ne, samun kuzari ba daidai yake da kula da hamster ba., wanda wani shahararren bera ne a Brazil. Hamsters dabbobi ne na kaɗaici da na dare kuma ba za su iya zama a gida ɗaya ba, yayin da Mongolian Squirrel, kasancewa ɗan sanda mai son jama'a, ya fi son zama cikin ƙungiyoyi kuma yana iya yin rashin lafiya idan an kaɗaita shi. Don haka ne, yana da mahimmanci a san nau'in da kyau don biyan bukatun ku na yau da kullun.

Maza gabaɗaya suna yin mafi kyau a cikin ƙungiyoyi 2 zuwa 4, amma mata sun fi samun kwanciyar hankali a cikin manyan kungiyoyi. Don haka, manufa ita ce a kiyaye aƙalla 2 ko 3 a cikin kowane gida, gaba ɗaya, ya haɗa da maza kawai ko mata kawai, idan niyyar ku ba ta haifar da su ba.

Kasancewar dabba ce mai yawan gaske, yawan ziyartar likitan dabbobi ba lallai bane, sai dai idan ya nuna halin da bai dace ba, saboda yana iya zama alamar rashin lafiya. Ba kamar sauran dabbobi ba, dabbar gida ba ta buƙatar allurar rigakafi. Koyaya, ya kamata ku mai da hankali ga mahimmancin kulawa da dole ne ku kasance tare da Squirrel na Mongolia:


  • Gida ko kejin da zai zauna a ciki.
  • Abinci.
  • Amincewa.

Halayen Miyagu na Mongoliya

O Gerbil ko Mongolian Squirrel ya isa aiki yayin rana, sabanin sauran berayen da ba dare ba, wato mafi yawan aiki da dare. Dabbobi ne na zamantakewa sosai kuma suna da halin ɗabi'a, idan an horar da su tun suna ƙanana. Yana daidaitawa da sauri ga muhalli kuma dabba ce mai son sani wanda galibi yana kan kafafuwanta na baya yana mai kula da duk abin da ke kewaye da shi.

Tun da ƙungiya ta ƙunshi ƙugiyoyi da suka girma tare, mata sukan zama masu faɗa da sauran ƙanƙara da ba na ƙungiyar su ba, wanda zai iya haifar da fada. Kuma yayin da maza suka ɗan fi haƙuri fiye da mata, gabaɗaya, a cikin lokutan kiwo, maza kuma na iya zama masu faɗa da juna idan suna faɗa kan mace.

Mongolian Squirrel Cizon?

O Bera na Mongoliya ana ɗaukarsa babban dabbobi saboda yana cizo kawai idan an tsokani, a misali na ƙarshe. Yana da kyau ga kwiyakwiyi su ciji yatsan ku, kamar yadda suke cikin matakin "sanya komai a bakin su", don tabbatar ko yana da kyau ci ko a'a, kamar yadda yara ke yi. Halayya ce da yakamata ta ɓace akan lokaci, tunda galibi dabbobi ne mai dadi sosai.

Cage don Mongolian Squirrel

Mafi kyawun masauki don Mongolian Squirrel yakamata a lissafa yana tunani game da adadin dabbobin da kuke son samu a wannan sararin. zaka iya amfani cages rodent ko yin masaukin ku ta amfani da akwatunan filastik ta hanyar haƙa ramuka ko sanya grid don samar da isasshen iska, ko akwatin ruwa. Tunawa cewa Mongolian Squirrel shine tsalle tsalle, don haka akwatin ko akwatin kifin dole ne ya kasance yana da murfi tare da grid ko allo don hana zubewa. Kada ku bar keji a cikin wurin da hasken rana ya mamaye ku, ku ajiye shi a cikin inuwa, a cikin iska mai iska kuma ba tare da zane da yawa ba.

Dangane da rufin rufin masauki, zaka iya amfani hay, bambaro, takarda sana'a ko ma shimfidar beraye, wanda za a iya samu a manyan kantunan dabbobi. Kwanciya yana da mahimmanci don kiyaye Maɓallan ku na Mongoliya a cikin yanayin da zai iya yin ayyukan da ya fi so, wanda shine haƙa, guna da wasa.

Rufin kuma yana hidima ga sha pee da danshi, yakamata a canza kowane mako 2 ko mako -mako, gwargwadon nau'in rufin da kuke amfani da shi. Fa'idar yin amfani da rufi mai dacewa don wannan dalili shi ne cewa yana shan ƙamshin da kyau, yana guje wa wari mara kyau. Kada ku yi amfani da sawdust daga shavings na itace kamar fir ko itacen al'ul, kamar yadda zasu iya haifar da cututtukan numfashi da rashin lafiyan cikin kwiyakwiyi.

Tip: Wankan Miyagu ba za a iya ba da ruwa ba. Ya kamata su yi amfani da wanka tare da yin burodi ko marmara zuwa busasshen wanka, don haka guje wa haɗarin kamuwa da ciwon huhu.

Abin da Dabban Mongoliya ke Ci

don zama dabbobi daga hamada, Mongolian Squirrel ba dabba ce mai ciyawa ba. An daidaita jikin ku don fitar da ruwa da sauran abubuwan gina jiki daga furotin dabbar da kuke ci, tunda a cikin hamada ba za ku iya samun kayan lambu cikin sauƙi ba kuma ruwan sama ba shi da yawa. Duk da haka, wannan ba yana nufin zaku kiyaye dabbar dabbar ku ba tare da ruwa ba. Tunda abincin da aka bayar a zaman talala yana da ƙarancin abun ciki na ruwa, ya zama dole ku sami ruwan sha da ya dace da beraye tare da ruwa mai tsabta kullum.

Abincin ya kunshi sunadarai, ma'adanai da bitamin. Zaku iya siyan abincinku don Squirrels na Mongoliya a cikin manyan shagunan dabbobi, kuma ku ba da abubuwan ciye -ciye kamar apple (marasa iri), karas da kabeji. Babu buƙatar mai ciyarwa, kamar yadda Mongolia Squirrel ya fi son binne abinci kuma baya cin abinci a cikin abincin kamar sauran beraye. Kuna iya ba da manyan 'ya'yan itacen apple da karas ta yadda ban da cin abinci, za su iya cizon haƙoran haƙora, su yi nishaɗi na sa'o'i haka. Har ila yau furotin na dabbobi yana da mahimmanci, saboda su dabbobi ne masu rarrafe, don haka zaku iya ba da tsutsar tsutsotsi.

Yadda Ake Girmama Mazajen Mongoliya

Tare da 'yan kwikwiyo yana da sauƙi, musamman idan kun sami Squirrel na Mongoliya daga mai kiwo mai kyau, kamar yadda zai yi muku rabin aikin, yana hulɗa da ƙanƙara da kyau. Mongolian Squirrel wani bera ne da ke saurin amfani da shi don sarrafa shi, ko da yake kada ku riƙe shi da wutsiya, saboda sabanin abin da suke faɗi, wutsiya tana da rauni kuma tana iya fashewa tana haifar da babbar matsala ga dabbar.

Don horas da Dabbar Mongoliya, yana ɗaukar makonni 2-3. Kuna iya farawa ta hanyar sanya hannunku cikin keji, da haƙuri, ba da son kama su da farko, har sai sun saba da kasancewar ku da farko. Bayan lokaci, sanya kayan ciye -ciye a hannunka don jawo hankalin su kuma, a hankali kaɗan, za su saba da hannunka, don haka yana ba ka damar ɗaukar su da sarrafa su ba tare da ƙoƙari mai yawa ba. yi kokarin yin wannan kullum kuma kada ku bi su kusa da keji da hannuwanku, yana iya jinkirta aiwatarwa.

Shekarar Shekarau na Mongoliya?

Saboda beraye ne kuma yana da ƙima mai yawa na rayuwa da haifuwa, dabbobi ne da ke rayuwa kaɗan, game da 3 zuwa 4 shekaru cikin yanayi mai tsabta da kulawa.

Yadda ake tayar da Mongoliya Squirrel

Da farko, yana da kyau ku nemi ƙwararrun ƙwararrun masu kiwo don samun kuzarin gida daga wurin da wasu ke aminta da kuma ba da shawara. Sai kawai za ku iya guje wa matsaloli da yawa a nan gaba. Game da wurin da aka ƙirƙiri Ƙirƙiri na Mongoliya, muna da muhimmin fa'ida: dole ne ya kasance yana da matsakaicin zafin jiki, matsakaicin zafin jiki har zuwa 23 ° C. Dole ne kada a fallasa su ga rana ko iska.

Zuwa ga Mongolian Squirrel Kiwo, ya zama dole namiji ya kasance kusa da mace a cikin keji kawai a lokacin haihuwa. Daga kwanaki 65, Beraye na Mongoliya a shirye suke don yin kiwo. A cikin mata, zafi yana kwana ɗaya kawai, amma tare da maimaitawa akai -akai. Lokacin hailarta ya kai kwanaki 6 kuma tana iya samun matsakaitan kwikwiyo 6.

Da zarar an haifi ppan kwikwiyo, bayan weeksan makonni ana ba da shawarar a raba su da iyayensu kuma a raba su cikin keɓaɓɓun kekuna don nisanci fada. Maza a cikin ɗayan, mata a ɗayan. Mata galibi suna da rinjaye sosai don haka suna buƙatar zama su kaɗai a cikin keji.

Idan kuna son karanta ƙarin labarai makamantansu Yadda za a kula da Dabbar Mongoliya,, muna ba da shawarar ku shigar da sashin Kula da Mu na asali.