Singapur cat

Mawallafi: Laura McKinney
Ranar Halitta: 10 Afrilu 2021
Sabuntawa: 24 Satumba 2024
Anonim
Singapura cat talking
Video: Singapura cat talking

Wadatacce

Dabbar singapore wani nau'in ƙananan kuliyoyi ne, amma masu ƙarfi da tsoka. Abu na farko da ya buge ku lokacin da kuka ga singapore shine manyan idanunsa masu siffa da sifar sa mai launin sepia. Dabbobi ne na kyanwa na gabas, amma yana raguwa sosai kuma yana da nutsuwa, hankali da ƙauna fiye da sauran nau'ikan alaƙa.

Wataƙila sun shafe shekaru da yawa suna rayuwa a cikin Titunan Singapore, musamman musamman a cikin magudanar ruwa, mazauna yankin sun yi watsi da su. Sai kawai a cikin shekarun da suka gabata na ƙarni na 20, masu shayarwa na Amurka sun zama masu sha'awar waɗannan kuliyoyin har zuwa fara shirin kiwo wanda ya ƙare a cikin kyakkyawan nau'in da muka sani a yau, wanda yawancin ƙungiyoyin kyanwa a duniya suka yarda da su. Karanta don ƙarin koyo game da Singapore cat, halayensu, halayensu, kulawa da matsalolin lafiya.


Source
  • Asiya
  • Singapore
Rarraba BIYAR
  • Nau'i na uku
Halayen jiki
  • siririn wutsiya
  • Manyan kunnuwa
  • Siriri
Matsakaicin nauyi
  • 3-5
  • 5-6
  • 6-8
  • 8-10
  • 10-14
Fatan rayuwa
  • 8-10
  • 10-15
  • 15-18
  • 18-20
Hali
  • M
  • Mai hankali
  • M
  • Kwanciyar Hankali
irin fur
  • Gajarta

Asalin cat na Singapore

da Singapore cat ya zo daga Singapore. Musamman, "Singapore" ita ce kalmar Malay da ke nufin Singapore kuma tana nufin "birnin zakunaHal. . shirin kiwo tare da shawarar masanan ilimin halittu na Burtaniya A shekarar 1987, mai kiwo Gerry Mayes ya tafi Singapore don neman wasu kuliyoyin Singapore, wanda ya kawo su Amurka don yin rijista da TICA. ya wuce don shigar da shi gasar zakarun Turai a 1988. Irin ya isa Turai a ƙarshen 1980s, musamman a Burtaniya, amma bai yi nasara sosai a wannan nahirar ba. A cikin 2014, FIFE (Feline International Federation) ta gane shi.


Suna cewa waɗannan kuliyoyin ya zauna a cikin bututun bututu a Singapore don kare kansu daga zafin bazara da tserewa ƙarancin ƙima da mutane a ƙasar nan ke da ita ga kuliyoyi. A saboda wannan dalili, an kira su "magudanar ruwa". Don wannan dalili na ƙarshe, ba a san shekarun jinsi ba, amma an yi imanin cewa suna da akalla shekaru 300 kuma wanda ya taso wataƙila sakamakon giciye tsakanin kuliyoyin Abisiniya da Burma. An san shi daga gwajin DNA cewa yana da kamanceceniya da kyan Burma.

Siffofin Katanga na Singapore

Abinda yafi fice game da kuliyoyin Singapore shine nasu karami, kamar yadda ake ɗaukar ƙaramin nau'in kyanwa da ke wanzu. A cikin wannan nau'in, maza da mata ba sa yin nauyi fiye da 3 ko 4 kg, suna isa girman manya tsakanin watanni 15 zuwa 24. Duk da ƙaramin girman su, suna da musculature mai kyau da siririn jiki, amma na wasa da ƙarfi. Wannan yana ba su kyawawan dabarun tsalle.


Kansa mai zagaye ne da ɗan gajeren hanci, hanci mai launin salmon da maimakon manyan idanu da m kore, jan ƙarfe ko zinariya, wanda aka tsara ta bakin layi. Kunnuwa babba ne da nuni, tare da tushe mai fadi. Wutsiya tana da matsakaici, siriri kuma siriri, gabobin jikinsu suna daɗaɗa ƙafar ƙafafu kuma suna zagaye da ƙanana.

Launuka na Cat na Singapore

Launin gashi na hukuma da aka sani shine sepia agouti. Kodayake ya bayyana launi ɗaya ne, gashin daban yana canzawa tsakanin haske da duhu, wanda aka sani da m albinism kuma yana haifar da acromelanism, ko launin duhu, a yankuna na ƙananan zafin jiki (fuska, kunnuwa, kafafu da wutsiya). Lokacin da aka haifi kittens, sun fi sauƙi, kuma a shekara 3 kacal ana ɗaukar rigar su ta siliki da cikakkiyar ci gaba kuma tana da launi na ƙarshe.

singapore cat hali

An san cat ɗin singapore ta zama kyanwa mai kaifin baki, mai son sani, mai nutsuwa kuma mai tsananin so. Yana son kasancewa tare da mai kula da shi, don haka zai nemi ɗumi ta hanyar hawa kan sa ko gefen sa tare da yi masa rakiya a gidan. Yana matukar son tsayi da diddige, don haka zai nema manyan wurare tare da ra'ayoyi masu kyau. Ba su da aiki sosai, amma kuma ba su da annashuwa, saboda suna son yin wasa da bincike. Ba kamar sauran kuliyoyin asalin gabas ba, kuliyoyin Singapore suna da mai taushi sosai kuma ƙasa da yawa.

Ana fuskantar sabbin abubuwan haɗin gwiwa ko baƙi a gida, ana iya ɗan keɓance su, amma tare da hankali da haƙuri za su buɗe kuma su kasance masu kaunar sabbin mutane. tsere ne manufa don kamfani, waɗannan kuliyoyin gaba ɗaya suna samun lafiya tare da yara da sauran kuliyoyi.

Suna da ƙauna, amma a lokaci guda sun fi sauran 'yanci zaman lafiya, da zai buƙaci ɗan lokaci shi kaɗai. Sabili da haka, nau'in da ya dace, ga mutanen da ke aiki a waje, amma wanda, lokacin da suka dawo, yakamata su ƙarfafa da wasa tare da singapore don nuna ƙaunar da babu shakka zata bayar.

Kula da Cat na Singapore

Babban fa'idar wannan kyanwa ga masu kulawa da yawa shine fatar ta takaice kuma tana da ɗan zubar, tana buƙatar matsakaicin buroshi ɗaya ko biyu a mako.

Abincin dole ne ya zama cikakke kuma mai inganci don rufe duk abubuwan da ake buƙata kuma tare da babban adadin furotin. Ya kamata a ɗauka cewa ƙananan kuliyoyi ne, sabili da haka, zai buƙaci cin ƙasa fiye da kyanwar da ta fi girma girma, amma koyaushe za a daidaita abincin da ya dace da shekarunta, yanayin ilimin lissafi da lafiya.

Kodayake ba dogayen kuliyoyi bane, suna buƙatar ku ciyar da ɗan lokaci kowace rana tare da su, suna son wasanni kuma yana da kyau muhimmanci su motsa jiki don tabbatar da ingantaccen ci gaban tsokar ku da kiyaye su lafiya da ƙarfi. Don samun wasu ra'ayoyi, zaku iya karanta wannan labarin a kan motsa jiki na gida.

Kiwon lafiya na Singapore

Daga cikin cututtukan da za su iya shafar wannan nau'in musamman sune:

  • Pyruvate Kinase Raunin: Cutar gado da ta shafi kwayar halittar PKLR, wacce za ta iya shafar kuliyoyin Singapore da sauran irin su Abyssinian, Bengali, Maine Coon, Forest Norwegian, Siberian, da sauransu. Pyruvate kinase wani enzyme ne wanda ke da hannu a cikin metabolism na sugars a cikin sel jini. Lokacin da akwai rashi na wannan enzyme, ƙwayoyin jinin jini suna mutuwa, suna haifar da anemia tare da alamun alaƙa: tachycardia, tachypnea, membranes mucous da rauni. Dangane da juyin halitta da tsananin cutar, tsawon rayuwar waɗannan kuliyoyin ya bambanta tsakanin shekara 1 zuwa 10.
  • Atrophy m retina: Ciwon gadon da ya wuce kima wanda ya haɗa da maye gurbi na CEP290 gene kuma ya ƙunshi asarar hangen nesa, tare da lalacewar masu ɗaukar hoto da makanta a shekarun 3-5. Mutanen Singapore sun fi iya bunƙasa ta, kamar su Somaliya, Ocicat, Abyssinian, Munchkin, Siamese, Tonkinese, da sauransu.

Bugu da kari, yana iya shafar kamuwa da cututtuka iri -iri, parasitic, ko kwayoyin halitta kamar sauran kuliyoyi. Tsawon rayuwar ku shine har zuwa shekaru 15. Don duk wannan, muna ba da shawarar ziyartar likitan dabbobi na yau da kullun don allurar rigakafi, tsutsotsi da duba lafiya, musamman sanya ido kan koda da duk lokacin da aka lura da alamun cutar ko canjin halaye, don ganowa da bi da kowane tsari cikin sauri.

Inda za a ɗauki dabbar Singapore

Idan daga abin da kuka karanta, kun riga kun kammala cewa wannan shine tseren ku, abu na farko shine zuwa ƙungiyoyi masu tsaro, mafaka da kungiyoyi masu zaman kansu, kuma kuyi tambaya game da samuwar kyanwar singapore. Duk da yake yana da wuya, musamman a wuraren da ba Singapore ko Amurka ba, za ku iya samun sa'a ko kuma za su iya sanar da ku game da wanda zai iya ƙarin sani.

Wani zabin shine bincika idan a yankin ku akwai wata ƙungiya wacce ta ƙware a cikin ceton da kuma karɓar wannan nau'in kyanwa. Hakanan kuna da damar ɗaukar cat akan layi. Ta hanyar intanet, zaku iya tuntuɓar kuliyoyin da sauran ƙungiyoyin kariya a cikin garin ku don tallafi, don haka damar samun kyanwar da kuke nema ta ƙaru sosai.