Wadatacce
A Peritoanimal mun riga muna da TOP ɗin mu tare da mafi kyawun ubannin a duniyar dabbobi, amma yaya game da uwaye? Anan shine: mun yanke shawarar yin jerin waɗanda waɗanda, bisa ga ma'aunin mu, za a iya la'akari mafi kyawun uwaye a masarautar dabbobi, ba kawai don lokacin da zuriyarsu ke ɗauka tare da su ba har ma da duk abin da za su iya yi don sa su tsira da kuma yadda suke aiki don adana makomarsu.
Uwa -uba soyayya ce tsantsa, amma a duniyar dabbobi, baya ga bayar da soyayya, uwaye suna fuskantar wasu haɗari da damuwa, kamar samar da abinci mai dacewa ga matasa, kiyaye gida daga masu farauta ko koyar da al'adun danginsu.
O ilhamar uwa yana ɗaya daga cikin mafi ƙarfi, gami da cikin mutane, amma tare da wannan labarin mai ban sha'awa za ku gano cewa mafi kyawun uwaye a cikin dabbobin suna iya yin komai ga ƙananarsu. Kyakkyawan karatu.
5. Gizo -gizo
Gizo -gizo na dangin Ctenidae, wanda aka fi sani da gizo -gizo masu sulke, suna da halaye na musamman, don haka muka yanke shawarar sanya su cikin jerin mafi kyawun iyaye mata a cikin dabbobin.
Wannan nau'in gizo -gizo yana saka ƙwai a cikin gidan gizo -gizo, yana manne da cocoons a cikin tarunsa yana kula da su har sai sun ƙyanƙyashe, kuma a lokacin ne ya zama mai ban sha'awa. Wannan mahaifiyar da ta sadaukar da kai tana farawa ne ta hanyar dawo da abinci don ciyar da ɗiyanta, amma bayan wata ɗaya, maharan gizo -gizo sun riga sun sami dafi a cikin jaws ɗin su don haka kashe mahaifiyar ka sannan ka ci ta. Uwar gizo -gizo ta ba da kanta ga childrena childrenanta!
Idan kuna son gizo -gizo, karanta wannan sauran labarin akan nau'ikan gizo -gizo masu guba.
4. Orangutan
Dabbobi sun fi kama da mutane fiye da yadda mutane da yawa suke tunani kuma, don tabbatar da hakan, muna da halayen abin koyi na uwayen orangutan. Matar orangutan na iya haifi ɗiya ɗaya kowace shekara 8, don haka tabbatar da cewa zuriyar ta bunƙasa sosai.
Abin da ke sanya waɗannan uwaye a cikin jerin mafi kyawun uwaye a cikin dabbobin dabbobi shine nasu dangantaka da zuriyarka, wanda a cikin shekaru 2 na farko yana da ƙarfi sosai da ba sa rabuwa da jariransu, a zahiri, kowane dare suna shirya gida na musamman don su kwana da yaransu. An kiyasta cewa a duk lokacin ƙuruciyar ƙanƙara ɗan ƙaramin ƙanƙara mahaifiyarsa ta yi gida akalla 30,000.
Bayan wannan lokacin na farko, yana iya ɗaukar shekaru 5-7 don ƙananan yara su rabu da mahaifiyarsu kuma su daina dogaro, har ma a lokacin zuriyar mace koyaushe tana ci gaba da hulɗa saboda dole ne su koyi zama nagartattun uwaye huta.
3. Polar bear
Iyaye masu iya cin dusar ƙanƙara ba za a iya ɓacewa daga jerin mafi kyawun uwaye a cikin dabbobin ba, kawai waɗannan dabbobin daji masu ban mamaki suna haifar da 'ya'yansu a ƙarshen hunturu, eh, a Pole ta Arewa, don haka kare ɗan teddy Bears daga sanyi shine fifiko.
Don yin wannan, suna gina mafakar kankara wanda basa barin sa a farkon watanni na rayuwar zuriyarsu, suna ciyarwa nono kawai tare da babban taro na mai. Ya zuwa yanzu yana da kyau, matsalar ita ce ba za ta iya ciyarwa ba kuma za ta kasance tana da kitse kawai don tsira kuma wannan yana nuna babban asarar nauyi a cikin uwaye a wannan lokacin.
2. Kada
Gaskiyar ita ce, kada yana kallon komai sai kyakkyawa, amma ga zuriyarta, wannan mahaifiyar, mai hakora cike da hakora, ita ce mafi kwanciyar hankali da za a iya samu a duniya.
Mata masu kadawa kwararru ne wajen yin gida a kusa da bakin koguna ko tabkuna inda suke zama. Bugu da kari, za su iya yin gida mai ɗumi ko mai sanyaya don inganta haihuwar mace ko zuriyar maza kuma da zarar sun kafa gida inda suke saka ƙwai, su kare ta ko ta halin kaka daga kowace irin barazana.
Da zaran an haifi puan ƙanƙara, mahaifiyarsu ta ɗauke su ta canza su cikin bakin ku, wurin da koyaushe za su dawo don jigilar kaya da kuma kare kansu a farkon shekarun rayuwa.
1. Kwankwasawa
Lokacin da muka bayyana muku duk abin da mahaifiyar dorinar ke yi muku, ba zai ba ku mamaki ba cewa ta kasance ta farko a cikin ƙimar mu mafi kyau a cikin dabbobin.
Kodayake akwai nau'in dorinar ruwa wanda yana cikin dabbobi masu guba a duniya, dorinar mata na aiki kamar gaskiya uwaye ƙarfin hali lokacin da aka ba da aminci da abinci ga yaransu.
Don masu farawa, dorinar ruwa na iya kwanciya tsakanin ƙwai 50,000 zuwa 200,000! Yana da yawa, amma duk da haka, da zarar an sanya shi a cikin amintaccen wuri, mahaifiyar dorinar ruwa suna kula da kowane ƙwai. Baya ga kare su daga masu farautar dabbobi, suna iya zagayar da magudanar ruwa don tabbatar da isowar isasshen iskar oxygen zuwa ga 'ya'yan.
Kamar yadda zaku yi tsammani, kula da zuriya 50,000 yana ɗaukar lokaci, don haka dorinar mata ba sa ciyarwa ko farauta yayin wannan lokacin ciki don ƙwai. A wasu lokuta, lokacin da sojojin ba su isa ba, suna iya ku ci gindinku don tsayawa har sai ƙwai ya fito kuma a lokacin ne dubban ƙananan dorinar ruwa ke fitowa daga ƙwai kuma gaba ɗaya, mahaifiyar dorinar, wacce ta riga ta yi rauni sosai, ta ƙare da mutuwa.
Mun san cewa mun bar manyan uwayen masarautar dabbobi, kamar uwa koala na giwaye, amma a takaice, ga Masanin Dabbobi, waɗannan mafi kyawun uwaye a masarautar dabbobi.
Shin ya dace da jerinmu? Shin kun yi mamakin abin da kuka karanta? Kada ku yi jinkiri don yin sharhi kuma gaya mana ra'ayin ku dalilin da yasa kuka yi imani cewa wata uwa ta cancanci kasancewa cikin wannan jerin. Masarautar dabbobi hakika tana da ban mamaki!