Wadatacce
- Asalin Hotot Rabbit
- Halayen Hotot Bunny
- Launuka Hotot White Rabbit
- Halin Hoton Rabbit
- Hotot White Rabbit Kulawa
- Hotot zomo lafiya
- Rabbit Hotot don tallafi
White Hotot Rabbit ko Hotot Rabbit ƙaramin ƙaramin zomo ne, wanda aka san shi da farar fata mai tsabta tare da baƙar fata mai launi a kusa da manyan idanunsa masu bayyanawa. Amma zomo Hotot ba abin burgewa bane kawai saboda kamannin sa, halayen sa ba a baya ba. Hotot aboki ne, mai ƙauna kuma mai natsuwa, wanda ke son kamfani da kulawar danginsa kuma yana son raba manyan lokuta tare da su.
Kuna son ƙarin sani game da wannan nau'in zomo? A cikin wannan takaddar nau'in PeritoAnimal, za mu nuna muku duka Hotot zomo halaye, mafi mahimmancin kulawa da yuwuwar matsalolin lafiya.
Source- Turai
- Faransa
Asalin Hotot Rabbit
Zomo Hotot zomo ne na asalin Faransanci gaba ɗaya. Wannan zomo bai bayyana kwatsam ba, amma saboda aikin kiwo mai yawa na mai kiwo Eugenie Bernhard, tare da litter na farko da aka haifa a 1902. Sunan nau'in yayi daidai da yankin da ya fito, Hotot-en-Auge. Wannan nau'in yana raba kwayoyin halitta tare da wasu kamar zomo na malam buɗe ido, Flanders Giant da fararen zomo na Vienna.
Sabuwar nau'in ba da daɗewa ba ya zama sananne. An fitar da shi zuwa wasu ƙasashen Turai har sai da ta kai ƙasashe kamar Amurka a 1920. A gaskiya, a Amurka ba ta sami farin jini sosai ba kuma aƙalla ta ɓace, kuma a Turai ta sha wahala lalacewar Yaƙin Duniya na Biyu. Koyaya, irin ya tashi daga toka, ya dawo kan mataki a shekarun 1960 da 1970, kuma daga baya a Amurka. A halin yanzu, manyan ƙungiyoyin ilmin sunadarai sun gane shi, amma ana rarrabasu a matsayin barazana saboda babban haɗarin ɓacewa wanda nau'in Hotot ke ƙarƙashinsa.
Halayen Hotot Bunny
Hotot fari shine a karamin zomo. Mata kan yi nauyin kimanin kilo 3.6 zuwa 4.5, yayin da maza, sun fi girma girma, sun bambanta tsakanin 4.1 zuwa 5 kg cikin nauyin jiki. Tsawon rayuwarsa yana da tsawo sosai, tunda yana tsakanin shekaru 12 zuwa 14, kodayake an yi rajista da yawa na zomayen Hotot sama da shekaru 16.
Mafi kyawun fasalin White Hotot, ban da ƙaramin girman sa, shine rigar sa, gaba daya fari tare da na musamman baƙaƙen bakake a idanunku. Waɗannan tsinken masu ɗauke da idanu suna da faɗin da dole ne auna tsakanin 0.16 zuwa 0.32 santimita don kasancewa cikin ƙa'idar da aka kafa. Waɗannan baƙaƙen makada suna yin kama da bunny yana da siffa mai idanu, ko kuma yana sanye da tabarau baƙi masu kyau, fasalin da ke nuna alaƙar sa da dangin Ingilishi ko zomo na malam buɗe ido.
Tufafin fararen dusar ƙanƙara na zomo Hotot yana da matsakaicin tsayi da yawa, kuma koyaushe yana santsi. Jikinsa karami ne, tsoka duk da karami, kauri kuma yana da gabobin jiki masu karfi.
Launuka Hotot White Rabbit
Launi ɗaya da aka yarda da shi a cikin daidaitaccen ma'aunin zomo Hotot shine farar fata, ya katse kawai da tsantsar baƙar fata a cikin layin da ke kewaye da manyan idanunsa.
Halin Hoton Rabbit
Ƙananan zomaye na Hotot suna murmushi da zomaye masu godiya. Suna da halayen kirki, kasancewa ɗaya daga cikin mafi yawan shawarar zomaye don su zama dabbobin gida. Ban da nutsuwa da soyayya, saboda girman su, su ma sun dace don ƙirƙirar a cikin ɗakunan kowane girman, har ma da mafi ƙanƙanta.
Bugu da ƙari, sun yi fice don hankalinsu, iyawarsu da predisposition zuwa koyo. Wannan lamari ne da ya sa masana a duniyar kiwon zomo ke nuni da cewa wannan yana daga cikin mafi yawan biyayya da sauƙi na zomaye don horarwa. Wataƙila ba za ku iya samun sa ya yi dabarun gasar ba, amma gaskiya ne cewa fararen zomayen Hotot dwarf suna koyo da sauri manyan umarni da ilimin tsabta da ƙa'idodin rayuwa na gidan da suke zaune.
Hotot White Rabbit Kulawa
Wajibi ne a mai da hankali sosai ga abincin su, kamar yadda nau'in ƙyashi ne, wanda ke haifar da matsalolin kiba da ma kiba cikin sauƙi. Amma ana iya gujewa wannan ta hanyar samar musu da wani Daidaitaccen abinci kuma ya dace da takamaiman buƙatun abinci mai gina jiki. Ya kamata a koyaushe a tuna cewa abincin cin zomo mai zafi na Hotot, kamar na kowane zomo, yakamata ya dogara da cin ciyawar da aka haɗa da sabbin 'ya'yan itatuwa da kayan marmari.
Wani daga cikin kulawa na Hotot fari wanda yakamata ku kula dashi shine sararin da aka keɓe don hutun ku. A matsayina na ɗan ƙarami, kejin baya buƙatar zama mai faɗi kamar na sauran zomaye. A bayyane yake, ƙaramin girman dole ne ya zama 61x61. Yana da mahimmanci a sanya ciyawa, ruwa da rami a cikin keji don zafi ya huta. Hakanan, kamar duk zomaye, White Hotot yana buƙatar motsa jiki da bincike, don haka bai dace a tsare shi a cikin sa'o'i 24 a rana ba. Da kyau, yakamata ya kasance yana da ɗakinsa don barin keji a buɗe, kuma ya sami damar bincika sauran gidan a gaban mutane don gujewa haɗari.
Dubi duk kulawar zomo a cikin wannan labarin.
Hotot zomo lafiya
Wannan nau'in zomo ba shi da ƙima musamman dangane da matsayin lafiyar sa, kuma a sakamakon haka, akwai ƙananan cututtukan da ke tattare da nau'in. Musamman, babbar matsalar ita ce rashin daidaituwa, yanayin da ke shafar lafiyar baki don haka lafiyar gaba ɗaya na dabba. Don warware wannan, ya zama dole a san yawan ci gaban hakoran zomo, yin allurar likitan dabbobi, idan ya cancanta, don gujewa wata babbar matsala. A gida, ana iya gujewa wannan ta hanyar samar da White Hotot tare da abubuwa ko kayan wasan yara waɗanda zai iya taunawa, waɗanda ke zubar da hakora ta hanyar da ta fi kyau da ci gaba.
Wata cutar baki da ta shafi Hotot ita ce kumburi bayyanar, wanda yakamata likitocin dabbobi su kula da shi kuma wasu alamun na iya lura da su kamar kumburi, raguwa ko dakatar da cin abinci, ko rashin kulawa.
Baya ga samun damar yin rashin lafiya saboda dalilan da aka ambata, akwai ƙwayoyin cuta da yawa waɗanda ke shafar zomaye, kuma Hotot ba banda bane, don haka ana ba da shawarar a kiyaye su da allurar rigakafi yadda yakamata. Likitocin dabbobi sun ba da shawarar sosai yin allurar rigakafin zomaye akan cututtuka guda biyu masu mutuwa, waɗanda sune myxomatosis da viral hemorrhagic fever.
Rabbit Hotot don tallafi
Rabon Hotot ba irin sa ba ne a wajen Amurka. A saboda wannan dalili, samun fararen zomo na Hotot don ɗauka na iya zama aiki mai wahala da gaske. Koyaya, kodayake ba shi da sauƙi a sami samfurin wannan nau'in don ɗaukar shi, koyaushe yana da kyau a nemi duk ƙungiyoyi da masu karewa mai yiwuwa, idan suna da kwafin da ke neman mahalli.
Tabbas, kafin yanke shawara mai mahimmanci kamar ɗaukar dabba, yakamata ku auna buƙatun ta a hankali don tabbatar da cewa zaku iya cika ayyukan da ake buƙata don samar wa dabbar da kulawar da ta dace. Kullum muna ba da shawarar ɗaukar nauyin alhakin, wanda shine zurfin jajircewa ga mallaka da jin daɗin dabbar da aka karɓa.