Wadatacce
- Wasannin da ke motsa Bull Terrier na Ingilishi
- Canicross - Babban Tasirin Aiki
- Hawan keke - Motsa jiki da daidaitawa
- Ƙarfi - Motsa jiki da motsawar hankali
Turanci Bull Terriers karnuka ne masu aiki sosai cewa buƙatar motsa jiki na yau da kullun don watsa makamashin ku don haka ku guji matsalolin halayyar. Daga cikin darussan daban -daban da karenku zai iya yi, muna samun daga wasanni zuwa wasanni tare da mai shi, don ku iya raba lokacinku tare da shi kuma ku ƙirƙiri haɗin gwiwa mai ƙarfi.
Idan ka zaɓi yin wasanni masu tasirin gaske tare da shi, kamar gudu ko hawan keke, tuna cewa yakamata ku kula da lafiyar ku da matashin kai don gujewa rashin lafiya. Hakanan, koyaushe ku ɗauki ruwa mai daɗi tare da ku kuma kada ku tilasta kare ya motsa jiki idan baya so ko ya riga ya gaji sosai. Ci gaba da karanta wannan labarin PeritoAnimal don sanin wanne ne mafi kyau darussan don Turanci Bull Terrier don ciyar da kuzarinsu da girma cikin koshin lafiya.
Wasannin da ke motsa Bull Terrier na Ingilishi
Don masu farawa, zaɓi mai kyau shine ɗaukar shi zuwa sararin sarari inda zaku iya sauke shi kuma kuyi wasa da shi. 'Yan kwikwiyo suna son yin wasa da abubuwa, saboda haka zaku iya kawo su a ball ko frisbee kuma kaddamar da shi don a bi shi. Koyaya, tuna cewa ba a ba da shawarar ƙwallon tennis ba saboda suna iya lalata haƙoran ku.
Irin waɗannan wasannin don Bull Terrier na Ingilishi dama ce mai kyau ga koyar da kawo abubuwa, kazalika da koya muku yadda ake sauke abubuwa, ta wannan hanyar za ku koya ta hanyar samun motsawar hankali, jin daɗi da motsa jiki a lokaci guda.
Canicross - Babban Tasirin Aiki
Canicross kawai yana fita don gudu tare da kare ku. Don kare da ke aiki kamar Bull Terrier, canicross cikakken zaɓi ne don sakin makamashi, guje wa kiba da ƙarfafa tsokar ku. dole ne kare ya tafi amintacce zuwa kugu mai shi tare da kayan aiki na musamman, ta wannan hanyar zaku iya sarrafa saurin kare kuma ku guji jan hankali.
Kafin farawa da irin wannan motsa jiki don babban tasirin Ingilishi Bull Terrier ya zama dole karen ku zama sama da shekara guda kuma likitan dabbobi ya ba da izininka bayan ya yi maka duba lafiya. Bugu da kari, akwai gasa canicross, saboda haka zaku iya horar da Ingilishi Bull Terrier har sai ya sami isasshen matakin shiga cikin wannan nau'in tsere.
Hawan keke - Motsa jiki da daidaitawa
Idan an horar da karen ku yadda yakamata a cikin biyayya, hawan keke kyakkyawan motsa jiki ne don Ingilishi Bull Terrier. Kamar yadda yake tare da canicross, ana ɗaukar irin wannan motsa jiki babban tasiri, don haka kwikwiyo dole ne ya kasance cikin cikakkiyar yanayin jiki kuma fara da kaɗan kaɗan. Don samun kwanciyar hankali da aminci, ana ba da shawarar yin amfani da madaidaicin jagora wanda ya dace da keken, musamman don yin wannan wasan tare da karen ku.
Bull Terrier zai ƙona makamashi mai yawa yayin hawa babur, amma dole ne ku tuna cewa a cikin wannan wasan dole ne kare ya yi ƙoƙari fiye da ku, tunda yin tausa yana yin ƙarancin ƙoƙari fiye da yadda kare ke gudu. Yakamata ku kula da yanayin sa da ƙafafunsa cikin sauri wanda yake jin daɗi, kuna iya bin tsarin sa kuma kada ku kasance masu haɗari ga lafiyarsa.
Idan kuna sha'awar fara hawan keke tare da Bull Terrier, a PeritoAnimal za ku sami wasu shawarwari don tafiya da kare ku akan keke.
Ƙarfi - Motsa jiki da motsawar hankali
Irin wannan motsa jiki don Ingilishi Bull Terrier ba shi da ƙarancin ƙarfi fiye da na baya, kodayake yana da daɗi kuma a cikin abin da kare zai iya jin daɗi yayin koyo. Hanya ce ta cikas wacce ta haɗa da sanduna don tsalle, ramuka don ratsawa, tsakanin wasu. Yana da cikakkiyar motsa jiki don Ingantaccen Bull Terrier wanda shima zai motsa hankalin ku.
Don yin irin wannan motsa jiki, kwikirin ku dole ne ya san biyayya ta asali, tunda kai ne za ku nuna masa hanyar da dole ne ya bi. Yana da wani irin lafiya motsa jiki kuma duk Bull Terriers na iya yin komai, ba tare da la’akari da shekarun su ko kamannin su ba, kamar yadda za ku zama wanda ke saita saurin. Bugu da ƙari, zaku iya ɗaukar Bull Terrier ɗin ku zuwa filin tashin hankali inda akwai ƙarin kwari, kuma yayin motsa jiki, kuna iya yin cuɗanya da wasu karnuka.