Yin wanka da katon babba a karon farko

Mawallafi: John Stephens
Ranar Halitta: 27 Janairu 2021
Sabuntawa: 1 Yuli 2024
Anonim
Yoga for beginners at home. Healthy and flexible body in 40 minutes
Video: Yoga for beginners at home. Healthy and flexible body in 40 minutes

Wadatacce

Cats suna da sanannun suna don kasancewa dabbobi masu tsafta sosai, kuma duk wanda ke da kyankyasai a gida kuma ya gani zai iya lura da yawan lokacin da suke kashewa a rana. Duk da wannan, yana iya zama cewa a wani lokaci dole ne ku yi wanka da kanku babba, kuma wannan ba aiki ne mai sauƙi ba, ba a gare ku ba ko kuma ga dabbar da ake magana a kai, wacce za ta yi ƙoƙari da dukkan ƙarfin ta don guje muku. .

Kamar yadda yake a PeritoAnimal muna son wannan ƙwarewar kada ta kasance mai ɓarna ga kowane ɗayan ku, bari mu ba ku wannan shawara don sanin yadda yin wanka da katon babba a karon farko. Za su kasance masu fa'ida sosai a gare ku kuma za su taimaka muku shawo kan wannan aikin cikin sauƙi da sauri.


Kuna buƙatar yin wanka ga kyanwa?

Ba abu ne mai wahala a ga cewa yawancin kuli -kuli suna gudu suna jin tsoro daga ruwa ba, kodayake akwai wasu nau'ikan ko kuli -kuli musamman waɗanda ke jin daɗi har ma da daɗi. Lallai, likitocin dabbobi da yawa sun ba da shawarar kada su yi wanka da kyanwa sai dai idan ya zama dole, kuma koyaushe bayan aƙalla watanni uku da haihuwa kuma bayan an yi allurar kwikwiyo, saboda yin wanka na iya sa su rashin lafiya cikin sauƙi.

Koyaya, yana iya kasancewa ba ku taɓa yiwa cat ɗinku wanka ba saboda ba ku taɓa buƙatarsa ​​ba, amma a matsayina na babba akwai wasu halin da ake ciki inda kuke buƙatar shawa mai kyau, kamar yadda a cikin yanayi masu zuwa:

  • Kuna da ƙura kuma kuna buƙatar ba su wanka tare da shamfu na musamman don yaƙar su.
  • A cikin wasannin sa, an bar gashin da wani abu wanda ba zai iya cirewa ta hanyar lasawa ba, ko kuma yana iya zama haɗari idan ya yi, kamar fenti, man shafawa, mai, da sauransu.
  • A cat yana da ringworm.
  • Fushinsa yana da tsawo kuma kuna buƙatar yin wanka don kiyaye shi da tsabta kuma babu kumburi.
  • Ya sha wahala daga bugun zafi.
  • Kuna da rashin lafiyan ko kamuwa da fata.
  • Dabba ce mara lafiya da ta kasa tsabtace kanta.
  • Kuna da balaguron balaguron balaguro kuma kuna buƙatar ba shi wanka don ajiye shi a gida.

Ko da wane dalili ne, yin wanka ga cat ɗin na iya zama mai wahala a gare shi da ku idan kun yi shi ba daidai ba, don haka za mu nuna muku hanyoyi da yawa don sa tsarin ya fi jin daɗin ku duka.


Shawara gaba ɗaya don yin wanka ga katon babba

Ko da ta wace hanya kuka zaɓi yi wa kyanwar ku girma a karon farko, ya kamata ku bi waɗannan shawarwarin don ƙwarewar wanka ta gamsu:

  • dole a natsu a lokacin wanka. Duk wata alamar damuwa ko damuwa da kanta, duk tsinkayar abubuwan da ke faruwa ba daidai ba, zai zama da sauƙi ga dabbar ta gane kuma za ta dakatar da ita.
  • Nemi wani a cikin dangi don taimaka muku wanka cat ɗinku, tsakanin biyu zai zama mafi sauƙi.
  • A yayin aikin gabaɗaya yakamata ku kasance masu ƙauna, yi magana da ƙaunataccen ku da kalmomi masu daɗi kuma kada ku tilasta yanayin.
  • Ajiye duk abin da kuke buƙata a hannu: tawul biyu (ɗaya don bushewa ɗaya don cat don karce), shamfu na cat na musamman, na'urar bushewa, kwantena da mai ɗaukar cat.
  • Dole ne ku ƙidaya lokacin da ake buƙata don wanka, saboda yana iya ɗaukar awa ɗaya, gwargwadon kuɗin da ake kashewa don shawo kan dabbar cewa komai yana lafiya.
  • Ka yi ƙoƙarin sa dukan muhalli ya yi tsit.
  • dabbar dabbar don samun damar shakatawa.
  • Ko da kun wanke shi a cikin kwano ko guga, baho ko kwanon wanki, yakamata ya zama babba ga kyanwa, amma kada ku cika akwati gaba ɗaya da ruwa, isa kawai don isa cikin kyanwar.
  • ruwa dole ne yayi dumi, amma kusa da zazzabi na yanayi mai sanyi ko zafi.
  • Idan an gama, sai a busar da dabbar da tawul sannan a busar da ita da na'urar bushewa a ƙaramin zafin jiki, daga jikin kyanwa don kada ta ƙone. Idan kuna jin tsoron na'urar bushewa, sanya dabba a cikin akwati na sufuri kuma bari iska daga na'urar bushewa ta wuce ƙofar. A wannan yanayin, yakamata ku yi amfani da abubuwan ciye -ciye na cat don hana kumburin ya danganta akwatin jigilar kaya tare da wani abu mara kyau.
  • Idan akwai kururuwa da ramuka daga dabbar, yi haƙuri da fahimta. Fita don shawa mai sauri.
  • Kada ku jiƙe idanunku, kunnuwa, hanci ko kai, ku yi wanka daga wuya zuwa ƙasa.
  • Ƙara kayan wasan da kuka fi so yayin wanka ga kyanwar ku, don jin kwanciyar hankali da fassara shi azaman nishaɗi da aiki mai kyau.
  • Ka guji amfani da jirgin ruwan kai tsaye daga bututun, domin ƙarfin ruwan zai tsoratar da dabba.

Lokacin da kuke da duk waɗannan abubuwan a zuciya, zaku iya gwada yiwa dabbar wanka da wasu daga cikin waɗannan hanyoyin.


a bandaki

Ko a banɗaki ko a banɗaki, da farko ku shirya duk kayan aikin da kuke buƙata kuma ku shirya ruwan don lokacin dabbar ta isa. Fara da dusa hannuwanku da gudana su cikin gashin cat ɗin kaɗan kaɗan, ko da yaushe kula da halayen ku. Ka tuna cewa wannan shine karo na farko da ka yi wanka ga katon babba, don haka yana iya canzawa da ƙoƙarin ƙwace shi. Sannan bi waɗannan matakan:

  1. A gefen baho ko nutse, sanya busasshen tawul don cat ɗinku zai iya lanƙwasawa a ciki kuma ya fashe shi idan ya cancanta.
  2. Yayin da yake yi muku ɗaki, mutumin da ke taimaka muku zai iya jan hankalin ku da abin wasa yayin da kuke shayar da shi cikin ruwa a cikin akwati.
  3. Idan cat ya canza, yi ƙarfi amma mai taushi, kada ku tilasta shi. Tausa gashin tare da shamfu sannan a wanke sosai.

lokacin da kuka gama yi wanka da katon kato, busar da shi da tawul da na'urar busar da gashi kamar yadda aka yi bayani a batu na baya. Idan ba zai yiwu a yi amfani da na'urar bushewa ba, cire ruwa mai yawa tare da tawul ɗin kuma bari dabbar ta gama bushewa kanta a ɗaki mai ɗumi. Yi hankali sosai: wannan yana yiwuwa ne kawai a cikin yanayin zafi, ba a cikin hunturu ba, kuma koyaushe yakamata ku tabbata cewa cat ba ya jiƙai a ƙarshen rana.

wanka mai sauri

Ga kuliyoyin da suka fi wahalar wankewa, ya fi kyau a yi amfani da hanyoyin sauri, don haka bari mu nuna muku wannan. Don yin wannan, kuna buƙatar kwanduna uku, ɗaya da ruwan sabulu da biyu tare da ruwa kawai. Ga duka ukun, ku tuna cika kawai ga cat kuma amfani da ruwan ɗumi.

Lokacin da kuka shirya wannan, abin da yakamata ku yi shine ku sanya cat ɗin cikin kwandon ruwan sabulu, ku guji kai, ku shafa don shamfu ya fara aiki. Bayan haka, matsa zuwa kwandon na gaba, inda dole ne a cire duk shamfu, sannan a gama kurkura a cikin akwati na ƙarshe.

Dry kamar yadda muka yi bayani a cikin abubuwan da suka gabata don hana cat ya jiƙa.

amfani da vaporizer

Idan babu ɗayan hanyoyin da ke sama da ke taimaka muku don yin nasarar yi wa kyanwar ku girma a karon farko, to gwada waɗannan dabarun:

amfani da vaporizer

Samu tururi wanda ke yin ƙaramar hayaniya, saboda wannan sautin yana tsoratar da kuliyoyi. Sannan ku cika mai fesawa da ruwan sabulu, ku riƙe kitsen a kitsen da ke wuyansa, kamar yadda uwaye suke yi, ku ɗan fesa gashin a hankali kaɗan.

Yi tausa gashin cat don shamfu don yin tasiri da sauri cire shi a cikin kwandon ruwan ɗumi.

busasshen wanka

Akwai samfura don tsabtace gashin kuliyoyin da ke amfani da bushewa, tabbatar da wanne ne suka fi dacewa gwargwadon shari'ar ku da kuma bukatun abokin ku mai kauri.

Tare da waɗannan shawarwarin, muna da tabbacin cewa za ku iya yin wanka ga kyanwar ku kuma ku tsabtace ta. Lokaci na farko yawanci ya fi rikitarwa, amma mafi kyau shine maida wanka zuwa na yau da kullun, tare da takamaiman matakan da kyanwa zata iya tunawa da ganewa, don haka bata samun damuwa saboda bata san me ke faruwa ba.

Hakanan ku tuna cewa a yanayi na yau da kullun ba lallai ba ne ku yi wanka da kyanwa sai dai idan gashinsa ya yi tsawo, saboda aikin da suke yi da harshensu ya isa. Tuntuɓi likitan dabbobi game da gashin gashin ku don buƙatar mafi kyau.

Kuma bayan wanka?

Da zarar kun yi nasarar yin wanka ga babban cat ɗinku kuma ya bushe gashinsa, ya kamata goge shi don cire mataccen gashin mai yiwuwa ya tsaya. Dangane da nau'in fur ɗin da cat ɗinku ke da shi, yakamata ku zaɓi nau'in buroshi ko wani, tare da bin takamaiman ayyukan goge baki. Idan mahaifiyar ku tana da gajeriyar gashi, duba labarinmu akan goge don kuliyoyi masu ɗan gajeren gashi, yayin da idan kuna da dogon gashi, kada ku rasa labarinmu inda muke nuna muku goge ga kuliyoyi masu dogon gashi.

Wanke cat sau da yawa yana da mahimmanci don hana gidan mu cika da gashi, amma musamman don karfafawa kafa ƙwallon gashi a cikin ta. Ta hanyar lasa kanta, dabbar ba tare da ta sani ba tana shanye matattun gashin da ba mu cirewa, yana haifar da tsoffin ƙwallo kuma yana sa dabbar ta yi amai da sake farfaɗo a ƙoƙarin fitar da su. Ba wa cat ɗinku mafi kyawun kulawa kuma za ku sami lafiyayyen dabba mai farin ciki a gefen ku.

Hakanan karanta labarinmu tare da wasu nasihu don gujewa ƙwallon gashi a cikin kuliyoyi.