koyar da kare kada ya hau kan kujera

Mawallafi: Peter Berry
Ranar Halitta: 15 Yuli 2021
Sabuntawa: 23 Yuni 2024
Anonim
How to Get Rid of Nasolabial Folds Lines Naturally At Home!  |Aigerim Zhumadilova
Video: How to Get Rid of Nasolabial Folds Lines Naturally At Home! |Aigerim Zhumadilova

Wadatacce

Lokacin da karen mu ya kasance ɗan kwikwiyo, ya zama ruwan dare a bar shi barci da wasa akan kujera. Yayin da suke girma kuma gwargwadon girman su, wannan al'ada na iya fara haifar da rikice -rikice a gida. Wannan shine dalilin da ya sa yana da mahimmanci ku ba da lokaci ga ilimin ku tun yana ƙarami.

Amma yana yiwuwa a ilimantar da karenku kada ya hau kan kujera. Ƙayyade wasu ka'idojin ɗabi'a da kasancewa akai, za ku sami kwikwiyo ku kwanta lafiya a kan gadon ku kuma ku bar kujerar ga mutane.

A cikin wannan labarin ta PeritoAnimal za mu bayyana yadda koya wa kare kada ya hau kan kujera kuma, ku tuna cewa mafi kyawun alaƙar ku da karen ku, mafi kyawun sakamako da sauri.


Yi shawara ko za ku iya hawa kan sofa ko a'a

Yana da matukar muhimmanci a yanke shawara idan za ku bar shi ya hau kan kujera a wani lokaci ko ba zai taɓa ba. Ilimin kare zai dogara da shi sosai. Idan, a ka’ida, ba ku bari kwikirin ku ya hau kan kujera amma memba na iyali koyaushe yana gayyatar ku, wannan na iya rikitar da ɗan kwikwiyo. A saboda wannan dalili, yana da mahimmanci cewa kowane dangi da ke zaune tare da kwikwiyo yana da alhakin ayyana iyakoki da girmama su.

  • Ba na son karena ya hau kan kujera: Idan ba ku son ya hau kan kujera, kada ku taɓa barin shi ya yi. Yana da mahimmanci ku kasance masu dagewa kuma kada ku fid da rai, koda kuwa da farko ya yi watsi da ku. Kada ku keɓe, ku gaya masa ya sauka duk lokacin da ya yi ƙoƙarin hawa.
  • Ina so ya hau wani lokaci: Kuna iya ilmantar da karen ku kawai don hawa kan kujera lokacin da kuka gayyace shi. Yana iya zama da wahala da farko amma idan akai akai zaku iya yi. Kada kuyi hakan yayin lokacin horo saboda yana iya rikitar da ku da yawa. Tambaye shi sau ɗaya ya hau kan kujera ya gaya masa ya tafi ya dawo kan gadonka lokacin da za ka tafi.
  • za ku iya hawa kan sofa: Idan kun yarda ɗanku ya kwanta tare da ku a kan kujera, ku kalli fina -finai tare kuma ku kwanta akan shimfiɗarku lokacin da kuka tafi, yana nufin zaku bar shi a duk lokacin da ya so. Don kare ku, sofa yanki ne na duka biyun. Wannan shine dalilin da ya sa kwikwiyen ku ba zai fahimta ba idan ba ku ƙyale shi ba lokacin da yake da baƙo a gida.

    Kada ku yi kamar yadda kwikwiyo ku ke nuna hali a ƙarƙashin dokokin da bai taɓa sani ba. Don haka, ana ba da shawarar ku ilimantar da shi hawa kan kujera kawai lokacin da kuka gayyace shi.

Idan kun bar kare ku ya hau kan kujera, dole ne ku tuna cewa bayan kowane tafiya da kuka ɗauki karen ku, dole ne ku tsaftace ƙafafunku, musamman idan ana ruwa. Ba lallai ba ne a yi masa wanka da sabulu a kowane lokaci, kawai a tsabtace dattin da ke taruwa a tafin ƙafafunsa.


Yadda za a hana shi hawa sama lokacin da nake gida

Kada ku bar shi ya hau gabanku kowane lokaci. Idan kuna buƙatar nacewa kuma kuyi shi sau da yawa, yi. Dole ne ya kasance mai ɗorewa kuma ya bi ƙa'idodin da kuka kafa. Yi amfani da kalmomi kamar "A'a" ko "Down", faɗi su da kuzari da duban sa. Zai iya ba ku lada lokacin da kuka sauke amma ba a ba da shawarar ba. Yi amfani da wannan fasalin idan karen ku yana da matukar damuwa game da sofa.

Duk lokacin da na gan shi a kan kujera, gaya masa ya je gadonka, don haka zai gane cewa wurin zama ne ba sofa ba.

Idan an taso wasu karnuka tun suna ƙanana don su iya hawa kan kujera, to zai zama da wahala a fahimtar da su cewa ba za su iya ba. Idan an karɓi kare ku ko ya fito daga wani gida tare da waɗannan halaye, yi haƙuri kuma ku ɗauki lokacin da ya cancanta don sake ilimantar da shi. Kada ku yi amfani da tashin hankali, ƙarfafawa mai ƙarfi koyaushe yana haɓaka yayin da kuka same shi a cikin tafiya.


  • miƙa mata gadon ku: Ofaya daga cikin dalilan da suke son hawa kan kujera shine saboda yana wari kamar mu. Hakanan, galibi lokacin da suke 'yan kwikwiyo sai mu ƙyale su su hau kan cinyar mu su kasance tare da mu. Kuma kar a manta game da ta'aziyya, matashin kai mai taushi koyaushe ya fi ɗaya a ƙasa, kuma sun san shi sosai.

Idan ka sanya gadon kare kusa da sofa, zai ji kusa da ku ba tare da jin buƙatar buƙatar hawa kan sofa ba. Idan za ku iya isa gare shi da hannunku, har ma mafi kyau, 'yan yarda suna shafar lokutan farko da kuka yi amfani da gado cikakke ne yayin horo.

Zaɓi gado mai kyau, mai daɗi a gare shi kuma a cikinsa zai iya barci. Kodayake ba ku yin bacci da daddare a cikin wannan ɗakin, yana da dacewa cewa yana da nasa wurin da zai raka ku yayin da kuke kallon TV ko karatu akan sofa.

Lokacin da kare yake gida shi kaɗai

Wataƙila kun yi nasarar hana shi hawa kan sofa da ke gabanka, amma idan ya dawo gida sai ya iske yana bacci a kansa ko yana saukowa da sauri lokacin da kuka shiga gidan. Wannan matsala ce da masu yawa ke da ita kuma ba ta da sauƙi a warware ta.

Iyakar abin da za mu iya yi shi ne hana shi jiki. Ma’ana, sanya abubuwa kamar kujerar kwanciya ko wasu jakunkunan filastik. Ta haka ba zai ƙara jin daɗi ko daɗi a gare shi ya hau kan kujera. Yana da ma'auni wanda tsawon lokaci zai iya kawar da shi.

Idan karen yana da gadonsa a daki ɗaya kuma kun koya masa kada ya hau gabanku, sannu a hankali zai daina hawa. akwai sayarwa sofa da kayan daki hakan na iya taimaka muku, amma idan kun keɓe lokaci don ilimin ku ba za ku buƙaci amfani da su ba.

Gidan daban, dokoki daban

Kamar yadda kake gani, tare da jerin dokoki da riko za ku sami kare ku don girmama sofa. Lokacin da kare ku ya yi ilimi yana da fa'ida sosai ku ɓata lokaci tare da shi a cikin gida. Kafa ƙa'idodi kuma ku sa ya manne da su koyaushe.

A cikin gidan yau da kullun yana iya zama rikici gaskiyar cewa karenku bai bar sofa ya zama mai shi ba. Don haka, doka mai sauƙi na rashin hawa kan kujera zai inganta zaman ku, yana guje wa jayayya da rikice -rikice a gida. Dukan dangi dole ne su shiga cikin ilimin kare daga lokacin da ya dawo gida, ko ɗan kwikwiyo ne ko babba.

Idan kun yanke shawarar cewa karenku na iya hawa kan sofa lokaci -lokaci, yi amfani da masu kariya ko murfin wankewa da kula da tsabtar tsabta bayan tafiya ta yau da kullun. Kowane gida da kowane mai gida dole ne ya yanke shawarar yadda suke son kwikwiyo su yi hali da abin da suka yarda ko ba za su yi ba.