Wadatacce
- Nau'in parasites a cikin kuliyoyi
- Yaushe za a deworm kittens a karon farko?
- Cat pipettes
- Cat dewormer a kwamfutar hannu
- Cat deworming tare da fesawa
- Kulle don tsutsotsi
- Illolin da ke tattare da tsutsotsi ga kuliyoyi
- Yaya tsawon lokacin ɗaukar tsutsotsi yake aiki akan kyanwa?
A cikin wannan labarin ta PeritoAnimal, za mu yi magana game da hanyoyi daban -daban da za mu iya tsutsa da kyanwa, a ciki da waje. Kodayake dabbar mu tana zaune a gida kuma ba ta da damar shiga waje, tana iya fama da kasancewar ƙwayoyin cuta, tunda za mu iya safarar su ko watsa ta wata dabba. Don haka, a matsayin mu na masu kulawa, dole ne mu san bambancin kayayyakin antiparasitic wanzu, siffofin amfani da mita.
Dangane da yanayin rayuwa da shekaru, likitan dabbobi zai nuna isasshen jadawalin tsutsotsi don kawar da kwari masu tayar da hankali. Ci gaba da karantawa kuma gano tare da mu yadda za a deworm wani cat, kwikwiyo da babba.
Nau'in parasites a cikin kuliyoyi
Kafin yin bayanin yadda ake kashe tsutsotsi, ya kamata mu tuna cewa a zahiri muna fuskantar biyu iri parasites: ka na waje, kamar ƙwari, kaska, sauro ko ƙwari, da na ciki, a cikinsa tsutsotsi na hanji suka fito, kodayake ana iya samun tsutsotsi a cikin huhu ko zuciya.
Za mu iya samun samfura daban -daban zuwa tsutsotsi, daga kwayoyi zuwa abin wuya ko bututu. A cikin sakin layi na gaba, zamuyi bayanin fa'ida da rashin amfanin su duka, da amfaninsu daban -daban da nau'ikan aikace -aikacen su.
Ya zama dole a san cewa parasites, ban da rashin jin daɗin da suke haifar saboda aikin su akan ƙwayoyin cuta, iya watsa wasu parasites, kamar tsutsar ciki ko ma munanan cututtuka irin su hemobartonellosis, wanda ke haifar da haɗarin cutar haemoglobin.
Yaushe za a deworm kittens a karon farko?
Da zaran kyanwa ta dawo gida, abu na farko da za mu fara yi shi ne mu kai ta wurin likitan dabbobi, kamar yadda wannan kwararren zai yi mana bayanin yadda za mu datse kyanwar mu dangane da yanayi. Hakika, na farko deworming ko da yaushe dole ne na ciki da na waje.
Kimanin makonni biyu ko uku, dangane da nau'in samfur, ɗan kyanwa na iya fara deworming na ciki. Wannan yana nufin cewa ko da mun ɗauki ɗan kyanwa, har yanzu ya zama dole a tsame shi.A zahiri, parasites a cikin kittens na iya haifar da matsaloli kamar gudawa ko anemia. Ga waɗannan ƙananan yara, al'ada ce a yi amfani da manna ko syrup don tsutsar ciki, ana gudanar da shi na kwanaki da yawa, da fesawa na waje.
Na gaba, za mu yi bitar manyan abubuwan da ba su dace ba, waɗanda yakamata mu yi amfani da su koyaushe bisa ga umarnin likitan dabbobi.
Cat pipettes
Pipette shine mafi sanannun samfuran antiparasitic mafi amfani. Ya ƙunshi na'urar filastik cewa ya ƙunshi ruwa mai ƙima a ciki. Koyon yadda ake tsutsa garkuwoyi da bututu yana da sauqi, kawai ku fasa saman bututun ku zuba abin da ke ciki a kai, a daidai lokacin da kyanwa ba za ta iya isa da tafinsa ba, ta ware fur ɗin da kyau don ta shiga cikin hulɗa kai tsaye. tare da fata. Bari mu bincika fa'idodi da rashin amfanin sa:
- Ribobi na pipettes ga cats: mai sauƙin amfani da adanawa, yawancin karnuka sun yarda da su. Pipettes gabaɗaya suna da tasiri don kawar da ƙwari da kaska, amma kuma suna aiki da parasites na ciki, sauƙaƙe cikakken deworming. Aikace-aikace ɗaya, kusan kowane makonni 4-6, ya isa don kula da tasirin rigakafin da ke kawar da ƙura da ƙwari yayin cizon kyanwa. Bayan amfani da shi, parasites na fara mutuwa tsakanin awanni 24-48. Akwai pipettes waɗanda suma suna aiki akan ƙwai ƙwai, suna hana kyankyasar su, sabili da haka, rage kasancewar su a cikin muhalli. Ana iya amfani dashi daga watanni biyu.
- Fursunoni na Cat Pipettes: Wasu kuliyoyi na iya tashin hankali ko jin haushin warin da ke fitar da ruwa. Ba za a iya yi musu wanka na kwanaki 2-3 ba kafin da bayan amfani don samun cikakken watsawa cikin jiki.
Kamar yadda muke iya gani, ribar ta fi girma fiye da fursunoni, don haka wannan ƙwararriyar buƙata ce mai ƙarfi saboda inganci da sauƙin amfani.
Cat dewormer a kwamfutar hannu
Wani zaɓi don kifin dazuzzuka shine lozenges ko kwayoyi. Yawanci ana amfani dashi don deworming na ciki, Hakanan zamu iya samun su da tasirin ƙuƙwalwa cikin sauri, ga waɗancan kuliyoyin da ke fama da matsanancin ɓarna. A takaice dai, allunan da ke zuwa tsutsotsi tsutsotsi ba sa hana dabbar ta sha wahala daga kamuwa da cuta, amma suna kawar da kwarin da ke jikinsa. Hakanan, amfanin sa na yau da kullun yana sarrafa kasancewar parasites a cikin muhalli, yana rage damar yaduwa. A taƙaice, waɗannan za su zama fa'idodi da rashin amfani:
- ribobi: Allunan kan tsutsotsi na ciki ana gudanar da su kowane watanni 3-4, yana yaƙi da ƙwayoyin cuta iri -iri. Ana iya amfani dashi daga makonni shida da haihuwa.
- fursunoni: ba abu ne mai sauki ba wa katsina kwayoyi. Idan naku yana ɗaya daga cikin waɗanda galibi ke ƙin irin wannan samfur, dole ne ku koyi yadda ake sa shi cin abinci, yana ɓoye ɗanko a cikin abincin da ya fi so, misali.
Cat deworming tare da fesawa
Hakanan ana iya amfani da magudanar ruwa a fesa, musamman waɗanda ke yãƙi fleas da ticks. Ana amfani da su ta hanyar fesa samfurin a jikin kyanwa har ya jiƙe gaba ɗaya. Ana sarrafa su da safofin hannu, a wuraren da ke da iska mai kyau da kuma tabbatar da cewa sun isa ga jiki duka. Suna ba da kariyar da ke ɗaukar kusan makonni huɗu. Idan kuna son sanin yadda ake tsutsa kyanwa da fesawa, yi la’akari da abubuwan da ba su dace ba da fa’ida:
- ribobi: tasirin kariya yana ɗaukar kusan wata guda kuma ana iya amfani dashi daga makon takwas na rayuwa gaba.
- fursunoni.
Hakanan akwai wasu ruwa masu tasirin antiparasitic: the shamfu, wanda za a iya amfani da shi lokaci -lokaci, kamar yadda kuliyoyi da yawa ba sa yarda da wanka ko bushewa na gaba, wanda dole ne ya zama mai gajiya. Suna kashe ƙudajen da ke kan dabbar a halin yanzu.
Kulle don tsutsotsi
A ƙarshe, wani zaɓi don deworming cat shine abin wuya. Amfani da shi abu ne mai sauƙi, saboda dole ne kawai mu sanya shi a wuyan mu mu daidaita shi. Waɗannan su ne ribobi da fursunoni:
- ribobi: mai sauƙi da sauri don amfani, galibi suna ba da kariya ta dindindin na watanni 4-8, bisa ga alama.
- fursunoni: za a iya kama wuyan wuya, musamman idan cat yana da damar zuwa waje. Idan muka zaɓe su, dole ne mu tabbatar sun haɗa da na'urar hana kumburi. Wani rashin jin daɗi shine cewa wasu kuliyoyi ba sa yarda su sa wani abu a wuyansu. Bugu da ƙari, ba za a iya amfani da su ba kafin makonni 10 da haihuwa.
Illolin da ke tattare da tsutsotsi ga kuliyoyi
Yanzu da muka san yadda ake tsutsotsi da kyanwa, dole ne mu dage cewa kawai za mu iya amfani da samfuran da likitan dabbobi ya ba da shawara, saboda yana da matukar mahimmanci a mutunta allurai da ƙa'idodin amfani. In ba haka ba, wataƙila ba za mu iya cimma sakamakon da ake so ba ko ma sa maye. Dole ne mu yi taka tsantsan da bututu kuma koyaushe mu tabbatar cewa wanda muke amfani da shi ya dace da kuliyoyi. Kai alamun maye zai kasance kamar haka:
- Hypersalivation.
- Rashin daidaituwa.
- Girgiza.
- Amai.
- Zawo.
- Matsalolin numfashi.
Idan muka ga ɗaya daga cikin waɗannan alamun, ya kamata mu yi je wurin likitan dabbobi nan da nan, kamar yadda gaggawa ne.
A gefe guda kuma, idan abin wuya ya haifar da wani martani, ba shakka dole ne mu cire shi. Fesa lozenges na iya haifar da aukuwar rashin ƙarfi wanda ke warware kwatsam. Sabanin haka, kwayoyi don parasites na cikin gida suna da fa'ida mai yawa na aminci.
Yaya tsawon lokacin ɗaukar tsutsotsi yake aiki akan kyanwa?
Bayan yin bitar duk samfuran antiparasitic a kasuwa, nau'ikan gudanarwar su da yawan amfani da su, gami da illolin da za su iya haifarwa, dole ne mu zaɓi wanne ne ya fi dacewa da dabbar mu, koyaushe a ƙarƙashin shawarar likitan dabbobi. Don wannan, zamu iya zaɓar yadda za a datse kyanwa dangane da lokacin da samfurin ya fara aiki, musamman idan dabbar ta riga ta kamu da cutar, tunda ba duk samfuran ke aiki da sauri iri ɗaya ba. Don haka, dole ne mu yi mana jagora ta bayanan masu zuwa:
- Pipet ɗin yana ɗaukar sa'o'i 24-48 don fara aiki kuma yana ɗaukar makonni 4-6. Abin wuya yana ɗaukar kusan lokaci ɗaya, amma aikinsa shine watanni 4-8.
- SPRAY zai iya kawar da parasites nan take wanda ke kwance a jikin kyanwa kuma yana ba da kariya na kusan makonni huɗu.
- Allunan a kan ayyukan ƙura daga 4 zuwa 24 hours bayan ingest.
- Magungunan Antiparasitic suna yin tasiri yayin da suke wucewa ta tsarin narkewar abinci.
Wannan labarin don dalilai ne kawai na bayanai, a PeritoAnimal.com.br ba za mu iya rubuta magungunan dabbobi ko yin kowane irin ganewar asali ba. Muna ba da shawarar cewa ku kai dabbar ku ga likitan dabbobi idan tana da kowane irin yanayi ko rashin jin daɗi.
Idan kuna son karanta ƙarin labarai makamantansu Yadda za a deworm a cat, muna ba da shawarar ku ziyarci sashinmu na Deworming da Vermifuges.