Shin kare zai iya cin goro?

Mawallafi: Laura McKinney
Ranar Halitta: 3 Afrilu 2021
Sabuntawa: 16 Yiwu 2024
Anonim
New【Full translated version】Japanese cute girl|Rickshaw driver Mii chan
Video: New【Full translated version】Japanese cute girl|Rickshaw driver Mii chan

Wadatacce

Karnuka a wasu lokuta na iya ƙoƙarin jawo hankalin ku don samun ɗan abincinku, amma ba da shawara koyaushe yana da kyau. Kodayake sun yi kama da na mu, suna da tsarin narkewa daban -daban fiye da namu. Karnuka ba za su iya narkar da abincin da muke morewa koyaushe ba, kuma yana da mahimmanci a tuna cewa dabbobi ne masu cin nama, koda kuwa mun saba da cin abinci mai yawan kayan lambu.

Mayar da hankali kan batun da ya ba mu sha'awa a nan, akwai nau'ikan goro iri daban -daban kuma duk ba daidai suke da karnuka ba. Sannan, kare zai iya cin goro? A cikin wannan labarin na PeritoAnimal, za mu yi magana game da shi kuma mu bayyana waɗanne kwayoyi ne masu guba ga karnuka.

Shin kwayoyi suna da kyau ga karnuka?

Gabaɗaya, busasshen 'ya'yan itace ba shine mafi kyawun abinci ga karnuka ba. Suna da babban abun ciki na phosphorus kuma galibi kuma suna ɗauke da babban mai. Idan kun ciyar da karen ku ƙwallo mai kyau, ya riga ya sami isasshen phosphorus da sauran abubuwan gina jiki da bitamin, kuma yawan phosphorus na iya haifar da duwatsu na mafitsara. Idan kun ciyar da karenku abinci na gida, zaku iya daidaita adadin phosphorus da kanku.


Ko ta yaya, ba tare da la’akari da irin abincin da dabbar ke bi ba, wasu goro suna da guba ga karnuka, kuma wannan shine batun macadamia goro, wanda zamu tattauna dalla -dalla a gaba. Kuma sauran goro, suna da kyau ga karnuka? Idan ana ba da su lokaci -lokaci kuma a cikin adadi kaɗan, ba lallai ne su zama masu cutarwa ba. A zahiri, kamar yadda Gemma Konwles, masanin kimiyyar cin abinci, ta yi nuni a cikin littafinta Abincin lafiya don kare ku, suna ba da fiber, ma'adanai da bitamin. Matsalar ta wuce kima, saboda tana iya zama abinci mai wahalar narkewa, wanda hakan na iya haifar da matsalar narkewar abinci.

Don haka, kare zai iya cin goro? Shelled, a cikin adadi kaɗan kuma lokaci -lokaci, eh, muddin babu rashin lafiyan, ba shakka. Ciyar da goro ba tare da harsashi ba na iya haifar da toshewar hanji a cikin dabbar, wanda hakan na iya buƙatar shigar da tiyata a cikin mawuyacin hali.


Shin goro na iya zama mai guba ga karnuka?

An lura cewa na kowa irin goro na iya ƙunsar juglone, wani abu mai guba wanda zai iya zama mai cutarwa kuma ana samun shi kawai a cikin ganyayyaki da tushe na shuka ko a cikin kwasfa na goro, ba a cikin 'ya'yan itacen ba. Wannan shine dalilin da ya sa, ban da hana yiwuwar toshewa, yana da matukar mahimmanci a kwasfa da goro gaba ɗaya kafin a ba su ga karen ku.

Baya ga abin da ke sama, muna tunatar da ku cewa goro macadamia yana da guba.

Me zai faru idan kare ya ci goro?

Bugu da ƙari, idan kare ya ci goro kaɗan kuma ba tare da harsashi ba, babu abin da zai faru. Duk da haka, idan yana da rashin lafiyan, to zai haɓaka haɓaka. Za mu bayyana muku a ƙasa.

Shin karnuka suna rashin lafiyan kwayoyi?

Gaba ɗaya, ba wa kare goro baya yawan haifar da rashin lafiyan abu. Koyaya, kamar yadda muka ambata, yakamata kuyi taka tsantsan da ƙwayoyin macadamia saboda suna da guba sosai a gare su kuma suna iya haifar da matsalolin jijiyoyin jiki.


Idan kare yana da rashin lafiyan waɗannan busassun 'ya'yan itacen, wataƙila zai sami jerin alamu na kowa ga duk rashin lafiyar abinci, kamar:

  • redness da itching
  • jin kumburin ciki
  • Kumburin baki da fatar ido

Yana da matukar mahimmanci a sake nazarin abubuwan da ke cikin abincin ɗan adam da kuke niyyar ba dabbar ku, saboda suna iya ƙunsar kwayoyi macadamia, waɗanda ke da guba a gare su, ko sukari, wanda ba a ba da shawarar su cikin abincin su ba. Hakanan yakamata kuyi taka tsantsan yayin tafiya akan titi ko tafiya da karen ku, domin idan karen ku ya ci goro da ya faɗi ƙasa, yana iya zama mai ƙyalli da kuma guba ga dabba.

Shin kare zai iya cin goro na macadamia?

Kwayoyin Macadamia suna da guba ga karnuka, ko da yake har yanzu ba a san takamaiman abin da mahaɗan ke sa su guba ba. Idan karenku ya ci goro na macadamia ko biyu, yana iya samun rauni mai rauni zuwa ƙafa mai ƙarfi, tare da mummunan guba shine lokacin da aka cinye kwayoyi macadamia sama da 7. Alamun cutar macadamia a cikin karnuka sune kamar haka, daga mafi zuwa mafi ƙarancin:

  • Rashin ƙarfi
  • Damuwa
  • amai
  • ataxia (wahalar sarrafa tsoka)
  • girgiza
  • hyperthermia

Alamomin cutar yawanci suna bayyana awanni 12 bayan cin abinci, kuma kodayake suna iya tsoratar da ku da yawa, yawanci suna ɓacewa tsakanin sa'o'i 24 zuwa 48 bayan cin abinci. Duk da haka, koyaushe yana da kyau tuntubi likitan dabbobi.

Kare na ya ci goro na macadamia, me za a yi?

Na farko, ba kwa buƙatar yanke ƙauna, a cikin duk guba da kare zai iya ci, cin goro macadamia ba shine mafi haɗari ba kuma galibi baya buƙatar magani. Idan ya ci kaɗan kaɗan, zai ishe ka sa masa ido na awanni masu zuwa, saboda tabbas zai fara nuna wasu alamomin da aka ambata. Ya kamata ku firgita idan alamun sun yi ƙarfi sosai ko sun ci gaba bayan awanni 48. Idan kare ya ci goro da yawa, kuna iya ƙoƙarin jawo amai. Akwai hanyoyi da yawa don yin wannan, kamar amfani da gishiri.

Wata hanyar da za a bi da guba ita ce amfani da enema don rage shakar abubuwa masu guba gwargwadon iko. Duk wannan koyaushe tare da shawarar likitan dabbobi, saboda wasu daga cikin waɗannan abubuwan na iya zama haɗari idan an yi amfani da su fiye da kima. Koyaya, idan ɗanku bai inganta ba bayan sa'o'i da yawa ko kuna tunanin yana cikin haɗari, yana da mahimmanci ku tuntubi likitan dabbobi da wuri -wuri don haka zai iya tantance lamarin ya yanke shawara idan adadin da aka cinye yana da haɗari ko a'a.

Idan kuna son karanta ƙarin labarai makamantansu Shin kare zai iya cin goro?,, muna ba da shawarar ku shigar da sashen Abincin Gida.